GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิธีเล่นคนทรง Skill+เก็บเลเวล/แบท 1-1(แชร์)

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
คนทรง สายอัญเชิญเสา+อมนุษย์

Status:
Int99  Vit99

Skill:
เข้าทรงรวมร่างผู้พิทักษ์ 3
เข้าทรงรวมร่างนักปราชญ์ 3
พลังแห่งผู้พิทักษ์ 5
เสาอาคมแห่งการรักษา 5
เสาอาคมคลื่นพลังเวท 5
เสาอาคมลงทัณฑ์ 5
เสาอาคมศักดิ์สิทธิ์ 1
เสาอาคมแห่งเงา 3
ฟ้าถล่มแผ่นดินทลาย 5
ผนึกเสาอาคมสถิตร่าง 5

รวมทั้งหมด 10 Skill 3+3+5+5+5+5+1+3+5+5 = 40 Coins

แบบที่1 เก็บเลเวล
Lv.41 สถานที่เก็บเวล elven_ruin/field 07 (วีเข้)

Lv.62 สถานที่เก็บเวล magma_dungeon/field 01-02 ถ้ำภูเขาไฟ ชั้น1-2

Lv.79 สถานที่เก็บเวล windonia/field 01-02 หุบเขาวินโดเนีย 1-2

Lv.87 สถานที่เก็บเวล asura_forest/field 01-5 ป่าลับแล1-5 จนถึงเวล99

Equipment:
เซตนักล่ามือใหม่ ออฟพลังชีวิต/รองเท้าออฟผู้นำ
เซตฉมัง ออฟพลังชีวิต/รองเท้าออฟผู้นำ
เซตนักปราชญ์ ออฟพลังชีวิต/จิตใจ
หมวก/หน้ากากแฟชั่น ใส่ตามชอบ

หมวก: หมวกผีเสื้อ(ไม่จำกัดเลเวล) ,หมวกกูลlv45 ,หมวกมงกุฏจักรพรรดิlv70 ,หมวกเทพlv78 [ออฟพลังชีวติ-จิตใจ]

หน้ากาก: วิญญาณแค้น lv50 ,หน้ากากซาดิสม์/หน้ากากกันเชื้อโรค(ไม่จำกัดlv) ,หน้ากากอสุราระดับต่างๆ [ออฟรอบครอบ]

อาวุธมือขวา: ลูกแก้ไสยเวทย์lv50 ,ลูกแก้วเพลิงโลกันตร์lv66 ,ลูกแก้วขุมพลังเวทlv79 [ออฟกาล-มหาเวท]

อาวุธมือซ้าย: โล่?? (ตอนนี้ยังใส่ไม่ได้)

ชุดเกราะ: เสื้อเกล็ดปลาlv18 ,เสื้อหนังฟอกของทางการlv30 , แรร์พระระดับต่างๆตามชอบ [ออฟพลังชีวิต-จิตใจ]

ผ้าคลุม: ผ้าคลุมทองคำขาวlv31 ,ผ้าคลุมผลึกlv44 ,ผ้าคลุมดูลาฮานlv50 ,ผ้าคลุมผนึกมนตราlv69 ,ผ้าคลุมจักรพรรดิ์lv79 [ออฟพลังชีวิต-จิตใจ]

รองเท้า: รองเท้าขายร้านระดับต่างๆ ,รองเท้าอัญมณีlv55 [ออฟผู้นำ-จิตใจ]

เครื่องประดับ: สร้อยเทพอสูรสงคราม ,เครื่องรางเหล็กไหล ,เครื่องรางพันทรัพย์ ,สร้อยนำโชค(เอาไว้กดสกิลฟ้าถล่มแผ่นดินทลาย)
ตะกรุดมหาอาคม ,กำไลข้อเท้าละอองเพลิง [ออฟพลังชีวิต-จิตใจ]

หรืออุปกรณ์ที่บอกว่า "ทุกอาชีพ" หรือเพิ่มHp/Mp-ฟื้นฟูHp/Mp เช่น รองเท้าผ้าฝังบลัดสโตน รองเท้า-ผ้าคลุมพื้นฐาน เป็นต้น

[สเต็ป กดสกิลร่างนักปราชญ์ >เสาคลื่นพลังเวท>ร่างนักปราชญ์ >ร่างผู้พิทักษ์>ผนึกเสาสถิตร่างใส่เสาคื่นพลังเวท]

แบบที่2 แบท 1-1
[สเต็ป กดสกิลร่างนักปราชญ์>เสาอาคมศักดิ์สิทธิ์>เสาอาคมลงทัณฑ์>ร่างนักปราชญ์>ร่างผู้พิทักษ์>ผนึกเสาสถิตร่างใส่เสาอาคมลงทัณฑ์>]
สกิลเสาอาคมศักดิ์สิทธิ์ มีเวลา 10 วิ เยอะพอที่จะบัฟสกิลใส่ตัวได้สบายๆ

