GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ว่าด้วยเรื่องดีเบี่ยมใหม่ ..

## iDae ##

• Newbie
  • *
ตัวอย่างพวกของที่ออฟเทพเลือดอยู่แล้ว จีเอ็มมีวิธีช่วยผู้เล่นยังไงเหรอ ตีบวกยศเทพก็ใช้เงินเยอะเหมือนกัน แต่ดีเบี่ยมใหม่กลับทำเพิ่มเลือดเป็นเปอเซนต์ จะมีรีออฟเครื่องป้องกัน อาวุธ ไอเท่มต่างๆ หรืออะไรชดเชยไหม  ? ของแต่ละชิ้นกว่าจะฟิวได้ จะให้รีเทพพลังชีวิตไปออฟความสมบูรณ์ เหรอ ใช่อยู่มันไม่ได้บังคับ แต่ทำออกมาแบบนี้เหมือนหักหลังผู้เล่นอีกรอบ หลังจากแพทซ์ปรับบาลานซ์ล้างผู้เล่นเก่า ตอนนี้จะแทงหลังกันอีกละ ไม่อยากเชื่อว่าเกมส์ไทยนี่ ทำกันได้แสบตลอดเลยนะ ไม่อยากคิดอนาคดจะโดนอะไรอีก เฮ่อ ..  g#032

9169

• Jr. Member
  • **
ที่กำลังเข้ามาแค่น้ำจิ้มครับ ยังมีอีกเยอะ ทำมาเพื่อสร้างยอดแล้วก็ปรับอีกตามเดิมเคย woon_555

OIshIE

• **
เกมมันต้องต่อยอด ไม่ลบยอดแล้วตั้งขึ้นใหม่

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
จะให้ตีไปถึงไหนคับของเดิมที่กว่าจะฟิวได้ กว่าจะตี+สำเร็จ มันก็ยากพอสมควรแล้วนะคับ
นี่ต้องมาเจอเบี่ยมใหม่ ต้องหาของแบบเดิมๆ ซึ่งปกติบ้างชิ้นเป็นของหายากและฟิวยากมากๆ
ยกตัวอย่าง แหวนบอส เท้าลวงตา ของแรร์ประจำอาชีพต่างๆ คุมโมนี่แต๊ก พวกนี้เป็นของหายากและฟิวยากมาก
อย่างบางชิ้นกว่าจะฟิวได้ กว่าจะได้ออฟทีถุกใจมันไม่ใช่ง่าย ยกตัวอย่างแรร์วิ95เทพชีวิตแล้วกัน สมมติฟิวได้ IIอัตราโป๊ะ+MP max
ผมต้องลบยสเทพแล้วตีขึ้นมาใหม่เหรอ ถึงจะไม่เสียเงินในการฟิวไปป่าวๆ ฟิวก่าจะได้ของที่ถุกใจมันไม่ใช่ง่ายๆ
หรือจะให้ตียศ ฟิวใหม่อีกชุดเหรอ? ไม่ใช่ว่าเบี่ยมใหม่มาแล้วจะมาต่อต้านไรหรอก แต่ทำแบบนี้เหมือนคุณหวังผลรายได้จากการขายอำพัน
ใบตี+ เส้นเทพv2 เกินไปไหม ทำไมไม่ทำให้ต่อยอดจากเดิมได้ละ

..TEERAK..

• Full Member
ล้างไปรอบนึงแล้วมันยังไม่หมด กะล้างอีกรอบ เอาให้เกลี้ยงเลยมั้ง รอบนี้ woon_shock

md5688

• Newbie
  • *
กรุละเบื่อจิงๆ ดีเบี่ยมมาอีกและ จะสมดุลหรือเปล่า ดีเบี่ยมแบบนั้นอะ
แล้ว ของเทพ ต้องล้างใหม่หมดไช่ไหม กว่าจะตียศเทพได้
ถ้า 50M ติดยศเทพ กรุจะไม่บ่นเลย

จะตีไปถึงไหน

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
 woon_555
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

OIshIE

• **
ขอเสนอครับ  เช่นมีรองเท้าลวงตาเทพผู้นำอยู่แล้ว สามารถตี+ต่อยอดโดยใช้เบี่ยมใหม่นี้  เช่นรองเท้าลวงตาเทพแห่งผู้น้ำจากกุลีจากความว่างเปล่าก็คือ รองเท้าลวงตา+16ผู้นำ+5ความว่างเปล่า อะไรประมาณนี้

