GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เสนอกระดานฝากข้อความกิลด์

แบบว่า บางครั้งหัวกิลด์ไม่ออนจะได้ฝากข้อความแบบว่า

ผมออกกิลด์ไปเที่ยวบางแสน 3 วันนะครับ จะได้ไม่รกกิลด์ ผมออกก่อนละกัน เดี๋ยววันที่ X เดือน X ปี X ผมจะกลับมา นัดที่ไซร์นะครับ

อะไรพวกนี้ เห็นด้วยมะ  g#008

smsไง

แบบว่าให้ทุกคนรู้ไง แบบว่า

พรุ้งนี้กิลด์วอร์นะ มากันให้พร้อม

,,,นัดถ่ายรูปวันที่X.......

ไรงี้อะครับ

T0Nz

• Full Member

ข้อมูลในหน้ากิลด์มันเปลี่ยนได้หนิ

เพื่อให้รอง / ขุนผล / สมาชิก ฝากข้อความไงครับ :)

T0Nz

ข้อมูลในหน้ากิลด์มันเปลี่ยนได้หนิ

เพื่อให้รอง / ขุนผล / สมาชิก ฝากข้อความไงครับ :)

ยังงี้ก็ฝากได้ทุกคนน่ะสิ

ถ้ามันฝากกัน 50 คน เวลาเข้าเกมมามันก็เด้งมาเต็มจอเลยสินะ  woon_yes

ยังงี้ก็ฝากได้ทุกคนน่ะสิ

ถ้ามันฝากกัน 50 คน เวลาเข้าเกมมามันก็เด้งมาเต็มจอเลยสินะ  woon_yes

ก็ไม่เด้ง เอาแบบว่า เพิ่มช่องกิลด์อีกหนึ่งคือ กระดานข้อความอะ

แล้วก็ใครจะฝากตอนเข้าเกมก็ปกติจะอ่านก็ไปคลิกอ่านเอง

แบบว่าเพิ่มหมวด รวม (เรืองจาก ใหม่ไปเก่า) เป็นกระดาน ของทุกๆคน(ที่ตั้ง)

แล้วก็หมวด ค้นหา  สมมุติว่า พิมชื่อ ในช่องว่า darkness_BooM ก็จะเจอเฉพาะ คนชื่อนั้นๆ และก็เฉพาะข้อความที่คนนั้นๆฝากไว้

T0Nz

ก็แค่บอกเพื่อนในกิลด์ว่าวันนี้จะไปที่นู่นที่นี่นะ เดี๋ยวอีก 3 วันกลับ

ใครสงสัยก็ถามเอากันเองในกิลด์  ไม่ง่ายกว่าหรอ

ก็แค่บอกเพื่อนในกิลด์ว่าวันนี้จะไปที่นู่นที่นี่นะ เดี๋ยวอีก 3 วันกลับ

ใครสงสัยก็ถามเอากันเองในกิลด์  ไม่ง่ายกว่าหรอ

สมมุติไม่มีใครออนอยู่ไง แล้วเราSMS ไปหาหัว กลัวหัวอีก 3 วันจะไม่ออน เลยฝากไว้เพื่อคนอื่นๆเห็น มีเบอร์จะได้โทรไปหาหัวกิลด์ให้ออนมารับอะไรงี้ไงครับ

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
อีกอย่าง ฝากคนอื่นไปบอกมันก้อไม่ได้หนักหนาอะไร ดีซะอีก เขาจะได้แบบรุ้จักสนิทขึ้นไรงี้

หรือนายเป็นกาฝากเข้ากับใครไมไ่ด้นอกนอกจากหัวกิล ฝากอะไรคนในกิลเขาก้อไม่สนใจ

g#032 g#032