พอฝ่ายตรงข้ามเข้ามาก็เปิดด้วย [เสาอาคมลงทัณฑ์>ฟ้าถล่มแผ่นดินทลาย เดินช้า3วิ>เสาอาคมแห่งเงา เดินช้า12วิ]
แล้วตามด้วยสเต็ปแรกเหมือนเดิม วนเป็นวงกลมคับ

ปล.หวังว่าคงเอาไปต่อยอดให้ดียิ่งขึ้นไปนะคับ ทุกอาชีพมีแพ้ทางกันเสมอ+สเต็ปและของที่แต่ละคนใส่คับ แพ้ชนะเป็นเรื่องธรรมดาของการแข่งขัน
ผิดพลาดประการณ์ใด ขออภัยไว้นะ ณ ที่นี้ด้วยคับ  g#031

Vi vi

แก้ไข ชุดเกราะ: เสื้อเกล็ดปลาlv18 ,เสื้อหนังฟอกของทางการlv30 , แรร์วิระดับต่างๆตามชอบ [ออฟพลังชีวิต-จิตใจ]

Vi vi

woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock

เเจ่มๆ

ขอบใจมากดอยซัง

ส่วนใครมีเทคนิคดีๆ ก็มาแนะนำกันได้นะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ  g#021

Sima-Yi

คนทรง สายอัญเชิญเสา+อมนุษย์

Status:
Int99  Vit99

Skill:
เข้าทรงรวมร่างผู้พิทักษ์ 3
เข้าทรงรวมร่างนักปราชญ์ 3
พลังแห่งผู้พิทักษ์ 5
เสาอาคมแห่งการรักษา 5
เสาอาคมคลื่นพลังเวท 5
เสาอาคมลงทัณฑ์ 5
เสาอาคมศักดิ์สิทธิ์ 1
เสาอาคมแห่งเงา 3
ฟ้าถล่มแผ่นดินทลาย 5
ผนึกเสาอาคมสถิตร่าง 5

รวมทั้งหมด 10 Skill 3+3+5+5+5+5+1+3+5+5 = 40 Coins

แบบที่1 เก็บเลเวล
Lv.41 สถานที่เก็บเวล elven_ruin/field 07 (วีเข้)

Lv.62 สถานที่เก็บเวล magma_dungeon/field 01-02 ถ้ำภูเขาไฟ ชั้น1-2

Lv.79 สถานที่เก็บเวล windonia/field 01-02 หุบเขาวินโดเนีย 1-2

Lv.87 สถานที่เก็บเวล asura_forest/field 01-5 ป่าลับแล1-5 จนถึงเวล99

Equipment:
เซตนักล่ามือใหม่ ออฟพลังชีวิต/รองเท้าออฟผู้นำ
เซตฉมัง ออฟพลังชีวิต/รองเท้าออฟผู้นำ
เซตนักปราชญ์ ออฟพลังชีวิต/จิตใจ
หมวก/หน้ากากแฟชั่น ใส่ตามชอบ

หมวก: หมวกผีเสื้อ(ไม่จำกัดเลเวล) ,หมวกกูลlv45 ,หมวกมงกุฏจักรพรรดิlv70 ,หมวกเทพlv78 [ออฟพลังชีวติ-จิตใจ]

หน้ากาก: วิญญาณแค้น lv50 ,หน้ากากซาดิสม์/หน้ากากกันเชื้อโรค(ไม่จำกัดlv) ,หน้ากากอสุราระดับต่างๆ [ออฟรอบครอบ]

อาวุธมือขวา: ลูกแก้ไสยเวทย์lv50 ,ลูกแก้วเพลิงโลกันตร์lv66 ,ลูกแก้วขุมพลังเวทlv79 [ออฟกาล-มหาเวท]

อาวุธมือซ้าย: โล่?? (ตอนนี้ยังใส่ไม่ได้)

ชุดเกราะ: เสื้อเกล็ดปลาlv18 ,เสื้อหนังฟอกของทางการlv30 , แรร์พระระดับต่างๆตามชอบ [ออฟพลังชีวิต-จิตใจ]

ผ้าคลุม: ผ้าคลุมทองคำขาวlv31 ,ผ้าคลุมผลึกlv44 ,ผ้าคลุมดูลาฮานlv50 ,ผ้าคลุมผนึกมนตราlv69 ,ผ้าคลุมจักรพรรดิ์lv79 [ออฟพลังชีวิต-จิตใจ]

