GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รณรงค์ต่อต้านการเวลจิตอาชีพ พวกเรางดเวลกันครับปรับปรุงจิตอาชีพด่วน

ไม่จำเป็นต้อง Lv.99 แค่ Job exp 99 ก็ส่งเควสจิตได้แล้วนะ
[/color] ง่ายจะตาย  woon_555

ทราบ ง่ายจะตาย ก่อน  #038

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

kaewkku1

• Newbie
  • *
เห็นด้วยอย่างมากครับกับหัวข้อบอดนี้ แล้วบอดที่คนที่ว่าจบ  ป.โท อะ มันเข้าใจผิดไปนะคับที่จะได้สเตตัส  มันอ่านดูดียังคับผมก็เรียนมาเท่าๆๆกับคุณนะแต่ทามมัยคุณอ่านไม่เข้าใจ หาบอดนั้นไม่เจอถ้าจะจะไปพุดในบอดนั้นนะ ที่ได้ค่ารัยต่างๆๆต้องครบ14รอบนะครับ รอบที่14เท่านั้นนับจากจุ6 เท่าที่ผมลองดึงมา ชีสามก็เหลือหมดแต่ต้องเริ่มนับ1ไหม่ ยังเวลไม่ถึง70นะ ไม่รุ70มันจะมาครบไหม   ถ้ามันได้เรียนสกิลเพิ่ม ได้เหรียนสเตตัสเพิ่มผมจะเห็นด้วยยุคับเพราะมันจะได้เห็นข้อแตกต่าง แต่นี่ที่ปรับมา เลือด5kเวท3kนี่  ยิง2ทีก็หมดคับโป๊ะก็ครั้งเดียวหมด  มันไม่ต่างเลยนะ ไม่มีความแตกต่างที่มันมาก ผมว่าจีเอ็มจะโปรโมทของโซลมากกว่าคับ เวลเยอะดึงของโซลเยอะ แต่ท่านหารู้ไม่ คนจะไม่มีแล้วในเซิพ

-♦image♦-

• Jr. Member
  • **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
อ่อ กระทู้นั่นหรอ ที่คุยว่าตัวเอง จบ ป.โท แต่พิมพ์จ่าหน้า มาซะเด็กอนุบาลที่ฝึกอ่านสะกดคำ...ขำๆน่า แซวเล่น

เห็นด้วยอย่างมากครับกับหัวข้อบอดนี้ แล้วบอดที่คนที่ว่าจบ  ป.โท อะ มันเข้าใจผิดไปนะคับที่จะได้สเตตัส  มันอ่านดูดียังคับผมก็เรียนมาเท่าๆๆกับคุณนะแต่ทามมัยคุณอ่านไม่เข้าใจ หาบอดนั้นไม่เจอถ้าจะจะไปพุดในบอดนั้นนะ ที่ได้ค่ารัยต่างๆๆต้องครบ14รอบนะครับ รอบที่14เท่านั้นนับจากจุ6 เท่าที่ผมลองดึงมา ชีสามก็เหลือหมดแต่ต้องเริ่มนับ1ไหม่ ยังเวลไม่ถึง70นะ ไม่รุ70มันจะมาครบไหม   ถ้ามันได้เรียนสกิลเพิ่ม ได้เหรียนสเตตัสเพิ่มผมจะเห็นด้วยยุคับเพราะมันจะได้เห็นข้อแตกต่าง แต่นี่ที่ปรับมา เลือด5kเวท3kนี่  ยิง2ทีก็หมดคับโป๊ะก็ครั้งเดียวหมด  มันไม่ต่างเลยนะ ไม่มีความแตกต่างที่มันมาก ผมว่าจีเอ็มจะโปรโมทของโซลมากกว่าคับ เวลเยอะดึงของโซลเยอะ แต่ท่านหารู้ไม่ คนจะไม่มีแล้วในเซิพ

กระทู้นั้น คนตั้งกระทู้ไม่มีความน่าเชื่อถือครับ ชื่อที่ใช้ในบอร์ไม่สามารถบอกได้ว่าเป็นผู้เล่นตัวละครใด แล้วมีใครรู้จักบ้าง เป็นเพียงเหมือนกระทู้หน้าม้า แค่นั้นเองครับ 

ขอบคุณพี่ๆ ครับ ที่มาช่วย กันต่อต้าน โครงการจิตอาชีพ ที่จัดสร้างโดย ทีมงานอสุรา ผู้ที่ มันไม่เคยเวลตัวละครตัวใดเลยให้ จุติ จาก 1 ไป ถึง 6 แต่ดันทำระบบออกมาให้เวลกันต่ออีก 14 รอบ   เกมส์ตัวเองไม่เล่นนะ แต่วันๆคิดทำแต่แผนโปรเติมเงิน ทำไงให้ขายยาขายของโซลได้  g#023

