GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ร่วมสาระ เกี่ยวกับ เครลิค/นัน(หรือพระนั้นเอง) ^o^

อะไรวะ

• Jr. Member
  • **
งบ 10 M กว่าๆ ใส่ไรดีครับ ใส่ของที่มันแจกตอนเริ่มอยู่เลย  g#002 g#002

Liánhuā

• Full Member
แล้วอัพint dex agiได้มั้ยคะพระอัพอยู่ร่ายไว ถึก  g#022 g#022 g#022

ถ้าอัพ agi มา ก็ต้องเล่นสีชุดเขียวเพิ่มหลบ
remembering the joy and sorrow that we passed throng.

Liánhuā

งบ 10 M กว่าๆ ใส่ไรดีครับ ใส่ของที่มันแจกตอนเริ่มอยู่เลย  g#002 g#002

ก็ต้องบอกด้วยว่าจะเล่นพระสายไหน
remembering the joy and sorrow that we passed throng.

อะไรวะ

• **

Liánhuā

สายสาน แบบที่ จขกท. แนะนำมาเลย สายบู๊อะครับช่วยที  g#002

จริงๆแล้วสายบู๊มันต้องมีงบพอสมควร แต่ถ้าเอาไว้แค่เวลก็ใส่ เซตฉมัง+ค้อนดาวประกายผลึก+โล่อะไรก็ได้(แนะนำโล่หายนะ) มีของแค่นี้ก็บู๊ได้พอสมควรครับ

ป.ล.เรื่องราคาแต่ละเซิฟไม่เหมือนกัน

xxxxxxxxxx

• **
  • www.facebook.com
เห้อ ไม่มีใครนึกถึงไม้หมอกกายา เวล89 กันเลยหรอ เทรไม่มีสองหัว แอสไม่มีมีด99 ก็อาจแพ้พระได้นะ เบลดก็อาจแพ้พระ วอลอคนิถ้าเจอแก้ว99 อาจโดนโหลกตาย ถ้าทวนวอเข้าก็ชนะได้

xxxxxxxxxx

• **
ทำไงอ่ะ ฆ่าวิก่อนมันกรงกะเพลิง?
วิใส่คทากับโล่02 ใส่คลุมหนังอาคม ยิงไงก็ใม่โป๊ะตายซักที
ใช้ไม้สาปแล้วยิงก็ยังไม่ตายเลย -_____-
ต้องใส่ของไรอ่ะพระ ถึงจะยิงวิตาย

เข้ามา เซิฟอวตาร สิเด่วบอกให้ บอกงี้ยาวอะ เด่วให้เห็นตัวอย่างด้วย

วิธี เล่น  g#024 g#024
ไม่มีคอมให้ออนตอนนี้ง่าา -____-
บอกเลยได้มะ เราก็เล่นพระอยู่ นึกภาพตามได้งับบ

ศรเวทเป็นธาตุทั่วไป ไม่เกี่ยวกับธรรมชาติ
เราก็ต้องเอาแบบเจ็บๆ ขุมพลังเทวะ 5 , ดวงแสงปีศาจ , เบคอน กดไป 3 , ค้อน 99 จุติเยอะยิ่งโหด , แรร์พระหนัก 95 , โล่ 02 แค่นี้ละครับ

โป๊ะของผมก็จะมี 50.2 ทีนี้ก็ ศรเวท 10 , แสงเทพ 10 , ลำแสงเทวะ 3 , 3 สกิลนี้ละครับที่ผมใส่ เวลาโดนกรง ระยะช่อง ศรเวท จะไปไกลเท่าไหร่

แต่ ลำแสงเทวะ จะไกลกว่า ศรเวท ครับ นั้นก็ขึ้นอยู่กับว่าผู้เล่นจะใช้ไรก่อน ผมทำอย่านี้มาตลอด ไม่ตายก็วิ่งหนีครับ

อันนี้คือเซิฟผมนะครับ ไม่แน่ใจว่าทางนู้เป็นยังไง ผมเคยไปเล่นโลกา เหมือนจะถอนพลังลงด้วยนะ  #038 #038
เราก็ลงสกิลแบบนั้นนะ -____-
ของก็แบบนั้นแต่ใส่แรร์พระเบาไม่ได้ใส่ผ้าอ่ะ
สงสัยเล่นสวรรค์ ดาเมจมันเลยเบาไป แล้วทำไงดีอ่ะ

