GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจกรรม : ปราสาทแวมไพร์ ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด

บุคคลทั่วไป · 38 · 10750

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

• เนื้อหา : กิจกรรม : ปราสาทแวมไพร์ ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่อยู่รอด
  • วัน : 26 กุมภาพันธ์ 2557
  • เวลา : ไม่กำหนด

-= รายละเอียด =-

1. ให้ผู้เล่นเดินทางไปแผนที่ ท่าเรือเรดคลิฟ (red_cliff/port) และคุยกับ NPC กัปตัน ไปป์ อาโนว์

2. เลือก ช่วยออกเรือหน่อย > ปราสาทรัตติกาล (ค่าบริการ 10,000 บาท) > ขึ้นเรือ

3. หลังจากนั้นจะเจอ NPC ลุงเบรนด์ ให้สนทนา

4. หลังจากที่คุยแล้ว NPC ลุงเบรนด์ จะมีให้เลือก 3 ข้อ 1. ขอเข้าไปพัก (เพื่อเข้าร่วมกิจกรรม) 2. ตรวจสอบสิทธิ์การเข้า 3. ไม่ดีกว่า ข้ากลัว ให้ผู้เล่นเลือกข้อ 1 เพื่อเข้าร่วมกิจกรรม

5. กิจกรรมจะสามารถเข้าร่วมกิจกรรมได้ตลอดเวลา (สามารถเข้ารอบแรกไม่เสียค่าบริการ)

6. เข้าครั้งต่อไปเสียค่าบริการครั้งแรกจะเสีย 25,000 บิลล่า และจะเพิ่มค่าบริการวิธีคิด ดังนี้ ราคารอบก่อนหน้า + (12500 x จำนวนรอบที่เข้าบริการไปแล้วในวันนั้น)

7. มีห้องให้เลือก 4 ระดับ ดังนี้ ** สามารถดูรายการของรางวัลได้ที่ NPC ลุงเบรนด์ หลังจากเลือกระดับแล้วลุงจะบอกรายการของรางวัล โอกาสการได้ของรางวัลจะสุ่ม แต่สามารถได้ 3 รางวัลด้วย **

7.1. ระดับ ง่าย เหมาะสำหรับเลเวล 41-70 ได้รางวัลระดับ ล่าง
7.2. ระดับ ปานกลาง เหมาะสำหรับเลเวล 71-90 ได้รางวัลระดับ กลาง
7.3. ระดับ ยาก เหมาะสำหรับเลเวล 91-99 ได้รางวัลระดับ สูง
7.4. ระดับ ยากมาก เหมาะสำหรับเทพเท่านั้น ได้รางวัลระดับ เทพ

8. เมื่อเข้าไประบบจะสุ่มมอนสเตอร์ 1 - 12 ชุด แล้วแต่ระดับตามความยากของห้อง หากผู้เล่นทำสำเร็จจะเพิ่มโอกาสได้รางวัลเมื่อผ่านห้องนั้น ๆ ** ระบบจะแสดงบัฟเวลา ตอนภารกิจสุดท้าย **

9. เมื่อหลุดสามารถเข้ามาเล่นต่อได้ไม่เกิน 3 ครั้ง และต้องเข้ามาภายใน 5 นาที (ในกรณีที่หลุดทุกคน)

10. ตัวละครจะสามารถปาร์ตี้ได้ 4 คน (มากกว่า 4 คนจะไม่สามารถเข้ากิจกรรมได้)

11. ระบบจะรีเซ็ตสิทธิ์การเข้าร่วมกิจกรรมให้ในเวลา 6 โมงเช้าของทุกวัน

12. กฎพิเศษที่ระบบจะสุ่ม 1 - 4 เพื่อจะช่วยเพิ่มการได้ไอเท็มหลังจบกิจกรรม และโอกาสการได้ไอเท็ม ดังนี้
  • ห้ามใช้ไอเท็มในช่องของใช้ หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็ม 4 เท่า
  • ห้ามโจมตีศัตรูด้วยเวทไฟหรือน้ำ หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 2 เท่า
  • ห้ามโจมตีศัตรูด้วยเวทไฟหรือลม หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 2 เท่า
  • ห้ามโจมตีศัตรูด้วยเวทไฟหรือดิน หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 2 เท่า
  • ห้ามโจมตีศัตรูด้วยเวทน้ำหรือลม หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 2 เท่า
  • ห้ามโจมตีศัตรูด้วยเวทน้ำหรือดิน หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 2 เท่า
  • ห้ามโจมตีศัตรูด้วยเวทลมหรือดิน หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 2 เท่า
  • ห้ามโจมตีศัตรูด้วยเวทแสงหรือมืด หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 2 เท่า
  • ห้ามโจมตีศัตรูด้วยเวททั่วไปหรือไร้ธาตุ หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 2 เท่า
  • ห้ามใช้ทักษะประเภทฟื้นฟู(ใช้สร้างความเสียหายได้) หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 4 เท่า
  • ห้ามตาย หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 4 เท่า
  • ห้ามกำจัดมอนสเตอร์ติดกันภายใน 1 วินาที หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 7 เท่า
  • ห้ามทำให้ตัวละครเป็นอมตะ หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 4 เท่า
  • ใส่อุปกรณ์เลเวลน้อยกว่าตัวละคร 10 เลเวลขึ้นไป หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 4 เท่า
  • ใส่อุปกรณ์เลเวลน้อยกว่าตัวละคร 20 เลเวลขึ้นไป หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 6 เท่า
  • ใส่อุปกรณ์เลเวลน้อยกว่าตัวละคร 30 เลเวลขึ้นไป หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 8 เท่า
  • ห้ามหายตัว หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 3.5 เท่า

