GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สอนเล่นเด็คยูกิหน่อย

boat9339

• Newbie
  • *
คือว่าผมซื้อเด็คไซเบอดราก้อนเวอชั่น2และ3มาแต่อ่านไม่ค่อยเข้าใจใครเคยเล่นหรือเคยซื้อช่วยแนะนำหน่อยครับช่วยสอนวิธีจัดด้วยแล้วก็ช่วยบอกด้วยว่าการ์ดใบไหนโดนแบนแล้วหรือว่าต้องจำกัดจำนวนการใส่

’ ɐ p u ı ɹ ı ɯ

• Jr. Member
  • **
  • Fear of losing you. ,,
- - เล่นเป็นแต่เดค แบล็คเมจิคเชี่ยน เกิร์ล กับ ฮาปี้เลดี้ อะจะ

Patrokoz

• Jr. Member
  • **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
คือว่าผมซื้อเด็คไซเบอดราก้อนเวอชั่น2และ3มาแต่อ่านไม่ค่อยเข้าใจใครเคยเล่นหรือเคยซื้อช่วยแนะนำหน่อยครับช่วยสอนวิธีจัดด้วยแล้วก็ช่วยบอกด้วยว่าการ์ดใบไหนโดนแบนแล้วหรือว่าต้องจำกัดจำนวนการใส่

อยากรู้ว่ามีไพ่ใบไหนบ้างอ่ะ ไม่งั้นบอกไม่ถูก 555+

(ไม่ได้เล่นไซเบอร์หรอก  เล่นดราโกนิค เลเจี้ยน g#015)

biw57889

• Newbie
  • *
Monster
1 x Sangan
1 x Morphing Jar
2 x Shining Angel
3 x King of the Swamp
3 x Cyber Dragon
3 x Proto-Cyber Dragon
2 x Cyber Valley
2 x Honest
2 x Debris Dragon
3 x Cyber Dragon Zwei

Spell
3 x Polymerization
1 x Heavy Storm
1 x Mystical Space Typhoon
1 x Giant Trunade
1 x Limiter Removal
3 x Power Bond
1 x Fusion Recovery
1 x Symbol of Heritage
1 x Future Fusion
1 x Overload Fusion

Trap
1 x Mirror Force
1 x Torrential Tribute
2 x Bottomless Trap Hole

Extra
3 x Cyber Twin Dragon
1 x Cyber End Dragon
3 x Chimeratech Overdragon
3 x Chimeratech Fortress Dragon
1 x Black Rose Dragon
3 x Gungnir, Dragon of the Ice Barrier
1 x Trishula, Dragon of the Ice Barrier

อันนี้แบบพอเล่นสนุกนะครับ ถ้าซื้อการ์ดปลอมมา แนะนำให้หารูปจากเว็บแล้วปร้นท์เอง ถูกกว่า แถมได้การ์ดที่ต้องการครบด้วย woon_sunny

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Full Member
  • Maybe
รุ้สึก จขกท จะเก่งกว่าผม บอกไม่ได้หรอก g#002

MesutOzil

• รักใครม่ได้อีก
  • Newbie
  • *
  • คนธรรมดา
ผมเล่นเดดลดLP เเล้วก้อเดดเครื่องจักรโหดมาก

FFiM

เลิกเล่นไปแล้วอะ แต่ความรู้ยังมีอยู่งับ งงอันไหนก็ลองถามมาครับ
ส่วนตัวผมเคยเล่นแต่เด๊ก BF แล้วก็เด๊ก 6เซียน(เก่า) เพราะสมัยก่อนมันยังไม่มีแบบใหม่- -

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
บอกไปเลย ไอสัสขอชนะ กุจะไปอวดเพื่อน g#032 g#032

boat9339

• Newbie
  • *
และก็ช่วยจัดเด็คเนชวลให้ด้วยได้ไหมครับ แนะนำให้ด้วยเพราะเล่นยังไม่ค่อยเป็น

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน
หมอบการ์ด2ใบ จบเทิร์น  g#037 g#037

สังเวย3ตัว ละเรียก บลูอายไวท์ดราก้อน [3ตัวปะวะสังเวย]  g#011

โดยส่วนตัวผมเน้นคิเมร่าครับเพราะมีความสามารถตบได้หลายครั้งและพลังโจมตีสูงมาก เน้นฟิวเจอร์เป็นหลักและหาการ์ดปัดไม่ให้ฟิวเจอร์โดนทำลายหรือใช้โอเวอร์โหลดฟิวชั้นก็ได้ครับ

แต่ส่วนตัวชนตัวต่อตัว เด็คนี้ของขึ้นช้าครับไปสู้กับเด็คไว้ๆก็ตายเด็คนี้ถ้าจะซื้อให้โหดซื้อ ประมาณ 4 เด็คครับ [อย่างต่ำ] ข้อเสียคือ ของขึ้นช้ามากครับเมื่อเทียบกับเด็คอื่นๆ

แนะนำเล่นเด็ค วอคานิคดีกว่าครับ เน้นการ์ดปัดเป็นหลักส่วนมอสเตอร์เอาแต่เอคเฟคหย่อยLPเข้า ปืนไม่เอา หรือจะเล่น ข้อเสียคือ เน้นการ์ดวทกับดักมากเกินไปครับ
หกเกรียนซามูไร ยุคใหม่ที่มีตัวซิงโครก็ดีครับขึ้นที่โหดมาก ชิเอนบวกกับชิงโคร แบนการ์ดเวทกับดัก ข้อเสีย คือ แพ้มอนที่พลงโจมตีสูงกว่าครับ และแพ้เอคเฟค

โดย:billname18

http://up.gameindy.com/4/103240.166666b2.html][/url]
ผมไม่เคยลืมเกมนี้ผมรักเกมนี้แต่ผมเล่นไม่ได้เพราะติดเรียนนนนน!!!!