แรร์พระเบา 95 มันลดพลังธรรมชาติไป 50 เปอ นะครับ คือ ศรเวทไม่แรง แล้วกันหลังน้อยด้วยครับ

พระผมใส่ แรร์พระ 95 ผ้า ตลอดครับ เพราะใส่แล้วมันไม่ลดพลังธรรมชาติ กันหลักก็เยอะ ศรเวทจะได้แรงๆ  g#031 g#031

シュミ

• **
  • « Fury Priest »
ขอรายการของที่ดีที่สุดและเหมาะกับพระที่สุดหน่อยค้ะ ทุกชิ้นเลยน้ะค้ะ หมวก กาก ไม้เท้า ฆ้อน โล่ เสื้อ ผ้าคลุม สร้อย รองเท้า แล้วของพวกนี้ควรจะ+อะไร

มีงบแค่480m@สวรรค์ค้ะ(จะซื้อแบบเดิมๆมาบวกเองน้ะค้ะ) ยังมีของที่ใส่อยู่ตอนนี้ที่น่าจะพอไปโล้ะขายได้บ้าง อาจได้อีกซัก50-60m ค้ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค้ะ
(-_-)"
_/\_

シュミ

• **
ขอรายการของที่ดีที่สุดและเหมาะกับพระที่สุดหน่อยค้ะ ทุกชิ้นเลยน้ะค้ะ หมวก กาก ไม้เท้า ฆ้อน โล่ เสื้อ ผ้าคลุม สร้อย รองเท้า แล้วของพวกนี้ควรจะ+อะไร

มีงบแค่480m@สวรรค์ค้ะ(จะซื้อแบบเดิมๆมาบวกเองน้ะค้ะ) ยังมีของที่ใส่อยู่ตอนนี้ที่น่าจะพอไปโล้ะขายได้บ้าง อาจได้อีกซัก50-60m ค้ะ

ขอวิธีแก้ทาง

วิกรง+เพลิง วอเกราะสะท้อน10เซตไสย์เวท เบอระเบิดคลั่ง45วิ พาลาโดด10(แรงมาก มันปลดผนึกโดดมาที 30-40k) แอสมีด99เกราะ95

ตอนนี้กำลังปั๊มฝึกซี3อยู่ค้ะจะปั้นไห้10 พระสายสาน+สรร จุ6ดึงจิต5 ขอวิธีแก้ตอนที่พระของทุกอย่างพร้อม ซี3 10 เลยน้ะค้ะ

(-_-)
_/\_

xxxxxxxxxx

• **

วิกรง+เพลิง วอเกราะสะท้อน10เซตไสย์เวท เบอระเบิดคลั่ง45วิ พาลาโดด10(แรงมาก มันปลดผนึกโดดมาที 30-40k) แอสมีด99เกราะ95

ตอนนี้กำลังปั๊มฝึกซี3อยู่ค้ะจะปั้นไห้10 พระสายสาน+สรร จุ6ดึงจิต5 ขอวิธีแก้ตอนที่พระของทุกอย่างพร้อม ซี3 10 เลยน้ะค้ะ