รองเท้า: รองเท้าขายร้านระดับต่างๆ ,รองเท้าอัญมณีlv55 [ออฟผู้นำ-จิตใจ]

เครื่องประดับ: สร้อยเทพอสูรสงคราม ,เครื่องรางเหล็กไหล ,เครื่องรางพันทรัพย์ ,สร้อยนำโชค(เอาไว้กดสกิลฟ้าถล่มแผ่นดินทลาย)
ตะกรุดมหาอาคม ,กำไลข้อเท้าละอองเพลิง [ออฟพลังชีวิต-จิตใจ]

หรืออุปกรณ์ที่บอกว่า "ทุกอาชีพ" หรือเพิ่มHp/Mp-ฟื้นฟูHp/Mp เช่น รองเท้าผ้าฝังบลัดสโตน รองเท้า-ผ้าคลุมพื้นฐาน เป็นต้น

[สเต็ป กดสกิลร่างนักปราชญ์ >เสาคลื่นพลังเวท>ร่างนักปราชญ์ >ร่างผู้พิทักษ์>ผนึกเสาสถิตร่างใส่เสาคื่นพลังเวท]

แบบที่2 แบท 1-1
[สเต็ป กดสกิลร่างนักปราชญ์>เสาอาคมศักดิ์สิทธิ์>เสาอาคมลงทัณฑ์>ร่างนักปราชญ์>ร่างผู้พิทักษ์>ผนึกเสาสถิตร่างใส่เสาอาคมลงทัณฑ์>]
สกิลเสาอาคมศักดิ์สิทธิ์ มีเวลา 10 วิ เยอะพอที่จะบัฟสกิลใส่ตัวได้สบายๆ

พอฝ่ายตรงข้ามเข้ามาก็เปิดด้วย [เสาอาคมลงทัณฑ์>ฟ้าถล่มแผ่นดินทลาย เดินช้า3วิ>เสาอาคมแห่งเงา เดินช้า12วิ]
แล้วตามด้วยสเต็ปแรกเหมือนเดิม วนเป็นวงกลมคับ

ปล.หวังว่าคงเอาไปต่อยอดให้ดียิ่งขึ้นไปนะคับ ทุกอาชีพมีแพ้ทางกันเสมอ+สเต็ปและของที่แต่ละคนใส่คับ แพ้ชนะเป็นเรื่องธรรมดาของการแข่งขัน
ผิดพลาดประการณ์ใด ขออภัยไว้นะ ณ ที่นี้ด้วยคับ  g#031

แนวการ อัพสกิลถือว่าใช้ได้ครับ อเนกประสงค์ดี  g#039

oI-POOH-Io

• Newbie
  • *
ยอมเยี่ยมครับ

ใครเล่นสายอื่นมาแชร์การอัพสกิลด้วยนะครับ เผื่อเป็นทางเลือก  #038

ไงหล่ะ

• Newbie
  • *
ทำไมเก็บเข้เขียวจนถึง lv.62 ถ้าเป็นเซิฟสวรรค์ไม่ช้าตายเลยหรอคับ - -"

ส่วนพวกอุปกรณ์ อาวุธ ผมว่าทำอย่างงี้ใครๆก็แนะนำได้นะครับ

เหมือนกับแนะนำว่าอยากจะใส่อะไรก็ใส่ไปเถอะ ออฟแบบนี้พอ

ผมคิดว่าเอาแบบเจาะจงไปเลยดีกว่านะว่าควรใส่อันนี้ ใส่เหตุผลลงไปด้วยก็ดี

มาแนะนำเฉยๆครับ

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • Jr. Member
  • **
ขอขอบคุณข้อมูลดีๆครับพี่

มีประโยชน์กะคนเล่นคนทรงมากครับ ถ้าจะให้ดีน่าจะนำภาพมาประกอบด้วยก็จะสวยงามเลยครับผม

สรุปมีประโยชน์แก้ส่วนรวมมากครับผม g#031 g#031

Vi vi

ทำไมเก็บเข้เขียวจนถึง lv.62 ถ้าเป็นเซิฟสวรรค์ไม่ช้าตายเลยหรอคับ - -"

ส่วนพวกอุปกรณ์ อาวุธ ผมว่าทำอย่างงี้ใครๆก็แนะนำได้นะครับ

เหมือนกับแนะนำว่าอยากจะใส่อะไรก็ใส่ไปเถอะ ออฟแบบนี้พอ

ผมคิดว่าเอาแบบเจาะจงไปเลยดีกว่านะว่าควรใส่อันนี้ ใส่เหตุผลลงไปด้วยก็ดี

มาแนะนำเฉยๆครับ

คือผู้เล่นมีหลายรูปแบบ หลายฐานะ จน พอมีพอกิน รวย ผมเลยแนะนำโดยรวม สำหรับทุกเพศทุกวัยทุกสถานะภาพคับ

