GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เวลาที่ร่วงโรย กับ สิ่งที่เปลี่ยนแปลง

-ChiVas-

• เบื่อมากมาย~
  • Jr. Member
  • **
  • ชาปกากๆ...
บอร์ดแห่งนี้ นาม "อสุรา" เกิดมาตั้งแต่ PJ1 และบอร์ดเก่าที่เราคุ้นเคยกันดีที่มีชื่อว่า

"คุยเรื่อยเปื่อย"

เป็นโซนที่สามารถคุยเล่นๆได้ คุยปรึกษาปัญหาก็ได้ หาเพื่อนเล่นเกม และรวมไปถึง หาแฟน...

แต่ตอนนี้เมื่อ "คุยเรื่อยเปื่อย" เปลี่ยนไป และได้ก้าวผ่านกาลเวลามากลายเป็นบอร์ดใหม่ที่เรารู้จักกันดี นาม

"คุยจริงบ้าง เล่นบ้าง อะไรบ้าง"

ความเปลี่ยนแปลงที่มีมาทีละน้อย จาก "คุยเรื่อยเปื่อย" จนเติบโตขึ้นใน "คุยจริงบ้าง เล่นบ้าง อะไรบ้าง" ค่อยๆกลืนกิน

ทั้งธรรมเนียม ทั้งความสัมพันธ์ ทั้งเสียงหัวเราะ และที่สำคัญ ได้กลืนกินสิ่งที่เรียกว่า ความสุข ไปจากผมจนหมด

ทำไมผมถึงต้องพูดเรื่องนี้ มันมีทั้งเหตุ และ ผล ที่ผมจะกล่าวในที่นี้ ตอนนี้แน่นอน

แม้ผมจะอยู่ที่นี่ไม่นานเท่าใครหลายๆคน แต่ผมก็สัมผัสความอบอุ่นได้มากพอที่จะหวนคิดถึงมันได้ และเหตุที่ผมต้องพูดคือ

เหตุที่ 1. ผมคิดถึงวันเวลาที่อยู่ร่วมกับพี่น้อง ผองเพื่อน ที่เคยคุยกัน ณ ที่แห่งนี้
เหตุที่ 2. ผมคิดถึงวันเวลาที่มีเสียงหัวเราะ ที่มีความสุข ณ ที่แห่งนี้
เหตุที่ 3. ผมอยากให้วันเวลามันเหมือนเดิม แต่มันเป็นไปไม่ได้ และ
เหตุที่ 4. ผมเคยพยายามครบ 3 ครั้งแล้ว ที่บอร์ดเก่า 1 และบอร์ดใหม่ 1 แต่มันไร้ผล

และนี่คือผลที่จะเกิดขึ้นเพราะเหตุทั้ง 4 ข้อที่ผมกล่าวมา ผมทนไม่ได้ที่เห็นความเละเทะ ของบอร์ดแห่งนี้

ทั้งปั๊มอีโม โพสไร้สาระ ด่ากันทันทีที่เห็นโพส มันไร้สาระมานาน นานพอที่จะทำให้ผมตัดสินใจได้ว่า

"ที่แห่งนี้ ไม่ใช่ที่ที่ผมเคยอยู่" แต่มันเป็น "ซากแห่งความทรงจำสมัยเก่า"

ผมได้ตัดสินใจแล้วที่จะลาจากที่นี่ไป ที่ที่ผมเคยเรียกว่า "คุยเรื่อยเปื่อย" ที่ผมเคยบอกว่า "บ้าน" เพราะว่า

ในเวลานี้ มันเหลือแค่เพียงเศษซากเท่านั้น ไม่มีอะไรที่เรียกได้ว่าเป็นสิ่งเดิมเลยแม้แต่น้อย

ผมหมดความอดทน กับสิ่งที่เห็น สิ่งที่เกิดขึ้น มันมากเกินไปที่ผมจะทน คนนิสัยเสีย ก็เสียเหมือนเดิม คนปั๊มก็ปั๊มไม่หยุด

เหมือนว่าเลขโพสมากแล้วได้เป็นพระเจ้า เหมือนว่าเลขโพสมากได้ทุกสิ่งทุกอย่าง บางคนเป็น Newbie แท้ๆ ยังดูเท่ห์กว่า Hero ซะอีก

ดูอย่าง เฟิส โพส 1 ครั้ง ทั้งมีเหตุผล ทั้งกินใจ ดีกว่า Hero member บางคนที่โพสมามีแต่ อีโม กับ ข้อความไร้สาระ พาออกทะเล

ออกทะเลน่ะมันไม่ผิด แต่ออกแล้วแถยาวไม่กลับเลยมันก็เกินไป เปลี่ยนกระทู้สาระให้ไร้สาระ มันก็เกินไป

วันนี้ผมหมดความอดทนแล้ว และจะไม่ทนอีกต่อไป นี่เป็นอุดมการณ์ของผม เมื่อเปลี่ยนมันไม่ได้ ก็ไม่ต้องเปลี่ยน

เมื่อรับไม่ได้ก็ไม่ต้องรับ เมื่ออยู่ไม่ได้ก็ไม่ต้องอยุ่ ไม่มีเหตุผลที่ผมจะต้องอยู่ ไม่มีเหตุผลที่คนจะรั้งผมเช่นกัน

คงไม่มีคำใดๆต้องพูดอีกแล้วนอกจากคำว่า

"Bye Bye"

ถึงแม้การอยู่คนเดียวจะน่าเศร้า แต่ก็ยังมีสิ่งที่เคียงข้าง แม้มันจะโต้ตอบเราไม่ได้ก็ตามที

LLอUหื่u.