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

blackcatXII

• **
  • ความขี้เกียจคือสิ่งที่แข็งแกร่งที่สุด.. รองจากโลลิ
จะว่าไป สวรรค์แม่มเวลยากโคด สำหรับคนที่ขี้เกียจเวลอย่างเรายิ่งหนักเข้าไปใหญ่  g#015
ตังก็ไม่มี กากก็กาก พอไปเวลก็ได้เปอน้อย มาก  นั่งดูดโขนเป็นชั่วโมงเวลขึ้นไม่ถึง 5% เลย  ขนาดเวล 84 นะ woon_hurt

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
อยากให้อิตานิชชี่..ไปตั้งกระทู้ใหม่เลย ประมาณว่าเรียกร้อง ให้ทีมงานคนใดคนนึง ลองปั้นตัวใหม่ แล้วลองเวลเองเหมือนกับผู้เล่นจริงๆ
จากไม่จุไปจุ6 ดูสิว่าจะใช้เวลาเท่าไหร่ อ่ะ..ต่อให้ แถมพระ มียาเทศ *200 *300 แล้วจะเข้าใจหัวอกผู้เล่น
ว่าแต่จะเคยมีไหมที่ทีมงานลองเข้ามาเล่นเข้ามาเวลเองเหมือนผู้เล่นจริงๆ...
ปล.อ่านเอาขำๆนะจ๊ะทีมงาน ผมแซวเล่น...
 woon_5555 woon_5555

SunDayz

• Newbie
  • *
  • Atts53/Air Medic47
เห็นด้วย ยิ่งปรับยิ่งงงยิ่งไม่น่าเล่น
ระบบจิตอาชีพกับน่าเกรงขามอะไรเนี่ยเอาออกไปเหอะ
คุณไปเอาเวลาไปคิดปรับสมดุลอาชีพ สมดุลในเกมเหอะ
เอาไปปรับของก็ได้ ไม่ใช่มาปรับระบบให้คนต้อง้วลอีกต้องมาเติมซื้อยาคูณอีก
คนเริ่มหนีเกมนี้แล้ว...

TG.

• "รถนะน้อง ไม่ใช่กะเจี้ยวจะได้ชนแล้วเสียวได้"
  • **
  • ครู ไว ???
ช่วยครับ ขี้เกียจเลเวลเหมือนกัน มีจุหกอยู่2ตัว ไม่รู้จะเล่นตัวไหน  ไหนจะของอาชีพอื่นกว่าจะดึงจิตมาได้ มาได้  g#015

whatever

• **
  • c
เลิกเล่นง่ายกว่ามั้ง กร๊ากก g#019

ความคิดของท่านพี่ ความคิดนี้ผมยอมรับว่าเป็นทางออกที่ดีที่สุดในขณะนี้เลยครับ เท่าที่ดูจากสิ่งที่ทีมงานทำและให้ความสำคัญ
แต่ยังไงความคิดชั่วๆ ของทีมงานบ้างกลุ่มบ้างทีเราก็ควรให้โอกาสในการปรับปรุงสิ่งที่เค้าได้ทำไว้ครับ ว่าไงทีมงานสังคมยังให้อภัยท่านได้เสมอนะครับ   g#039

woon_bye woon_bye woon_bye

อยากให้อิตานิชชี่..ไปตั้งกระทู้ใหม่เลย ประมาณว่าเรียกร้อง ให้ทีมงานคนใดคนนึง ลองปั้นตัวใหม่ แล้วลองเวลเองเหมือนกับผู้เล่นจริงๆ
จากไม่จุไปจุ6 ดูสิว่าจะใช้เวลาเท่าไหร่ อ่ะ..ต่อให้ แถมพระ มียาเทศ *200 *300 แล้วจะเข้าใจหัวอกผู้เล่น
ว่าแต่จะเคยมีไหมที่ทีมงานลองเข้ามาเล่นเข้ามาเวลเองเหมือนผู้เล่นจริงๆ...
ปล.อ่านเอาขำๆนะจ๊ะทีมงาน ผมแซวเล่น...

