GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไอเทมใหม่มาแกะกล่อง ลองใช้กันหรือยัง ^^

v_xxx101_v

• Jr. Member
  • **
ก็ดีนะครับ กรณีที่ คนเยอะกว่า ม่อน เพิ่มความเป็นส่วนตัวในการเก็บเวล หากไอเทม ชิ้นนี้มีมาใช้งานจริงก็เห็นด้วยครับ และอยาก จะฝากทีมงานอีกเรื่อง คือ แมพเวล ในปราสาท คือ ไม่อยากให้คนนอก กิลเจ้าบ้าน นอกกิลพัน ลงไปได้ครับ ขอความเป็นส่วนตัวในการเก็บเวลบ้าง เพื่อเป็นรางวัลค่าเหนื่อยของกิลเจ้าบ้านและพัน เพราะบางทีที่ปล่อยให้ลงได้ กลายเป็นช่องโหว่ให้ กิลอริ หรือ กลุ่ม บุคคลลงไปก่อกวนตี้เวล สร้างความรำคาญ ให้แก่คนที่ต้องการจะเก็บเวล
เมื่อทีมงานสามารถ ให้ความเป็นส่วนตัวแก่ผู้เก็บเวลตามแมพทั่วไปได้ ก็ อยากจะขอทีมงานให้ความเป็นส่วนตัวแมพเวลในปราสาทด้วยครับ ฝากไว้พิจารณา ด้วยนะครับ woon_yes

SlasheR__

• Newbie
  • *
ว้าวๆๆๆๆ
เคยคิดอยากได้ห้องเช่าอยู่พอดี
ไอเทมนี้โดนใจมากค่า
แบบนี้ก็ไม่ต้องวิ่งหาที่สงบเวลาจะเรียกบอสแล้ว
 woon_love woon_love woon_love

ใช้คำว่าห้องเช่าคงไม่เหมาะกระมั้งขอรับ woon_555

อาจารย์ ยุ่น

• **
ไอเทมนี้ยังเป็นรุ่นทดลองใช้นะครับ จะแจกฟรีในกิจกรรมเท่านั้น
ต้องรบกวนเพื่อนๆ ที่ได้ของฟรีไป คอมเม้นกลับมาด้วยครับ ว่าถูกใจไม่ถูกใจตรงไหนยังไง
และถ้าจะต้องเสียเงินซื้อเนี่ย ควรจะสักเท่าไหร่ดี (ตั้งใจไว้ว่า ไม่เกิน 5,000 โซล)

ปล. ขอเป็นคอมเม้นจากผู้ใช้จริงนะครับ โปรดระบุว่า จากที่ทดลองใช้จริง ทีมงานจะพิจารณาคอมเม้นนั้นเป็นพิเศษ

ตัวละครลับ

• Full Member
  • หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
     ควรปรับเวลา60นาที เป็น120นาทีคับเพราะเท่ากับยาเทศกาล1กล่องพอดี.....
             g#031 g#031 g#031

Maid

• **
1. ผู้ที่อยู่ในแผนที่ ไม่สามารถให้เพื่อนของตนเองวาปเข้าไปได้ ต้องเรียกเท่านั้น
2. ควรจะมีNPCไว้สำหรับเข้า-ออกแมพปลอมแทนที่วาปในแมพนั้น และเมื่อออกมาจะอยู่ในวุ้นของแมพจริง
3. ควรจำกัดคนที่เข้า ให้ไม่เกิน1ปาตี้ หรือ16คน หรือเท่าไหร่แล้วแต่คับ แต่ผมว่าไม่ต้องเยอะมากหรอก แมพก็แค่นั้น
4. จำนวนมอนเตอร์ในแมพควรจะมากกว่าจำนวนตัวละคร 3-5 เท่า หรือมากกว่าแมพปกติ2-3เท่า
5. เมื่อออกจากปาตี้หรือเกม ถ้าไม่เข้าภายในเวลา1-3นาที จะถูกเด้งออกจากแมพ เผื่อไว้สำหรับคนที่หลุดครับ
6. คนที่ใช้ใบมีสิทธิเตะคนในแมพปลอมออกได้ เหมือนเตะออกตี้
7. เมื่อเข้าไปในแมพปลอมนี้ ผู้เล่นทุกคนจะมีสภาพเสมือนปิดพีเค ไม่สามารถตีกันได้ไม่ว่ากรณีใดๆ (แต่ได้เปอเท่าเดิมนะครับ)

ส่วนเรื่องที่ไม่มั่นใจก็คือ ทีมงานจงใจทำไวเพื่ออะไร เวล หรือ ล่าบอสแบบใช้สกิลเซตจุ หรือทั้งสองแบบ
- ถ้าเอาไว้ล่าบอสแบบสกิลเซตจุก็ทำแบบนี้ไปก็ได้ครับ 
- แต่ถ้าทำเอาไว้เพื่อเวล ก็ไม่ควรให้ใช้สกิลเซตจุได้

ข้อไหนไม่ดีบอกได้ครับ อิอิ

X-Burner

ไอเทมนี้ยังเป็นรุ่นทดลองใช้นะครับ จะแจกฟรีในกิจกรรมเท่านั้น
ต้องรบกวนเพื่อนๆ ที่ได้ของฟรีไป คอมเม้นกลับมาด้วยครับ ว่าถูกใจไม่ถูกใจตรงไหนยังไง
และถ้าจะต้องเสียเงินซื้อเนี่ย ควรจะสักเท่าไหร่ดี (ตั้งใจไว้ว่า ไม่เกิน 5,000 โซล)

ปล. ขอเป็นคอมเม้นจากผู้ใช้จริงนะครับ โปรดระบุว่า จากที่ทดลองใช้จริง ทีมงานจะพิจารณาคอมเม้นนั้นเป็นพิเศษ

แพงงง2000พองับ

.

