GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เบอระเบิด เบลด พาลาดิน ไฟเตอร์คราส เตรียมโล้ะ สกิลศรจิตสลายได้

Rest In Peace

• Full Member
เห็นแบบนี้กลับมาเล่นสักหน่อยดีกว่า  แล้วจุ พาลาเล่นชาปทันใด  แต่ว่าข้ออื่นๆผมไม่ติดใจนะแต่ว่าข้อนี้

อ้างถึง
4. ปรับปรุงให้ ทักษะ "กายทิพย์" ไม่สามารถป้องกันความเสียหายจากสกิลที่มีผลในการลด HP โดยตรง (ความเสียหายเกิดขึ้นโดยไม่แสดงตัวเลข แต่ลดเลือดทันที) เช่น ผู้เล่นที่มีบัฟกายทิพย์จะไม่สามารถกันความเสียจากการใช้ทักษะสู้ยิบตา การใช้ทักษะหลั่งเลือดสังหาร ผลของทักษะกลืนกินโลหิต (ซึ่งจะประกาศให้ทราบถึงทักษะ และบัฟที่ีกายทิพย์ไม่สามารถกันได้โดยละเอียดอีกครั้ง)  แต่ทักษะนี้ยังคงสามารถป้องกันความเสียจาการโจมตีทางกายภาพ และเวทมนต์เหมือนเดิม

คนเล่นพระเป็นตัวหลัก คงเตรียมตัวเปลี่ยนอาชีพได้เลย  พระกายในแบทหมดความหมาย  แพ้วอลลอคและสายกายภาพโดยสิ้นเชิง  สายกายภาพ กดสู้ยิบตา วอลลอคกลืนกิน  น่าสงสารพระ  ใครเรียกร้องหว่าข้อนี้  ที่วิมีคนเรียกร้องไม่ปรับ   น่าคิดๆ

ข้อนี้ไม่เข้าใจครับ คือมีกายทิพย์ยังไงก็โดนเหรอ แล้วจะมีไปทำไม

pang1

• Newbie
  • *
โห  บ้าไปแล้ว จะมาสลายกันง่ายๆหรอ  ปรับเกมนี่จะทำดีขึ้นหรือแย่ลง   ปรับแบบนี้ผมเบื่อ   ถามจีรหน่อยว่ายังอยากให้มีคนเล่นเกมอยู่ไหมครับ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เห็นแบบนี้กลับมาเล่นสักหน่อยดีกว่า  แล้วจุ พาลาเล่นชาปทันใด  แต่ว่าข้ออื่นๆผมไม่ติดใจนะแต่ว่าข้อนี้

อ้างถึง
4. ปรับปรุงให้ ทักษะ "กายทิพย์" ไม่สามารถป้องกันความเสียหายจากสกิลที่มีผลในการลด HP โดยตรง (ความเสียหายเกิดขึ้นโดยไม่แสดงตัวเลข แต่ลดเลือดทันที) เช่น ผู้เล่นที่มีบัฟกายทิพย์จะไม่สามารถกันความเสียจากการใช้ทักษะสู้ยิบตา การใช้ทักษะหลั่งเลือดสังหาร ผลของทักษะกลืนกินโลหิต (ซึ่งจะประกาศให้ทราบถึงทักษะ และบัฟที่ีกายทิพย์ไม่สามารถกันได้โดยละเอียดอีกครั้ง)  แต่ทักษะนี้ยังคงสามารถป้องกันความเสียจาการโจมตีทางกายภาพ และเวทมนต์เหมือนเดิม

คนเล่นพระเป็นตัวหลัก คงเตรียมตัวเปลี่ยนอาชีพได้เลย  พระกายในแบทหมดความหมาย  แพ้วอลลอคและสายกายภาพโดยสิ้นเชิง  สายกายภาพ กดสู้ยิบตา วอลลอคกลืนกิน  น่าสงสารพระ  ใครเรียกร้องหว่าข้อนี้  ที่วิมีคนเรียกร้องไม่ปรับ   น่าคิดๆ

ตรงสู้ยิบตาเนี่ย ผมไม่แน่ใจว่าท่านเข้าใจยังไงกันแน่ g#025
แต่ผมว่า น่าจะหมายถึง คนที่มีบัพกายทิพย์ กดสู้ยิบตาเลือดก็จะลดลงตามอัตราปกติมากกว่า
ส่วนเรื่องแพ้วอลอคเนี่ย ก็คงไม่ถึงขั้นแพ้โดยสิ้นเชิงหรอกมั้ง
ถึงจะกลืนกินได้ แต่ถ้ากันเวทเราเยอะก็กลืนไม่เข้า
ถึงกลืนเข้าแต่เราก็ยังฟูตัวเองได้ ถึงวอจะมีสาปใบ้แต่เราก็มีอ้อมกอด
ผมว่าก็น่าจะพอเอาตัวรอดได้บ้างแหละนะ g#017

