GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เซิฟนรกถ้าไม่มีเพื่อน ไม่มีกิลด์ = ไม่ได้เวลใช่มั้ยครับ?

Hot_Get

• Full Member
  • ♫ ~ d►_◄b
ไม่ใช่ ทุกรีผมหาเพื่อนใหม่ผมยังเวลได้เลย ( อย่าเข้าใจผิดตั้งใจจะบอกว่า : ไม่มีใครรู้จักผมผมยังเวลได้เลย )

[R]z.

• เหงาครับ
  • หน้าตาดี พ่อให้มา
ถ้าเวลน้อยกว่าพยายามอยู่หลังครีปครับ ไม่ก้อเข้าป่าไป แล้วถ้ามีการชุมนุมเกิดขึ้นให้รอเลือดแดงแล้วลาสเลยครับ ตามทันแน่นอน

รู้จักอ๊ะบูมสวนกุหลาบนนท์อ่ะ เจอได้ ใครๆก็เรียกผมว่าบูมกลิ่นเปรี้ยว

Fujin

• Jr. Member
  • **
  • It's Freedom
ถ้าเวลน้อยกว่าพยายามอยู่หลังครีปครับ ไม่ก้อเข้าป่าไป แล้วถ้ามีการชุมนุมเกิดขึ้นให้รอเลือดแดงแล้วลาสเลยครับ ตามทันแน่นอน

Asura ไ่ม่ใช่ DotA LoL HoN Chaos ครับ  g#015

X-it 18+

• **
งี้แหล่ะคับ

ธรรมดายังไม่ชินอีกหรอ   บริษัท เน่าใน

ใครสนิทกะจีเอ็ม แม่ง เสกของ แจกของกัน    กะคนปกติ ไม่มีห่าอะไร

มันเป็นความเลื่อมลำ จิงๆ  มันต้องสโลแกน   คนรู้จักจีเอ๊มเท่านั้นที่เทพ

หมีพูห์ไม่ใช่หมูพี♥

• อย่าเเส่.
  • **
  • ชื่อพีพีจำไว้ดีดีนะ.
เฟรนด์ลี่เข้าไว้ TT'  g#012
- เรายังไม่มีกิล มีเพื่อนในลิสไม่กี่คน ยังเวล 86 เเล้วเรย .  g#014
เเฝงตัวมา ''ส่องเฟส'' เเล้วคาบเรื่องกูไป ''นินทา''
คนเเบบนั้น เค้าเรียกว่า ขี้ข้า หรือไม่ก็ ''สุนัข'' ที่เเสนภักดี g#024

จ:Ioาo:ไsมากมาe

• Newbie
  • *
ผม เพิ่งจะหัดเล่น ยังกากอยู่เลย ขอฝากเนื้อฝากบ้องด้วยนะครับ ฮ่าๆๆ

ผมชื่อ ตั้ม นะครับ เล่นตัวละคร ชื่อ Giuseppe. ตัวนี้ ไม่รู้ทำมัย โดนฆ่าตายตลอดเลย ฮ่าๆๆ

OrChidS

ตอนนี้นรกเวลาเปิด ก็มีการคูณทุกอย่างเต็มที่ ของหาง่ายขึ้น
ส่วนเงินก็ไม่ใช่ปัญหาครับ ทำเควสนักล่าที่มีทุกเควส เก็บขยะที่ตกจากมอนมาขาย
เท่านี้ก็มีเงินบิลล่าใช้แล้ว ใครมีโซลมากหน่อย
ก็ห่อเหลืองมาขาย ก็ไม่ว่ากัน
ส่วนเรื่องเพื่อนเรื่องกิลด์ ไม่มีก็ไม่ต้องเดือร้อนครับ
ถ้าเราตั้งใจมาเล่นเพื่อทดสอบ โดนฆ่าตายบ้างก็เป็นเรื่องปกติครับ
ค่อยๆ เล่น ค่อยๆ จับจุด สร้างแนวทางการเล่นของตัวเอง
รับรองเล่นได้สบายใจครับ
ผู้เล่นท่านอื่นที่เขาเล่นเก่ง เพราะเล่นมานาน และหาแนวทางการเล่นเจอ
ส่วนผู้เล่นใหม่ๆ ที่เพิ่ง(หัด)เข้ามาเล่นที่นี่ซึ่งเป็นเซิร์ฟทดสอบ(ทุกอย่าง)
ก็ใจเย็นๆ ครับ เพราะเขาให้เล่นครั้งนึงก็นานเป็นเดือนแล้วค่อยรี
ส่วนผมเล่น ชื่อตัวละครว่าอะไร ไม่ขอบอกครับ
มันเป็นความลับ

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
ตอนนี้นรกเวลาเปิด ก็มีการคูณทุกอย่างเต็มที่ ของหาง่ายขึ้น
ส่วนเงินก็ไม่ใช่ปัญหาครับ ทำเควสนักล่าที่มีทุกเควส เก็บขยะที่ตกจากมอนมาขาย
เท่านี้ก็มีเงินบิลล่าใช้แล้ว ใครมีโซลมากหน่อย
ก็ห่อเหลืองมาขาย ก็ไม่ว่ากัน
ส่วนเรื่องเพื่อนเรื่องกิลด์ ไม่มีก็ไม่ต้องเดือร้อนครับ
ถ้าเราตั้งใจมาเล่นเพื่อทดสอบ โดนฆ่าตายบ้างก็เป็นเรื่องปกติครับ
ค่อยๆ เล่น ค่อยๆ จับจุด สร้างแนวทางการเล่นของตัวเอง
รับรองเล่นได้สบายใจครับ
ผู้เล่นท่านอื่นที่เขาเล่นเก่ง เพราะเล่นมานาน และหาแนวทางการเล่นเจอ
ส่วนผู้เล่นใหม่ๆ ที่เพิ่ง(หัด)เข้ามาเล่นที่นี่ซึ่งเป็นเซิร์ฟทดสอบ(ทุกอย่าง)
ก็ใจเย็นๆ ครับ เพราะเขาให้เล่นครั้งนึงก็นานเป็นเดือนแล้วค่อยรี
ส่วนผมเล่น ชื่อตัวละครว่าอะไร ไม่ขอบอกครับ
มันเป็นความลับ

