GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ! กฎระเบียบการแจ้งแฮค และบทลงโทษผู้กระทำผิดกรณีแฮค

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
แต่กรณีของ InW_Sura คือ โพสอีเมล์ไว้ที่กระทู้ โพสยังไงก็ได้รางวัล
ซึ่งทีมงานเป็นฝ่ายให้ทิ้งอีเมล์ไว้ในกระทู้ InW_Sura ก็เลยงานเข้าแล้วก็ไอเทมสูญเปล่า
ต่อไปถ้าทีมงานให้โพสแบบนั้นอีก ก็เตือนๆกันว่าโพสเลยค่ะ ไม่คุ้ม ไอเทมหายทั้งตัว แลกกับโค้ดฮึดสู้(เช่า) ไม่กี่วัน

กิจกรรมนั้นรู้สึกว่าทีมงานจะให้โพสอะไรก็ได้ ซึ่งทีมงานจะ PM ของรางวัลไปให้นะครับ ไม่ได้ให้ลงอีเมลไว้แต่อย่างใด

bird

• **
เข้าใจทางทีมงานผมก็เป็นคนหนึ่งที่โดนแฮค
แต่ก็ยังอยากได้ของที่อยู่ในตัวละครคืนมาอยู่ดี

firstalonely

• **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
แต่กรณีของ InW_Sura คือ โพสอีเมล์ไว้ที่กระทู้ โพสยังไงก็ได้รางวัล
ซึ่งทีมงานเป็นฝ่ายให้ทิ้งอีเมล์ไว้ในกระทู้ InW_Sura ก็เลยงานเข้าแล้วก็ไอเทมสูญเปล่า
ต่อไปถ้าทีมงานให้โพสแบบนั้นอีก ก็เตือนๆกันว่าโพสเลยค่ะ ไม่คุ้ม ไอเทมหายทั้งตัว แลกกับโค้ดฮึดสู้(เช่า) ไม่กี่วัน

กิจกรรมนั้นรู้สึกว่าทีมงานจะให้โพสอะไรก็ได้ ซึ่งทีมงานจะ PM ของรางวัลไปให้นะครับ ไม่ได้ให้ลงอีเมลไว้แต่อย่างใด

แบบนี้ป่าวค่ะ ที่บอกไม่ให้โพสอีเมล์ไรเลย เฟิร์สพูดอะไรถ้าไม่มีหลักฐานหรอกค่ะ
สงสัยพวกเราหลายๆคนคงหลงไปโพสในเว็บเกมส์อสุราเถื่อนมั้งค่ะ

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

bird

• **
เท่าที่ดูนายคนที่แฮคชื่อ ฟรัง อีกแล้ว
ผมก็โดนมันแฮคอยู่
ทั้งหกไอดี
ตอนนี้ก็ไม่ได้เล่นเกมมาร่วม10วันแล้ว
เสียผลประโยชน์มาก
กำไร4วง แรเทร95อีก คดีกะยังไม่จบตอนนี้มาราชการต่างประเทศอยู่กลับวันที่25
กลับไปคงตามเรื่องต่อ รู้สึกว่าคนชื่อฟรังนี้แฮคมาหลายคนแล้ว
รอหน่อยนะเดวเราคงมีโอกาศได้เจอกันนะนายฟรัง
 g#013 g#013 g#013

• **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
เล่นตอนแรกๆก็ไม่ค่อยโดนแฮคอะไรกันหรอกค่ะ หลังจากไปโพสกระทู้นั้นคนก็โดนแฮคกันบานเลย
ไม่เอะใจบ้างเหรอค่ะ หากมีคดีแฮคแจ้งเข้าไปเยอะๆ หลังจากที่มีกระทู้นั้นเกิดขึ้น
แต่ก็ไม่รู้จะไปโทษใคร โทษทีมงานก็ไม่รับอยู่แล้ว ต้องโทษตัวพวกเราเองที่โง่ไปโพสกันเอง
คนที่โดนแฮคกันไปก็ลองเช็คกันเองนะค่ะ ว่าเคยไปโพสในกระทู้ดังกล่าวหรือเปล่า ถ้าเคยก็นั่นล่ะต้นเหตุ
ผู้เล่นตัวละคร InW_Sura เองก็เช่นกัน หลงไปโพสโดยคาดไม่ถึง ทีมงานให้โพสก็โพสไป
แล้วสุดท้ายโดนแฮคก็สูญเปล่า เล่นมาเป็นชาติ เป็นหัวหน้าสมาคมมา2-3ปี เล่นตั้งแต่เป็นโปรเจ็ควัน
 ต้องเลิกเล่น จบเห่เพราะกระทู้นั้นกระทู้เดียว เสียทั้งไอเทม ทั้งความรู้สึก และ เสื่อมศรัทธากับเกมส์
คุ้มแล้วใช่ไหม? ถูกต้องแล้วใช่ไหมค่ะ?

