GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สกิลเทรจะเปลี่่ยนชัวร์ใช่ไหม(GMช่วยมาตอบทีครับ)

•Insomnia' •

• Full Member
  • un' :)
ก็สมควรแล้วนี่ครับ เทรนักล่าสมบัติไม่ใช่หรอ จะไปตีคนหาหอกอะไรครับ ถ้าอยากตีคนไปเล่นชีพอื่น หรือรักเทรจริงๆก็เล่นต่อไปมันก็ไม่ได้ต่างอะไำรจากเดิมเลย แค่เข้ามาใกล้คำว่านักล่าสมบัติอีกหน่อยแค่นั้นเอง
อ้าวแล้วพระอะ เครลิคมันซัพพอร์ตไม่ใช่หรอคะ ทำไมเทรส่วนมากยังตีไม่ตายเลย

นักล่าสมบัติก็ต้องใช้ความสามารถในการฆ่า จะให้ใส่มีดตีทีละ 5พันไปตีบอสตุบๆๆๆอะหรอ

ทำไมพวกนี้อ่อนเองแล้วชอบมาโวยวายกันว้าาา ไม่เข้าใจจริงๆ g#015

อย่าดึงพระไปเกี่ยวเลยค่ะ
พระที่ทนเทรไหวมันไม่ใช่ทุกคน
พูดเหมือนพระเก่งเหลือเกิน เราก็เล่นพระ แต่เราว่าพระไม่ได้สู้เทรได้ง่ายๆ

VR_1

• Jr. Member
  • **
#038  การปรับสกิลเทรในสายตาผมถือว่า "สมดุลขึ้นครับ(ด้านแบท)แต่แย่ลง(ด้านเวลกับล่าบอส)" ถึงแม้เราจะหยุดเวลาแล้วตีคนอื่นแล้วหาย เวลาที่หยุดทำอะไรได้อีกเยอะ  g#040

1.หยุดแล้ว ออกจากวง ให้เพื่อนมาสอยแทน (หมาป่าล่าเป็นฝูง)

2.หยุดแล้ว บัพให้พร้อม กดผอบ อาหาร เชียร์ ยิงมั๊น !!! (หมาป่าเดี่ยวดาย)

3.หยุดเวลา เดินหนี ปล่อยให้คู่ต่อสู้ติดแหงก แล้วปล่อยตามชะตากรรม  g#037 (แล้วเจอกันใหม่ ~)
...

คำถามต่อมา "หยุดเวลาแล้วตีคน คนที่โดนหยุดเวลาจะหาย" มันทำให้เทรแย่ลงไหม ??   สำหรับความคิดเห็นของผมคือ "แย่ลงนิดเดียว" ครับ
เพราะอาวุธของเทรในขณะนี้  + ผอบและอาหารสาระพัด  ยิงแค่ "หนึ่งหน"  แทบจะเท่ากับ 1 ศพ (เหมือนชิงความไวในการยิงมากกว่าดาเมจล่ะ)
...
คำถามที่สองอันนี้ผมไม่ตอบครับ  แต่อยากจะถามว่า

"ในกรณีที่ผมเล่นอาชีพเบลด  แล้วพุ่งไปผ่าสามจนเทรคนนั้นฟื้นขึ้นมาติดกาลเวลา  ผมจะสามารถหนียังไงครับ ??? (No กดวาป No เรียกเพื่อน)
...

แต่พอมาดูด้านการเวล สกิลนี้ก็ปรับแย่ลงซะแล้ว ตีบอสต่อจากกาลเวลา จะมีประโยชน์อะไรล่ะ !!!!!!!  g#016

g#011  สำหรับผมมีความเห็นว่า  เหมือนเทรล่าบอสทั้งหลายจะลืมหลายๆอาชีพที่ล่าบอสสมัยนั้นซะแล้วล่ะ (มั้ง)

...

