GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากจะให้ โลกในจินตนาการ นี้มีจริงจังเลย

a_em579

• Newbie
  • *
 ตอนนี้ ผมเริ่มรู้สึกว่า ตัวผมไม่เหมาะกับโลกแห่งความจริงหรอก ผมชักไม่อยากรู้จักใคร ไม่อยากมีเพื่อน ผมไม่อยากมีใครนอกจากครอบครัวของผม ผมไม่อยากไว้ใจใคร
 ไม่อยากที่จะรู้จัก หรือ มองหน้า พูดคุยกับใคร ผมรู้สึกว่าตัวเองไม่มีค่าในโลกนี้แล้ว ผมไม่อยากทำเพื่อ ใคร เพราะยังไงผมก็ไม่ได้ดีขึ้นมาเลยสักนิด ไม่ว่าจะพยายามรักษามิตรภาพไว้แค่ไหน ในที่สดมันก็พังอยู่ดี
 แม้แต่กับคนที่เป็นเหมือนพี่สาวผมมา 10 กว่าปี ก็เริ่มที่จะไม่ชอบหน้าผม มิตรภาพเราเริ่มหายไป  ผมไม่อยากคาดหวังกับอะไรอีกแล้ว ไม่อยากเลย
 ผมถึงอยากให้โลกอสุรามีจริง เพื่อนๆในอสุราได้คุยกับผมแบบเห็นหน้ากัน มีน้ำใจให้กัน ถึงจะรู้ว่ามันเป็นไปไม่ได้ ผมเป็นคนไม่ดี ชอบแกล้งเพื่อน อารมณ์ร้อน แต่สิ่งที่ผมอยากรู้มากที่สุดตอนนี้คือ ผมเกิดมาทำไม ทำดีแค่ไหนไม่ใครเห็นหรอก หรือว่า สิ่งที่ผมทำไม่ได้มีค่าอะไรเลย
  woon_bye woon_bye

a_em579

• Newbie
  • *
ระบายไปเรื่อยๆแหละนิ่ม แต่นิ่มใช้ไอดีจริงล็อคอินรึเปล่า

Glex

• Full Member
หุๆ อย่าไว้ใจใครนะดีแล้วครับ ความคิดในส่วนลึกของมนุษย์น่ะ ภายนอกจะดีแค่ไหน ภายในคือการทำลายล้างที่รุนแรง g#009

a_em579

• Newbie
  • *
เห็นด้วยเลยครับ ยังไง มนุษย์เราก็ไม่ได้ดีไปซะหมดหรอก

Bad-Apple

• Jr. Member
  • **
ถ้าเกิด มาละ ไม่พอใจ เรามี วิธีนะ ง่ายย เอาเชือกสวมที่ คอ หาต้นไม้หรือเสาที่มี ที่ห้อยได้สูงๆ ละโดนเลย !!!(ล้อเล่นนะ)
แค่นี้ท่านก็จะได้เกิดใหม่ที่ที่ไม่ใช่โลก เป็นที่ๆมีไฟ ร้อนๆๆ กระทะใหญ่ และคนที่เป็นแบบท่าน มัน คือขุมนรก อเวจี

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • Full Member
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
ในโลกนี้มีสิ่งที่เรียกว่า ทำดีแล้วไม่มีใครเห็นอยู่นะ แต่ทำไมคนเค้ายังทำกันล่ะ ? เพราะว่ามันเป็นสิ่งที่ดีเค้าถึงทำไง ก็คิดไปว่า ถ้าเราไม่ทำ ก็คงไม่มีใครทำมันจะดีซะกว่า ถ้าคิดว่าตัวเองไร้ค่ามากล่ะก็ เลิกเถอะค่ะ คนเราเลือกที่จะเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะทำ และเป็นได้ ไม่จำเป็นต้องไปสนใจคนอื่น เค้าไม่ใช่เจ้าของชีวิตเราำทำไมต้องไปแคร์ด้วย ตัวเองจะดี จะมีค่า จะไร้ค่า จะมีคนสนใจ หรือไม่สนใจ เราไปฝากไว้กับคนอื่นแล้วเหรอถึงได้จะเป็นจะตายกับคนอื่นนัก ไม่รู้หรอกนะคะว่าเกิดอะไรขึ้นกับชีวิต หรือเป็นอะไร แต่ไม่อยากให้สิ้นหวังกับชีวิตแบบนี้ ชีวิตเรา เรากำหนดเองอย่าไปให้คนอื่นมาเป็นผลกระทบในด้านลบกับเรา ถ้าคิดว่าตัวเองแย่ก็ลองเปลี่ยนตัวเองดูสิคะ มันไม่มีอะไรแย่เกินกำลังตัวเราเองหรอก ไม่อยากจะพูดหรอกนะคะคำว่า "มีชีวิตแล้วใช้ให้คุ้ม" หรือพวก"เสียชาติเกิด" อะไรพวกนั้น แต่อยากให้นึกถึงสิ่งที่ตามมา ในสิ่งที่ตัวเองทำก็พอ แค่นั้นก็ดีแล้วค่ะ  woon_sad1

