GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เล่นอย่างเซียน BERSERKER FOR BATTLE

ชีวิตนี้...มีแต่เกม

• Jr. Member
  • **
งบน้อย ลองใส่เซตจอมราชันกับเซตไฟเตอร์ นะครับถึงไม่โหดแต่ใช้ได้เลยที่เดว เกราะใส่อะไรก็นะครับ

シュミ

• **
  • « Fury Priest »
นี่เป็นข้อมูลของคนยากจนนะคะ T^T ลองมาทุกสายด้วยอุปกรณ์ทั่วๆไป ด้วยเบอจุติ 6 2ตัวน้ะค้ะ

สายที่ชนะทางกายภาพระยะประชิดได้ดีคือสาย ยืนหยัด+สกิล สกิลโจมตีเยอะนัวได้เป็นชุดเข้าถึงตัวได้เตรียมตัวตายได้เลย
แต่แพ้ทางคำสาปเพราะต้านทานไม่มี แพ้ทางไกลเพราะกว่าจะเดินไปถึงก็จะตายแล้ว

สายที่ชนะทั้งระยะไกล้และไกลได้ค่อนข้างจะดีน้ะ คือยืนหยัด+ระเบิด เพราะว่ามีระเบิดเลยสามารถเอามาแทนต้านที่ขาดได้ สกิลหากินหลักๆคือสกิลไฟเตอร์+โจมตีแผลเก่า
ถ้าระเบิด-ยืนหยัดหมด ก็เหมือนกับเบอสายยืนหยัด+สกิล เน่าคือกันเอาแคสแช่ไห้ตายซะเลย

สายที่เอาชนะทางคำสาปได้ดี เอาชนะระยะไกล้ได้ค่อนข้างดี ระยะไกลได้เป็นบางครั้ง คือสาย ระเบิด+ต้านทาน สกิลหากินอันเดียวที่ทรงพลังมาก โจมตีแผลเก่า ถ้าใส่ขวานใหญ่99 มีโอกาศที่จะสามารถส่งเป้าหมายไปเกิดได้ในสับเดียว -0- โช้ะลงไปที 30k-100k งี้ (คำราม 10 +เปิดผอบน้ะ) เพราะว่าเบอสายนี้อะไรก็หยุดไม่อยู่ ถ้าพกขวานเล็ก99ไว้ด้วยนะ OK เลย เจอวิร่ายกรงกดลากแม่งเข้ามาอยู่ด้วยเลย สลับขวานใหญ่สับโช้ะๆ ดิ้น ข้อเสียคิอ ระเบิดหดก็หมดเก่ง เพราะอุปกรณ์ที่จะใช้มันถูกบีบบังคับไห้ใส่ได้แค่ของง๊องแง๊ง
ต้องใส่เซตหายนะงี้ ก็ใส่กากอสูรไม่ได้ล้ะ ใส่สร้อยเทพอสูรไม่ได้ละ ใส่เท้าเหล็ก3ภพไม่ได้ล้ะ ใส่เกราะเพชรไม่ได้ล้ะ(ความจิงใส่ได้ทุกอย่างแต่สุดท้ายเซตหายนะ+เลือดเยอะสุดซะงั้นเพราะใส่เซตอื่นมันลดเลือด30% พอใส่เซตหายนะ มันลดแค่10%) แต่สายระเบิด+ต้านก็ถือว่าดีที่สุดของคนต้นทุนต่ำแล้วล้ะ เอาชนะได้หลายๆอาชีพทันทีที่ระเบิด แรงระเบิดจะถีบเอาความกากไห้กระเด็นออกไปหน่อยนึงด้วย ยังไงซะสุดท้ายทุกสายมันขึ้นอยู่กับความชำนาญของผู้เล่นน้ะค้ะ ทุกสายเก่งเท่ากันหมดแหละแต่จะประยุคใช้ยังไงไห้ดีเท่านั้น

シュミ

• **
อยากถามว่าขวานใหญ่ +แม่นยำ กับ โชคชะตา  แบบไหนดีกว่ากัน

แล้วแต่แนวจ้า

แนะนำนิดๆ
ขวานใหญ่99+แม่นไว้ตบแอส (แม่นน้อยตบไม่โดน)
ขวานเหล็กเพชร+โชคไว้ไห้แอสตบ (โป้ะเยอะทอนอัตราโป้ะแอสได้)
ขวานเล็ก99 เดิมๆไม่ต้อง+ ก็ได้ เอามาไว้กดสกิลขวานเฉยๆ (กดลากแอสมาไว้กับที่จะได้ตบง่ายๆ)

