GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากเสนอทีมงานให้ รวมเซิฟ....?

darikat

• Jr. Member
  • **
อยากให้ทีมงานรวมเซิฟ...
ผมคิดว่าในปัจจุบันคนเล่นหายไปเป็นจำนวนมากพอสมควรจากแต่ก่อน เวลาลงวอ หรือ PVP ทีก็แทบจะไม่มีคนลง หรือมีแต่น้อยมาก
เลยคิดว่าถ้าหากรวมเซิฟ เป็น เซิฟเดียวเลยละ ?
วอทีคงจะมันกันทีเดียว 55555
ถ้าหากรวมเซิฟผมก็อยากจะแนะนำให้รวมเซิฟเป็น PK ไปเลย เพราะอิงจากจำนวนผู้เล่น Sv PK ต้องเยอะกว่าอยู่แล้ว

ทุกๆคนมีความเห็นยังไงลองมาเสนอแนะกันดูนะครับ
woon_sunny

Jimmy'

• Full Member
ผมว่าถ้ารวมเชิฟอีกรอบคนจะหายไปมากกว่าเดิม เพราะจากที่เห็นคนคุยกัน หลังเชิฟรวมครั้งก่อน พบว่า ถ้ามีการรวมเชิฟอีกครั้งสุดท้าย จะเลิกเล่นจริงๆ เพราะขาดความเชื่อถือในตัวจีเอ็ม ซึ่งมีผลมาจากเเก้ปัญหาไม่ได้ ก็คิดจะรวมเชิฟอย่างเดียว ผลสุดท้ายเมื่อเกมส์เหลือเชิฟเดียวแล้วกลับมาคนน้อยอย่างเดิม ไม่เป็นไปตามที่คิดจะทำยังไง จะไปรวมกับใครอีก ผลสุดท้ายเเก้ไม่ได้คงต้องปิดเกมส์

samunpai1

คนเล่นเท่าเดิม แค่ยุบเซอร์ฟมาอยู่รวมกัน เหมือนหลอกตัวเองว่าให้ดูว่าคนเยอะขึ้น คอนเซ็บใต้กับสวรรค์ต่างกันยุแล้ว ใต้ได้เปรียบกว่าสวรรค์เยอะ คงยุบรวมให้ยุหรอก ถ้าเกมส์ใกล้จะปิดเมื่อไร ก็เมื่อนั้นแหละ เพราะตอนนั้นคอนเซ็บไรไม่สำคัญละ

It changed

• ○ I want to see you smile ♥