bird

• **
เล่นตอนแรกๆก็ไม่ค่อยโดนแฮคอะไรกันหรอกค่ะ หลังจากไปโพสกระทู้นั้นคนก็โดนแฮคกันบานเลย
ไม่เอะใจบ้างเหรอค่ะ หากมีคดีแฮคแจ้งเข้าไปเยอะๆ หลังจากที่มีกระทู้นั้นเกิดขึ้น
แต่ก็ไม่รู้จะไปโทษใคร โทษทีมงานก็ไม่รับอยู่แล้ว ต้องโทษตัวพวกเราเองที่โง่ไปโพสกันเอง
คนที่โดนแฮคกันไปก็ลองเช็คกันเองนะค่ะ ว่าเคยไปโพสในกระทู้ดังกล่าวหรือเปล่า ถ้าเคยก็นั่นล่ะต้นเหตุ
ผู้เล่นตัวละคร InW_Sura เองก็เช่นกัน หลงไปโพสโดยคาดไม่ถึง ทีมงานให้โพสก็โพสไป
แล้วสุดท้ายโดนแฮคก็สูญเปล่า เล่นมาเป็นชาติ เป็นหัวหน้าสมาคมมา2-3ปี เล่นตั้งแต่เป็นโปรเจ็ควัน
 ต้องเลิกเล่น จบเห่เพราะกระทู้นั้นกระทู้เดียว เสียทั้งไอเทม ทั้งความรู้สึก และ เสื่อมศรัทธากับเกมส์
คุ้มแล้วใช่ไหม? ถูกต้องแล้วใช่ไหมค่ะ?
ครับผมเข้าใจดี
ตัวผมกะเพิ่งโดนไปไม่ถึง10วันแล้วก็เป็นหัวหน้าสมาคมเหมือนกัน
มันไล่คนออกยึดสมาคมไปแล้วก็ยุบสมาคมไปแล้ว
แต่ทีมงานกู้สมาคมกลับมาไม่ได้
ส่วนของในตัวกำลังดำเนินการไม่รู้ว่าจะได้คืนไหม
หมดกำลังใจในการเล่นเหมือนกัน
ที่สร้างมานานหมด

• **
ครับผมเข้าใจดี
ตัวผมกะเพิ่งโดนไปไม่ถึง10วันแล้วก็เป็นหัวหน้าสมาคมเหมือนกัน
มันไล่คนออกยึดสมาคมไปแล้วก็ยุบสมาคมไปแล้ว
แต่ทีมงานกู้สมาคมกลับมาไม่ได้
ส่วนของในตัวกำลังดำเนินการไม่รู้ว่าจะได้คืนไหม
หมดกำลังใจในการเล่นเหมือนกัน
ที่สร้างมานานหมด

ตัวผู้เล่น InW_Sura ก็ตัดใจที่จะเลิกเล่นเกมส์นี้อยู่แล้ว เพราะเสื่อมศรัทธากับเกมส์นี้
เฟิร์สไม่ได้เป็นคนที่ถูกแฮคหรอกค่ะและก็ไม่อยากเป็นผู้ที่ถูกแฮคเป็นรายต่อไป เฟิร์สถึงออกมาดราม่าเรียกร้องความเป็นธรรมบ่อยๆ จนทีมงานเบื่อขี้หน้าแล้วมั้ง
เห็นข้อมูลและความคืบหน้ามาตลอด ก็ทนไม่ได้อย่างที่ผู้เล่นเกมส์คนหนึ่งบอกว่า
ทีมงานไม่ยอมผิดอะไรสักอย่าง โยนความผิดให้ผู้เล่นอยู่ฝ่ายเดียว ก็ต้องออกมาดราม่าหน่อย เพราะมีหลักฐานจริงๆ
เฟิร์สไม่ใช่คนที่พูดอะไรเลื่อนลอย หรือแค่โทษฝ่ายนั้นฝ่ายนี้อยู่ฝ่ายเดียว
ปล.ก็เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายแหละค่ะ เห็นใจทุกฝ่ายไม่ได้เข้าข้างฝ่ายใดฝ่านหนึ่ง แค่อะไรผิดก็ว่าไปตามผิด ตามหลักฐานที่มีหน่อย

`the soldier.