ต้องขออภัยไว้ด้วยคับ ที่ไม่ได้เจาะจงไว้เพียงผ่ายใดผ่ายหนึ่ง  g#017

LK

• **
สเต็ปอย่างนี้น่าจะโอเคกว่านะ

ร่างผู้พิทักษ์ > เสาศักสิทธิ์ > รวมร่างเสาศักศิทธิ์ > เข้าประชิดตัว > เสาอัญเชิญเงา > เสาลงทัณ > รวมร่างเสาลงทัณ หรือเสาเงาอย่างใดอย่างนึง (เสาเงาทำให้อีกฝ่ายไม่กล้าโจมตีเราเพราะมันจะทำให้กลายเป็นทำร้ายตัวเองแทน แล้วอัพระดับ 5 จะสะท้อน 200 เปอเซนต์ ถ้า + กับเสาลงทัณ ที่แรงอยู่แล้วก็ ..  g#031)

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥
คนทรง สายชิคิกามิ&เข้าทรงนักล่า

Status:
Int99  Agi99

Skill:
ผู้เรียกใช้ชิคิกามิ ระดับ5
ชิคิกามิจงออกมา ระดับ5
ปิดผนึกชิคิกามิ ระดับ1
ราชันย์แห่งภูติ ระดับ5
คาถาอันเชิญหวนกลับ ระดับ5
มหาเวทอัญเชิญหวนกลับ ระดับ1
เข้าทรงรวมร่างนักปราชญ์ ระดับ1
ชิคิกามิหกวิถี ระดับ1
สัตว์อัญเชิญกัมปนาท ระดับ5
ปิดผนึกชิคิกามิหมู่ ระดับ1
เข้าทรงรวมร่างนักล่า ระดับ1
หอน ระดับ5
ขีดข่วนกระชาก ระดับ5
[สเต็ปนักปราชญ์ กดสกิลร่างนักปราชญ์ > ชิคิกามิหกวิถี > ปิดผนึกชิคิกามิ/มหาเวทย์อัญเชิญกลับ > ชิคิกามิหกวิถี/สเต็ปนักล่า]
[สเต็ปนักล่า กดสกิลร่างนักล่า > รอผอบบัฟต่อเนื่อง > กดสกิวหอน > !!!!!]
ป.ล.ควรหาผอบเพื่มต่อเนื่องสำคัญมากเพราจะทำให้ต่อเนื่องเราตันได้คอมโบกับขีดข่วนกระชาก&หอนได้ดีมากๆ

LK

• **
คนทรง สายชิคิกามิ&เข้าทรงนักล่า

Status:

Skill:
เข้าทรงรวมร่างนักปราชญ์ ระดับ1
หอน ระดับ5
[สเต็ปนักปราชญ์ กดสกิลร่างนักปราชญ์ > ชิคิกามิหกวิถี > ปิดผนึกชิคิกามิ/มหาเวทย์อัญเชิญกลับ > ชิคิกามิหกวิถี/สเต็ปนักล่า]
[สเต็ปนักล่า กดสกิลร่างนักล่า > รอผอบบัฟต่อเนื่อง > กดสกิวหอน > !!!!!]
ป.ล.ควรหาผอบเพื่มต่อเนื่องสำคัญมากเพราจะทำให้ต่อเนื่องเราตันได้คอมโบกับขีดข่วนกระชาก&หอนได้ดีมากๆ
กำ ผมเพิ่งรู้ว่าแบท 1-1 เปิดผอบได้ด้วย แม่โจ้  g#008 g#001

Sima-Yi

Status:

Skill:
หอน ระดับ5

แล้วถ้าจุติ 6 ลงสเตตัสแบบไหน เป็นแนวการอัพสกิลที่ไม่เลวเลยทีเดียว  g#039

Techies

• Don't run! We're your friend! ♥

Status:

Skill:
หอน ระดับ5
กำ ผมเพิ่งรู้ว่าแบท 1-1 เปิดผอบได้ด้วย แม่โจ้  g#008 g#001
อย่าใจร้อนสิครับสเต็ปนี้สำหรับเก็เลเวลถ้าจะPVPควรไช้เเต่ชิคิกามิจะดีกว่าเเต่ถ้าอยากเล่นนักล่าก็ควรเรียนกรงเล็บกระชากไส้เเทนหอนครับ g#031

เอาความรู้ มาแบ่ง ปัน พวก ดัดดาร อยู่ กับสิ่งเก่าๆ หน่อย
แต่ไม่รู้ มันจะรู้ เรื่อง กันไหม

ปล.หัดด่า คนเป็นตั้งแต่เมื่อไหร่ เนื่ย  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555