GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ถามตอบปัญหาของเผ่าอสุรา เทคนิคการเล่นต่างๆเกี่ยวกับเผ่าอสุรา

ฮยอน.

• Sr. Member
  • เราต้องการเงินแะลเงิน
ลูกแก้วหยินหยาง นี่หาจากไหนคะ
กล่องป่ะหรือเควช

มันดีสำหรับผู้สื่อใช่ไหมคะ
สวัสดีเจ้า         

กล่องปีใหม่ กล่องปริศนา กล่องพื้นที่ลึกลับปริศนา กล่องแรร์ยังไม่ลง เควสยังไม่มี ใส่สำหรับผู้สื่อก็ดีเพราะเพิ่มโจมเวทมืดและแสง แต่ถ้าเทียบกันแล้วก็พอๆกับลูกแก้วไสยเวท เพราะลุกแก้วไสยเวทมันเพิ่มพลังโจมตีเวท 60 เปอเซน

เรียวครับ[ไอดีนี้ไม่ใช้แล้ว]

• เฮร้ยยยยยยย- -
  • Full Member

กล่องปีใหม่ กล่องปริศนา กล่องพื้นที่ลึกลับปริศนา กล่องแรร์ยังไม่ลง เควสยังไม่มี ใส่สำหรับผู้สื่อก็ดีเพราะเพิ่มโจมเวทมืดและแสง แต่ถ้าเทียบกันแล้วก็พอๆกับลูกแก้วไสยเวท เพราะลุกแก้วไสยเวทมันเพิ่มพลังโจมตีเวท 60 เปอเซน
แรร์เวลต่ำๆสมัยนี้รู้สึกดีกว่าแรร์เก่าๆ  g#017
ไอดีนี้ไม่ใช้ มีคนรู้รหัส เปลี่ยนไม่ได้ด้วยงะ

N_G

• Newbie
  • *

ผู้ใช้มนตราจะเป็นผู้สื่อวิญญาณอัพสกิลอะไรดี(สายเวทมืด)

woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny
ศาสตร์แห่งผลึกวิญญาณ 5
ศรจิตวิญญาณ 5
ระเบิดจิตวิญญาณ5 <สกิลหมู่ใช้เวลได้
แก่นแท้ของวิญญาณ 5

จ้าวสังเวียนสายเทพนักสู้นี่สนับมือควรออฟอะไรครับ woon_huh
สนับมืออฟทำลายครับ หรือไม่ต้องออฟก็ได้มือเปล่า ใช้ผลึกแรงกว่า

•lHl€ró•

• Newbie
  • *
ขอวิธีอัพสเตตัสจ้าวสังเวียน สาย18หมัด+หมัดเวทมน(กดผลึก3อัน)  หน่อยค่ะ

ขอวิธีอัพสเตตัสจ้าวสังเวียน สาย18หมัด+หมัดเวทมน(กดผลึก3อัน)  หน่อยค่ะ
หลักๆคือเน้น AGI เป็นหลักครับ ส่วนอันตามก็แล้วแต่ชอบ ส่วนDEXไม่แนะนำ เพราะตีดาเมจม่วง
STR ตีแรง แต่ไม่ค่อยได้ใช้เพราะเน้นดาเมจม่วง แบกน้ำหนักได้เยอะ
DEX เพิ่มแม่นยำ เพิ่มโจมตี
VIT เลือดเยอะ เพิ่มป้องกัน
LUK เพิ่มครอป อัตตราโปะ
INT เพิ่ม พลังโจมตีเวทmp
ตอนผมเล่นสาย18หมัด ผมอัพ AGI/STRครับ แบกน้ำหนักได้เยอะดี ถ้าไม่อัพนี่ลำบาก แบกของได้นิดเดียว

“•~ น้องเอ ~•”

• Jr. Member
  • **
นี่ๆ น้องเอ จะเล่นจ้าวสังเวียน 18 อสูร อะ กะว่าจะอัพ คมเข่า 5 ทะลุมิติ 5 อะ ดีม้า? ทะลุมิติใช้เวลาโดนไล่ฆ่า(ฉุกเฉินตอน ก้าวดีเล) และคมเข่าใส่ จากนั้นกดคอมโบ ง่ะ
ลายเซ็นเกินขนาดจากกฎเว็บบอร์ดที่ตั้งไว้

“•~ น้องเอ ~•”

• Jr. Member
  • **
^
^
เพิ่มเติม!

คือจ้าวสังเวียนสายเทพอสุราอะ ค่าพลังโจมตี(กายภาพ) มีผลต่อสกิล "เทพนักสู้อสุรา" หรือเปล่า? หีือ มีผลเฉพาะ MP (ถ้าไม่มีผลจะได้อัพ DEX กับ VIT ไง)
ลายเซ็นเกินขนาดจากกฎเว็บบอร์ดที่ตั้งไว้

^
^
เพิ่มเติม!

คือจ้าวสังเวียนสายเทพอสุราอะ ค่าพลังโจมตี(กายภาพ) มีผลต่อสกิล "เทพนักสู้อสุรา" หรือเปล่า? หีือ มีผลเฉพาะ MP (ถ้าไม่มีผลจะได้อัพ DEX กับ VIT ไง)
พลังโจมตีมีผลแน่ครับ แต่ไม่รู้เท่าไหร่  ส่วนmp คร่าวๆคือ mp 60 จะต่อยแรง2000 mp 600 ต่อย20k