GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

IiI:•:VIRUS(ดีที่สุด)THE DEVIL:•:IiI {PK}

>>>:"๐Life_EditIoN_ライフ๐":<<<

• Newbie
  • *
  • เสพความวายเป็นชีวิตจิตใจ:)
    • facebook
ลงหลุมไปล่ะ แวะมาขุดให้คับ woon_555  woon_555
ฟ้าxแดง จงเจริญヽ(;▽;)ノ

เซาะกราว :')

• Jr. Member
  • **
  • ปัญญา,,นิ่ม
มอนิ่งตอนเช้ารอบกิวคับ

woon_5555    woon_5555
อย่าแหย บร๊ะเจ้า

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • Full Member
  • มึน `

banzsix

• Newbie
  • *
คืนนี้จะไม่อยู่ละนะครับ

ไปเที่ยวเชียงใหม่ก่อนกลับมาวันพฤหัสอะนะ

ดีจ้าพี่เจ
ขอฝากตัวด้วยนะ^0^ g#001 g#001
ตัวละคลชื่อ jack_jack เวลตอนนี้73 NOจุ
นิสัยเกลียดคนโกหก หลอกลวง  ไม่ชอบเกรียนแต่ตีเราก่อนไม่ยอมนะ
ความหวัง อยากสละโสดๆๆๆๆ
อายุ13ปี เกิดวันที่28เมษา 2541
สถานะแอบเล่น   g#015
ไม่รวยนะแต่ความรู้เรื่องอสุรารู้พอควร

Detectivejack

• Newbie
  • *
ดีจ้าพี่เจ
ขอฝากตัวด้วยนะ^0^ g#001 g#001
ตัวละคลชื่อ jack_jack เวลตอนนี้73 NOจุ
นิสัยเกลียดคนโกหก หลอกลวง  ไม่ชอบเกรียนแต่ตีเราก่อนไม่ยอมนะ
ความหวัง อยากสละโสดๆๆๆๆ
อายุ13ปี เกิดวันที่28เมษา 2541
สถานะแอบเล่น   g#015
ไม่รวยนะแต่ความรู้เรื่องอสุรารู้พอควร
แบบฟอมดีมาก  ขอต้อนรับ ครับ แจ๊ก

• Newbie
  • *
-GalaxyX- ไอซ์เองนะค๊า   g#021
ผิดแบบฟอมนะคับ  รายงาน ให้ถูกจ้า  โดยการกลับไปอ่านย้อนหลัง

• Newbie
  • *
รายการอัพเดทประจำวันที่ 18 มกราคม 2555 มีดังนี้

รายการอัพเดทเพิ่มเติม
1. ปรับปรุงระบบ PK จากกระทู้ มาตรการปรับระบบ PK ครั้งใหญ่ เพื่อแก้ไขปัญหาบั๊กปิด PK (วุ้นใต้พิภพ) โดยมีรายละเอียดดังนี้
1.1 ผู้เล่นจะได้รับทักษะ PK เมื่อกดใช้จะได้บัพ PK โดยสกิลมีผล 12 ชม. และ ระยะหลังใช้ 12 ชม. นับเวลาออนไลน์
1.2 ผลของการเปิด PK
1.2.1 คูณ EXP 5 เท่าทุกระดับการจุติ
1.2.2 เพิ่มอัตราดร็อปทั้งหมด 7 ระดับ ตามจำนวนครั้งของการจุติ (0*, 10%, 20%, 40%, 70%, 120%, 300% *โดยตัวละครที่ยังไม่จุติ จะไม่ได้รับผลของการเพิ่มอัตราดร็อป)
1.3 ยกเลิกการ PK แบบถาวร
1.4 ยกเลิกสินค้าที่เกี่ยวกับการปิด PK ทั้งหมด เช่น หนูเวลได้ไม่สู้ 1 ชม./ หนูไม่อยากสู้ 1 นาที/ หนูไม่อยากสู้ 1 ชม. และชดเชยเป็นไอเทม "ลูกอมจดจำสถานที่" จำนวน 1 ชิ้น ต่อ ไอเทมที่ยกเลิก 1 ชิ้น
1.5 ถ้าผู้ที่ไม่ได้เปิด PK แต่ได้ทำการใช้ทักษะสนับสนุนใส่ผู้เล่นที่เปิด PK เช่น ทักษะเตรียมความพร้อม ทักษะฟื้นฟู ใส่ผู้ที่เปิด PK แล้ว จะได้รับบัพหนูอยากสดมีระยะเวลาคงอยู่ 30 นาที(ไม่ได้คุณสมบัติของบัพ PK)

รายการแก้ไขปรับปรุง
1. แก้ไขบัคสะสมพลังของ berserker ที่ไม่หายไปเมื่อโจมตี
2. แก้ไขข้อความของตลับเพิ่มประสบการณ์
3. แก้ไขลูกแก้วจอมอัญเชิญ ที่พลังโจมตีเวทแสดงผลไม่ตรงกับคำอธิบาย

หมายเหตุ
ทางทีมงานจะงดการอัพเดท 2 สัปดาห์ เพื่อเตรียมอัพเดทข้อมูลแพทช์ใหญ่เกี่ยวกับระบบการงานในขั้นตอนหาวัตถุดิบ และ ทักษะใหม่ของคู่หู ซึ่งกำลังทำการทดสอบอยู่ที่เซิร์ฟเวอร์นรกค่ะ

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณค่ะ

olevelo

• Newbie
  • *
ดีค๊าพี่เจ g#004
-GalaxyX- รายงานตัวค๊า
ชื่อเล่นชื่อไอซ์นะค๊า
สิ่งที่ชอบ ทุกอย่างที่ทานได้ ทุกคนคงคิดล่ะสิ่ว่าหนูอ้วน แต่หนูหนักเกือบๆ40เองน๊า
สิ่งที่เกลียด เกลียดคนโกหกนินทาคนอื่นลับหลัง(แต่ตัวหนูเป็นแบบนั้นซะเองแย่เนอะ g#012
เอิ่มมมมมมมมมม...
พอแล้วล่ะเนาะมันเจาลึกเกินไป g#015
นอกจากที่บอกไว้คือความลับนะจ๊ะ #038