• Full Member
3. กรณีการแจ้งแฮคเพื่อขอรับคืนไอเทม ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการรับทำเฉพาะตัวละครที่มี บัฟเด็กเส้นขั้นเทพ 30 วัน (มีจำนวนวันเหลืออยู่)เท่านั้น โดยนับจากวันที่แจ้งเรื่องและทีมงานเข้าไปตรวจสอบ

เพื่ออะไร

ช่วยชี้แจงด้วย

คนเดือดร้อน

ยังจะหากินกันอีกหรอ

คือตรูโดนแฮคปั้ป

ต้องกดเด็กเส้นเลยซินะ

หรือนี้คือค่าจ้างในการทำงาน

โอนเงินเข้าเลขที่บัญชีไปเลยดีไหม

ชื่อบัญชี หนูอยากแจ้งแฮค

เซ็งฉิบ เกมคนไทยนี้

ทำอะไรต้องมีแอบแฝงประจำ

เลือกปฎิบัติ ตัวขายของ แร เต็มร้านโดนแฮคจบข่าวครับ

woon_cry

ลายเซ็นนายทำค้างตลอด  woon_cry

ผิดพลาดอะไรขออภัยด้วยครับ g#033
ก็เข้าใจนะว่ามันค่อนข้างยากที่จะตามไอเทมกลับคืนมา แต่ในกรณีที่ผมจะยกตัวอย่างนี้ลองคิดหน่อยและกันนะครับ
ถ้ามีคนจุ6ซักคนนึงแน่นอนว่าต้องเติมเงินไปเยอะ หรือคนเล่นมานานแ้ล้วก็เติมไปเยอะเช่นกัน แล้ววันหนึ่ง
ไอดีโดนแฮคขึ้นมาแต่ไม่ได้เปิดเส้นไว้ ก็ไม่ได้รับความช่วยเหลือ คนๆนั้นเติมเงินมาทั้งหมดที่เล่นก็สูญเปล่าสิครับ
คนที่เล่นมาตั้งแตต่บท2 บท3 ที่เติมมาเรื่อยๆจนถึงทุกวันนี้ไม่ต่ำกว่า 2หมื่นแน่นอน
อยากถามว่าที่เติมมาทั้งหมดในเกมที่เล่นมายังไม่พอสำหรับทีมงานอีกเหรอ??   

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
ไม่จำเป็นต้องแอบแฝงใดๆ ครับ ทำอะไรมีที่มาที่ไปโปร่งใส
สาเหตุที่ต้องบริการเฉพาะตัวละครที่มีเด็กเส้นขั้นเทพ 30 วัน มีอยู่หลายประการ

1. การรับคืนไอเทม ถือเป็นงานที่เพิ่มขึ้น ต้องใช้ทั้งแรงคน และเวลา แน่นอนว่าทุกอย่างที่เพิ่มมาต้องมีค่าใช้จ่าย พูดง่ายๆ ว่าผมต้องเพิ่มคนเพื่อมาดูแลเรื่องนี้ให้เพื่อนๆ ครับ
2. เกมนี้เป็นเกมฟรีไม่เก็บแอรไทม์ครับ ไม่ว่าจะเกมไทยหรือเทศ มาตรฐานเดียวกันคือ เน้นเซอร์วิสเฉพาะลูกค้าก่อน ถ้าต้องซัพพอร์ตทุกคน บอกคำเดียวว่า "งานเข้า"
3. หากไม่ต้องการไอเทมคืน ก็ไม่จำเป็นต้องมีเด็กเส้นขั้นเทพครับ ที่ต้องเน้นให้มีก็เพื่อที่จะยืนยันว่า ตัวละครนี้เป็นตัวละครหลักที่มีเหตุจำเป็นต้องขอคืนไอเทมจริงๆ คิดถึงกรณีที่บางคนมีตัวละครเกินกว่า 3 ตัวใน 1 ไอดี ถ้าไม่มีข้อจำกัดนี้ นั่นหมายความว่าทีมงานต้องตามคืนทุกตัวละคร แบบนั้นก็ "งานงอก" แน่นอนครับ
4. บัฟเด็กเส้นขั้นเทพ ผมไม่ได้บังคับว่าต้องเหลือจำนวนเต็ม 30 วัน หรือต้องซื้อโดยใช้ Sole เท่านั้น ผู้เล่นยังสามารถใช้เงินบิลล่าซื้อตามตลาดได้ด้วย ซึ่งในจุดนี้ผมคิดว่า ใครที่ใช้เด็กเส้นขั้นเทพ ก็ถือว่าเป็นลูกค้าที่สนับสนุน อุดหนุนบริษัท การรับทำแฮคและตามของคืน "ถือเป็นบริการหลังการขาย" เท่านั้นเองครับ

