GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจเทียนกับความเกรียนของ จี อสุรา

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
จริงๆ เรื่องมันก็ไม่มีอะไรมากครับ แค่ผู้เล่น " ไม่รู้จักพอ " แ่ค่นั้นเอง  woon_555 woon_555

ขอกระทืบคนโพส เอ้ยมะช่าย กระทืบ like อิอิอิอิ
 g#008 g#008 g#008 g#008

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม

เอามาไห้ดู 10 รอบ ได้ฮึดสู้ ซะ 7 รอบ อีก 2 รอบ ได้ เหรียนกิจ อิอิอิ อีก 1 รอบได้หมวกเลย อิอิอิ

~.CaI2@Me!!.~

• Jr. Member
  • **
  • อุคริ! อุคริ!
ไม่รู้จักพอ!!  หรือ สมควรได้ มันต่างกันไหมครับ แบบว่าผู้ใช้บริการก็อยากได้ของที่แถมมากับความยากลำบากที่ตนไปหามาคิดว่าหลายๆ คนคงจะเสียเวลาไปกับการหาของทำเควสแล้วนำมารวมกันทำมาเป็นร้อยๆรอบ แล้วยา*200 หรือ หมวกมันไม่ค่อยออกเป็นใครๆ ก็ต้องคิดนะ เอ๊ะ!มันมีอะไรตุกติกหรือป่าว ?  แม้แต่ผมที่เลิกเล่นไปแล้วยังอดคิดไม่ได้เลยว่า กิจกรรมที่ว่านี้มันแจกของ หรือ แจกเหรียญกิจ - ฮึดสู้ จริงอยู่ที่มีคนได้ ยา *200 แต่อัตราการได้ของแต่ละคนทีมงานบอกว่ามันเท่าๆ กัน แต่ถ้ามันเท่ากันจริงๆ อย่างที่ทีมงานว่า มีหรือ จะมีกระทู้แนวนี้ ตั้งขึ้น ตัวเลขที่เซ๊ตตั้งค่าให้มันได้นั้น มันอาจจจะปกติ แต่ในระบบมันอาจจะเกิดความผิดพลาด อย่างที่เคยผิดพลาดมาแล้วในหลายๆเรื่อง  แต่ก็นะ ผู้เล่นเค้าคงจะรู้ด้วยตนเองแล้วล่ะ สำหรับคนที่ลงทุน ลงแรง และ เวลาไปกับกิจกรรมวันสำคัญในแนวนี้

ไม่ได้อยากจะติหรอก แต่ถ้าผมสร้างเกมส์เล่นเองได้ ผมคงไปทำเล่นนานแล้วล่ะเข้าใจว่าเกมส์มันคือ ธุรกิจ แต่ถ้าคิดจะทำธุรกิจมันก็ต้องมีความ ซื่อสัตย์ และไว้เนื้อ เชื่อใจกัน ท่านลองคิดดูว่า เกมส์นี้ ในขณะนี้ ซื้อใจท่านได้หรือยัง สมควรที่จะเอา เงินที่ได้จากการลงทุน ลงแรง และ เวลา ที่หายไปนั้น มาเติมเต็มความสุขที่เค้าได้จากเกมส์นี้มากน้อยแค่ไหน  g#014   g#014
อดีต : แก้ไม่ได้ แต่ มันคือบทเรียน
ปัจจุบัน : เอาบทเรียนจาก "อดีต" มาแก้ไข
อนาคต : ผลลัพธ์ ของ อดีต และ ปัจจุบัน

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
ถ้าของมันออกยาก ก็น่าจะ ทำให้มันดรอปได้ ดอก ง่าย ๆ หน่อยนะ   g#024 g#024 g#024

[L]yrixlNl ¬

• Newbie
  • *
ก็แค่เกม คุณจะไปใส่ใจทำไมครับ หรือว่าคุณเสียดายเงินที่ตัวเองหรือพ่อแม่หามาให้ เงินไม่ใช่สิ่งที่ซื้อได้ทุกอย่างนะครับ

ChampSutee

• **
  • ลุงแชมป์ PRD.Thailand & thailandarchery
ทีมงานเล่นเกมนี้ป่าวคับ
เพื่อน พี่น้อง ญาติ ลูก ฯลฯ ของทีมงาน เล่นเกมนี้หรือป่าวคับ
มีการใต้โต๊ะ วงใน จ้างวาน หรือทุจริตต่อการเล่นหรือป่าวครับ