หมายเหตุ : มีการอัพเดท เพิ่มเติม ที่ รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 18 มีนาคม 2558 "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2015, 14:07:49 โดย จีเอ็มวอลุ่ม »

ˊ₣яαмe

• You shall not pass :)
  • Jr. Member
  • **
  • -F_M- .PK
ถ้าจะห้ามขนาดนี้ ห้ามให้ผมเดินไปตีมอนเตอร์เลยก็ได้นะครับ =_=  เดะผมจะยืนเฉยๆให้มอนเตอร์แก่ตายเองก็ได้
 woon_cry woon_cry woon_cry
$~PsyChoS!S~$

naytom007

• Newbie
  • *
อุส่ารอตั้นนาน ไม่คุ้มรอจริงๆ ได้เหรียญกิจกรรม แล้วถุงเงินบิลล่าไปไหน แล้วห้ามขนาดนี้ ไม่ต้องเอาลงละ  g#035 g#035 g#035
เล่นๆ เลิกๆ มา3รอบละ สงใสตองเลิกยาวละมั่งเนีย

GameNoob

• **
  • เงียบไว้อย่าส่งเสียง อิอิ
เล่นเกมส์กับช้าน กฏข้อแรกก็คือ ห้าาามมมม ข้อที่สองก็คือ ห้าามมมมม เกมส์นี้คล้ายถังขยะๆๆ  #038 #038
คุณจะสร้างมาเพื่ออะไรครับ กฏเยอะแยะ อย่างนู้นอย่างนี้ ทำแบบั้นแบบนี้ แค่ตังค์ก็หายากพอทนและ เอาแบบที่เติมแล้วสุ่มได้ของดีๆหน่อย หมดไปหลายพันและ ตะโก้ สัตว์ขี่ไม่ได้แดรกไรเลย เขียนระบบ หัว........... อะไรกันครับ ตังค์แต่ละบาทใช่ว่าจะพิมพืมได้ ก็รู้ครับ มันแลกมากับสมองและความคิดพวกท่าน แต่ว่า ความคิดของคนที่เติมไปแล้วมันไม่ได้อะไรมา มันก็เครียดนะครับ รบกวนด้วยนะครับ เซิฟอวตารเน่าขึ้นทุกวันแล้วนะครับ ไปฉีดฟอร์มาลีนบ้าง  g#018 g#018  woon_555
Thx---> คนกาก ก็อยู่ส่วนกาก เกมส์นี้ ดี้ ดี <3 <3 <3

ที่ลองนรกมา คิดว่าเซิร์ฟหลัก คงไม่มีปัญหากับบอส ในระดับยากมากครับ แต่คงมีปัญหากับมอนเตอ ซึ้งถ้าไม่มีพระทวน โอกาสชนะผมว่าแทบจะไม่มีเลยครับ จะเอาวิสกิลหมู่ก็คงไม่แรงเท่าพระ ที่จะทำให้มอนตาย

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
  • Full Member
โห้ห้ามไช้ของในช่องเก็บของ พวก สายเรนเจอร์ทั้งหลาย อดแน่ๆ 55โดยเฉพาะ ชาป ไม่รอดชัว ไม่ให้ไช้ลูกธนูแล้วจะไปไช้อะไร สงไสได้ถอดของต่อยมอลกระจาย