ส่วนเรื่องจิตแห่งศรสลายบัพต่างๆเนี่ย ก็เสนอให้กำหนดระดับของทักษะอยู่
ความเห็นก็ตามนี้เลย

บัฟอื่นเห็นด้วยที่ให้สลายได้ แต่ไม่เห็นด้วยที่จะให้สลายเวทผนึกได้ เพราะมันต้องใช้เวลาในการสะสมนาน ไม่ใช่กดปุ๊บติดเลยแบบบัฟอื่นๆ

และอยากเสนอเพิ่มเติม อยากให้สลายได้แค่บัฟที่มีเลเวลเท่ากันหรือต่ำกว่าเท่านั้น (เช่น จิตแห่งศรระดับ 5 ไม่สามารถสลาย เกราะคุ้มกาย , คลั่งเต็มที่ ระดับ 6+ ได้) เพื่อความเท่าเทียมในการฝึก c3 ไม่ใช่เพิ่งได้สกิลมา ก็สลายได้หมดแล้ว

เรื่องเตรียมความพร้อม กับ หยุดเวลา เห็นด้วย

90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

inw_guy

• เกรียนครับ เอิ้กๆ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

อ้างถึง

ข้อนี้ไม่เข้าใจครับ คือมีกายทิพย์ยังไงก็โดนเหรอ แล้วจะมีไปทำไม

อ่าไม่ใช่โดนหมดน๊ะครับ โดนแค่สกิวที่ทำลายเลือดโดยตรง อย่างดูดเลือดของวอ สกิวนี้เป้าหมายหลักของสกิวคือให้ทำลายเลือด คือดูดเลือดนั่นเอง อันนี้จะดูดได้  แต่อย่าง พุ่งแทง โดด ผ่าสามภพ อะไรพวกนี้เป็นสกิวโจมตี ยังคงทำอะไรกายทิพย์ไม่ได้เหมือเดิม  และก็ แทงปลิดชีพ ตัดชีพจร อันนี้คิดว่าน่าจะได้ เพราะเป้าหมายคือทำลายเลือด รึเปล่า ...? อันนี้ต้องรอดูอับเดดหลัง

ปล. ปรับยังไงก็อย่าให้กระทบกับการตีบอส การเก็บเวลน๊ะ งานใหญ่เลยแหละขอบอก  อันที่จริงปรับแค่จุดเดียวก็น่าจะเพียงพอ  ปัญหามันมาจากความเป็นอมตะของเบออย่างเดียว เพราะทหารปรับให้มีคูลดาวน์แล้ว พามาปรับกันเพียบเลย แล้วปรับไปแล้วเล่นต่อไปจะมีสะเทือนสกิวอาชีพไหนอีกไหมเนี่ย  พอเอาไปรวมกับความสามารถของอาวุธจะมีอาชีพไหนมีปัญหาอีกป่าวเนี่ย  ต่ปไปชาปสลายคลาส 3 ได้ก็ต้องทำให้สลายได้ทุกอาชีพ ไม่งั้นใครจะยอม  และแต่ละอาชีพคลาส 3 มันเหมือนกันที่ไหน ทั้งการเปิด - ปิดใช้งาน ทั้งระยะเวลาดีเลหลังใช้   ปรับแบบนี้ต่อไปมีปัญหาแน่นอน  อาชีพอื่นเค้าไม่เป็นอมตะ คลาส 3 เค้าช่วยกันด้านอื่นพาซวยไปด้วยเพราะอมตะตัวเดียว   ถ้าเบอไม่อมตะ อยากเกรียนเอาพระกาย พระยังต้องร่าย ทหารยังสลายให้ได้ ไม่น่าจะเป็นปัญหา

ต่อไปถ้าอยากจะทำอะไรออกมา ขอทีว่าอย่าเอาความเป็นอมตะออกมาเลย คิดความสามารถแบบอื่นมาดีกว่า  การต่อสู้ทำไรกันไม่ได้เพราะอาชีพหนึ่งเป็นอมตะแล้วจะมาให้อีกอาชีพหนึ่งสลายได้  เค้าก็ต้องไม่ยอม ถ้าสลายก็ต้องสลายได้หมด  และอาชีพที่ไม่ได้เกี่ยวข้องไรเลย คลาส 3 เลยพาซวยไปด้วย ปรับกันยุ่งยากวุ่นวาย

