GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เเนะนำวิธีการหาเงินเเละการเก็บเลเวล - ตั้งเเต่สร้างตัวยันเวลเเอสเเซสซิน -0-

-BeaterX-

• Jr. Member
  • **
 ก่อนอื่นเลยผมต้องบอกว่านี่น่าจะเป็นกระทู้ที่ 3 - 5 ก็ไม่รุ้ที่เเลดูมีสาระ - -. เหตุผลที่มาทำก็เพราะว่า ว่าง g#032 - -. g#003 ถึงจะเห็นว่ามีคนมาตั้งกระทู้เเนวนี้เยอะเเล้วก็ตามทีเเต่ว่าวิธีการเวลของผมนั้นเป็นสเต็ปที่ไม่เหมือนกับใครอย่างเเน่อน หุหุ  woon_555

เสต็ปเเรกเลยน่ะครับ

การที่จะทำให้การเวลเราไปได้อย่างลื่นไหลนั้นเราก็จำเป็นที่ต้องมีเงินใช่ป่ะครับเช่นมีเงินในการไปซื้อผอบมีเงินในการไปซื้อวี - เส้น - ยาคูณ หรืออื่นๆ (โดยที่เราไม่ต้องเสียเงินโซลอันน้อยนิดจนต้องเด้งออกจากเกมส์)
ต้องทำการเก็บเวลคาด๋อยขึ้นมา 1 ตัวครับผม  woon_5555 วิธีการเวลตามสูตรผมนั้นไม่เหมือนใครจริ๊งจริงงงงง ถ้าสำหรับมือใหม่เเล้วนับว่าเร็วขั้นเทพเลยหล่ะครับยาคูณที่เขาเเจกให้ไม่ทันหมดเราก็เวล30เเล้วววว

ขั้นเเรก สร้างคาเดทมาก่อน 1 ตัว (ตัวนี้เป็นตัวเเรกที่เราจะใช้หาเงินน่ะครับสูตรผมต้องปั้น2ตัวในกรณีนี้คือเทรครับ)

เเล้วก็คุยกับ NPC อควาเมทีส

ให้กด "รับการฝึกฝน" (หากมีตัวละครเเล้วสามารถเข้าเกมส์ได้เลยโดยไม่ต้องฝึกเเต่จะไม่ได้ไอเทมอำนวยความสะดวกตอนเวล)

จากนั้นไม่ต้องสนใจครับกดตกลงไปเรื่อยๆ เเล้วอคาเมทีสจะให้เรานั่งพัก เนื่องจากโดนไม่ตบเลือดลด  woon_hurt 
โดยการกดปุ่ม Insert บนคีย์บอร์ดของท่าน

ถ้าหาไม่เจอดูนี้สะ!!!  woon_angry

หลังจากนั่งเเล้วเลือดเต็มก็คุยกับ อควาเมทีสอีกรอบ มันจะให้เราใส่ของที่มันเเจกมาให้เรากดคีย์ลัด Alt + W เเละกดใส่ของหรือจะกดจากเเทบเมนูด้านล่างก็ได้ ตรงปุ่มอุปกรณ์

พอใส่เเล้วเราก็จะได้ไปบทเรียนขั้นต่อไปคือการตีวุ้นโง่
ให้เราคุยกับ NPC วิลเลี่ยม

คุยให้จบเเล้วอัพยาลงไปสะ 555+ จากนั้นให้เราตีวุ้นโง่

เก็บหญ้าให้ครบ 4 ต้น

คุบกับวิลเลี่ยมอีกครั้งเราก็ได้เกิดเเล้ววววว  g#001

หลังจากนั้นให้อัพสเตตัสครับผมเเนะนำ คาเดทให้อัพ DEX-STR เพราะมันจะตีไม่วืดครับ เเละก็ตีเเรงด้วยเเต่ถ้ามีคนมาพาเวลให้ๆ อัพ VIT-DEX ครับ
หลังจากนั้นให้กดใช้สกิล PK เเล้วไปรับบัฟที่บัฟฟี่ครับผมเอา **** ให้หมดทุกบัฟงับ  woon_555