ส่วนถ้าปรับอาชีพอื่นให้มาเท่าเทียมเทร อันนี้ผมออกความเห็นไม่ได้ครับ เพราะคิดว่าทุกอาชีพสกิลเหมาะสมแล้ว   g#024

ปล.นี่เป็นความเห็นล้วนๆ  โปรดอย่าว่าเค้า  g#027 (ว่ามาก็ไม่สะท้าน เพราะผมเป็นพวก "มาโซ")

คุณเล่นเบลด คุณมีเกราะซามูไร กดสกิลของเกราะ ให้โครตเทรก็ค่่าคุณไม่ได้คับ

คุณเล่นเทรจิงรึ้เปล่าว่ายิงไม่เข้า ? บอกให้นะ ศรอัศนีบาต ยิงเข้าครับ ไร้ธาติเหมือนเกราะเบรดแหละ แต่เกราะเบรดดิ กดสกิลคลาน<วิถีซามูไร> กดแล้วทำไรไม่ได้ครับนอกจากเดินตามตูดอาชีพอื่นพอให้เวลาสกิลมันหมดเฉยๆ อยากบอกว่าเท่อย่างเดียว แต่ความสามารถนี่เอาหัวแม่เท้าคิดรึเปล่า?  woon_sunny

ศรอัศณีบาตแรงมากครับ เบลดทีเดียวตายเลย ขอโทษเถอะใช้ไรคิด ยิงไม่เข้า เข้าใจความหมายไหมครับ ถ้าถามผมเล่นเทรจิงไหม มาลองซิเซิบ Pk คับ ช่วยคิดนิดนึงถ้ามีสมอง ศรอัศณีบาติไปทำไรได้เลือดลดกี่พันเชี่ยวสกิลดีเลเท่าไหร่ ยิงรัวได้หรอมันทำให้เบลดตายได้เลยหรอ ครับ เห้อ ตอบแบบไร้สาระ

Gabodz

• **
ปรับแบบนี้ถือว่าดีครับ   หยุดเพื่อหนี  และ เตรียมความพร้อม
ผมคนนึงก็เล่นเทร   เซิฟอวตาร
เซิฟอวตาร  อาชีพเทร ถึอว่ามีคนเล่นมากที่สุด 97 %เลยก็ว่าได้ เพราะว่าหยุดเวลานี่แหล่ะ
ทำให้ตายแล้วไม่ตกนรก  ไม่ต้องเสียตังซื้อใบอวตาร  และเกียนได้สบาย

การปรับครั้งนี้ จะทำให้คนไปเล่นอาชีพอื่นกันมากขึ้น
ดีครับ ปรับเลยก็ดีครับ  woon_555 woon_555

NATS

• Newbie
  • *
หลังจากที่เกมนี้พัฒนา c3 เสร็จ ก่เพิ่งสังเ้กตได้ว่า c3 นั้นมีจุดอ่อนในการฝึก ซึ่งผู้เล่นสามารถใช้โปรแกรมช่วยได้ ซึ่งตามหลักนั้นมันไม่ได้เป็นการแฮกเข้าไปในตัวเกมแต่อย่างใด จึงไม่ถือเป็นความผิด... เมื่อผู้เล่นส่วนใหญ่ใช้โปรแกรมช่วย ก่สังเกตได้ว่า c3 ชุดไหนจะสามารถทำเงินได้มากที่สุด จึงออก แรร์ 99 โคดเทพบางชิ้นออกมา เพื่อหวังให้ผู้เล่นหันไปเล่นอาชีพดังกล่าว และตัวผู้เล่นเองนั้นก่หวังเพียงเพื่อสักวันจะได้เป็นเจ้าของแรร์ชิ้นนี้... เมื่ออาชีพนั้นมีจนล้นเซิฟ รายได้จากประกันชีวิตเช่ามาอย่างล้นเหลือ (ในกรณีที่ให้ฝึกอยู่อย่างนั้นไม่ทำอะไร 16ชม.ต่อวัน 8ชม.ที่เหลือตีซะว่าเน็ตหลุดบ้าง เกมตัดเซิฟบ้าง เวลาไม่รู้ตัวเช่น นอนหลับ.. เวลาทำการ 27วันต่อเดือน 3วันที่เหลือให้คิดซะว่า ติดธุระบ้าง พักคอมบ้าง.. ถ้าฝึกตามนี้ 1ตัวละครต้องเช่าประกันชีวิตรายเดือนถึง 2รอบ ถึงจะสามารถมี c3กาล ในประเด็นดังกล่าวเต็ม10 ซึ่งค่อนข้างจะยาวนานกว่า c3 อื่นๆอยู๋) หรือแม้แต่ผู้ที่ซึ่งฝึกจน c3กาล 10 ไปแล้วก่ยังเสียเงินซื้อประกันเช่าอยู่ดี เพราะ ควาสามารถของ c3กาล นั้นเอื้ออำนวยต่อการล่าสมบัติกับบอสซะเหลือเกิน ถึงแม้ว่าบางคนอาจไม่ค่อยมีเวลา แต่บางทีอาจมาเล่นทุกคืนวันศุกร์ ซื้อประกันเช่า 1วัน เพื่อใช้แค่ 1ชม. เชื่อเหลือเกินว่ามี

