GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สอนทำภารกิจตราอาร์ซูร่า

-BeaterX-

• Jr. Member
  • **
เอามาให้บางคนที่ยังงๆน่ะครับเพื่อจะทำตัวให้เป็นประโยชน์กับเขาได้บ้าง woon_5555
ตราอาร์ซูร่าคือตราที่จะทำให้คุณสามารถผ่านยามเฝ้าเเละเข้าไปเวลในเเมพเสือได้ครับโดยวิธีการเอาตรานั้นมาครอบครองมีดังนี้ครับผมมมมมม  woon_huh

ขั้นเเรก
ให้ไปที่ป้อมเดธวอลเลย์ เเล้วไปที่กล่องสเบียงหลัง NPC อคาเดมี่ เเล้วกดเข้าไปในกล่องเเล้วสำรวจจะได้รับดีปลาวาฬครับ

เเล้วให้ไปที่สามสหายรถไฟเถื่อน เพื่อเลือกไปที่หมู่บ้านฟรอนเทียร์ (หรือจัะเลือกเดินเองทางวาปล่างป้อมก็ได้ครับ)

ให้เดินไปหา NPC อาร์ซูร่าผู้เจ็บป่วย เเล้ว ทำตามภาพครับผม

ทีนี้เราก็ได้ ตราอาร์ซูร่า ไว้เวลเสือกันเเล้วครับบบบผมมมมม woon_shock

-_YC_-

• **
ประโยชน์ของตราอาซูร่า ก็คือ เป็นตราสัญลักษณ์ที่ไว้ใช้แสดงตัวเพื่อผ่านอุโมงค์ ไปแมพ เสือ / ลับแลครับ
  woon_huh เอ๊ะ แล้วไปแมพเสือยังไงเอ่ย
มาดูกันเลย
เมื่อเรามีตราอาซูร่าแล้ว
เราต้องมายังตรงนี้

ให้เราคุยกับ ทหารเฝ้าอุโมงค์
แล้วคลิก นี่ไงตราอาูซูล่า จะีหน้าต่างขึ้นมาว่า  มีอะไรให้ช่วยหรือป่าว

ถ้ากดลอดอุโมง ก็จะไปยังวิหารท้าวจตุกร (แมพเสือ)

แต่ว่าถ้าเรากด ถามเกี่ยวกับป่าลับแล คนเฝ้าอุโมงค์จะบอกว่า ป่านั่นอันตรายมากนะ
 เราต้องบอกว่า ข้าไม่สนใจ ข้าจะไปที่นั่น แล้วเราก็จะอยู่ที่ ป่าเขตร้อนลับแล (ลับแล)

ป.ล.คาเดทกะทู้แรก เงินเยอะโคตร  woon_shock  woon_shock
คนกินคน ?? ไรหว่า

-BeaterX-

• **
อ๋อกระทู้นี้ผมทำไว้เชื่อมโยงกับกระทู้นี้ครับผมเด๋วมันจะยาวไป  woon_555
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=23242.0