GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศแจ้งเรื่องการลงโทษ

บุคคลทั่วไป · 32 · 15068

nicky01

• บุคคลทั่วไป
ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

1.กรณีของเคสการตั้งขายไอเทมโดยระบุชื่อหน้าร้านและ ราคาขายภายในร้านไม่ตรงกัน (คือเข้าข่ายหลอกลวงผู้เล่นอื่น) นับจากประกาศนี้เป็นต้นไป กรณีดังกล่าวนั้นให้เพื่อนๆที่พบเห็นเหตุการณ์ดังกล่าว ให้แจ้งเรื่องโดยจะถ่ายรูปเข้ามา เพื่อแสดงให้เห็นว่ามีพฤติกรรมจงใจกระทำดังกล่าวจริง และตรงนี้ทางพี่ๆได้แจ้งให้ตัวผม และทีมงานท่านอื่นต้องเข้าไปดูว่ามีเหตุการณีดังกล่าวเกิดขึ้นจริงนะครับ แล้วทางทีมงานจะได้ดำเนินการลงโทษผู้เล่นท่านนั้นๆต่อไปครับ

2.กรณีของการฟลัดข้อความ(การพิมพ์ข้อความเดิมซ้ำ) ส่วนนี้ทางทีมงานขอสงวนสิทธิ์ลงโทษผู้เล่นที่ทำการพิมพ์ข้อความเดิมๆติดกันตั้งแต่ 4ครั้งขึ้นไปครับ หรือตั้งใจพิมพ์ข้อความสลับกันตั้งแต่ 2ข้อความ ขึ้นไป 2ครั้งขึ้นไปครับ ดังตัวอย่าง
ตัวอย่าง http://up.gameindy.com/7/94446.862abd25.o.png
3.ทางทีมงานกำลัง ปรับปรุง และเปลี่ยนแปลง บทลงโทษ รวมถึง ประมวลคำหยาบ เพื่อเพิ่มบทลงโทษ และคำหยาบที่ทางทีมงานจะทำการลงโทษหากว่าผู้เล่นได้สนทนา พิมพ์ โดยช่องทางสื่อสารต่างๆ ต่อไปครับ

จึงแจ้งมาให้เพื่อนๆได้ทราบโดยทั่วกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2013, 11:39:35 โดย จีเอ็มสกอฟิลด์ »

nicky01

• บุคคลทั่วไป
ทางผมและทีมงานท่านอื่นๆ ขอถือโอกาสนี้ ขอความคิดเห็นของเพื่อนๆ ครับ โดยให้เพื่อน ช่วยพิม คำ ข้อความ ที่เพื่อนๆพบว่าเป็นคำหยาบที่ใช้อยู่ภายในเซิร์พเวอร์ ครับ โดยพิมพ์และ PM มาที่ข้อความส่วนตัวผมได้เลยครับ ขอเน้นย้ำนะครับว่าขอเป็นการ PM มาที่ผมครับ ไม่ต้องใส่ชื่อผมเป็นตัวอย่างนะครับ..ไม่เอานะ 55++

http://forum.gameindy.com/index.php?action=pm;sa=send;u=18

ในส่วนนี้ ผมจะพยายามหารางวัลเล็กๆน้อยๆมอบให้เพื่อนๆเป็นสินน้ำใจด้วยครับ ขอบคุณครับ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
อิดวก  woon_shock
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

• **
อ้อ ให้ pm หรอกเหรอ ขอโทษทีคับ อ่านไม่ครบถ้วน #038
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• Full Member
  • จ๊ะจ๋าเจ้าขา

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

.P a t c h a :)

woon_555 woon_555 woon_555

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

สะตอเบอเริ่ม

• Jr. Member
  • **
  • ตอบไม่เยอะ ไม่ได้แปลว่าอ่านน้อย
แล้วกรณีสับเปลี่ยนไอเทมและเปลี่ยนราคา จะมีบทลงโทษยังไง หรือต้องใช้หลักฐานแบบไหนครับ ?
ปลวกเฝ้าสุสาน

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
รับทราบค่ะ 4 บรรทัด  g#006

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
แล้วกรณีสับเปลี่ยนไอเทมและเปลี่ยนราคา จะมีบทลงโทษยังไง หรือต้องใช้หลักฐานแบบไหนครับ ?

ลงโทษขังคุกตัวละครนั่นๆ เป็นเวลา 168ชั่วโมงกรณีเดี๋ยวกันกับการซื้อขาย แลกเปลี่ยนตัวละครและเงินภายในเกมส์อันเป็นการหลอกหลวง

หลักฐาน รูปถ่ายขณะที่แลกเปลี่ยนพร้อมบอกชื่อละครผู้กระทำผิดครับ
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

• **

ลงโทษขังคุกตัวละครนั่นๆ เป็นเวลา 168ชั่วโมงกรณีเดี๋ยวกันกับการซื้อขาย แลกเปลี่ยนตัวละครและเงินภายในเกมส์อันเป็นการหลอกหลวง

หลักฐาน รูปถ่ายขณะที่แลกเปลี่ยนพร้อมบอกชื่อละครผู้กระทำผิดครับ

จำเป็นต้องมีข้อความสนทนาตกลงราคาซื้อขายด้วยมั้ยคับ
เพราะถ้าแค่รูปขณะแลกเปลี่ยน เราจะรู้ได้ยังไงว่าเค้าตกลงซื้อขายอะไร ราคาเท่าไหร่
 g#025

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 คูไว หยาบไหมครับ เขียนไม่หยาบ ไม่มีความหมาย แต่อ่านออกเสียงแล้วใช่เลย  woon_no

Red Division

• Jr. Member
  • **
  • Car Music
น่ามีบทลงโทษแรงๆสำหรับผู้กระทำผิดซ้ำๆ บางคนโดนลงโทษหลายที โดนใบ้ไม่นานก็หายเดี๋ยวก็กลับมาหยาบได้อีก -*-

oh_RaymonDD