GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ฟรัดโรด้า และ ชาบู(ว์) (ในบางคนเขียน) ?

อยากทราบ 2 คำนี้แปลว่าอะไร

1. ฟรัดโรด้า

2. ชาบู (บางคนเขียน)ชาบูว์

ตอบด้วยครับ

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
ฟรัโรด้า ตะหาก
มันเป้นท่าในเกมส์ อะไร สกายลิม ไรนี้แหละ g#015

ส่วน ชาบู/ชาบูว์ นี่ก็ไม่รุเมหือนกัน

woon_yes woon_yes woon_yes

ชื่อบุ๊คชอบกินวุ้น

• Line: Superbookz
  • Player : Orz.
ตามจริงแบบนี้

คนเอาไปเล่นกันแบบนี้

อันนี้แถม

ตามจริงแบบนี้

คนเอาไปเล่นกันแบบนี้

อันนี้แถม

สรุป ฟรัดโรด้านี้มันคือ ตีกันหรือทำอะไรรุนแรงหรอ ?

【たかしま ちさと】

• Jr. Member
  • **
มันเป็นท่าในเกมส์Skyrim ฮะ แล้วเขาก็เอามาล้อเลียนกันครับลองหากระทู้ผมแล้วก็จะรู้เองฮะ  woon_yes

จงเสพ Dragon Nest เซิฟจีนโซน 4 ! !

เอิร์ธคุงขอรับกระผม

• Jr. Member
  • **
  • ไม่รู้จะเขียนอะไร
เจ้าไม่รู้จักหรอนี้ woon_shock Fus ro dah เป็นท่าๆหนึ่งของเกมส์ The Elder Scrolls:Skyrim  เขาเอามาล้อเลียนกัน woon_555

ชื่อบุ๊คชอบกินวุ้น

• Line: Superbookz
  • Player : Orz.
FAS RO DAH ความหมายคือ กระเด็น  ผลัก กระแทก
ไรเงี่ย

และก็ เป็นชื่อท่าๆหนึี่งของเกมส์  Elder Scrolls V Skyrim ค่ะ

หลังๆผู้คนชอบเอามาเล่นในชีวิตจริงกัน  woon_5555

credit : Gooroo

'iam.

• 25.05.55
  • Full Member
ฟัสโรดาห์ มันมาจากเกม The Elder Scrolls V Skyrim
ถ้าจำไม่ผิดมันดังเพราะ รายการ vrzo  ep. 17   g#004

まよい ねこ

• จืดจางระดับ 10
  • Asura Tester
  • Full Member
  • **
  • พ่อค้าเร่ร่อน
ฟูซซซ ... โรด้าาา~ มุขอมตะจาก Skyrim อีกอันสินะ ...
unrelenting force
fus + ro+ dah  (force - balance - push)

เป็นเสียงตะโกนที่ดาเมจน้อยมากๆ แต่เป้าหมายกระเด็น (fus - fus ro เฉยๆแทบไม่มีผลอะไรเลย = = เสียจังหวะนิดเดียว)
โดยส่วนตัวชอบ stran ba qo มากก่า (เรียกพายุฝนฟ้าคะนอง ผ่าแหลก อย่าใช้ในเมืองนะ บาวตี้เด้งกระจาย)

เล่นด้วยไมโครโฟน(mod Thuumic ทำให้ใช้ไมโครโฟนแทนกดในเกม)
ตะโกนลั่นบ้านสะใจมาก ปรับคูลดาวน์ทั้งหมดเป็น 0 ยิ่งเพลิน (แต่โกง)
เน้น yol+fo ทำดาเมจไฟน้ำแข็ง wuld พุ่งหลีกเวลาอีกฝ่ายเข้ามาประชิด
พกธนูอันนึง เบลดซอร์ด 2 เล่ม เอนชานท์ดูดเลือด+พลังกาย ฟันแล้วจอสว่างวูปๆ

พอล่ะ บ่นเยอะเกิน เอาเป็นว่าใครเล่นเกมนี้สนใจทริคอะไร มานั่งคุยกันได้
pm มาน่อ =w=

อ้างมาเลยละกัน พิมพ์ใหม่คงยาว
Fus ro(h) dah
จริงๆมันออกเสียงว่า   ฟูซ - โรด้า~~  (ถ้ากดใช้จริงๆในเกม สำเนียงงี้เลย) ภาษามังกรครับ ไม่ใช่อิ้ง = ="
เป็นการตะโกน ที่ไม่มีดาเมจ แต่ทำให้เป้าหมายกระเด็นไกล
ถ้าสนใจข้อมูลเพิ่มเติมยังไง เชิญได้ที่ http://elderscrolls.wikia.com/wiki/Dragon_Shouts
แต่ถ้าขี้เกียจอ่านขี้เกียจแปล ถามได้ครับผม

ชาบู
คาดว่าในที่นี้คงเป็นศัพท์วัยรุ่น ที่หมายถึงบูชา ต้นกำเนิดผมไม่ทราบ
(ผมนึกไปเป็นอาหารนะ คล้ายๆหม้อไฟบ้านเรา = =)