GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีเอ็มค้างคาวไฟมาดูและพิจารณาหน่อย

----

• Newbie
  • *
ก่อนอื่นมาดูราคาขายกำไลพื้นฐานของเซิฟสวรรค์กันก่อน
เิซิฟสวรรค์ราคาขายกำไลจะประมาณนี้ 690-720m
บางคนก็มีรับ 600m (ภาพแรกด้านซ้ายมือของภาพ)น่าจะเป็นราคาต่ำสุดที่รับแล้ว

อันนี้คือภาพราคาขายโดยประมาณของกำไลพื้นฐานเซิฟสวรรค์

แล้วมาดูภาพนี้กันต่อ มีคนตั้งห้องสนทนาว่าขายกำไลพื้นฐาน 4.3 ไม่ได้บอกว่าขายเป็นเงิน M หรือ เงินบาท
แต่จากความเข้าใจในเมื่อมีคนรับกำไลพื้นฐานต่ำสุดที่ 600m
ถ้าคนนี้มาขาย 430m ก็ไม่น่าจะใช่ เพราะจะขายต่ำกว่าราคารับทำไม
จึงเข้าใจได้เพียงอย่างเดียวว่า "ขายกำไลพื้นฐานเป็นเงินบาท 4,300 บาท มี 2 วง"

จีเอ็มค้างคาวไฟโปรดพิจารณาที ขอบคุณล่วงหน้า

<aDminRAMA> SilverBorn

• Jr. Member
  • **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม
แล้วมาดูภาพนี้กันต่อ มีคนตั้งห้องสนทนาว่าขายกำไลพื้นฐาน 4.3 ไม่ได้บอกว่าขายเป็นเงิน M หรือ เงินบาท
แต่จากความเข้าใจในเมื่อมีคนรับกำไลพื้นฐานต่ำสุดที่ 600m

นายบอกเองนิ เขาไม่ได้ระบุไว้ แล้วจะลงโทษเขาได้ไง  g#004 เขาขาย 4.3 อันรึเปล่า  g#018
เลิกๆกันไป อดีตจีเอ็มแนะนำ 555

----

• Newbie
  • *

นายบอกเองนิ เขาไม่ได้ระบุไว้ แล้วจะลงโทษเขาได้ไง  g#004 เขาขาย 4.3 อันรึเปล่า  g#018

ก็ราคาตลาดที่รับต่ำสุดของสวรรค์ก็เห็นมีแต่ 600m นะครับ
แล้วดูฉายาเขาดีๆว่า เขามี 2 วง
ราคารับต่ำสุด 600m แล้ว เขามาขาย 430m ไม่คิดว่ามันผิดปกติเหรอครับ
4.3 ที่ว่าต้องเป็นเงินบาทอยู่แล้ว หรือนายคิดไง?
ผมถึงได้บอกว่าให้จีเอ็มค้างคาวไฟลองพิจารณาดู

• **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม
ถ้าจะใช้หลักการพิจารณามั่วด้วยสมองของตัวบางคนหรือหลายคน ก็ไม่ต้องมีกฎหรอกครับ

มันคิดได้หลายอย่างนะครับ สมองคิดไปทางร้าย กับ ทางปกติ หรือ ทางดี สมองแต่ละคนก็ไม่เหมือนกันหรอกครับ

ราคาขึ้นอยู่กับคนขายไม่ได้ขึ้นอยู่กับตลาด เพราะราคารับ กับราคาขายมันต่างกัน ทำความเข้าใจด้วยนะครับ คนขายจะเวอร์ยังไงก็ได้ คนซื้อเอาพอประมาณ g#031

ถึงจะเป็นเงินบาท แต่ไม่เห้นเต็มตาก็คงไม่ได้ นายก็ลองคุยกับเขาดิ เขาเอาหน่วยไหน ถ้ามันชัดเจนก็ลงโทษได้อยู่ละ
เลิกๆกันไป อดีตจีเอ็มแนะนำ 555

zZTiPFyZz

• **

ก็ราคาตลาดที่รับต่ำสุดของสวรรค์ก็เห็นมีแต่ 600m นะครับ
แล้วดูฉายาเขาดีๆว่า เขามี 2 วง
ราคารับต่ำสุด 600m แล้ว เขามาขาย 430m ไม่คิดว่ามันผิดปกติเหรอครับ
4.3 ที่ว่าต้องเป็นเงินบาทอยู่แล้ว หรือนายคิดไง?
ผมถึงได้บอกว่าให้จีเอ็มค้างคาวไฟลองพิจารณาดู

เอ่อมิทราบว่าโง่ละอวดฉลาดหรือป่าวก้อไม่ได้บอกสกุล ผมมีสิทที่จะตั้งขายเท่าไหร่ก้อได้ตามใจผมไม่ได้บอกนิว่าขายเปนบาทหรือบิลล่า 
ถ้าเก่งจิงเอาตัวหลักมางองเเงดีกว่าไม่ต้องปั้นคาด๋อยมาหรอก หุหุ    ละอีกอย่างผมบอกหรือว่าขายเปนเงินบาทคิดไปเองป่าว #038 #038 #038

• **

zZTiPFyZz

• **
ไปเสือกอะไรเค้าล่ะ  g#004

ช่างเค้าเถอะนายพวกเหลือขอชอบเจือกไปวันๆ หดหัวต้องเอานิวบี้มาตัวหลักไม่กล้าโผ่หัว   g#037 g#037 #038

3eCausez

• Full Member

ช่างเค้าเถอะนายพวกเหลือขอชอบเจือกไปวันๆ หดหัวต้องเอานิวบี้มาตัวหลักไม่กล้าโผ่หัว   g#037 g#037 #038
ไม่นิวบี้อย่างเดียวนะ ตัวที่เอาไปถ่้ายยังเป็นเเค่คาเดทเลย หุหุ พวกชอบจับผิดนี่ขี้ขลาดเเท้เน้อ g#031

zZTiPFyZz

• **

ไม่นิวบี้อย่างเดียวนะ ตัวที่เอาไปถ่้ายยังเป็นเเค่คาเดทเลย หุหุ พวกชอบจับผิดนี่ขี้ขลาดเเท้เน้อ g#031

สงสัยพึ้งปั้นมาสดๆร้อนๆ กลัวๆๆๆคนเค้าจะรู้เหรอ หุหุ   g#018 g#018  มามะเอาตัวหลักโผล่มาหน่อย หรือขี้ขลาด

SuNFiRE

• บุคคลทั่วไป
ทางทีมงานขออนุญาตไม่ลงโทษครับเนื่องจากหลักฐานไม่เพียงพอครับ กรณีที่ผู้ที่รับซื่อของอย่างหนึ่งมาแล้วขายไปในราคาที่ถูกกว่าที่ซื่อมา(ขาดทุน)นั้นไม่ผิดนะครับ

1. ผู้เล่นดังกล่าวอาจต้องการดึงราคาของชิ้นนั้นลง

2. ผู้เล่นดังกล่าวอาจต้องการทำเพียงเพราะความฟึงพอใจที่จะทำ

เ่ช่น A ไม่ชอบหน้า B เห็น B ขายของอย่างหนึ่งอยู่ A มาตั้งร้านขายของอย่างเดียวกันนั้น ทำให้ B ขายไม่ได้