(-_-)
_/\_

เท่าที่เคยเจอวิกรง+เพลิง ของที่ใช้กันเวทได้ดีๆงบประมาณกลางๆก็(+..?คือกันเวทหลัง) 1.(กุดไอซ์0+10) 2.(เสื้อหนังอาคม0+22)(กากแค้น5+2) (คุมจัก94+1) (เท้าสมาคม29+2) ค้อนตามใจ ประดับ ละอองเพลิง/ตระกุด ไส่แค่นี้ไม่รวมออฟจิตกันเวทหลังจะได้ 37up ถ้าดวงแสง10 รู้สึกจะได้กันเวทหลังเพิ่ม 30 ถ้ารวมเดิมก็ 67up แต่ถ้าคนรวยๆน่าจะไส่ของดีกว่านี้แล้วแต่คน อาจไส่ของอื่นได้กันเวทเยอะกว่าก็ได้
 เวลาปะทะวิสำหรับวิทีของเรานะ ล่อวิไปที่ไม่มีคน พอมันกรงให้ใช้แสงเทพสกิลมันจะหยุด หรือถ้าโดนกรงแล้ว มันกำลังจะเพลิง สุริยาสาดแสงก็ช่วยหยุดสกิลได้หลายรอบเลยทีเดียว แต่ในกรณีที่ไม่มีทั้ง2สกิล สำหรับเรา พอมันจะเพลิง ให้ใช้โล่สะกดเวท ซึ่งเพิ่มกีนเวท 300+30 ถ้ารวมอันเดิม ก็ประมาณ 1000+100 เลยทีเดียว ซึ่งนั้นทำให้วิเพลิงเราแก๊งค่ะ แต่สำหรับเราทำได้ 1200+130 ถ้าจำไม่ผิด แล้วกรงก็แตกไปด้วยเพราะวิเพลิง เราเจอไมั99ก็ไม่ตาย ถ้ากดโล่ก่อนมันจะสาป เพราะเจอสาปใช้สกิลไม่ได้ ถ้าคนแหละอาวุดจุติ6

シュミ

• **

(-_-)
_/\_

เท่าที่เคยเจอวิกรง+เพลิง ของที่ใช้กันเวทได้ดีๆงบประมาณกลางๆก็(+..?คือกันเวทหลัง) 1.(กุดไอซ์0+10) 2.(เสื้อหนังอาคม0+22)(กากแค้น5+2) (คุมจัก94+1) (เท้าสมาคม29+2) ค้อนตามใจ ประดับ ละอองเพลิง/ตระกุด ไส่แค่นี้ไม่รวมออฟจิตกันเวทหลังจะได้ 37up ถ้าดวงแสง10 รู้สึกจะได้กันเวทหลังเพิ่ม 30 ถ้ารวมเดิมก็ 67up แต่ถ้าคนรวยๆน่าจะไส่ของดีกว่านี้แล้วแต่คน อาจไส่ของอื่นได้กันเวทเยอะกว่าก็ได้
 เวลาปะทะวิสำหรับวิทีของเรานะ ล่อวิไปที่ไม่มีคน พอมันกรงให้ใช้แสงเทพสกิลมันจะหยุด หรือถ้าโดนกรงแล้ว มันกำลังจะเพลิง สุริยาสาดแสงก็ช่วยหยุดสกิลได้หลายรอบเลยทีเดียว แต่ในกรณีที่ไม่มีทั้ง2สกิล สำหรับเรา พอมันจะเพลิง ให้ใช้โล่สะกดเวท ซึ่งเพิ่มกีนเวท 300+30 ถ้ารวมอันเดิม ก็ประมาณ 1000+100 เลยทีเดียว ซึ่งนั้นทำให้วิเพลิงเราแก๊งค่ะ แต่สำหรับเราทำได้ 1200+130 ถ้าจำไม่ผิด แล้วกรงก็แตกไปด้วยเพราะวิเพลิง เราเจอไมั99ก็ไม่ตาย ถ้ากดโล่ก่อนมันจะสาป เพราะเจอสาปใช้สกิลไม่ได้ ถ้าคนแหละอาวุดจุติ6
แต๊งกิ้วค้ะ

.KA.-S.K.-

• เหตุผลมาก่อน
  • **
ในแบทตอนนี้พระหายไปเลยครับ มันกากหรืออะไรครับ อยากจะเล่นอยุนะจุ6 ดึงจิตรอบที่2ว่าจะเล่น

มีงบ80M แนะนำทีครับ  g#018 g#018 g#018

シュミ

• **
ถามหน่อยดิ้ ข้องใจมาก

ถ้าเล่นพระสายสรรสาน ใส่ เซตบวชแสงองเลือด กับเซตกาลสามัญว่อง และ เซตฉมัง+เซตเป่า

สเตตัส เอาไงดี int dex agi vit หรือ int dex agi luk

เลือดก็สำคัญ หลบก็สำคัญ โป้ะก็สำคัญ เลือกไม่ถูก T^T