GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เปรียบเทียบอสุรา & Ghost Onilne

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ที่เล่น Asura เพราะเป็นเกมส์ไทย ที่สำคัญ ไม่มีโปรหวะ   g#009
ช่าย หาให้ตายก็ไม่มีโปร
มีแต่ออโต้เมาธ์ g#037
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

T0Nz

• Full Member

Gheglex Phantom of eagle.

• ชิชิชิ
นิมนต์พลังโจมตีฯไปโกสออนไลน์  woon_yes
เค้าไปเล่นเมเปิ้ลแล้วท่าน g#018
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

MarCus_KP

ก็ไปเล่นโกสสิครับ จะมาบ่นทำไม คุณไปน่ะดีแล้วครับ ความอัปมงคลจะได้หายไปสักที

★ NiiaMGe ★ IK: )

• Newbie
  • *
  • กริ่มๆ @_@)b
เกมไทยก็อุดหนุนคนไทยด้วยกันสิ
หายากนะที่คนไทยจะทำเกมออนไลน์มาเล่นน่ะ =.=

ปล. เกมไทยนี่รู้สึกว่าจะมีอยู่ 3 เกมล่ะมั้ง

Legend

• Newbie
  • *
  • ง่วง
มองแต่ข้อเสียก็ไม่มีอะไรน่าสนุกหรอก woon_5555

เอิร์ธคุงขอรับกระผม

• Jr. Member
  • **
  • ไม่รู้จะเขียนอะไร
อสุราเป็นเกมส์แรกที่ผมยังไม่เจอโปร woon_555อสุราเป็นเกมส์แรกที่เล่นแล้วต่อให้เลิกไปกี่ปีก็ต้องกลับมาเล่นไม่รู้ทำไม woon_cry

อสุราเป็นเกมส์แรกที่สนุกสนานกับการวิ่งหนีผู้ื่อื่น(เซิฟใต้เล่นตัวใหม่ที่ก็ได้สนานกันทั่วหน้าโดนเกรียนไล่ฆ่า) woon_555

♥ น้องเอ :)'

พูดสั้นๆ อสุราสนุกสุดและตั้งแต่เคยเล่นเกมออนไลน์มา
ช่าย สนุกสุดแต่มันก็นะ บัคอีกชาตินึงแก้ ตังก็ไม่ได้หายากนะเกมนี้ วิ่งมังกรอย่างต่ำชั่วโมงละ250k วิ่งวิหารอย่างต่ำชั่วโมงละ200k ก็ไม่ได้หายากถ้าไม่ขี้เกียจ

woon_yes ช่าย ๆ ช่าย.. เกมส์แนวตีมอนเตอร์ที่น้องเอเคยเล่นมาน้องเอว่า อสุรา สนุกสุดนะ เวลก็ยาก เก็บเงินก็ยาก อะไรก้ยากไปหมด c3 ก้ฝึกยาก แต่ฆ่าคนในแบทง่ายแสนง่าย << อสุรา G#007

# Зρ_ησω

• ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

โกสต์ของแพงจะตาย พวกแฟชั่นอ่ะ ไปแหกตาดูเลย

แถมโกสต์แลคโคตร มอนก็แย่งกัน ไม่พอต่อผู้เล่น

( ความคิดผมเมื่อ 4 ปีที่แล้ว ตอนสมัยเล่นโกสต์ได้ 2 วัน )

# Зρ_ησω 

-Ai-

อสุรา หนุกสุด  เป็นเกม ที่ Gm เป้นกันเองกันผู้เล่น ในบอร์ด 55555

พูดคุยกับสนุกสนาน ในบอร์ด 

ปรับปรุงแก้ไข เรื่อย ๆเด่ะมันก็ กลายเป็นเกมดี เองอ่ะ

คน คนนี้ น่าจะเลิกเล่นไปได้แล้วมั่ง
55555^^

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
เป็นเกมที่ไม่มีโปรอยากเก่งก็ต้องขยันเอาเองอยากรวยก้ต้องอดทน
เค้าเสริมสร้างความอดทนไห้กับเด็กไทย ไม่ดีหรือไงคับ จขกท

◕.◕"

• Jr. Member
  • **
  • ขิงดอง™™™™
หลายคน ก็หลายเหตุผลต่างกันไป แต่เหตุผลของผม
"กูเป็นชาตินิยมวะ กูรักเมืองไทย กูอุดหนุนของคนไทย"

อย่างน้อยก็มีค่า ในสายตา "ตัวเอง" !! Damn__

coalapanda

• Administrator
จริงๆการเปรียบเทียบกับเกมอื่นแล้วเอาส่วนที่ดีมาพัฒนาเกมเรามันเป็นสิ่งที่ดีครับ

แต่การเปรียบเทียบนั้นต้องเปรียบเทียบให้ครบทุกแง่มุมนะครับ

ลองไปเล่นให้นานๆ ศึกษาระบบให้ครบถ้วน

มองให้รอบด้าน ทำความเข้าใจดูวิธีการให้บริการของเขา 

แล้วค่อยมาเขียนส่วนดีส่วนเสียจะดีมากๆครับคุณเจ้าของกระทู้

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ฮ่าๆๆ  g#037
จากประสบการณ์เล่นโกสมา 2 เดือนตั้งแต่เกมเพิ่งเปิดตัวนะ
ก็อย่างที่บอกไปในเรปแรกของผมแหละ อดทนเล่นได้แค่ 2 เดือนจริงๆ #038
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?