หลังจากนั้นอีก...ก็ไม่จำเป็นต้องรีรอครับออกวาปไปตีมอนเตอร์เลย
ให้เราตีมอนเตอร์ตัวเเรกเป็น คาเตอร์เลยครับ

จัดไปตัวนึงครับเราก็ได้เวล 6 เเล้วครับ ให้สังเกตุจะมีไอเทมที่เขาเเจกขึ้นมาครับจะได้ฮึดสู้ ของกากๆอย่างนั้นอย่าไปใช้ครับเราได้เอาบัฟจากบัฟฟี่มาเเล้ว เเต่ให้กดใช้ยาคูณครับผม woon_555
จากนั้นให้ไปตี เยลลี่ครับ

ตีให้ได้สักเวล 7 พอครับ (ก็เเค่ตัวเดียวเเหละ - -.)
เเล้วให้ไปถ้ำใต้น้ำครับเเล้วจัดการกับบบบบบ คงคิดว่าเป็นปลาดาวใช่ป่ะไม่ใช่ครับระดับผมเเล้วตีกระพงโลดดดดด

ไม่ต้องกลัวตายครับ อัพยายาสมานเเผลที่อยู่ในคีย์ลัด F1 รัวเลยยยย ถ้าเลือดใกล้หมด (เเต่ก้คงไม่ต้องกดมากครับเพราะเราได้บัฟจากบัฟฟี่มาโหดเเล้ว) ตี 1 ตัวก็เวล 9เเล้ว เอาอีกสักสองตัวครับ ตีกระพง 3ตัวก็เวล 12 เเล้ว อัพสเตตัสให้พร้อมเเล้วไปตีปูลมยันเวล 21ครับ (ปูลมชื่อขาวพอดี) มมมมม (ตอนเวล20ก่อนจะอัพเวลรอให้ยาคูณหมดก่อนน่ะครับเเล้วกดใช้ใหม่อีกทีเเล้วค่อยตีให้อัพเวล21 อิอิ ใช้ให้คุ้ม) woon_sunny ถ้าใครไม่รู้ว่าอยู๋ตรงไหน ให้ขึ้นวาปบนครับ

อ่าครับพอเวล 21 จากการตีปูลมเเล้วอย่าพึ่งเปลี่ยนเรนเจอร์ครับ
เพราะหากเปลี่ยนในตอนนี้เเล้วละก็จะเวลยากเป็นอย่างมากครับ - -. ต้องทำการเอาตัวคาด๋วยตัวนี้ไปเก็บเวลต่อยัน 30 ครับ
พอเวล21เเล้ว ให้ไปหน้าเมืองเซาเทิร์นไซเพื่อไปหา NPC คุณชายใจดี เพื่อรับบัฟเวล 21 เเละ ของหลังจากบัฟคูณค่าประสบการณ์ 20 เปอร์เซ็นหมดครับ

โดยของรางวัลจากไอคุณชายมีดังนี้!!!!

