GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

"ก้อนหิน" ทำอะไรได้????

ExCuseMe

• Full Member
อยากทราบว่าก้อนหินทำอะไร ได้บ้างคับ นอกจาก  โยนร้าน ทิ้ง = ='' ใคร พอรู้ประโยชน์ ช่วยบอกหน่อยนะคับ  ตอนนี้ดองไว้เยอะมาก  เพื่อเอาไปใช้ประโยชน์ได้  g#001 g#001

(=w=)b

• Newbie
  • *
ถ้าไม่ติดโช ว่าตรูมี ก็ไม่เหลือแล้วมั้งครับ  ขุดแร่มา3เดือนขายลงร้านอย่างเดียวได้มาหมื่นกว่าเอง ออเหลือโยนหลอกให้คาเดทเก็บไปขายครับ

นานิกะ

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ก้อนหิน ก็ดีกว่าแผ่นวิญญาณหน่อยนึงครับ

ตรงที่ ถ้าดรอป ก้อนหิน ก็ ทิ้งชัวร์ ๆ หรือยัดร้านไป

แต่ถ้าตกแผ่นวิญญาณ ก็เก็บๆไว้ ทั้งๆที่ไม่รู้จะมีประโยชน์เมื่อไหร่ (รกคลัง)  g#015

อันนี้ผมต้องรอถามพี่ๆ โปรแกรมเมอร์ น่ะครับ แต่ถ้าหนักมาก เอามาให้ผมขายบ้างก็ได้  woon_555

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ทำให้ก้อนหินโยนเข้าสมาคมเป็นทรัพย์ของปราสาทไปเลยครับ  ทดแทนอิฐที่หายาก  woon_sunny

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
  ทำให้ก้อนหินโยนเข้าสมาคมเป็นทรัพย์ของปราสาทไปเลยครับ  ทดแทนอิฐที่หายาก  woon_sunny

เห็นด้วยแฮะ อันนี้ บางทีเวลาสร้างกำแพง เค้าใส่ทราย+หินเพื่อเพิ่มความแข็งแขงของปูนด้วยนะ

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

ExCuseMe

55555  น่าสนนะ โยนให้ กิล 5555   ต่อให้มีค่า น้อยเเต่ก็น่าสนนะคับ อาจจะทำให้ มันพอมีประโยชน์ ขึ้นมาหน่อย

ส่วน GM ได้ข้อมูลอะไร  มาเขียนบอกด้วยนะคับ   

_-§↑ⓁverBron-Achilles-_

• Jr. Member
  • **
  • "ปากดี" แต่ไม่เคย "ดีแต่ปาก"
อาชีพใหม่ นักหมัด ไว้เก็บก้อนหินปา  woon_555 woon_5555
10 ขวบครับ อยู่ป.6

ExCuseMe

5555 ประมาณ  สกิลปาหิน ของโจร ใน Ragnarok ประมาณนั้นหรอ 55+

-Ai-

5000 หิน / 1 อิฐ ประมาณนี้ แหล่มม่ะ 55555 หากันเพลินเลย

inw_guy

• เกรียนครับ เอิ้กๆ
ถ้าโยนให้กิลได้เวลาเก็บก้อนหินได้จะได้ไม่หนัก โยนเข้ากิลทันที

ExCuseMe

55555   5000 เม็ด ก็รู้สึกเยอะเกินไป 555 เเต่ก็ ยังดีกว่า โยนเข้าร้านอะเนอะ 

maxnoiiz

• ไม่ระบุแน่ชัด

มะดุ๊ย'

• สวัสดี :)
  • Hero Member
โยนทิ้งไปตลอด =[]=

หาประโยชน์ให้มั่งก็ดี