g#011 g#011 g#011 g#011 g#011 g#011 g#011 g#011 g#011

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
เล่นเกมส์กับช้าน กฏข้อแรกก็คือ ห้าาามมมม ข้อที่สองก็คือ ห้าามมมมม เกมส์นี้คล้ายถังขยะๆๆ  #038 #038
คุณจะสร้างมาเพื่ออะไรครับ กฏเยอะแยะ อย่างนู้นอย่างนี้ ทำแบบั้นแบบนี้ แค่ตังค์ก็หายากพอทนและ เอาแบบที่เติมแล้วสุ่มได้ของดีๆหน่อย หมดไปหลายพันและ ตะโก้ สัตว์ขี่ไม่ได้แดรกไรเลย เขียนระบบ หัว........... อะไรกันครับ ตังค์แต่ละบาทใช่ว่าจะพิมพืมได้ ก็รู้ครับ มันแลกมากับสมองและความคิดพวกท่าน แต่ว่า ความคิดของคนที่เติมไปแล้วมันไม่ได้อะไรมา มันก็เครียดนะครับ รบกวนด้วยนะครับ เซิฟอวตารเน่าขึ้นทุกวันแล้วนะครับ ไปฉีดฟอร์มาลีนบ้าง  g#018 g#018  woon_555

เค้าก็ไม่ได้บังคับให้เราทำตามข้อห้ามนะครับ

ถ่าเราไม่ทำตามข้อห้ามอัตตราดรอปเราก็จะไม่ได้ตามข้อห้ามนั้นเฉยๆ

เรื่องอวตารเน่านี้ผมเห็นด้วยนะ 555 ตั้งแต่จำกัดการตางมาก็ เน่ามาทุกวันละ ป่อยไว้นานๆคงมีหนอนขึ่น g#014

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
ที่ผมยังงงอยู่อะครับ
1.เหรียนกิจนี้สุ่มไห้ทุกครังที่ผ่าน1ห้องไช้ปะครับ
2.ระบบจะทำการชุปชีวิตทุกคนที่ตายเมื่อผ่านห้องไช้หรือไม่
3.ไม่ต้องกดเเลกรางวัลเหมือนเดิมไช้หรือไม่
4.ถ้าตายหมดคือจบเเต่รางวัลยังได้ไม่ไช้หายเหมือนเเต่ก่อนไช้ปะ

woon_sad1

ป.ปูม

• **
  • ~ใต้ฟ้าสีคราม~
กลายเป็นว่าพอมาลง เซิร์ฟหลักทำให้มันเกิด คำถามเยอะแยะมากมาย -*- เพราะว่า ด้วยกฎต่างๆ ที่มันดู ทะแม่งๆ - -" กับของรางวัลที่ เอิ่มมมม  woon_shock

*~ช้างน้อยคลับ~*, *~Ca$p€r~*, -:-สมาคมลึกลับแห่ง~อาโปบิส-:-
ปัจจุบัน :ตัวละคร PooM_AE90 จุ 6 ตัวเดียว* ผมไม่ได้เล่นนะครับ โปรดระวังคนแอบอ้าง

SaKuRaKoo

• ♥ Cute
  • **
  • iFrozen mini โมบาย
woon_o_o ของรางวัลเอิ่ม ม ม woon_no
กับข้อแม้ที่ลดอัตราดรอบของรางวัล เอิ่ม ม  g#013 g#013

สรุป... ให้อาชีพคาเดทเข้าไปเล่นใช่มะ ปราสาทรัตติกาล  g#015
ดาบคู่!!!

augritsang

• Newbie
  • *
ผมว่าถ้าจะให้เหรียนกิจกรรมสำหรับไปแลกกล่องหรือของรางวัล สู้เอาของรางวัลมาแจกเลยไม่ดีก่าเหรอครับต้องเสียเวลาไปแลกโน่นแลกนี่

blackcatXII

• **
  • ความขี้เกียจคือสิ่งที่แข็งแกร่งที่สุด.. รองจากโลลิ
ที่ว่า

" ห้ามกำจัดมอนสเตอร์ติดกันภายใน 1 วินาที หากสำเร็จเพิ่มโอกาสได้ไอเท็มเพิ่ม 7 เท่า "

พอดีผมเล่นเบลดดาบใหญ่ตีหมู่ แบบนี้ผมจะได้ 7 เท่าจากข้อนี้ป่ะ?  woon_huh  woon_huh  woon_huh

Slipknot

จะเอา ถุงเงินอ่ะ  เอามาทำไมเหรียนกิจ  ทำเหมือนกัน   รางวัล ที่จะแลก  มัน   คุ้มค่าสะเหลือเกิน 

กะจะไห้ แลก แต่ กล่องทำ การงานไง     

ไอเวน   คิดอย่างอืนไม่เป้นไรละไง   ทำไม่ไห้ผู้เล่นเลือกวะ 

เลือกเงินก้ได้   เหรียนกิจก้ได้  ไอควาย นี้มันคิดอะไรไม่ออกละไง  ควายจิงๆๆ เก่ง ก้ไกล้จะเจ้งอยุ่ละ  g#035 g#035 g#035 g#035