พูดถูกครับ ได้ใจความดี เล่นมานานมันก็รู้ครับว่าจะมีเพื่อนบ้างไรบ้าง วิธีเก็บเวลไม่ใช่ปัญหาครับ หาเพื่อนสัก3-5คน ดรอป2คน อาหาร1คน เวล2คน ดรอปเซตปราชสิ ไม่ยากเลย
ถ้าเล่นเป็นมันก็ง่าย การเล่นคนเดียวมันก็มีขีดจำกัด แต่เวลาเวลมันไม่ต้องเอามาแชร์ มันก็สบายไปอีกแบบ  g#017[/b]
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

gagcartoon

• Newbie
  • *
เปิด PK เวลอยู่คนเดียว เจอพวกที่มีกิลด์ฆ่า g#004 g#004
เห็นเวลกันเป็นหมู่คณะ เวลอัพเอา ๆ คนที่จุก็ีมีกิลด์กันทั้งนั้น

คือถ้าไม่มีเพื่อนก็เล่นไม่ได้สินะ เซิฟนรก ผมจะจำเอาไว้ woon_yes

นี่ขนาดเล่นนรกยัง บ่น เลย
ถ้าเล่นเซิฟไต้ ไม่ร้องเลยละคับ - -
ใต้ เกรียนเยอะกว่า นรก อีกนะคับ....

NewzaPK

• **
  • พูดมากเลอะเทอะ อย่ามาเยอะ อย่ามาเยอะ
เล่นเซิฟหลักกกันเถอะ นรกไว้ใช้เผื่อจะลองของ ไม่ต้องไปเว๊ลลล  g#031 g#031 g#031 g#031

~♦—Double A—♦~

• Newbie
  • *
เปิด PK เวลอยู่คนเดียว เจอพวกที่มีกิลด์ฆ่า g#004 g#004
เห็นเวลกันเป็นหมู่คณะ เวลอัพเอา ๆ คนที่จุก็ีมีกิลด์กันทั้งนั้น

คือถ้าไม่มีเพื่อนก็เล่นไม่ได้สินะ เซิฟนรก ผมจะจำเอาไว้ woon_yes

ไม่เกี่ยวหรอกครับ ว่าคุณจะมีกิลด์หรือไม่มีกิลด์
ถ้าคุณมีความสามารถที่จะ อัพเลเวล
ดรอปสิ่งของที่นำไปใช้
คุณก็สามารถเทพได้แบบไม่ต้องพึ่งคนอื่นแล้วครับ
การที่คุณจะเทพไม่ใช่ว่้าคุณจะต้อง พึ่งพาคนอื่น
แต่ต้องพยายามด้วยตัวเอง พยายามทำให้สำเร็จครับ

woon_5555 woon_5555 woon_5555

ผิดตลอด แหละเรา ~~~~
T T —๏๏๎๏๏›๏๏- ชอบกินลูกชิ้นปิ้ง woon_5555

~♦—Double A—♦~

• Newbie
  • *
ผม เพิ่งจะหัดเล่น ยังกากอยู่เลย ขอฝากเนื้อฝากบ้องด้วยนะครับ ฮ่าๆๆ

ผมชื่อ ตั้ม นะครับ เล่นตัวละคร ชื่อ Giuseppe. ตัวนี้ ไม่รู้ทำมัย โดนฆ่าตายตลอดเลย ฮ่าๆๆ

มือใหม่แต่เวลโหดกว่าคนอื่น
มือใหม่ แต่เล่นมากี่รี
มือใหม่ แต่เทพเกินไป
มือใหม่ ไม่ใช่ตั้มแล้วหล่ะทุกคน

woon_5555
ผิดตลอด แหละเรา ~~~~
T T —๏๏๎๏๏›๏๏- ชอบกินลูกชิ้นปิ้ง woon_5555

หอยแครง

• **
  • =w=''
้เราก็ไม่มีเพื่อน  g#002
ใครใจดีมาเป็นเพื่อนเราหน่อยสิ g#001

# ป่าวนะฮิฮิฮิ

Fujin

• **
  • It's Freedom

ไม่เกี่ยวหรอกครับ ว่าคุณจะมีกิลด์หรือไม่มีกิลด์
ถ้าคุณมีความสามารถที่จะ อัพเลเวล
ดรอปสิ่งของที่นำไปใช้
คุณก็สามารถเทพได้แบบไม่ต้องพึ่งคนอื่นแล้วครับ
การที่คุณจะเทพไม่ใช่ว่้าคุณจะต้อง พึ่งพาคนอื่น
แต่ต้องพยายามด้วยตัวเอง พยายามทำให้สำเร็จครับ

woon_5555 woon_5555 woon_5555

จะพูดจาสวยหรู ยังไงขออย่าให้เกินจริงครับ เกมประเภทนี้เล่นตัวคนเดียวไม่ได้หรอกครับ ต่อให้รวยโซลแค่ไหนถ้าไม่มีเพื่อนมันก็ไม่เทพ ถึงเทพก็ไม่สนุก แล้วมีกิลด์ยังไงมันก็สบายกว่า ไม่งั้นคุณจะดิ้นรนทำไมในเกมน่ะ หากิลอยู่แต่โดนเค้าเตะออกมาน่ะ .....