ปิศาจ

ดูดนี้ คือดาเมจสีม่วงใช่ไหม   อยากรู้ว่ามีผลกับสกิลอะไรบ้าง   ดูดวอลลอค  ดูดจากผนึกกลัว   แล้วแอส กับชาป ดาเมจสีม่วงจะเข้าไหม  ที่สำคัญสกิลบอสที่เป็นดาเมจสีม่วงทั้งหลายมีผลไหม   

ผมละกลัวจริงๆปรับแบบนี้จะมีบัคตามมา  มันกระทบหลายๆสกิล
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ดูดนี้ คือดาเมจสีม่วงใช่ไหม   อยากรู้ว่ามีผลกับสกิลอะไรบ้าง   ดูดวอลลอค  ดูดจากผนึกกลัว   แล้วแอส กับชาป ดาเมจสีม่วงจะเข้าไหม  ที่สำคัญสกิลบอสที่เป็นดาเมจสีม่วงทั้งหลายมีผลไหม   

ผมละกลัวจริงๆปรับแบบนี้จะมีบัคตามมา  มันกระทบหลายๆสกิล

ไม่น่าจะใช่ตาเมจม่วงน๊ะ  ดูคำอธิบายสกิวอะครับ อันไหนที่ว่า ทำลาย HP ของเป้าหมายนั่นละใช่เลย ยัดใส่คนกายทิพย์ได้

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• **
ตัวอย่างนะครับ สู้ยิบตา เป็นสกิลที่ผู้ใช้ลดเลือดตัวเอง
หลั่งเลือดสังหาร เป็นสกิลที่ผู้ใช้ลดเลือดตัวเอง
สกิลพวกนี้ กายทิพไปเลือดก็จะลดครับ แล้วก็สถานะบางอย่าง
จากบางสกิล เช่น เลือดออก ช้ำใน สถานะพวกนี้ ถ้าโดนไปแล้วกา่ยทิพ
เลือดก็ยังคงลดอยู่ครับ จนกว่าจะหมดสถานะ อาจจะมีอย่างอื่นอีก แต่ผมจำไม่ได้

ปิศาจ

ตัวอย่างนะครับ สู้ยิบตา เป็นสกิลที่ผู้ใช้ลดเลือดตัวเอง
หลั่งเลือดสังหาร เป็นสกิลที่ผู้ใช้ลดเลือดตัวเอง
สกิลพวกนี้ กายทิพไปเลือดก็จะลดครับ แล้วก็สถานะบางอย่าง
จากบางสกิล เช่น เลือดออก ช้ำใน สถานะพวกนี้ ถ้าโดนไปแล้วกา่ยทิพ
เลือดก็ยังคงลดอยู่ครับ จนกว่าจะหมดสถานะ อาจจะมีอย่างอื่นอีก แต่ผมจำไม่ได้
อ๋อเข้าใจแหละ  แล้วดูดจากผนึกพาลาหละครับ ดูดได้ไหม
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• **
ไม่แน่ใจครับ แต่ตามความคิดผมไม่น่าจะลดนะ เดี๋ยวต้องไปลองอีกที

pop_999

อีกหน่อยคงหาคนเล่น อาชีพ พาลา กะ เบอ ได้ ยาก  เหมือนที่สวรรค์อะ  พอเอาอุโมงออก คนเล่นเบอ ลดลงทันตาเลย
ส่วนพาลา ปกติ คนก็เล่นน้อยอยู่แล้ว  กว่าจะผนึกได้ ถ้าในแบท ก็หาเวลา กด ยากนะ พอผนึกแล้วโดนสลายอีก ผมว่าแย่นะ
น่าจะปรับอาชีพที่มีคนเล่นเยอะๆ มากกว่า เพื่อคน พวกนั้นจะได้กลับมามองอาชีพพวกนี้ ไม่ใช่ว่าคนเล่นน้อยอยู่แล้ว
ก็ให้ ผู้เล่นหน้าใหม่ ไม่อยากเล่นขึ้นมาอีก  g#002

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
อย่าไปคิดมาก

เล่นแต่ชาปจบ

ทหารสลายได้แต่บับพระ/บับอื่นๆเล็กๆน้อยๆเช่น ยืนหยัด

แต่ชาป สลายได้เกือบทุกบับรวมถึงของพระด้วย

อีกไม่นานคงจะล้นเซิฟเหมือนเดิม

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
ไม่แน่ใจครับ แต่ตามความคิดผมไม่น่าจะลดนะ เดี๋ยวต้องไปลองอีกที

ตอนนี้ที่ทดสอบได้ มันอมตะสมบูรณ์แบบเลยพี่
กดสู้ยิบตาเลือดก็ไม่ลด ดูถูกก็ไม่ลด โดนอัคคีทมิฬก็ไม่ลด
 woon_no
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?