อ่าครับหลังจากนั้น ก็ไปหาซื้อ ขนมปังนมสด จากคนที่ขายเเถวนั้น -.-

หรือทำเอง วิธีทำก็เดะจะอัพให้น่ะครับ woon_yes
หลังจากนั้นอีก (การเวลตอนนี้ถ้าอยากเก็บตังไปด้วยให้รอช่วง 5 โมงเย็นเพราะจะคูณดรอปเเล้วจะดรอปของได้ง่ายมากครับ) ก็กด คาถาพาไปเซาเทิร์นฟอร์ท ที่ได้จากการอัพเวล 15 ขึ้นไป เเล้วเดินออกไป หน้าเมืองเเล้วทำการกดขนมปังซะ!!!!
เเล้วก็เดินใจกล้าหน้า *** ไปตบ บลาววู๊ฟ หมาป่าสีน้ำตาลๆนั้นเเหละ!!! (ก่อนหน้านี้ให้ไปกดรับภารกิจล่าเล็บหมาป่าเปื้อนเลือดที่ NPC ลาวาร์ ที่ป้อมเดธวอลเลย์ก่อนจะดีกว่าเพราะจะได้ของดรอปเพิ่มมาอีก1 ดีไม่ไดีอาจได้ เล็บหมาป่าในตำนานไปเเลกผอบ ไลเเคนจอมฉีกกระชาก ด้วยน่ะเอออออ )

ตบไปตบมาก็ได้มีดพกมาเกือบสิบเล่มเเล้วววววว ว๊ากกกกกมาได้งายยยยยย ก้เอาไปขายซะราคาตกเล่มละ 3000 บิลล่าลองคิดดูสิ 10อันก็ 30000 บิลล่าเเล้ววววว*-*
พอตบไลเเคนจนเวล 23 เเล้วให้ไปหา โกเลม ตัวที่ทำจากอิฐใส่หน้ากากเห่ยๆ นั้นเเหละเเล้วจักการ ตุ๋ยมันซะ!!!!

พอ ตุ๋ย!!! มันจนเวล ขึ้น 26 เเล้วก็ใส่หน้ากากเเล้วไปข้าววาปข้างเพื่อไปเวลต่อจากนี้ได้เลย 
ให้ไปเเมพตามภาพเรยยย

เเล้วทำการตีมอนเตอร์ในเเมพครับ คือ เดรก - เดรโก้  (ควรรับเควสจากโรงเเรนในเมืองเซาเทิร์นฟอร์ทก่อนจาก ซาร่า เเละ  ทอร์เนอร์ ก่อนครับเพื่อความรวยยยยย อิอิ g#004)

จนเวล29เเล้วจึงไปเปลี่ยนอาชีพเเล้วรับบัฟจาก บัฟฟี่ เป็นการลาจากครั้งสุดท้ายยยยย T^T โดยไปที่เมืองเรดคริฟเเล้วเปลี่ยนอาชีพที่
สกาเล็ต เเล้วก็ทำการอัพสเตตัสเป็น Dex - Agi ครับ(เราจะเล่นสายมีดน่ะครับเพราะเราจะเล่นเทรสายมีดเพราะหากเล่นเทรสายหน้าไม้จะกากมากมายครับเริ่มต้นเล่นเทรต้องสายมีดครับทั้งประหยัดเเละเวลง่ายครับ) 

ส่วนสกิลก็อัพตามนี้เลยน่ะครับ
      พริ้วไหวดุจสายลม 10
      ชำนาญการใช้ของมีคม 10
      กายมีดรวมเป็นหนึ่ง 10
      โจมตีจุดสำคัญ 5
เหลืออีก 5 ควรอัพ หมอกควัน 5 เพราะว่าจะได้ใช้ตอนจวนตัวใกล้ตายไว้ให้มอนเตอร์ตีวืด

อ่ากลับสู่ช่วงเเห่งการเวลต่อให้ไปที่ สามสหายรถไฟเถื่อน เเล้วกดเลือก ป่าเเกรนฟอเรสต์

เเล้วทำการตี ชิปเปอร์ จนเวล 30 เเล้วต่อจากนั้นก็ตี ภูติพฤษษา จนเวล 41 เร้ยยยยย

เเล้วไปเมืองวินโดเนีย เพื่อเปลี่ยนเทรเซอร์ฮันเตอร์ (เพราะนี้เป็นเเค่ขั้นตอนการหาเงินเพื่อสะดวกเวลในสเต็ปต่อไป)
เทรเชอร์ฮันเตอร์ ที่ผมเล่นคือสายมีดเพราะหายของเเละหลบมอนเตอร์ไรงี้ได้ง่าย (หรือจะเป็นสายเเส้ก็ตามเเต่ใจ) เเต่ไม่เเนะนำให้เล่นสายหน้าไม้เพราะหน้าไม้ควรเล่นหลังจุ3 หรือ 4 ไปเเล้วถึงจะโหด สเตตัสควรอัพ LUK - AGI