• **
ทำยังไงให้เลือดเบอเยอะๆ
เบอผมเวล75เลือด23Kนิดๆไม่จุนะครับของเดิมๆทุกอยางใส่เซตนักรบทองคำ(มีงบ7Mครับ)(สายยืนหยัดนะครับ)

X-it 18+

• **
เอา7m ไปซื้อเกาะ พสุทา คุมจัก เท้าภูติ รางราชันดีกว่าคับ  ตามกำลังทรัพยเลย

อย่าใส่เซตอุบาทนี้เลย   ไม่ช่วยอะไรมากหรอกคับ

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ขอขอบคุณทุกคนที่มาตอบแทนนะ ตอนนี้เลิกเล่นเกมไปแล้ว  woon_bye

• **
ทำไมเลิกเล่นละครับผมมีคำถามตั้งเยอะที่จะถาม

พี่คิว P-Q

• Newbie
  • *
พี่ครับ เบอ สายระเบิด+กายา สายระเบิด+ยืนหยัด สายยืนหยัด 3สายนี้ข้อดีและข้อเสียแตกต่างกันยังไง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OrChidS

เท่าที่เล่น เบอสายระเบิด กายา สีชุดบีสต์
ถึกพอสมควรครับ ถือขวานเล็ก99 คลุม94 โล่บิว
เลือดไม่เยอะ ไม่จุสักรอบ หวดพวกจุหก ที่เกรียนแมบคนเวลบ่อยๆ ได้สบายครับ
สายอื่นอาจมีคนแนะนำว่าดีกว่า
แต่ผมลองทุกสาย สายนี้ โอเคครับ

OrChidS

ผมใส่เกราะหายนะอย่างเดียวครับ เอาไว้ระเบิดไม่ต้องกดคลุ้มคลั่ง
ถึงเลือดไม่เยอะเท่าเกราะแรร์ แต่ก็เวิร์คครับ เพราะมีสกิลติดเกราะ(ต้องเรียนสกิลคลุ้มคลั่งด้วย)
ของใส่ หมวกเทพธิดา ตะกรุดไม่ก็รางราชันย์(เพิ่มเลือด+ป้องกันนิดหน่อย) หน้ากากผมใส่กากทองออฟมอง
คลุมเทพธิดาไม่ก็คลุม94ช่วยเพิ่มทำลาย/กระจายความเสียหายไปหามอนอื่นๆ รอบตัวกรณีถูกโจมตี
รองเท้าแรกๆ ก็หายนะ ภูติสวรรค์ สุดท้ายมาจบที่เท้า88
มีเท่านี้ครับ ของที่ใส่ ส่วนการเล่นอยู่ที่ความถนัดและเทคนิคเฉพาะตัวของผู้เล่นแต่ละท่านครับ

sandarn_

• **
  • ~ทีเอ็งข้าไม่ว่าทีข้าเอ็งอย่าโวย~

Rest In Peace

ใส่ขวานเหล็กเพชร+ต่อเนื่อง20 กะ ขวานสมิธ+ดาเมจม่วง อันไหนดีกว่ากันครับ  woon_huh

シュミ

• **
ใส่ขวานเหล็กเพชร+ต่อเนื่อง20 กะ ขวานสมิธ+ดาเมจม่วง อันไหนดีกว่ากันครับ  woon_huh

ก็ต้องขวานเพชรสิ้ค้ะ เพิ่มโป้ะ 2 ระดับเลยน้ะ เพิ่มต่อเนื่องด้วย ใส่ขวานใหญ่แต่ตีไวเท่าขวานเล็กอ้ะ  woon_love(ความจิงพอคำราม ขวานอะไรก็ต่อเนื่องตันหมดอ้ะ  woon_shock)

Rest In Peace

ก็ต้องขวานเพชรสิ้ค้ะ เพิ่มโป้ะ 2 ระดับเลยน้ะ เพิ่มต่อเนื่องด้วย ใส่ขวานใหญ่แต่ตีไวเท่าขวานเล็กอ้ะ  woon_love(ความจิงพอคำราม ขวานอะไรก็ต่อเนื่องตันหมดอ้ะ  woon_shock)

ขอบคุณครับ ขายไปละมาเสียดายทีหลัง ขวานสมิธ