GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไม่อยากเห็นในสิ่งที่เป็นอยู่

-ChiVas-

• เบื่อมากมาย~
  • Jr. Member
  • **
  • ชาปกากๆ...
เมื่อในสมัยก่อน ย้อนไป 1 ปี

ที่นี่ บอร์ดเกมส์ออนไลน์ อสุรา ทำให้ผมพบกับผู้คนมากมาย

เพื่อน ที่คุยกันสนุกสนาน , น้อง ที่คุยกันอย่างสนิทสนม , พี่ ที่ให้คำปรึกษาดีๆ

ความทรงจำดีๆ มีมากมาย จนไม่อยากจากไป อยากพูดคุยกับทุกคน อยากได้สนุกกันอีกครั้ง ในวันเก่าๆ

แต่ปัจจุบัน หลังจากย้ายถิ่นฐาน หลังจาก ปรับเปลี่ยน ความเปลี่ยนแปลงได้พาเข้าสู่ปัจจุบัน วันที่ไม่น่าจะหวนคืนกลับมาอีกต่อไป

เมื่อผมได้พบกับ ความซ้ำซากอย่างการขับไล่ การชิงชัง การกลั่นแกล้ง การเสแสร้ง มันทวีความรุนแรงขึ้นกว่าสมัยก่อนมาก

หนำซ้ำ กระทู้ที่น่าจะเป็นที่พูดคุยกัน ด้วยความขำขัน สนุกสนาน เฮฮา และเหมาะสมกับเด็ก กลับมีกระทู้ที่ไม่น่าจะมีผุดขึ้นเหมือนไร้คนดูแล

ใช่ มันคือกระทู้ เว็บโป๊ ซึ่งไม่น่ามีได้ ถึงแม้จะเป็นแค่ลิ้งพาไป (http://forum.asura.in.th/index.php?topic=9002.0 )แต่มันก็ชักนำไปได้

ผมรู้สึกแย่ กับการกระทำของบุคคลในบอร์ด รู้สึกไม่ดี ที่ "บ้าน" ที่ผมเคยอยู่กลายเป็น สถานที่ที่ทำให้คน "เสื่อม"

วันนี้ ผมเสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้น ผมไม่โทษใคร ที่ทำให้เกิด ผมไม่โทษคนดูแล ผมไม่โทษผู้ใหญ่ และ เด็ก

แต่ผมโทษตัวผมเอง ที่ทนรับไม่ได้กับสิ่งที่เกิด เสียใจ กับเรื่อง "ธรรมดา" ของคนในบอร์ด

ผมจึงขอกล่าวคำสุดท้าย ก่อนจะหายไปจาก "บอร์ด" ที่หลายๆคนเคยเรียกว่า "บ้าน" นับจากวันนี้เป็นต้นไป

คำเดียวว่า "ลาก่อน" บ้านของผม  g#041

ถึงแม้การอยู่คนเดียวจะน่าเศร้า แต่ก็ยังมีสิ่งที่เคียงข้าง แม้มันจะโต้ตอบเราไม่ได้ก็ตามที

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
มีคนแจ้งไปแล้วล่ะ รอเจ้าหนี้ เอ๊ย เจ้าหน้าที่มาจัดการ อยู่ด้วยกันก่อนนะน้อง g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน

Buzaba`

• แด๊นนนนน

พ. ยังไม่ตาย!

• Full Member
  • My Boyfriend

LLอUหื่u.

ทีนี้ฮาเงิบกันหลายคนทีเดียว = =...

PETDO   FAIL   DRAMA   

Buzaba`

• แด๊นนนนน

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

CHoCoLaT.e

• ปิดเทอมแล้วเฟร้ย~

Buzaba`

• แด๊นนนนน

-ChiVas-

• เบื่อมากมาย~
  • Jr. Member
  • **
  • ชาปกากๆ...
ผมดูมานานครับ กับแนวทางการเดินหน้าของบอร์ด

และที่ไม่เคยโพส ตอบ กระทู้ ไม่ใช่ว่าไม่เข้ามาดู

แทบทุกกระทู้ผ่านสายตาผมหมด และมันเป็นอย่างที่ผมคิด มันเสื่อมลง เมื่อคนเปลี่ยนไป เมื่อสังคมเปลี่ยนไป

ผมอยากอยู่กับ พี่อิฐ น้องจอม เฮียโดม เต้ย น้องแนน น้องแนท น้องเพชร ฯลฯ ที่ผมรัก แต่ว่า ผมได้อยู่กับทุกคน แต่ไม่ใช่ที่นี่

ที่นี่ ทำให้ผม อยากซ่อนตัวมากกว่า เผยตัว ทำให้อยาก มองดู มากกว่า เข้าร่วม

และถ้าเป็นอย่างนั้น ผมลาไว้ จะดีกว่ามาก  woon_sad2

ถึงแม้การอยู่คนเดียวจะน่าเศร้า แต่ก็ยังมีสิ่งที่เคียงข้าง แม้มันจะโต้ตอบเราไม่ได้ก็ตามที