เมื่อกอบโกยมาได้ถึงจุดอิ่มตัว หรือก่คือ เทรส่วนใหญ่นั้นสำเร็จ c3กาล ซะส่วนใหญ่แล้ว (หมายถึงกินเงินจากผู้ที่ซื้อประกันเช่ารายเดือนมาอย่างเต็มที่ จะมานั่งเก็บเงินจากเพียงแค่ประกัน 1 วัน มันก่จิบๆ) จนตอนนี้ก่เหลือส่วนน้อยแล้วที่ยังฝึกกันอยู่ ก่จะหักดิบ ถอนรากถอนโคนเทรกันไปเลยทีเดียว เพราะอาจจะคิดว่า พวกเทรพวกนี้คือพวกทุ่มทุน เดียวมีอะไรดีๆเก่งๆ ประยุกแต่ละอาชีพให้ลุยเดียวได้ ก่จะหันไปเล่นอาชีพใหม่กัน ก่ได้เงินจากยารีอีก... ทั้งหมดเป็นเพียงข้อสันนิฐาน ผิดพลาดประการใดขออภัย

~ป๊าของตัวเล็ก+

• **
  • ขำอ่ะ ใหญ่แต่นม แต่สมองนิดเดียว
หลังจากที่เกมนี้พัฒนา c3 เสร็จ ก่เพิ่งสังเ้กตได้ว่า c3 นั้นมีจุดอ่อนในการฝึก ซึ่งผู้เล่นสามารถใช้โปรแกรมช่วยได้ ซึ่งตามหลักนั้นมันไม่ได้เป็นการแฮกเข้าไปในตัวเกมแต่อย่างใด จึงไม่ถือเป็นความผิด... เมื่อผู้เล่นส่วนใหญ่ใช้โปรแกรมช่วย ก่สังเกตได้ว่า c3 ชุดไหนจะสามารถทำเงินได้มากที่สุด จึงออก แรร์ 99 โคดเทพบางชิ้นออกมา เพื่อหวังให้ผู้เล่นหันไปเล่นอาชีพดังกล่าว และตัวผู้เล่นเองนั้นก่หวังเพียงเพื่อสักวันจะได้เป็นเจ้าของแรร์ชิ้นนี้... เมื่ออาชีพนั้นมีจนล้นเซิฟ รายได้จากประกันชีวิตเช่ามาอย่างล้นเหลือ (ในกรณีที่ให้ฝึกอยู่อย่างนั้นไม่ทำอะไร 16ชม.ต่อวัน 8ชม.ที่เหลือตีซะว่าเน็ตหลุดบ้าง เกมตัดเซิฟบ้าง เวลาไม่รู้ตัวเช่น นอนหลับ.. เวลาทำการ 27วันต่อเดือน 3วันที่เหลือให้คิดซะว่า ติดธุระบ้าง พักคอมบ้าง.. ถ้าฝึกตามนี้ 1ตัวละครต้องเช่าประกันชีวิตรายเดือนถึง 2รอบ ถึงจะสามารถมี c3กาล ในประเด็นดังกล่าวเต็ม10 ซึ่งค่อนข้างจะยาวนานกว่า c3 อื่นๆอยู๋) หรือแม้แต่ผู้ที่ซึ่งฝึกจน c3กาล 10 ไปแล้วก่ยังเสียเงินซื้อประกันเช่าอยู่ดี เพราะ ควาสามารถของ c3กาล นั้นเอื้ออำนวยต่อการล่าสมบัติกับบอสซะเหลือเกิน ถึงแม้ว่าบางคนอาจไม่ค่อยมีเวลา แต่บางทีอาจมาเล่นทุกคืนวันศุกร์ ซื้อประกันเช่า 1วัน เพื่อใช้แค่ 1ชม. เชื่อเหลือเกินว่ามี