ถ้ามี คุณคิดเท่าไหร่ครับ ผมถึงจะได้ *200 มาใช้

ได้จนแจกเล่นแล้วครับหมวกวงแหวนน่ะ ไหนว่าอัตราการได้*200เท่ากับหมวกวงแหวนไงครับ

หลายอย่างนะครับที่ทำให้ผู้เล่นสงสัยและไม่พอใจ

ยังจำการเพิ่มอัตราดรอป 1000% ได้หรือไม่ครับ
พอพวกคุณดรอปกันจนพอใจแล้วก็ประกาศลดอัตราดรอปลง อ้างว่าเสียสมดุล มีไอเท็มดรอปออกมากเกินไป
จะถามว่าแล้วผู้เล่นที่ดรอปของไปแล้วล่ะครับ แหวนปราช 5 วง กากแค้น 90 ชิ้น และยังมีอีกมากมาย
ถ้ามันเสียสมดุลทำไมไม่รีกลับให้หมดเหมือนตอนบัคไอเท็มเปิด1แต่ได้10ล่ะครับ

คำตอบก็คือ พวกคุณรู้อยู่แล้วว่าจะเพิ่มอัตราดรอป 1000% แค่วันเดียว ทั้งที่ประกาศไว้ 14วัน
พวกคุณจึงกระหน่ำดรอปกันในวันแรกอย่างเมามัน

ผู้เล่นทั้งหลายครับ เราคือลูกค้าผู้ใช้บริการ ทั้งเติมเงิน เติมโปรโมชั่น ประมูลของ เหล่านี้เกมอินดี้ได้ปันผลจากยอดขายบัตรทั้งนั้น
แล้วดูเขาทำกับลูกค้าของเขาสิครับ ไม่ใส่ใจในความเดือดร้อนของเราเลย มุ่งแต่จะเอาเงินจากกระเป๋าเราอย่างเดียว

เวลามีกระทู้ต่อว่า เรียกร้อก แล้วมีใครออกตัวมาแก้ตัวแทนทีมงาน สันนิษฐานเบื้อต้นไว้เลยครับ ว่านั่นแหละ คนใน

g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046
g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039 g#039

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ตอนนี้ทางระบบมันบันทึกไว้ป่าวละว่าตั้งแต่เปิดกิจมาอะไรออกไปเท่าไหร่แล้ว มีล๊อคให้ดูป่าวละ คลายความสงสัยของผู้เล่นลงไปได้  หรือว่าไม่มีการบันทึกอะไรเลย

สงสัยทางการเทคนิคนิดนึงครับ ขอถามเอาประดับความรู้ แต่ถ้าเป็นความลับก็ไม่ว่าอะไร เข้าใจครับ

พวกของรางวัลกิจกรรมเนี่ยมันถูกใส่ไว้เป็นจำนวนชิ้นหรือเปล่าครับ แบบกล่องของขวัญปีใหม่ที่มีแรร์ 10 ชิ้นแต่ออกสุ่ม  แล้วกิจนี้มันเป็นแบบ หมวก +*200 ออกแบบไม่มีกำหนดจำนวนแต่สุ่ม หรือว่า ตั้งจำนวนไอเทมแล้วสุ่มออกครับ งงไหม ...  woon_huh

ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง เอาแยกง่ายๆงี้

แบบ A  หมวก และ *200  ถูกตั้งไว้ที่ 5% (โดยสมมุติ) และถูกตั้งให้สุ่มออกโดยไม่มีจำนวนจำกัด ออกเท่าไหร่ก็ได้ในอัตราสุ่ม

แบบ B หมวก และ *200  ถูกตั้งไว้ที่ 5% (โดยสมมุติ) แต่ถูกใส่ไว้โดยจำกัดจำนวนคือ หมวกมี 50 ใบ  *200 มี 50 ขวด โดยสุ่มออก

แบบ C  หมวก และ *200  ถูกตั้งไว้ที่ 5% (โดยสมมุติ) ในขณะที่ % การได้ของหมวกและ *200 เท่ากัน แต่ใส่หมวกไว้  100 ใบ  *200  แค่ 20 ขวด  ถ้าอย่างนี้ โอกาสได้เท่ากันแต่หมวกมีเยอะกว่า โอกาสที่จะได้ *200 ย่อมน้อยกว่า เหมือนการเปิดกล่องปริศนาหาหูเอลฟ์ที่ว่าโอกาสได้ยากขึ้นเพราะมีไอเทมใหม่เข้ามาร่วม