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
ขอเสนอบ้างละกันเพราะตอนนี้มันยังไม่ถุกเอาลง ตีต่อยอดจากยศเดิมได้ สมมติของเก่า
มีด99ไร้สาระจุ6 +14 วีชนแห่งความคลั่ง ฟิวIIอัตราโป๊ะ+แรงโป๊ะ ไม่ว่าจะยสทาสถึงเทพ
ถ้าถุกนำไปตี+ด้วยเบี่ยมใหม่จะไม่สามารถอัพตี+ค่าพลังเก่าได้ สมมติตีมีด+14วีชนคลั่ง เมื่อตีเบี่ยมใหม่ไปแล้ว
ไม่สามารถกลับไปตีมีดให้เป็นยศ+15หรือตำนานคลั่งได้ และจะมีชื่อใหม่ต่อจากอันเดิม
ปกติไอเทมจะมีชื่อของมัน เช่นมีดไร้สิ้นสุด(จุ6)เทพแห่งความคลั่ง ก็ใส่ชื่อออฟใหม่ลงไปข้างล่างชื่อเดิม
มีดไร้สิ้นสุด(จุ6)ทาสแห่งศาสตราเวท ก็เปลี่ยน มีดไร้สิ้นสุดแห่งศาสตราเวท+1 ก็บวกตัวเลขไปเรื่อยๆจนกว่าจะตัน
ที่+16 ให้ใส่ตัวเลขเพราะจะได้ไม่ต้องสับสนจากของเดิม ที่มีชื่อยสคล้ายๆกัน  ผมต้องการให้มันต่อยอดจากเดิมได้
เพราะของบางชิ้นมันก็หายาก ฟิวยาก ตี+ยาก นี่ยังไม่อยากพุดถึงแรร์ชื่อสีเหลืองทีใช้ของทุกอย่าง*2 จะให้ลบออฟตีใหม่เหรอ
ถ้าอยากได้ความสามารถใหม่??? เออแล้วถามอีกอย่างคุณพยายาม หาสมดุลให้กับเกมส์แล้วไอ้ที่เอาลงนี่คือความสมดุลใช่ไหม
ผมว่ามันจะยิ่งทำให้พวกที่กำลังเล่นใหม่กับผุ้เล่นเก่ายิ่งห่างชั้นไปอีกระดับ กว่าจะตี+ธรรมดา กว่าจะฟิวของ กว่าจะตีของแฟชั่น
เบี่ยมใหม่ก็จ่อตุดเข้ามาอีก คงงงน่าดูนี่กรุต้องตีของชิ้นนึงได้กี่แบบ g#031

แบ่งแยกชนิด ดีเบียมI และ ดีเบียมII สินะ  g#024
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

ใครรวย?

• **
แผนยื้อผู้เล่นเก่าป่าวคับ ต้องหาเงินหาของเพิ่ม อยู่นิ่งๆ ออนกำไล หรือ วอ แบท ไปวันๆ ไม่ได้ ต้องดิ้นๆๆ เหมือนเดิม woon_sunny woon_sunny

มันไม่สนใจหรอกครับ ทีมงานกระโปกหมาเล่านั้นอะ
พิมพ์ไทยให้ถูกที อ่านแล้วงง กระโปกหมาเล่านั้น คือไร คือไร คือไร

ด๋อยน้อยคอยรัก

• **
ขอเสนอครับ  เช่นมีรองเท้าลวงตาเทพผู้นำอยู่แล้ว สามารถตี+ต่อยอดโดยใช้เบี่ยมใหม่นี้  เช่นรองเท้าลวงตาเทพแห่งผู้น้ำจากกุลีจากความว่างเปล่าก็คือ รองเท้าลวงตา+16ผู้นำ+5ความว่างเปล่า อะไรประมาณนี้

woon_yes +1

ด๋อยน้อยคอยรัก

• **
แต่เรื่องสมดุลนี่ยิ่งลงเหวไปกันใหญ่เลย   #038

1015975301

• Newbie
  • *
ต้องโดนสมัยที่การงานต้องกดคลิ๊กกว่าจะระดับ5ลำบากสุดๆเดี๋ยวนี้4-5วันระดับ5ละ(ไม่ได้เกี่ยวกับหัวข้อแค่อยากระบาย) woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2 woon_sad2