GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ปรับค่ะปรับด่วนโมโหอย่าให้ลงเซิฟหลักนะ

• เห็นใจน้องด้วยนะคะ พี่ๆ
  • Newbie
  • *
  • เ ห ง จั ย น้ อ ง ด้ ว ย
ขอออกความเห็นเกี่ยวกับป้อมน้ำแข็ง ที่จะนำไปลงเซิฟหลักในกิจกรรมกิลวอนะคะ woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt
อยากลองให้จีเอ็มแสดงความคิดเห็นหน่อยค่ะเกี่ยวกับที่ว่า ป้อมน้ำแข็ง สโลว์ 10 วิ มัน 10 วิจริงหรือป่าว หรือสโลว์เปนนาที (อีดอกติดอยู่ในนั้นยันตายจ้า ตลก)
มันแช่นานไปมั๊ย ควรปรับให้มันเป็น สุ่มพื้นที่แช่แข็ง หรือ สโลว์ 5 วินาที ความเร็วเคลื่อนที่เหลือ 5 หรือป่าว
ป้อมน้ำแข็งทำให้การวอ รู้สึกน่าเบื่อและหัวร้อนไปเลยนะคะ ถ้าเราไม่ได้เป็นผู้ปกครอง เพราะว่า ผู้ปกครอง เดินได้แบบ The Flash ในขณะที่ฝ่ายบุก เดินได้แบบ Sloth  g#032 ไหนๆก็มีป้อมแล้วนี่ค่ะ
ป้อมไฟ ลบบัพทั้งสองฝั่ง ป้อมลม ห้ามโดดทั้งสองฝั่ง ป้อมดิน ห้ามชุบทั้งสองฝั่ง ป้อมน้ำ สโลว์ 10 วินาที กับ ฝ่ายบุก เอ๋ แปลก ๆ มั้ยน้า ปรับให้มันเหลือ สามวิ แล้วสโลว์ สองฝ่าย เกมจะสมดุลกว่านี้มั้ยน้าาา g#025
หรือว่า เราจะปรับให้ สร้างป้อมต่าง ๆ ได้แค่ 5 ป้อม ป้อมน้ำ 5 ป้อมดิน 5 ป้อมลม 5 ป้อมไฟ 5 มันจะได้สมดุลมากขึ้น แล้วปรับเป็นป้อมน้ำสโลว์ 5 วินาที แบบนี้ดีกว่ามั้ยน้า g#025 g#025 g#025
เพราะว่าถ้าสร้างป้อมน้ำไม่จำกัด แล้วสโลว์แต่ฝ่ายบุก 10 วินาที บอกเลยค่ะ ตั้งป้อมได้ 20 ป้อม ป้อมน้ำก็ 20 ป้อม จบ
ฝากไปพิจารณาด้วยนะคะ  woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye
คิดดีดีนะค่ะก่อนนำลงเซิฟหลัก
(ปล หรือถ้าคิดว่ามันดีแล้ว เชิญจีเอมมาเป็นฝ่ายบุกดูค่ะ จะได้รู้ว่ามันเป็นยังไง ป้อมน้ำ20ป้อมอ่ะ มันเป็นยังงั๊ย  woon_shock)
Yah Yah ahahah

งืม

• ฮี่ฮี่
  • Full Member
  • กินปลาบ้างได้ฉลาด
จิง แล้วเวลาติดป้อมน้ำคือเดินไปกลางๆทาง จะสกิลระหว่างทางก็ไม่ได้ เออต้องเดินให้สุดทางที่เคยจิ้มไปถึงใช้สกิลได้ ไม่ก็จิ้มๆๆๆๆ เดินจุดที่ใกล้ที่สุด
 เออกว่าจะจิ้มเม้าพังก่อนปะหืม ดนตบตายก่อนปะคะ ลองคิสดูค่ะ

ปรับค่ะปรับด่วนโมโหอย่าให้ลงเซิฟหลักนะ

• Newbie
  • *
จิง แล้วเวลาติดป้อมน้ำคือเดินไปกลางๆทาง จะสกิลระหว่างทางก็ไม่ได้ เออต้องเดินให้สุดทางที่เคยจิ้มไปถึงใช้สกิลได้ ไม่ก็จิ้มๆๆๆๆ เดินจุดที่ใกล้ที่สุด
 เออกว่าจะจิ้มเม้าพังก่อนปะหืม ดนตบตายก่อนปะคะ ลองคิสดูค่ะ

จิง มีต้านทาน ต้านอะไรก็ไม่สามารถช่วยให้พ้นการสโลว์นี้ได้ อื้มๆเข้าใจแก

• Newbie
  • *
ขอเซิฟทดสอบหน่อยครับ
มันมีกลุ่มทดสอบในเฟสค่ะ ลองหาดู