ผมเอาระเบิด ของพี่ลูกนี้ไปทิ้งให้ท่านโค แล้วอะครับ ไม่รู้ท่านโคแกจะว่าไงต่อ  #038

เอ้า พี่ๆ เรามา ร่วมกันช่วยกันขุดบอร์ต่อ รณรงค์ต่อต้านจิตอาชีพครับ ทีมงานทำงานไม่ถูกจุดครับ  ให้เค้ารู้ตัวซะทีว่ามันเกินไปเวอร์มากแล้ว มาช่วยกันขุดนะครับพี่ๆ คนละหลายๆ รอบก็ได้  g#031

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB

ผมเอาระเบิด ของพี่ลูกนี้ไปทิ้งให้ท่านโค แล้วอะครับ ไม่รู้ท่านโคแกจะว่าไงต่อ  #038

เอ้า พี่ๆ เรามา ร่วมกันช่วยกันขุดบอร์ต่อ รณรงค์ต่อต้านจิตอาชีพครับ ทีมงานทำงานไม่ถูกจุดครับ  ให้เค้ารู้ตัวซะทีว่ามันเกินไปเวอร์มากแล้ว มาช่วยกันขุดนะครับพี่ๆ คนละหลายๆ รอบก็ได้  g#031
ระเบิดเลยรึ !!!! โหดจังนิชชี่

offza533

• **
มันเกิดความได้เปรียบเสียเปรียบระหว่างเซิฟเวอร์อย่างเห็นได้ โคตรชัด

ระหว่าง pk กับ สวรรค์

ระบบนี้ทำได้แค่ ยืดอายุของคนที่มีเวลาว่างมากมายจนไม่รู้จะทำอะไร ให้มีอะไรทำ

ส่วนผมจากนี้ไปคงไม่เวลอีกแล้ว มันก็มอนเดิมๆ แมปเดิมๆ ดูดเดิมๆ ลากเดิมๆ อะไรๆ ก็เดิมๆ เวลาว่างก็มีน้อยลง

ผมรอการงานใหม่ กับ ตลาดกลาง แต่ก็เป็นแค่กำหนดการ แหกตา

รู้สึกเหมือนเกาไม่ตรงที่มันคัน เซ็งๆ บอกไม่ถูก

13owlinG

• **
สิ่งที่สมควนแก้ไม่แก้ไข สิ่งที่ไม่กวนแก้ไขกลับไปแก้มัน

นี้แหละค่ะ การทำงานของทีมพัฒนาเกมนี้  g#036

ภู

• Newbie
  • *

g#026 เฮ้อ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีคนเติมเงินเลยอ่ะ
 g#034 ผู้เล่นใหม่ก็ไม่ค่อยมีเข้ามาเลย คนเก่าๆ ที่ยังเหลือก็เวลตันจนเลิกเวล ของครบกันหมดละ ทำไงดี ๆ
 g#026 เค้าแค่ออนมาวอเล่น ๆ มาคุยกะเพื่อน เดี๋ยวก็คงเบื่อ เลิกเล่นไปทีละคนสองคน เกมส์เจ๊งแน่เลย ทำไงดี ๆ

g#034 งั้นเราหาอะไรให้เค้าทำแก้เบื่อดีกว่า
 g#026 ให้จุเพิ่มซะเลยดีมั๊ย จะได้เติมเงินซื้อยามาเวลกันอีก เปลี่ยนชื่อซะหน่อย เป็นดึงจิตอาชีพ
 g#034 โอววว ชื่อโคตรเท่อ่า
 g#026 เอาหลาย ๆ รอบเลยนะจะได้ขายยาออกเยอะ ๆ ถ้าไม่ซื้อยาเวลช้านาาา
 g#034 แล้วก็ให้หาของอาชีพอื่นมาใช้กันด้วย เดี๋ยวเราเอาพวกของตีบวกมาขายกัน อิอิ
 g#026 แล้วถ้าไม่ยอมจุนะ เราก็ทำให้คนไม่จุสู้จุ6ไม่ได้ซ้า ใส่ค่าความเกรงขามซะเบยยย อิอิ
 g#034 ฮ่า ๆๆ ยังไงก็ต้องดึงคนที่เหลือๆ ไว้นาา

g#033 โอวว ได้ผลแฮะ เราอัพแพทวันเดียว คนดึงจิตไปเวลใหม่กันเพียบเบยยย อิอิอิ

กำ... โทดๆ แมวพิมพ์  woon_angry ...ไอแมวเชี่ย

ป่ะ ๆ พวกเรา รีบเติมเงินซื้อยามาเวลกานนน ตอนนี้เซิร์ฟเพิ่ม 200% แล้วด้วย เย้ ๆ ๆ จุ๊บๆ จีใจดีจุงเบย   g#001 เราจาดึงทุกจิตเลย โว้ววววววววว  g#031