GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ช่วยแก้กลอนวันแม่ให้หน่อย

boat9339

• Newbie
  • *
สองมือคอยดูแล   ขอเพียงแค่เจ้าเติบใหญ่

อบรมพร่ำสอนให้        นำไปใช้ในภายหลัง

ยามใดยามท้อแท้       คำพูดแม่ให้ความหวัง

ให้แรงให้พลัง            นำพาเราได้สุขใจ

รักแม่รักเท่าฟ้า           รักยิ่งกว่าสิ่งอื่นใด

รักแม่ดั่งดวงใจ           ทดแทนคุณไม่ลืมเลือน

ใครแต่กลอนเก่งๆช่วยแต่ให้เพราะกว่านี้หน่อยนะ woon_sad1 woon_sad1

Chogie.z

• Hero Member
  • `กิ้กี้ ♥
เราว่าก็ดีแล้วนะ เรายังแต่งไม่ได้ขนาดนี้ 55
ไม่รู้อ่ะไม่เชี่ยวชาญเรื่องนี้
รอ คห.ต่อไปนะ -/-
♥ baeless.

maxnoiiz

• Full Member
  • ไม่ระบุแน่ชัด
นี่กลอนไรครับ รุ้จักแต่กลอน 4 8 กาพยานี11

ホロホロン

• エリーンリーン
  • Asura Tester
  • Jr. Member
  • **

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
นี่กลอนไรครับ รุ้จักแต่กลอน 4 8 กาพยานี11

แล้วนี่ไม่ใช่กาพย์ยานี ๑๑ เหรอครับ woon_huh
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

-Radio__ ●ω●

• ไม่ได้แคร์นะ อยากด่าด่าไป
  • Jr. Member
  • **
  • Line : golp.a

แล้วนี่ไม่ใช่กาพย์ยานี ๑๑ เหรอครับ woon_huh

ใช่  woon_555 woon_555 woon_555

ไม่ได้อยากดราม่า แต่ว่าไม่ไหวจริงๆ !!

Jaden Yugi

• Newbie
  • *
ผมว่านะจะเปลี่ยน ยามใดยามท้อแท้ เป็น ยามใดเจ้าท้อแท้ น่าจะดีกว่านะครับ (ความคิดส่วนตัว)

Jaden Yugi

• Newbie
  • *
ผมว่านะจะเปลี่ยน ยามใดยามท้อแท้ เป็น ยามใดเจ้าท้อแท้ น่าจะดีกว่านะครับ (ความคิดส่วนตัว)

ยามใดลูกท้อแท้ ก็ได้  woon_5555 woon_5555 woon_5555