• Full Member
คิดถึงความหลัง  ถ้าใครอ่านกระทู้พี่โอ๊คแล้วก็คิดได้  ก็บอกกันด้วยน้ะครับ 

PETDO   FAIL   DRAMA   

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
ทุกอย่างมองดูอาจจะเหมือนเดิมแต่ความรู้สึกที่สัมผัสได้เปลี่ยนไปมากจากที่ที่เคยอยู่กันมา

woon_yes woon_yes

-ChiVas-

• **
ณ กระทู้นี้ ในที่นี้

หากผู้ใดมีความรู้สึก และ มีอุดมการณ์ เหมือนกับข้าพเจ้า

ขอเชิญร่วมทางไปด้วยกันเลยครับ  g#024

ถึงแม้การอยู่คนเดียวจะน่าเศร้า แต่ก็ยังมีสิ่งที่เคียงข้าง แม้มันจะโต้ตอบเราไม่ได้ก็ตามที

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ถ้าเข้าใจไม่ผิดเฟิสที่เอ่ยหมายถึงเฟิสนี่ใช่ป๊ะ ถ้าใช่ก็ปลื้มเลย อิอิ คือถ้าเปรียบบอร์ดนี่เกมส์นี่ก็เหมือน“บ้าน”ของพวกเราที่อยู่กันเป็น“ครอบครัว” กระทู้ไร้สาระ กระทู้ปั๊มเปรียบเหมือน“บ่อน้ำ”ที่ตั้งอยู่กลางบ้าน เราอาจไม่ชอบ มันเกะกะรกตา แต่ลำพังแรงเราก็ไม่สามารถทำลายหรือกำจัดมันได้ เราก็ได้แต่เตือนคนในครอบครัวไม่ให้พลัดตกลงไป

-ChiVas-

• **
ถ้าเข้าใจไม่ผิดเฟิสที่เอ่ยหมายถึงเฟิสนี่ใช่ป๊ะ ถ้าใช่ก็ปลื้มเลย อิอิ คือถ้าเปรียบบอร์ดนี่เกมส์นี่ก็เหมือน“บ้าน”ของพวกเราที่อยู่กันเป็น“ครอบครัว” กระทู้ไร้สาระ กระทู้ปั๊มเปรียบเหมือน“บ่อน้ำ”ที่ตั้งอยู่กลางบ้าน เราอาจไม่ชอบ มันเกะกะรกตา แต่ลำพังแรงเราก็ไม่สามารถทำลายหรือกำจัดมันได้ เราก็ได้แต่เตือนคนในครอบครัวไม่ให้พลัดตกลงไป

หมายถึงเฟิสนี่แหละจ๊ะ น้องเฟิสนี่แหละที่น่าปลื้มมาก โพส 1 ครั้ง ซึ้ง 1 ที หาได้ยากแล้วในบอร์ดแห่งนี้

เศร้าใจจริงๆ  g#023

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
และก็ฉุดคนในครอบครัวของเราขึ้นมา ถึงพยายามสักแค่ไหน บางส่วนก็ยังหลงติดอยู่ใน“บ่อน้ำ”นั้น เหมือนสัตว์โลกหลายประเภทที่ชอบวิ่งหาบ่อน้ำนั้นล่ะ เราไม่ชอบเราสามารถเดินเลี่ยงมันได้นะ เพราะยังไงนี่ก็คือ“บ้าน”ของเรา แต่ถ้าคนในครอบครัวตัดสินใจจากบ้านนี่ไป เราก็ได้แต่อวยพรให้“โชคดี” “การตัดใจจากบางสิ่ง อาจเป็นจุดเริ่มต้นให้พบสิ่งใหม่ๆที่ดีกว่า”

พิมพ์จากโทรศัพท์มันจำกัดตัวอักษรอ่ะ เลยพิมพ์แค่เรปเดียวไม่ได้

nnnnn

• -_____-
  • :D
ง่า หนูก้เป้นคนนึงที่ปั้มกระทู้ TT'
ขอโทดด้วยนะค่ะ _/\_

lol

• Newbie
  • *
ช่วงนี้ผมก็ไม่ค่อยได้เข้่ามาละ

เบื่อบอร์ด เบื่อเกม  เลอะเทอะไปหมดแล้ว  g#014

SLEEP

• **
  • โปรเกรียนเมอร์ฝึกหัด
ทุกวันนี้ สมาชิกที่คุยภาษามนุษย์กัน เหลือไม่กี่คนหรอกครับ (ผมไม่ได้ว่าทุกคนนะ)
ผมเข้ามาดูบอร์ดนี้ทุกวัน แต่ไม่ค่อยได้โพสต์หรอก แวะมาดูเฉยๆ
โพสต์ไปก็มีแต่โดนปั้ม ลอยทะเลโคตรไกล เห็นแล้วเซงจิต เหมือนโพสต์อยู่คนเดียว เลยดูอยู่ห่างๆดีกว่า
ทุกวันนี้ผมเฝ้าแต่คอยว่า สมาชิกที่หายไปเมื่อไหร่จะกลับมา...
Status:ออนได้แต่บอร์ด

【たかしま ちさと】

• **
ผมว่าตั้งแต่มีบรอดใหม่มาทุกคนก็หายไปหมด พร้อมกับสิ่งที่เปลี่ยนแปลงใหม่เข้ามาแทนที่

จงเสพ Dragon Nest เซิฟจีนโซน 4 ! !

FUNG1

เดียวนี้มีแต่กระทู้ด่ากัน ด่ากันในเกม พออีกคนปิดซิบก็มาตั้งด่าในบอร์ด