GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใครมีแฟน ในเกมส์อสุรามั่ง มาแชร์ประสบการร์หน่อยสิคับ

a_em579

• Newbie
  • *
 ผมมีแฟนในเกมส์คนนึงชื่อ PaGaSuS_NIM  g#039 เธอน่ารักมากก เจอกันครั้งแรก ตอนผมยังเป็นคาเดท เธอก็เป็นคาเดท ตอนนั้นผมก็ไม่ได้คิดอะไร เจอเธอระหว่างทาง ตอนนั้นเธอกำลังตีมอนอยู่ ผมก็ลองทักไปเล่นๆ
 ต่อมา ผมก็ถามเธอว่ามีแฟนในเกมส์รึเปล่า เธอก็ถามว่า มีระบบนั้นด้วยเหรอ ผมก็เลยต้องอธิบายซะตัวเองงงเองเลย เธอชอบถามนู่นถามนี่เกี่ยวกับเกม เธอเคยถามผมว่าลำคาญไหม ผมก็บอกว่า ไม่ น่ารักดีออก
 ผมลองขอเธอเป็นแฟนดู เธอก็ยอมตกลงเป็นแฟนกับผม ตั้งแต่เราคบกันมา เธองอนผมบ่อยมาก ผมก็ต้องคอยง้อเรื่อยๆ ผมว่าน่ารักดีออกเวลาเธองอนน่ะ
 และนั่นยิ่งทำให้ผมรักเธอมากขึ้นทุกวัน อย่างไม่มีข้อแม้ ถึงแม้ว่ามันจะเป็นเกมส์ แต่ก็สร้างความผูกพันที่ใจได้ เธอที่ผมคบด้วยไม่ได้เก่ง ขนาดนี้คว่ำบอสได้ ไม่ได้ไอเทมเยอะอย่างพวกคนรวย
 แต่ผมก็รักก็ยังอยากคบเธออยู่ / ไว้จะมาเล่าต่อนะ ถ้ายังอยากมีคนฟัง

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • Full Member
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
มีนิทานมาเล่าให้ฟัง

นานประมาณสี่ปีมาแล้ว มีอยุ่คู่นึง
รุ้จักในช่วงบทที่4 หลายๆปีก่อน เริ่มด้วยความใจดีที่อีกฝ่ายพาเราเก็บเลเวล

ความสนิทเพิ่มขึ้นๆ หลังจากผ่านไปหลายเดือน ประมาณ3-5เดือนได้ จนคบกันในช่วงปลายเดือนกันยายน
ผ่านไปประมาณสองปี มีทั้งความทรงจำดีๆ ทั้งทะเลาะกัน ทั้งหวานกันบ้าง แต่ก็ยังไม่เชื่อใจกันเสียเท่าไร
จนในช่วงๆนั้น เกิดเรื่องที่ทำให้แตกหักกัน แต่ก็กลับมาคบกันได้เหมือนเดิมในเวลาไม่นาน

ย้ายไปเกมไหนไปด้วยกันตลอด ทะเลาะกันบ่อยบางช่วง แต่สุดท้ายก็คืนดีกันและเข้าใจกันมากกว่าเดิม
จนถึงจุดๆนึงที่ทั้งสองฝ่ายเริ่มเข้าใจกันมากในจุดที่คนที่อยู่ด้วยกันพึงเข้าใจ และเลิก+กลับมาคบกันไปหลายรอบแล้วจนคิดว่าไม่น่าจะเกิดเรื่องแบบเดิมๆซ้ำอีก
ซึ่งกว่าจะถึงจุดนี้ก็เข้าปีที่สามค่อนมาทางปีที่สี่ ครบกำหนด 28 กันยาปีนี้
ทุกอย่างลงตัว และชีวิตก็เริ่มเข้าสู่ช่วงมหาลัย ...

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

ความรัก คงอยู่ได้ด้วยการไว้ใจซึ่งกันและกัน และพัฒนาขึ้นได้ด้วยการปรับตัวเข้าหากัน และยอมรับซึ่งกันและกัน

เป็นธรรมดาที่ฝ่ายชายจะโกหกบ้าง แต่การปรับตัวให้ทำอะไรให้ขาวสะอาด และดำสนิท ไม่มีสีเทา จะทำให้ชีวิตคู่มีความสุข (แม้คนใกล้ตัวอาจจะแอบทรมาน ฮ่าๆ)
พูดง่ายๆ จะปิดบังอะไรก็ให้มิดไปเลย ตราบใดที่มันไม่ทำให้ใครเดือดร้อน แต่อย่าให้มันกลายเป็นสิ่งคลาแคลงใจ ไม่งั้นล่มแหงๆ

สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้

ammy_2ne1

• Newbie
  • *
เฮ้ยแกจิงๆด้วยเอๆๆๆนี่เรานะแอมไง g#012 g#012 g#012จำให้ได้นะเฟ้ยไม่งั้นเปิดเทอมฟ้องชะเอมแน่เลยว่าแกลืมเพื่อน

ammy_2ne1

• Newbie
  • *
ผมมีแฟนในเกมส์คนนึงชื่อ PaGaSuS_NIM  g#039 เธอน่ารักมากก เจอกันครั้งแรก ตอนผมยังเป็นคาเดท เธอก็เป็นคาเดท ตอนนั้นผมก็ไม่ได้คิดอะไร เจอเธอระหว่างทาง ตอนนั้นเธอกำลังตีมอนอยู่ ผมก็ลองทักไปเล่นๆ
 ต่อมา ผมก็ถามเธอว่ามีแฟนในเกมส์รึเปล่า เธอก็ถามว่า มีระบบนั้นด้วยเหรอ ผมก็เลยต้องอธิบายซะตัวเองงงเองเลย เธอชอบถามนู่นถามนี่เกี่ยวกับเกม เธอเคยถามผมว่าลำคาญไหม ผมก็บอกว่า ไม่ น่ารักดีออก
 ผมลองขอเธอเป็นแฟนดู เธอก็ยอมตกลงเป็นแฟนกับผม ตั้งแต่เราคบกันมา เธองอนผมบ่อยมาก ผมก็ต้องคอยง้อเรื่อยๆ ผมว่าน่ารักดีออกเวลาเธองอนน่ะ
 และนั่นยิ่งทำให้ผมรักเธอมากขึ้นทุกวัน อย่างไม่มีข้อแม้ ถึงแม้ว่ามันจะเป็นเกมส์ แต่ก็สร้างความผูกพันที่ใจได้ เธอที่ผมคบด้วยไม่ได้เก่ง ขนาดนี้คว่ำบอสได้ ไม่ได้ไอเทมเยอะอย่างพวกคนรวย
 แต่ผมก็รักก็ยังอยากคบเธออยู่ / ไว้จะมาเล่าต่อนะ ถ้ายังอยากมีคนฟัง
ฮิๆๆๆไหนบอกแฮกของเพื่อนมาเล่นไง #038

Coud™

เคยมั้ง
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series