สกิลอัพดังนี้
มีดลมกรด 5
      กลมกลืนธรรมชาติ 5
       เชียร์ 5
      ก้าวลมกรด 3
      โกยเเน่บขั้นสูง 3
       กลมกลืนธรรมชาติ 3
       ค่าหัว 5
        ชิงสมบัติ 1
       โชคดี 5
        ที่เหลือจะอัพเปิดกล่องหรืออะไรก็เเล้วเเต่คุณครับ

อ่าเข้าสู่การเวลให้ไปเหมือนเดิมที่ ป่าเเกรนฟอเรสต์ โดยให้ไปตีโกเลมโคลน ยันเวล 45 - 47

เเล้วไปที่เวลที่เสือ โดยไปที่ป้อมเดธวอลเลยืเเละทำการทำภารกิจเพื่อรับตราอาซูลาร์สำหรับผ่านเข้าไปยังที่เวล วิธีทำคลิ๊ก!!! 
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=23240.0
หลังจากได้ตราเเล้วก็ไปที่ ทหารผู้เฝ้าอุโมง เเล้วกดเข้าไปตามภาพงับ

เเล้วเวลยันเวล 61 ครับเหรียญสกิลจะหมดพอดีเเล้วก็มาถึงขั้นตอนที่จะใช้้ประโยชน์จากเทรตัวนี้หาตังเเล้ววววว (พึ่งถึงเรอะ!!!!)

วิธีหาตังน่ะครับ 
วิธีที่ 1
ให้ไปที่เเมพหน้าฟอร์ทเลยตรงที่เราไปตี บราววู๊ฟนั้นเเหละใช้เทรลากมาเยอะๆ เเล้วตีมันซะ!!! เก็บมีดพกไปขายครับ(เเนะนำให้ตีหลังเวลา 5 โมงเย็นครับผม) อย่างที่เคยบอก1ชิ้นก็3000 บิลล่าครับหรือไม่อย่างนั้นก็ไปที่เเมพมังกร เเล้วลากมาตีเช่นกันเพื่อดรอปหอกมังกรมาขาย (อาศัยช่วงเปิดดรอปอีกเช่นกัน) ก็ได้1ชิ้น 5000 บิลล่าครับ

วิธีที่ 2
เก็บขยะที่เป็นของเควสไปขาย เช่นเกลือ ของซี 3 อะไรพวกนี้ครับได้ราคาดีมว๊ากกกกกกกกก

วิธีที่ 3
ดรอปดีเบียมครับเช่นคลั่งเนี่ยขายเเพงได้มากเช่นกันโดยตัวเทรหาง่ายที่สุด(เเน่นอนเพราะเป็นอาชีพล่าสมบัติหนินาอิอิ)
โดยสถานที่ดรอปดีเบียมต่างๆที่อ้างอิงมาจากคุณ suphawatpod มีดังนี้ครับผม
อ้างถึง
ถ้ำเห็ด

mushroom_cave/field01 ดีเบียมสีม่วงแห่งกาลเวลา
mushroom_cave/field02 ดีเบียมสีเขียวแห่งพลังงาน

ป่านก

windle_wood/field13 ดีเบียมสีเขียวแห่งพลังชีวิต
windle_wood/field14 ดีเบียมสีแดงแห่งความคลั่ง

วิหารเพลิง

inferno_dungeon/field01 ดีเบียมสีม่วงแห่งขุมพลัง
inferno_dungeon/field02 ดีเบียมสีม่วงแห่งจอมเวทย์
inferno_dungeon/field03 ดีเบียมสีฟ้าผู้พิทักษ์
inferno_dungeon/field04 ดีเบียมสีฟ้าแห่งผู้นำ
inferno_dungeon/field05 ดีเบียมสีแดงประสบการณ์