หรือมันเป็นอย่างไร ผมก็ไม่เข้าใจ  woon_huh

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• Full Member
  • จ๊ะจ๋าเจ้าขา
จริงๆ เรื่องมันก็ไม่มีอะไรมากครับ แค่ผู้เล่น " ไม่รู้จักพอ " แ่ค่นั้นเอง  woon_555 woon_555

แหม เบื่อจริงๆเลยพวกฟังไม่ได้ศัพท์ จับไปกระเดียด
ในนี้ทีมงานเค้าก็เขียนอยุ่ว่าปรับให้ได้มากกว่าปีที่แล้ว
แต่ผู้เล่นไปเวียนแล้วมันไม่ตามนั้นเค้าก็โวยวาย
เราผิดไหมที่เรียกร้องสิทธ์ผู้บริโภค?
หรือคุณไม่ใช่ผู้บริโภค?
อ่านหน่อยค่ะว่าเค้าร้องเรียนว่ามันได้น้อยกว่าที่แจ้งไว้
ก็แค่อยากให้ทีมงานเค้ารู้ว่าผู้เล่นร้องเรียน
รบกวนให้ทีมงานแสดงหรือบอกอะไรหน่อยว่าเป้นไปตามที่ผู้เล่นแจ้งไหม
แค่นั้น
คนเล่นเกมส์ยังไงก็คือคนเล่นเกมส์เราอยากได้ของที่สมควรได้
พอดีก็เป็นคนไม่รู้จักพอ ที่พอจะมีเหตุผลและอ่านคอมเม้นต์ทุกอันก่อนตอบ
ไม่ใช่ตอบประจบประแจงหรือตอบเอาแต่อารมณ์ ตอบแบบควาำยๆไปวัน

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

• Newbie
  • *

แหม เบื่อจริงๆเลยพวกฟังไม่ได้ศัพท์ จับไปกระเดียด
ในนี้ทีมงานเค้าก็เขียนอยุ่ว่าปรับให้ได้มากกว่าปีที่แล้ว
แต่ผู้เล่นไปเวียนแล้วมันไม่ตามนั้นเค้าก็โวยวาย
เราผิดไหมที่เรียกร้องสิทธ์ผู้บริโภค?
หรือคุณไม่ใช่ผู้บริโภค?
อ่านหน่อยค่ะว่าเค้าร้องเรียนว่ามันได้น้อยกว่าที่แจ้งไว้
ก็แค่อยากให้ทีมงานเค้ารู้ว่าผู้เล่นร้องเรียน
รบกวนให้ทีมงานแสดงหรือบอกอะไรหน่อยว่าเป้นไปตามที่ผู้เล่นแจ้งไหม
แค่นั้น
คนเล่นเกมส์ยังไงก็คือคนเล่นเกมส์เราอยากได้ของที่สมควรได้
พอดีก็เป็นคนไม่รู้จักพอ ที่พอจะมีเหตุผลและอ่านคอมเม้นต์ทุกอันก่อนตอบ
ไม่ใช่ตอบประจบประแจงหรือตอบเอาแต่อารมณ์ ตอบแบบควาำยๆไปวัน

ก็แล้วแต่คนจะคิดล่ะนะ ยังไงซะผมก็คิดว่ามันคือเกม ก็แค่นั้นล่ะ

Naruta~

• **
สำหรับเรื่องวงใน คิดว่าคงต้องให้ความยุติธรรมกับทีมงานนะครับ คิดว่าไม่มีหรอกครับสำหรับกรณีกิจกรรมเวียนเทียน ยังไงคิดอะไรก็อย่ามองในแง่ร้ายเกินไปนัก มองอะไรที่มันเป็นจริงจะดีกว่าครับ

เรื่องที่ต้องวิจารย์ควรจะเป็น "กิจกรรมนี้เป็นยังไงบ้าง??"   ก็จากคอมเม้นที่ผ่านๆมา ดูๆแล้วก็คงรู้นะครับว่า
กิจกรรม แย่มาก ครับ มันแย่จริงๆครับ ทั้งอัตราสุ่มรางวัลที่ไม่เหมาะสม อย่างยา*200 ตกน้อยมาก ของรางวัลอย่างอื่นก็มีแต่กระจอกกับกระจอกมาก เจอแบบนี้ก็เลยไม่มีคนอยากเล่นกิจกรรมครับ

