GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คิดถึงเมื่อก่อนเฉยๆ ก็เลยแวะมาเวิ่น

мммммм 'ẕ

• Full Member

ฮาย เราเหมียวเอง เหมียวที่ชอบปั๊มกระทู้ไง
ถ้าเล่นบอร์ดเก่าอาจจะพอเห็นหน้ากันบ้าง อย่างน้อยก็ผ่านๆตาแวบๆ
แต่เดี๋ยว มันจะยังมีคนเล่นบอร์ดเก่าเหลือรอดอยู่แถวนี้อีกเหรอถ้าไม่นับลุงอิฐ55555

นี่คิดถึงสมัยนั้นเฉยๆเลยมาตั้งกระทู้เล่น
สมัยนั้นนี่นับว่าเป็นจุดสูงสุดของเกมเลยได้มั้ย555555
คนก็เยอะ เกมก็กำลังดี บอร์ดก็คึกคัก(ไปด้วยดราม่า?)
คนในบอร์ดนี่แทบจะรู้จักชื่อกันหมด แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าจะชอบหน้ากันหรอกนะแก55555
ตัดภาพมาที่ตอนนี้ ดาฟัค ในบอร์ดก็เงียบเหมือนป่าช้า แถมมีโฆษณาอะไรก็ไม่รู้เต็มไปหมด

เอาจริงๆตอนนั้นยอมรับว่าเราดูเป็นเด็กโปกมาก
ปั๊มกระทู้ไปเรื่อย ใครด่าก็ด่ากลับ ด่าแบบไม่มีสมอง ไม่ค่อยยอมรับความเห็นคนอื่น
แต่ถามว่าถ้าด่าแบบมีสมองก็จะไม่รู้สึกสำนึกที่ด่าใช่มั้ย ก็ใช่55555
จนตอนนี้ก็ยังไม่ได้สำนึกที่ปั๊มกระทู้เป็นหมื่นอะไรนั่นหรอก
รู้สึกสนุกทุกครั้งที่วุ้นตัวเองโผล่หัวไปกระทู้ต่างๆ จะสร้างความรำคาญให้บางคนก็ไม่ค่อยแคร์ ว้าย ขอโทษๆ
อย่างน้อยเราก็ไม่เคยเอาไอดีอวตารไปด่านะ

แล้วตอนนั้นเราก็เล่นเซิฟนรก เหมือนจะมีกิลอริกันปะ
เวลามีใครหลุดคำหยาบนิดๆหน่อยๆ เช่นคำว่า ไอ ก็จะเอามาลงบอร์ดให้จีแบน
เพราะถ้าแค่พูดคำหยาบในเซิฟนรกก็จะต้องโดนแบนไอดีถาวระไปเลย
คือแบบ55555555555555555555555555555
ทำไปได้ แต่ตอนนั้นคงแค้นจริงแค้นจัง

ส่วนเซิฟหลักตอนนั้นก็เล่นเซิฟใต้พิภพ
จำได้แม่นเลยว่ามี 3 กิลใหญ่คือ Chill Chill อยู่เรด Evo อยู่ฟอร์ท แล้วก็มารระเบิดธงอยู่เดธ
คือก็อยู่อย่างเงี้ยไม่ค่อยมีเปลี่ยนบ้าน ถ้าอยากมีบ้านก็ต้องเข้ากิลพวกนี้

ตอนนั้นขอบคุณเพื่อนทุกคนจริงๆที่มาเล่นด้วยกัน ทั้งบอร์ดแล้วก็เกม
ที่จำได้ก็มีเนยกับเกม รักสองคนนี้มากเด้อ ขอบคุณจริงๆที่มาอยู่ในความทรงจำเรา
เต้ย(อันนี้จำไม่ได้แล้วว่าหลังๆโกรธไรกัน) แอลกับไอซ์(อันนี้จำไม่ค่อยได้ พ่วงมากับเนย)
ลุงอิฐ(อันนี้เหมือนเป็น npc ประจำบอร์ดเฉยๆ) <พลังโจมตีสุดแรงเกิด>(อันนี้มาให้ด่าเล่น)
ดี้(เหมือนคบกับเต้ยช่วงนึงปะ) เฟิร์ส(ชอบมาด่าคนปั๊มกระทู้555)
แล้วก็คนอื่นอีกแหละ แต่ลืมไปหมดละ วุ้ย หลายปีเกิน