สุสานใต้ดิน

catacomb/field01 ดีเบียมสีแดงแห่งความแม่นยำ
catacomb/field02 ดีเบียมสีส้มแห่งการป้องกัน

ป่าเขี้ยวทมิฬ

windle_wood/field11 ดีเบียมสีแดงแห่งความเร็วเสียง
windle_wood/field02 ดีเบียมสีเหลืองแห่งการมอง
windle_wood/field03 ดีเบียมสีฟ้าแห่งความแกร่ง

ถ้ำใต้น้ำ

aqua_cave/field01 ดีเบียมสีแดงแห่งประสบการณ์
aqua_cave/field02 ดีเบียมสีเหลืองแห่งความรอบคอบ
aqua_cave/field03 ดีเบียมสีเหลืองแห่งคลื่นชีวิต/ดีเบียมสีเหลืองแห่งวิญญาณ
aqua_cave/field04 ดีเบียมสีแดงแห่งการทำลาย
aqua_cave/field05 ดีเบียมสีแดงแห่งประสบการณ์

ถ้ำโจรสลัด

pirate_cave/field01 ดีเบียมสีฟ้าแห่งผู้นำ
pirate_cave/field02 ดีเบียมสีฟ้าแห่งผู้นำ
pirate_cave/field03 ดีเบียมสีเหลืองแห่งความรอบคอบ
pirate_cave/field04 ดีเบียมสีเหลืองแห่งวิญญาณ
pirate_cave/field05 ดีเบียมสีเหลืองแห่งคลื่นชีวิต
pirate_cave/field06 ดีเบียมสีแดงแห่งความแม่นยำ

ถ้ำน้ำแข็ง

ice_cave/field01 ดีเบียมสีม่วงแห่งกาลเวลา
ice_cave/field02 ดีเบียมสีเหลืองแห่งความรอบคอบ
ice_cave/field03 ดีเบียมสีส้มแห่งการป้องกัน
ice_cave/field04 ดีเบียมสีส้มแห่งการป้องกัน
ice_cave/field05 ดีเบียมสีส้มแห่งการป้องกัน
ice_cave/field06 ดีเบียมสีส้มแห่งการป้องกัน 

ถ้ำหมี

bear_cave/field01 ดีเบียมสีเหลืองแห่งวิญญาณ
bear_cave/field02 ดีเบียมสีม่วงแห่งมหาเวทย์

ทางระบายน้ำ

culvert/field01 ดีเบียมสีแดงแห่งโชคชะตา

คุกใต้ดิน

prison/field01 ดีเบียมสีแดงแห่งความคลั่ง

ถ้ำผลึก

crystal_cave/field01 ดีเบียมสีฟ้าแห่งจิตใจ
crystal_cave/field02 ดีเบียมสีเหลืองแห่งคลื่นชีวิต
crystal_cave/field03 ดีเบียมสีแดงแห่งความลึกลับ
crystal_cave/field04 ดีเบียมสีฟ้าแห่งจิตใจ

ป่าไผ่

windle_wood/bamboo_dun01 ดีเบียมสีแดงแห่งความแม่นยำ
windle_wood/bamboo_dun02 ดีเบียมสีฟ้าแห่งความว่องไว

ป่าวงกต

windle_wood/field07 ดีเบียมสีเหลืองแห่งขุมทรัพย์
windle_wood/field08 ดีเบียมสีเหลืองแห่งขุมทรัพย์
windle_wood/field09 ดีเบียมสีเหลืองแห่งขุมทรัพย์
windle_wood/field10 ดีเบียมสีเหลืองแห่งขุมทรัพย์