ปิศาจ

จะแจกให้ทดสอบก็ไม่แจกทุกคนอะนะ  คอมเม้นไม่ได้ ไม่รู้ว่าดีแค่ไหน

ถ้าแค่จากที่อ่าน  คนคงใช้ประโยชน์ ได้ 2 อย่างคือ 
1. ใช้เพื่อเวล 
2. ใช้เพื่อเอาไว้เปิดเรียกบอส

เรื่องราคา ถ้ามองจากข้อ 1   ผมว่าน่าจะราคา สัก 1500  ครึ่งหนึ่งของยาเทศ เพราะมันได้แค่ ชม. เดียว    จะใชัทีก็ต้องซื้อสองอัน เพื่อให้ได้หมดพอดีกับยาเทศ  แต่ความต้องการของแต่ละเซฟก็ต่างกัน
-  ถ้าดาวดึงส์  ไม่น่าจะเกิน 1500  เพราะการแย่งเมทเวลค่อนข้างน้อย  จะมีก็แค่ช่วง *200 แต่ก็ไม่ได้แย่งอะไรกันมาก  ไอเท็มนี้จึงไม่ค่อยจำเป็นสักเท่าไร  คนที่จะซื้อก็น่าจะพวก เรียกบอสมาฆ่า  ยอมเสียเงินพื่อปัดความลำคาญพวกเทร เกรียนมาแจม
-  ผมว่าถ้าเป็น PK  3000  ก็มีคนยอมซื้อ  หรือถ้าแม้แต่ราคา 5000 ถ้าเป็นช่วงคูณ  ผมว่าก็น่าจะมีคนซื้อเพือเอามาเวลลดคนมากวนเพราะแมทไม่พอ   
-  สวรรค์ สัก 2000-3000 ก็น่าจะมีคนซื้อ

ความต้องการแต่ละเซฟมันต่างกัน หาราคากลางค่อนข้างยาก  ราคาผมว่าก็ขึ้นอยู่กับว่า GM อยากขายราคาถูก  แต่ขายออกเยอะๆ หรือว่า จะขายแพงแล้วออกน้อยๆ

ปล. ว่าแต่จะแจกให้ทดลอง แจกให้ทั่วถึงหน่อยจิ จะได้ลอง ไม่รู้ว่าดีแค่ไหนอะ
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ

เห็นด้วยไม่เกิน 2000 ครับ  woon_sad2
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

SlasheR__

• Newbie
  • *

เห็นด้วยไม่เกิน 2000 ครับ  woon_sad2

ชั่วโมงนึง 50บาทเลยเรอะ(แพงสุดนะ) จะเอาแพงไปไหนครับท่าน ชั่วโมงนุงนี่เวล90+ ได้ซักกี่เวลเนี่ย - -" ถ้าจะถึง99ต้องซื้อกี่อัน

หรือจีจะขายแบบแพ็คเหมือนพวกเพิมยศอ่ะครับ ทีละ 5 อัน 10 อัน  woon_cry

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
อ่านดีๆครับเค้าถามราคาว่า จะเอาเท่าไหร่ดี ไม่เกิน5000โซล

เค้ายังไม่ได้บอกว่า จะขาย 5000โซลซะหน่อย  g#014

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
อ่านดีๆครับเค้าถามราคาว่า จะเอาเท่าไหร่ดี ไม่เกิน5000โซล

เค้ายังไม่ได้บอกว่า จะขาย 5000โซลซะหน่อย  g#014

อย่างน้อยก็ลดเพดานขั้นสูงมันลงมาเหลือ 2000 ไงครับ อิอิ ถ้าขาย 100 ได้ยิ่งดี 555
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

bleach_lnw

• **
  • เวร ย่อมระงับด้วยการ จองเวร!!!

วอท?

• เพลีย
  • มีปัญหาปะ ?

หมายเหตุ
- ถ้าผู้เล่นต้องการออกจากแผนที่ยกก๊วน ให้ทำการเดินออกวาป หรือออกเกม ก็จะเป็นการออกจากแผนที่ยกก๊วน

ยังบัคอยุ่เลยคะไปลองใช้มา  ออกเกมก็เเล้ว ยังไม่ออกจากแมพเลย  ตายกดกลับจุดเกิด ก็อยุ่ที่เดิม  แล้วจะออกยังไงคะเนี่ย

ไงจ๊ะนกแปดหัว ไปนกไกลค่ะๆ