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

Mr.Watson

• Newbie
  • *
ไม่ใช่คุณคนเดียวหรอกครับ หลายๆคนต้องเคยอยู่ในอารมณ์แบบนี้

แต่ชีวิตจริงมันมีอะไรมากมายให้ได้เรียนรู้ มากกว่าแค่ในเกม

ยังมีสิ่งดีๆร้ายๆที่ต้องผ่านมัันไปมากมาย อย่าท้ออย่าปิดใจ นะครับ

รู้สึกจะมีสาระเกินไปละ woon_huh

ammy_2ne1

• Newbie
  • *
ตอนนี้ ผมเริ่มรู้สึกว่า ตัวผมไม่เหมาะกับโลกแห่งความจริงหรอก ผมชักไม่อยากรู้จักใคร ไม่อยากมีเพื่อน ผมไม่อยากมีใครนอกจากครอบครัวของผม ผมไม่อยากไว้ใจใคร
 ไม่อยากที่จะรู้จัก หรือ มองหน้า พูดคุยกับใคร ผมรู้สึกว่าตัวเองไม่มีค่าในโลกนี้แล้ว ผมไม่อยากทำเพื่อ ใคร เพราะยังไงผมก็ไม่ได้ดีขึ้นมาเลยสักนิด ไม่ว่าจะพยายามรักษามิตรภาพไว้แค่ไหน ในที่สดมันก็พังอยู่ดี
 แม้แต่กับคนที่เป็นเหมือนพี่สาวผมมา 10 กว่าปี ก็เริ่มที่จะไม่ชอบหน้าผม มิตรภาพเราเริ่มหายไป  ผมไม่อยากคาดหวังกับอะไรอีกแล้ว ไม่อยากเลย
 ผมถึงอยากให้โลกอสุรามีจริง เพื่อนๆในอสุราได้คุยกับผมแบบเห็นหน้ากัน มีน้ำใจให้กัน ถึงจะรู้ว่ามันเป็นไปไม่ได้ ผมเป็นคนไม่ดี ชอบแกล้งเพื่อน อารมณ์ร้อน แต่สิ่งที่ผมอยากรู้มากที่สุดตอนนี้คือ ผมเกิดมาทำไม ทำดีแค่ไหนไม่ใครเห็นหรอก หรือว่า สิ่งที่ผมทำไม่ได้มีค่าอะไรเลย
  woon_bye woon_bye
แบมไม่ต้องโกหกนะต่อไปนี้เค้านี่แหละจะแฉแกให้ทุกคนรู้ แกมันเปนคนที่ไม่มีใครยอมรับเสียดายนะที่ชั้นไว้ใจแกมาตลอดชั้นขอโทดนะและฉันไม่คิดเลยว่าแกจะเปนแบบนี้ทุกอยางไมเหมือนเิดิมตั่งแต่แกมียัยหนูนิ่มแฟนจอมปลอมของแกเพื่อนกันเค้าทำแบบนี้หรอหนีเพื่อนที่ตัวเองเปนคนชวนมาเล่นเซิฟเดียวกันไปเล่นเซิฟอื่นเพราะแฟนคนเดียว

LuciferPlug

• **
คิดเหมือนกันเลยอยากให้อสุรามีจริงแบบไม่มีpkกลัวโดนฆ่า