วิธีที่ 4
ดรอปของเเรร์ไปขายครับเช่น มีดพยัคฆ์คำรามนี่เป็นที่ต้องการกันอย่างหลายยุคหลายสมัยครับไม่ว่าเมื่อไหร่ก็ราคาเเพงโดดเด่นครับ

วิธีที่ 5
หาผอบเเล้วเก็บเวลเอาสกิลดีๆขายครับ เช่นเดียวกันกับมีดพยัค ผอบ โชค - เชียร์ ก็เป็นที่ต้องการเเละราคาเเพงมากเช่นเดียวกันครับผมมมม โดยอัตราได้ผอบโชคเชียร์นั้นนับว่ายากครับ เเต่ถ้าได้สกิลเเรกเป็นสกิลดีเลยเช่น ได้สกิลเเรกเป็นสด หรือ เชียร์ ไรงี้สกิลต่อไปจะได้ดีๆเช่นกันครับ(นี่ความเห็นส่วนตัวน่ะ - -.)

วิธีที่ 6
ทำเควสต่างๆ เช่นเควสนักล่า เควสหลัก อะไรพวกนี้จะได้ทั้งของเเละตังเอาไปขายได้ครับ

วิธีที่ 7
หาขยะจากมอนเตอร์ที่เเพงๆมาขายเช่นขยะในวิหารเพลิงที่ มหาวิหารเมทัลลิกาน่า ครับอสูรอ่ะตัวเเดงๆอ่ะเเพงใช่ย่อยเลยน่ะขยะจากมันอ่อ

(เครดิตรูปภาพรูปนี้จากคุณ ลูคัส)

วิธีที่ 8 - วิธีสุดท้าย
นั่งอยู่เฉยๆ รอจีมาเเจก ของอะดี้ woon_555

สเต็ปที่สอง เล่นให้เทพ!!!
ให้เอาตัวเทรของท่านไปดรอป หน้ากากซาดิสเพื่อเพิ่มพลังโจมตีครับผม (โดยอัพมองให้เยอะๆถ้ามีตังอ่าน่ะ)
โดยหน้ากากซาดิสสามารถดรอปได้จาก ผู้เฝ้ามองแห่ง เคออสติค

โดยจะอยู่ในถ้ำผลึกชั้น3 ที่มีบอส
ถ้ำผลึกอยู่ที่แผนที่เดธวิลเล่ย์02 หน้าถ้ำจะมีคนแคระเคนยืนอยู่ หรือถ้าเอาเป็นทางการเลยคืออยู่ที่ 

อ้างถึง
ถ้ำผลึกชั้นที่3/crystal_cave/field03,
 ถ้ำมรกตชั้นที่3/emerald_cave/field03,
 ถ้ำมรกตชั้นที่4/emerald_cave/field04

เเละเนื่องจากผมจะเเนะนำวิธีเล่นเเอสเเซสซินชุดเขียวเพราะงั้นเลยจะต้องทำการเล่นตัวที่สองให้เป็นเเอสเราก็ต้องหาของเตรียมไว้ก่อนช่วงเห็นเซ็ตนักฆ่า - เซ็ตนักล่ามือฉมัง - หมวกกูล
อ่าครับอย่างสุดท้ายก่อนเริ่มสร้างตัวใหม่เลยคือผอบเทพๆไว้ช่วยเก็บเลเวลสัก 1 ตัวครับผม -0-

พอสร้างตัวใหม่เเล้วก็เริ่มเวลตามเเบบของผมทางด้านบนเลยครับโดยมีของที่ผมบอกจะเวลง่ายขึ้นเยอะมากกกกพอเวลจนเปลี่ยนเป็นเเอสเเล้ว สเตัตสของเเอสที่ยังไม่จุคือ Agi - Dex ครับเเต่ถ้าหาก จุเเล้วก็อัพ Agi - Dex - Luk - Str <<< ตามสูตรผมน่ะ -..- ตามลำดับครับ
สกิลที่ต้องอัพมีดังนี้ 
ตอนเป็นเรนเจอร์ก็อัพเหมือนเทรด้านบนเลยครับ
ส่วนการอัพสกิลตอนเป็นเเอสก็ดังนี้ครับ

พริ้วไหวไร้ลักษณ์ 5
ความชำนาญในการใช้มีดคู่ 10
โป๊ะเช๊ะขั้นสูง 5
พลางตัว 5
เเทงข้างหลัง 5
พุ่งเเทง 10

เเละเซ็ตที่ผมจะใส่มีสอองเซ็ตดังนี้(ซึ่งเหมาะกับชุดเขียว)
เซตพลังนักฆ่า
[/size][/color][/u]

เมื่อใส่ไอเทมครบเซตแล้วจะได้ความสามารถพิเศษเพิ่มจากเดิม ดังนี้
1.เพิ่มโอกาสติดใบ้ให้กับเป้าหมายอีก 8%
2.เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 3%
3.เพิ่มหลบหลีก 30
4.เพิ่มความแรงโป๊ะเชะ 50%

มีทั้งหมด 3 ชิ้น คือ
1.มีดสั้นเจ้ารัตติกาล : ไอเทมดรอปได้จาก นักบุญผู้หวนคืน//นักบุญปีศาจ//ซูลันวิญญาณแค้นแห่งทะเลลึก
2.มีดสั้นพยัคฆ์คำราม : ไอเทมดรอปได้จาก ซูลันวิญญาณแค้นแห่งทะเลลึก
3.ถุงมือนักฆ่า : ไอเทมดรอปได้จาก กรงเล็บพิฆาต ชิกูร่า//อัศวินน้ำแข็ง

[/b]
เเละอีกเซ็ตที่หามาได้ง่ายๆจากการทำเควสนักล่ามือฉมังคือเซ็ตพลังนักล่ามือฉมังครับ
[/size][/color]

เเล้วก็เพิ่มเติมมาอีก 1 คือหมวกกูลครับ

[/b]
โดยเราจะเปลี่ยนเป็นเเอสสายเวน่อมเเมนเซอร์ครับผม

ข้อดี : เพิ่มค่าพลังที่ได้จาก AGI จะไปเพิ่มให้อัตราโป๊ะเชะสูงขึ้น
ข้อเสีย : ลดอัตราเพิ่มของ HP MAX

โดยเควสเปลี่ยนสีชุดนั้นสามารถดูได้จากนี่ครับ
http://wiki.asura.in.th/index.php/%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B5%E0%B8%8A%E0%B8%B8%E0%B8%94
เเละของท่านจี coalapanda งับ  woon_555
http://archive.gameindy.com/forum/20110620/index_t31623.0.html

เเอสสายเวน่อมเเมนเซอร์นี้จะเน้นอัตราโป๊ะเช๊ะเป็นหลักน่ะครับเพราะฉะนั้นจึงตีเเรงไม่ค่อยมาก(โป๊ะสูงสุดเเบบยังไม่จุก็เเค่ 3000ก่าๆ) ต้องใช้ตัวช่วยเช่นผอบ โชค เชียร์ครับ จะช่วยให้เราเทพขึ้นมาได้เยอะเช่นผอบโชคเชียร์เวล 68 จะเพิ่มอัตราโป๊ะเป็น 6- 10 เลยทีเดียววววว  woon_yes
สรุปผลน่ะครับถ้าเเอสสายเวน่อมเเมนเซอร์ เวล 99 ไม่จุ ไม่มีผอบ ใส่เซ็ตนักฆ่า + เซ็ตฉมัง + หมวกกูล (ทั้งหมดไม่ออฟไรทั้งสิ้น)
อัพสเตตัส Agi 99 Dex 99 จะมีอัตราโป๊ะเช๊ะประมาณ 47 เปอร์เซ็นครับผม เเล้วก็ความเเรงในการโป๊ะเช๊ะ จะอยู่ที่ 3500 ครับผม ซึ่งก็คือความเเรงโป๊ะเช๊ะจะอยู่ที่ 287 - 290 อ่าครับ (หมดนี่ประมาณเอา - -.) เเต่หากออฟมีดคลั่งให้เทพๆ รับประกันครับพุ่งทีหรือตีทีเป็นหมื่นเเน่นอนครับผม -0- (เพราะเเค่ไม่ออฟเเต่ใส่ฟอบโชคเชียร์เวล 68 ยังพุ่งที 9000 ตีที 6000 เลย -0-ยิ่งโป๊ะบ่อยยิ่งโหดครับ)woon_shock

ตั้งกระทู้ย๊าวววววว....ยาวววววนี่มันโครตเหนื่อยเลยยยยน่ะครับ - -.  g#013 ขอให้มีประโยชน์เเก่ผู้ที่หลงเข้ามาชมด้วยล่ะกันน่ะครับ - -.

-BeaterX-

• **
อุ้ยยยย!!! ผิด   woon_shock เอากลมกลืนธรรมชาติ 3 พอ เเต๊งเน้อ g#031 เขียนเป็นชั่วโมงเลยมึนๆ g#023

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • **
  • _Paiizill_
นายที่หากากซาดิสผิดปะอะ มันหาที่ถ้ำน้ำแข็งไม่ใช่หรอ
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

_Paiizill_

• **
แล้วก่อเวล41ขึ้นไปผมตีมีดพกไม่ตกแล้วนะ
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

-BeaterX-

• **
นายที่หากากซาดิสผิดปะอะ มันหาที่ถ้ำน้ำแข็งไม่ใช่หรอ

ถ้ำน้ำเเข็งก็ได้ครับเเค่มีผู้เฝ้ามองอะไรนั้นเหมือนกันก็ได้ครับ woon_sunny

-BeaterX-

• **

ถ้ำน้ำเเข็งก็ได้ครับเเค่มีผู้เฝ้ามองอะไรนั้นเหมือนกันก็ได้ครับ woon_sunny

เสริมอีกนิสสสส
ที่ถ้ำผลึกมันมีผู้เฝ้ามองมากกว่าน่ะ  woon_5555

-BeaterX-

• **
แล้วก่อเวล41ขึ้นไปผมตีมีดพกไม่ตกแล้วนะ

อ่าขอบคุณครับที่ช่วยติชมเพราะผมก็ไม่เเน่ใจ 100 เปอร์  woon_555

_Paiizill_

• **

ที่ถ้ำผลึกมันมีผู้เฝ้ามองมากกว่าน่ะ  woon_5555

แต่มอนมันโหดกว่านะเวลน้อยๆไปที่วินโดเนียดีกว่าไหม

-BeaterX-

• **

แต่มอนมันโหดกว่านะเวลน้อยๆไปที่วินโดเนียดีกว่าไหม

ถ้าพูดในเเนวดรอปเยอะๆง่าย(เพราะมอนเตอร์มีเยอะ)ต้องที่นี่จิอิอิ  woon_555

_Paiizill_

• **
แล้วที่เงินนายเยอะในภาพอะ แต่งภาพเอาใช่ปะ

-BeaterX-

• **
แล้วที่เงินนายเยอะในภาพอะ แต่งภาพเอาใช่ปะ

ไม่ได้เเต่งครับไม่เชื่อมาลองเดลในเกมส์ได้ผมหาจากวิธีของผมเอาทั้งนั้นเเหละจากความสามารถไม่ขายโซลหรืออื่นๆเลยเเม้เเต่น้อย

koltree4

• Newbie
  • *
เพราะคุณเล่นเซิฟนรกไงถึงดรอปง่ายตังเยอะทามไมผมจะไม่รุละผมก็เลนนะ-.- เเต่เอาไห้เอาจิงๆเทรดรอปยากมากถ้าไม่จุ6สะก่อน-.- g#030 g#030 g#030