จำได้ว่าตอนนั้นชอบใช้ตัวหนังสือสีส้ม
แสบตาอะ5555 สวยตรงไหนวะ

เอาเป็นว่าขอบคุณนะ
เกมนี้เป็นความทรงจำวัยเด็กของเราเลย

มาช่า เชื่อฉันเถอะ

• misowXD
  • Jr. Member
  • **
    • Superlative Сasual Dating - Genuine Females
ใครก็รู้สายน้ำทุกสายไม่เคยไหลทวนไม่คืนกลับมา
อยากให้รู้ว่าฉันไม่คิดจะเดินย้อนวันเวลา
แค่อยากเห็นสายน้ำในครั้งก่อน ที่ฉันได้เคยว่ายเวียน
เคยยิ้มและมีน้ำตา ยังสวยยังงามดังเดิมรึเปล่า

g#028 g#028 g#028 g#028

♥ziippoe.

• donatsumi #
  • Asura Tester
  • **
  • idunno n iduncare .

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เหมือนได้ยินใครเรียกแว่วๆ  g#020
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)
ชั้นโคตรคิดถึงแกเลยเว้ย คิดถึงเมื่อก่อน คิดถึงเพื่อนๆ
 เกมเปลี่ยนไปเยอะมากจนคิดว่าคนละเกมเลย
อยากให้เวลานี้เป็นเหมือนเมื่อก่อนเนาะ คิดถึงเพื่อนๆ

Pnp. Clp.

`the soldier.

อะแฮ่มๆ คิดถึงเหมือนกัน..
จริงๆ เนยส่งกระทู้มาให้ทางไลน์ ไม่งั้นไม่รู้เลยว่าเอ็งมาตั้งกระทู้ 555
ดีๆๆ..คิดถึงๆ

คิดถึงเมื่อก่อนเหมือนกันครับ สมัยเล่นเซิร์ฟนรกเป็นหลัก แล้วต่อมาก็PK ตอนนี้กลับไปเล่นอะไรๆก็ไม่เหมือนเดิมแล้ว  woon_cry woon_cry

мммммм 'ẕ

ชั้นโคตรคิดถึงแกเลยเว้ย คิดถึงเมื่อก่อน คิดถึงเพื่อนๆ
 เกมเปลี่ยนไปเยอะมากจนคิดว่าคนละเกมเลย
อยากให้เวลานี้เป็นเหมือนเมื่อก่อนเนาะ คิดถึงเพื่อนๆ

อะแฮ่มๆ คิดถึงเหมือนกัน..
จริงๆ เนยส่งกระทู้มาให้ทางไลน์ ไม่งั้นไม่รู้เลยว่าเอ็งมาตั้งกระทู้ 555
ดีๆๆ..คิดถึงๆ

ฮืออออ กอดดดดดด

мммммм 'ẕ

คิดถึงเมื่อก่อนเหมือนกันครับ สมัยเล่นเซิร์ฟนรกเป็นหลัก แล้วต่อมาก็PK ตอนนี้กลับไปเล่นอะไรๆก็ไม่เหมือนเดิมแล้ว  woon_cry woon_cry

นี่ยังไม่ได้เข้าเกมเลยแต่แค่เห็นผ่านๆในเพจไรงี้ก็รู้สึกว่ามันไม่ใช่อสุราสำหรับเราละ55555

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • Sr. Member
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)

FATMAN

• Newbie
  • *
คิดถึงบอร์ดเก่าเหมือนกันครับ เราเป็นคนจากฟิกชั่นโซน สมัยก่อนนิยายใหม่ๆลงทุกวันเดี๋ยวนี้มีแต่โฆษณา  woon_cry