GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทำไมใช้RARแตกไฟล์ไม่ได้?!!!

Asura

• __oเรียนไม่มา กีฬาไม่โดดo__
  • Full Member
  • +เงียบเพราะเหงา เศร้าเพราะแคร์ เจ็บเพราะแพ้อ่อนแอเพราะรัก+
คือตอนแรกมันแตกไฟล์ได้นะ พอเล่นๆไปสักพักมันค้างบ่อยอะ เลยจะลบลงใหม่ พอลบเสร็จแล้วจะลงใหม่มันขึ้นแบบนี้อะ

ใครพอรู้ช่วยทีนะครับขอบคุณมากๆเลย
ปล.ก่อนที่จะลบเกมออกเราโหลดตัวเล่นออนไลน์มาด้วยอะแต่ก็ลบไปแล้วนะ

● ɪииocєит

• Jr. Member
  • **
  • ugh
เค้าก็ไม่ค่อยเก่งคอมหรอกนะ = =; แ่ต่อยากช่วย

ที่เค้าิคิดนะ ดูจากในภาพ เหมือนว่าในไฟล์ที่ จขกท. โหลดมา ข้างในมันไม่มีอะไรเลย

ไฟล์ว่างเปล่า ก็เลยแตกไฟล์ไม่ได้

ลองดับเบิ้ลคลิกเข้าไปดูไฟล์ข้างในหรือยัง?

Asura

• +เงียบเพราะเหงา เศร้าเพราะแคร์ เจ็บเพราะแพ้อ่อนแอเพราะรัก+
เค้าก็ไม่ค่อยเก่งคอมหรอกนะ = =; แ่ต่อยากช่วย

ที่เค้าิคิดนะ ดูจากในภาพ เหมือนว่าในไฟล์ที่ จขกท. โหลดมา ข้างในมันไม่มีอะไรเลย

ไฟล์ว่างเปล่า ก็เลยแตกไฟล์ไม่ได้

ลองดับเบิ้ลคลิกเข้าไปดูไฟล์ข้างในหรือยัง?

ครับดูแล้วขนาดและไฟล์มีครบหมดครับ  woon_hurt

เอาไฟล์มารวมในโฟลเดอร์เดียวกัน เปลี่ยนชื่อไฟล์เป็น game1.rar  game2.rar game3.rar ถ้ามีมากกว่าสามอันก็เปลี่ยนเรื่อยๆ มันจะติดตั้งเอง

Asura

มันมีแค่ไฟล์เดียวครับ ลองโหลดใหม่ก็หลายครั้งแล้ว เกมอื่นก็เป็นแตกไฟล์ไม่ได้ตลอด แต่เครื่องอื่นแตกไฟล์ได้ปกตินะ g#002

● ɪииocєит

• **
  • ugh
งั้น จขกท. ช่วยแปะลิ้งค์ที่โหลดไฟล์นั้นมาหน่อย

จะลองโหลดมาแตกไฟล์ดู = =

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • **
ลองใช้ 7-zip แตกไฟล์แทนดูนะ

แต่เท่าที่เห็นปกติเวลาขึ้นแบบนี้มันคือไฟล์ไม่สมบูรณ์นะ

Asura

ลองใช้ 7-zip แตกไฟล์แทนดูนะ

แต่เท่าที่เห็นปกติเวลาขึ้นแบบนี้มันคือไฟล์ไม่สมบูรณ์นะ
แตกไฟล์ได้แล้วครับ ลองใช้ตัวแตกไฟล์ตัวอื่นอะ สงสัยRARมันใช้ไม่ได้แล้ว ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ g#039

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ลบ winrar แล้วโหลดมาติดตั้งใหม่ครับ g#031
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?