จริงๆแล้วไม่น่าจะเกิดเหตุการณ์ที่คนไม่เล่นกิจกรรมแบบนี้นะ ช่วงเดือนถึงสองเดือนที่ผ่านมาเป็นช่วงที่เกือบจะปลอดกิจกรรม ไม่มีเทศกาลและวันสำคัญ  ผู้เล่นหลายๆคนก็รอเล่นกิจกรรมอยู่นะครับ วันแรกๆก็เลยตั้งรับดอกไม้กันเยอะหน่อย แต่พอเริ่มรู้แล้วว่ากิจกรรมมันห่วย คนก็เริ่มลดราคา ไปจนถึงเลิกรับกันไปเลย

ยังไงทีมงานก็ดูแล้วฝากเอาไปปรับปรุงละกันครับ เกมส์นี้มันน่าเบื่อมากมานานแล้ว แต่ที่มันยังน่าเล่นเป็นจุดดึงคนอยู่ก็ตรงมีกิจกรรมให้เล่นตามเทศกาลนี่แหละ แต่พอเทศกาลออกมาแย่มากขนาดนี้ เสียงตอบรับก็ิอย่างที่เห็น เสียงชมกันกรี๊ดกร๊าดเลยครับ  woon_5555 woon_5555 

ข้อสังเกตุเพิ่มเติม รู้สึกช่วงสองสามอาทิตย์นี้จะไม่มีอัพเดตอะไรเลยนะครับ มีแต่ปรับปรุงเล็กๆน้อยๆมาก กิจกรรมก็ก๊อปปี้ของเก่ามาแบบลอกงานเก่า ลอกแล้วยังสอบตก ของแรย์ก็ดอง เหมือนมันนิ่งๆไปนะครับ เอ๊ะยังไงกันนี่...

• Newbie
  • *
ไอ้ที่บอกว่าวงนอกวงในน่ะ ถ้ามันเส้นจริง มันขอเสกยาเทศให้เลยก็ได้ มันคงไม่จำเป็นมาเวียนเทียนเป็น ร้อยๆรอบเพื่อเอายาเทศหรอกครับ

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม
พยายามกันต่อไป อีก 7 วัน ไม่มีอะไรที่ได้มาง่าย ๆ
คนเล่นเกมคับ ไม่ไช้เกมเล่นคน
อย่าให้มันมาครอบงำชีวิตเรามากเกินไป

• Newbie
  • *
พยายามกันต่อไป อีก 7 วัน ไม่มีอะไรที่ได้มาง่าย ๆ
อย่าให้มันมาครอบงำชีวิตเรามากเกินไป

ใช่แล้วครับ ถึงแม้เราจะเป็นผู้บริโภคนะครับ แต่ทีมงานก็เป็นคนนะครับ ก็ต้องมีหลงมีลืมอไรบ้าง ถ้าทีมงานเขายังไม่ปรับให้ เดี๋ยวผู้เล่นก็จะน้อยลงเองครับ  woon_o_o woon_o_o

DoMakajanG

• ตบหัวทิ้ม

ใช่แล้วครับ ถึงแม้เราจะเป็นผู้บริโภคนะครับ แต่ทีมงานก็เป็นคนนะครับ ก็ต้องมีหลงมีลืมอไรบ้าง ถ้าทีมงานเขายังไม่ปรับให้ เดี๋ยวผู้เล่นก็จะน้อยลงเองครับ  woon_o_o woon_o_o

ที่เค้าเรียกว่าใครทำอะไรไว้ก็จะได้อย่างงั้น

บุ้งกี้

• Newbie
  • *
แนวทางการแก้ไข

ต่อไปให้ทำแบบ npc ย.ยุ่น กำหนดเลยว่าจะแจกวันละกี่ขวด และให้มี npc กิจกรรม เมื่อคลิกแล้วจะบอกจำนวนของที่ออกไปแล้ว/ของที่ยังเหลืออยู่ ต่อ 1 วัน จะได้ตรวจสอบได้
พอมีคนได้เกมประกาศขึ้นมา จำนวนยาก็ลดลง สามารถเชคได้ที่ npc ครับ

g#018