เมื่อกอบโกยมาได้ถึงจุดอิ่มตัว หรือก่คือ เทรส่วนใหญ่นั้นสำเร็จ c3กาล ซะส่วนใหญ่แล้ว (หมายถึงกินเงินจากผู้ที่ซื้อประกันเช่ารายเดือนมาอย่างเต็มที่ จะมานั่งเก็บเงินจากเพียงแค่ประกัน 1 วัน มันก่จิบๆ) จนตอนนี้ก่เหลือส่วนน้อยแล้วที่ยังฝึกกันอยู่ ก่จะหักดิบ ถอนรากถอนโคนเทรกันไปเลยทีเดียว เพราะอาจจะคิดว่า พวกเทรพวกนี้คือพวกทุ่มทุน เดียวมีอะไรดีๆเก่งๆ ประยุกแต่ละอาชีพให้ลุยเดียวได้ ก่จะหันไปเล่นอาชีพใหม่กัน ก่ได้เงินจากยารีอีก... ทั้งหมดเป็นเพียงข้อสันนิฐาน ผิดพลาดประการใดขออภัย

อันนี้เห็นด้วยนะ ยิ่งเซิฟ PK ยิ่งแย่เลย ปรับตอนต้นปีว่าจุ 6 เพิ่มดรอป 300 หน่วย
คนแห่ไปเล่นเทรกันเต็ม จนดราม่าทั้งเรื่องของล้นตลาด จีเอ็มก็ไม่ใส่ใจ บอกว่าที่ทำเป็นแค่การทดสอบ
ยังไม่ใช่บทสรุปที่แน่นอน ถามหน่อยทดสอบพ่องมันจะครบปีละ ตอนนี้เป็นไงของแพงๆกลายเป็นขยะหมด
ไอ้พวกจุ 6 เมื่อก่อนอาชีพอื่นหันมารีมาเล่นเทรกันหมด แล้วตอนนี้จะมาหักดิบกันโดยปรับลดความสามารถซี 3 ของเทรอีก
จะทำยอดยารีอีกหรือไง อ่อ ประจวบเหมาะกับโปรยารีตอนนี้เลยนะ ขอสำรากในความคิดแบบนี้หน่อยเหอะ
ถ้าทำจริง คนยิ่งจะหายไปจากเกมเรื่อยๆเพราะความงี่เง่าแบบนี้แหล่ะ

ได้เวลาอิแถก ปลดประจำการแว้ววววว

--SoDaZa--

• **

เห็นด้วยที่สุดเลยครับ เพราะจู่ๆเทรก็เทพขึ้นมาอย่างไม่คาดคิด(เทพเกินไป) วึ่งต่อไปก้ไม่รู้จะเอาอาชีพอะไรมาเล่น

แล้วอีกอย่างเกมนี้ทำให้คนยึดติดครับ ยิ่งมีเงินในเกมมาก จุติระดับ6ทุกตัวละคร ของแรร์ในตัว และอื่นๆที่ทำให้คนหลงไหลในสิ่งเหล่านี้

ทำให้เลิกเล่นเกมนี้ไม่ได้ ทั้งๆที่รู้ว่า ทีมงานเอื้อประโยชนืให้กับอาชีพใดอาชีพหนึ่งเป็นระยะๆ เนี่ยแหละครับเกมคนไทย เกมที่สั่ง(ไม่)ได้

CacAloz

การปรับเปลี่ยนสมดุลของอาชีพทางทีมงานไม่ได้นำเรื่องการตลาดมาเป็นองค์ประกอบนะครับ เพราะการจะทำในส่วนของการตลอดเราก็มีการจัดโปรโมชั่นอยู่ตลอดนะครับ แล้วทำไมทีมงานต้องมานั้งคิดให้ปวดหัวแบบที่ผู้เล่นได้อธิบายมา เพราะการซื้อของโซลเพื่ออำนวยความสะดวกของผู้เล่นนั้น เป็นการตัดสินใจซื้อด้วยตัวท่านเองนะครับ

กายใจให้เบลด

• Newbie
  • *
หยุดเวลาเป็นสกิลที่เอาเปรียบอาชีพอิ่นด้วยกันตั้งแต่ต้นแล้วคับ ไม่งั้นคงไม่มีเทรล้นเกมยังงี้หรอก ของบอสก็ล้นตลาด
บิลล่าก็สะพัด ผมเห็นด้วยคับที่ปรับสกิลหยุดเวลา เพราะเทรสบายจนเคยตัวแล้ว ทั้งล่าบอส ทั้งแบท
C3 บอกฝึกยากหรอคับ เราว่ามังกรพิโรธฝึกยากกว่าคับ ออนทั้งวัน-คืน,พักคอม,หลุด กว่าจะ 10 ก็ 4-5 เดือน
เราฝึกเทรเราหยุด 10 ไม่ถึง 2 เดือน เราชอบเบลด แต่เล่นเทร คงต้องถึงเวลาเก็บเทรเข้ากรุมั่งแล้วน่ะ

Yo_Daddy

• **
ให้ขยันปรับไปเหอะ เดี๋ยวบริษัทจะไม่มีเงินมาจ้างพวกปรับเกมส์นี่ละ มีคนโวยหน่อยแสนรู้ทำเปนปรับ แถมดูๆส่วนมากมีแต่พวกแพ้เทรทั้งนั้นแหละ เกบกดมากเหรอ? ถ้าเอาลงสวรรค์มะไหร่เปนเรื่องคับ อยู่ดีๆมาปรับกันแบบนี้ ปรับของมันยังไม่พอ ปรับซี3อีก เดี๋ยวก็ยาวคับ

ขอมอบสามคำให้คับ " แถ ไป เรื่อย "  g#020

CacAloz

ให้ขยันปรับไปเหอะ เดี๋ยวบริษัทจะไม่มีเงินมาจ้างพวกปรับเกมส์นี่ละ มีคนโวยหน่อยแสนรู้ทำเปนปรับ แถมดูๆส่วนมากมีแต่พวกแพ้เทรทั้งนั้นแหละ เกบกดมากเหรอ? ถ้าเอาลงสวรรค์มะไหร่เปนเรื่องคับ อยู่ดีๆมาปรับกันแบบนี้ ปรับของมันยังไม่พอ ปรับซี3อีก เดี๋ยวก็ยาวคับ

ขอมอบสามคำให้คับ " แถ ไป เรื่อย "  g#020

ผมก็ได้ตอบไปแล้วนะครับ ทางทีมงานไม่ได้ปรับเปลี่ยนอะไรตามกระแสหรือผู้เล่นมาโวยให้ปรับ ผู้เล่นสามารถโวยได้ครับทุกสกิลทุกอาชีพ แต่ทางทีมงานก็ต้องดูรายละเอียดโดยรวมอีกทีว่ามันจริงหรือไม่จริง ปกติก็มีกระทู้โวยทุกอาชีพอยู่แล้วนะครับ และการปรับเปลี่ยนแบบนี้เป็นเรื่องใหญ่ครับ เราทราบดีและทางทีมงานก็มีให้ผู้เล่นได้ทดสอบกันก่อนที่เซิร์ฟเวอร์นรกนะครับ และเราจะมีประกาศให้ทราบอย่างเป็นทางการก่อนแน่นอนครับ

ปล. ประเด็นนี้ก็ต้องมี คนเห็นด้วย และ คนที่ไม่เห็นด้วย แน่นอนครับ รับฟังทุกความเห็น

เดี๋ยวก็ปรับแบบเบอระเบิดอะครับ

แล้วเทรคนก็จะเลิกเล่นไปแบบเบอระเบิด

g#046 อย่าลืมแจกยารีอาชีพ เวลไม่ลด ให้เทรด้วยนะครับ 

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เห็นบางความคิดเห็น มีวิธีการเล่นให้อาชีพเทรดีจัง  น่าจะเอาสมองไปคิดวิธีการเล่นของอาชีพตัวเอง
ไปพัฒนาอาชีพตัวเอง ให้มันมีปัญญาสู้อาชีพอื่นได้ ไม่ต้องคอยมาให้เขาปรับนู่นนี่นั่น

คนเล่นบางคนก็ดี๊ดี ถึงเล่นอาชีพไหนก็แล้วแต่ แต่สมองก็คิดหาเทคนิคต่อสู้กับสิ่งที่มีอยู่ได้ สงสัยบ้านให้กินนมวัว
คนเล่นบางอาชีพ บ้านคงให้กินนมควาย ถนัดใช้แต่แรงงาน กำลัง แต่หาเทคนิคสู้ของตัวเองไม่เป็น
พอสู้ๆไม่ได้ก็ออกมาโวย เห็นด้วยกับการปรับอาชีพอื่นงั้นงี้
พอเขาปรับอาชีพตัวเองมั้งก็แต๋วแตก ไฟลนก้นต้องออกมาร้องจ๊ากเหมือนกันนั่นล่ะ

ถามว่ามีความเห็นเรื่องแนวทางปรับไหมล่ะ ตอบเลยไม่มี เพราะก็ไม่เห็นสมควรที่มันต้องปรับ
ซี3ไม่ใช่กระพริบตาทีเดียวแล้วเต็ม10
ก็ลงทุน ลงแรง ไม่ใช่ทุกคนที่มาเล่นเทรแล้วจะรอด จะเวิร์ค จู่ๆให้นับ1ใหม่

หยุดเวลาใช่ว่าจะสอยได้ทุกอาชีพ เจอสกิลเกราะซามูไร เกราะแรร์แอส95 เจอวิซาร์ดใส่โล่
ยิงซี3พาลาดังแกร๊งๆ เจอเบอเลือดเกือบแสน นี่เขาเรียกแพ้ทาง

แล้วที่บอกเทรควรไปล่าสมบัติไม่ใช่มาฆ่าคน ก็ให้พระไปสวดมนต์ในวัดเลยไหม วัดก็มีแล้ว
อาชีพเซนจูเรี่ยนหรือทหารคงต้องทำแมพใหม่ แมพ3จังหวัดชายแดนภาคใต้ให้มันคอยลาดตะเวนอย่างเดียว 

CacAloz

เดี๋ยวก็ปรับแบบเบอระเบิดอะครับ

แล้วเทรคนก็จะเลิกเล่นไปแบบเบอระเบิด

g#046 อย่าลืมแจกยารีอาชีพ เวลไม่ลด ให้เทรด้วยนะครับ

ทำยังกะทางทีมงานปรับให้ "เทรไม่สามารถใช้สกิลได้ " เลย   g#019 อยากทำอยู่นะ อิอิ แต่เหตุผลเสนอไม่เพียงพอ อ๊ากๆ

-_panda_-

ปรับแบบนี้ก็เห็นด้วยน่ะ ผมคนนึงที่เล่นเทรมานานเหมือนกัน
   แต่ น่าจะใช้ได้กับแค่ศัตรูที่เป็นผู้เล่นเท่านั้น

แต่ถ้าจะให้สมดุลจริงๆ ควรปรับให้เทรเมื่อหยุดเวลาแล้ว ตายรอบที่2 หยุดเวลาจะหายทันที
   เหมือนแสงเทพของพระ สกิลไฟของวิ แบบนี้น่าจะดีกว่าน่ะครับ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

ทำยังกะทางทีมงานปรับให้ "เทรไม่สามารถใช้สกิลได้ " เลย   g#019 อยากทำอยู่นะ อิอิ แต่เหตุผลเสนอไม่เพียงพอ อ๊ากๆ

เราเตือนท่านแล้วให้ดูเรื่องปรับสมดุลอาชีพต่างๆพร้อมทั้งออกอาวุธแรร์ให้ครบเสียก่อน  อันนี้อะไรๆก็ยังไม่ครบ ไม่ลงตัว มาจับปรับเป็นบางชนิด ซึ่งว่ากันตามจริงกรณีของเทรนี้ผมเห็นด้วยกับแนวทางน๊ะ แต่ไม่เห็นว่ามันร้ายแรงอะไรขนาดที่จะต้องมาทำในตอนนี้  และคนอื่นเล่นอยู่ก็มีปัญหากันไปตามสภาพ   มันเป็นข้อขัดแย้งกันที่จะมาทำแบบนี้ตอนนี้   อาชีพนี้ดีเวอร์ อาชีพนี้กาก  ไอ้นั่นดี ไอ้นี่ไม่ดี แต่มาโดนปรับไม่เสมอภาคกัน  คนก็ต้องมองอยู่แล้วละว่าปรับเพราะมีงานรึเปล่า  ผมยังมองแง่นั้นเลย

ผมว่าที่จะปรับอะไรพวกนี้อะ เอาไว้ในนรกสักครึ่งปีจะดีมาก  ทำอาชีพอื่นขึ้นมาพร้อมกันและทดลองไปเลย ได้ไม่ต้องชักไปชักมาครับ คนเล่นงงและตกใจ  นี่ขนาดแค่ทดสอบในนรก ยังไม่ได้ตกลงยืนยันอะไรว่าจะปรับเป็นแบบนั้นจริงๆ  ตื่นตาตื่นใจไปกันใหญ่ 

ป.ล. ส่วนตัวแฝงร่างไปดูมาบ้างแล้ว  ผมว่าแนวนี้ก็ไม่ได้ทำให้เทรกากหรอกครับ แค่ต้องปรับเปลี่ยนเทคนิควิธีการเล่นใหม่เพื่อให้ได้ประสิทธิภาพจากการปรับก็เท่านั้นเอง  แต่ที่ไม่พึงพอใจนักคือเรื่องล่าบอส  น่าจะทำให้ไม่มีผล  แต่คิดว่าคงทำไม่ได้  ถ้ามันยากก็น่าจะเปลี่ยนแนวใหม่น๊ะผมว่า  g#031