สรุปที่อธิบายมายึดยาว

น้ำท่วมทุ่งก็คือ

ค่าจ้างในการนำไอเทมคืน จบ

(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>

• **
  • *~Ca$p€r~*,, if it wasn’t for you :)
พอจะเข้าใจเรื่องกดเส้น แต่บางทีเราก็ไม่กดเพราะไม่เวลมาชาติเศษละ
แบบนี้ก็ต้องกดตลอดสินะ-*-
ถ้าไม่กดหักเงินโซลในตัวไปตามราคาเส้น เมื่อมีกรณีแจ้งแฮคเข้ามา บลาๆได้หรอ
จ่ายค่าแจ้งยังสะดวกกว่าอีก
ก็เข้าใจว่าธุรกิจต้องอาศัยเงิน เราไม่mindเรื่องเงิน แต่บางทีก็ไม่ได้กดตลอด= =
หรือต้องอ่านอนาคตออก กรี๊ดพรุ่งนี้จะโดนแฮคกดเส้นก่อนเร้ว~~
อย่างเรปบนๆว่า. ที่ผ่านมาบางคนเติมมาก้เยอะเป็นหมื่นอ่ะ

เอาเถอะค่ะ เปิดรับแจ้งก้ดีแล้ว g#004สู้ๆค่ะ

Do you understand, who I am?
Do you wanna know?

I'm a goddess on my knees ;b

(´Д`)ノ oOo.o.O <ซูริ>

• **
  • *~Ca$p€r~*,, if it wasn’t for you :)
ใครแฮคหนู ถ้าเส้นหมด กดให้ทีนะคะ woon_love

Do you understand, who I am?
Do you wanna know?

I'm a goddess on my knees ;b

อาจารย์ ยุ่น

• **
พอจะเข้าใจเรื่องกดเส้น แต่บางทีเราก็ไม่กดเพราะไม่เวลมาชาติเศษละ
แบบนี้ก็ต้องกดตลอดสินะ-*-
ถ้าไม่กดหักเงินโซลในตัวไปตามราคาเส้น เมื่อมีกรณีแจ้งแฮคเข้ามา บลาๆได้หรอ
จ่ายค่าแจ้งยังสะดวกกว่าอีก
ก็เข้าใจว่าธุรกิจต้องอาศัยเงิน เราไม่mindเรื่องเงิน แต่บางทีก็ไม่ได้กดตลอด= =
หรือต้องอ่านอนาคตออก กรี๊ดพรุ่งนี้จะโดนแฮคกดเส้นก่อนเร้ว~~
อย่างเรปบนๆว่า. ที่ผ่านมาบางคนเติมมาก้เยอะเป็นหมื่นอ่ะ

เอาเถอะค่ะ เปิดรับแจ้งก้ดีแล้ว g#004สู้ๆค่ะ

โดนแฮ็คแล้วค่อยมากดก็ได้นี่ครับ ถ้าปกติไม่ได้ใช้อยู่ ถ้าไม่โดนก็ไม่ต้องกด
แล้วที่แนะนำให้โอนเงินอะไรนั่น ประเด็นคือผมไม่ได้ต้องการเงินค่าทำคดีแฮค
แต่หลักๆ คือ ต้องการซัพพอร์ตลูกค้าก่อนเท่านั้น เป็นบริการหลังการขายครับ
ที่สำคัญวิธีโอนเงินที่ท่าน @r แนะนำมานั้น ไม่ได้มีประโยชน์ต่อเพื่อนๆ เลยนะครับ
แทนที่จะกดเด็กเส้นโดยใช้บิลล่ามาได้ ไม่ต้องเสียเงินเติม Sole
หรือมีบัีฟเด็กเส้นที่กดใช้ไว้เหลืออยู่ กลับต้องมาโอนเงินอีก เสีย 2 ต่อ แท้ๆ

เสนอความคิดเห็นอะไรก็แล้วแต่ ขอให้เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมบ้างก็ดีครับ อย่าประชดแค่ให้สะใจตรูก็พอ

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
กดบัพเส้นหนึ่งวันได้ไหมครับ(หมดเวลาก่อนเช็คพอดี) #038
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing