GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

การเเข่งขัน ABT รอบ4ทีม เซิฟสวรรค์มีข้อผิดพลาด

•Insomnia' •

• Full Member
  • un' :)
เรปบน เอาที่ไหนมาคิดว่า ทีมแคสเปอร์รู้ว่าบัค?
ใครมันจะสังเกตว่ามีบัพสกิลวะ ก็ต้องสนใจแต่อีกฝ่ายอยู่ละ

พาราที่ไหนไม่รู้มาเดินบัพมั่วๆ
ยังพูดกันอย่างกับเป็นความผิดอาญา
เวอร์ไปป่ะ? ทุกคนก็คิดว่าล้างบัพทั้งนั้นแหละ
พูดซะว่าเป็นการนำบัคมาแข่ง
เหอะๆ จะรู้ใด้ยังไงวะ ไม่ใด้เด็กเส้น

มีปัญญาก็อย่าอวดว่ามีความรู้
เพราะความรู้ที่อวดมานั้น เป็นความรู้ดี

ความยุติธรรม คือที่ตรงไหน?
รับประโยชน์คือความยุติธรรมหรอ?

ถ้าเป็นพวกคุณ พวกคุณโดนพาลาที่ไหนไม่รู้บัพ
แล้วรู้ว่ามันต้องมีล้างบัพ เจอแบบนี้ ยุติธรรมป่ะล่ะ
จงใจใช้บัคบ้างล่ะ โกงมั่งล่ะ ทำไมหรอ?

ถ้าอยากชนะมากก็ปรับทีมชั้นแพ้ก็ได้
ชนะใสๆ ยังจะมีคนด่าได้ เพ้อเจ้อไกลไปไหม แต่ละคน

• Porpangz •

• everlasting*
  • Jr. Member
  • **
  • ❀ .,แมงคาบูโต:ไsเดoร์ตัวต่oไป`
ฮ่า ฮ่า ฮ่า  *~ Ca$p€r ~* รู้หรอว่านี่คือบัค ??
บอล โจ้ พี่เอ เบส ใช้หอยแลกเส้นหรอวะ ถึงรู้ว่ามันเป็นบัคอะ  g#029
Try to live every day as if it was the final day of my extraordinary, ordinary life.

XxAlcohoLxX

• **
  • 191
รอบที่1 แคสเปอก้อแพ้นี่ มันไม่หน้าจะมีผลต่อรอบ2,3 ถ้าชนะก้อว่าไปอย่าง
อีกอย่างทีมงานเป็นคนบอกเองล้างบัฟทุกอย่างเข้าสุ่สนามประลอง
แล้วจะโทษผู้เล่นได้ยังไง อยากแข่งใหม่เพราะไม่ยอมรับผลว่างั้น
ขอให้ทีมงานปรับแพ้ เพราะอยากให้พวกตัวเองได้ของรางวัลว่างั้น
ขอ ให้ทีมงานปรับๆๆ พอได้แร้วขอไม่เลิก น่าเบือจิงๆ

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
ผมว่าเรปบนๆก็อย่าทำตัวเป็นหมาโดนน้ำร้อนจะดีกว่าครับ
การตัดสินทีมงานกรรมการการจัดงานเค้าตัดสินเองครับ
รู้ไม่รู้ไม่เกี่ยวครับ  ถ้าพบว่าเป็นบัคก็คือบัคครับผม  กฎิกา
ซึ่งประสบการณ์เล่นแร็คผมเคยเจอจับแพ้ในรูปแบบนี้มาก่อนครับ
ถึงแม้จะไม่รู้ว่าบัคแต่มาตรวจสอบพบทีหลัง อย่างที่ผมทิ้งท้ายไว้ครับ
ก็แล้วแต่ดุลพินิจครับ  ว่าจะยกเว้น  หรือทำตามกฎ
อย่างเคสนี้น่าจะผิดตาม
6. บัฟทุกอย่างที่มี จะถูกสลายทิ้งทันทีเมื่อจีเอ็มเรียกเข้าสู่สนามประลอง
(ป้องกันการได้รับบัฟจากสายอาชีพอื่นที่ไม่ได้อยู่ในทีม)

แต่กฎนี้ไม่ได้ทิ้งท้ายว่าถ้าผิดแล้วมีโทษอย่างไร
อันนี้ก็อาจจะชนะโดยไม่มีความผิดไปก็ได้ครับ  เนื่องจากเป็นความผิดพลาดของตัวเกมส์เอง

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

XxAlcohoLxX

• **
  • 191

• Porpangz •

• everlasting*
  • **
  • ❀ .,แมงคาบูโต:ไsเดoร์ตัวต่oไป`
ดูท่าเรปนั้นจะเดือดร้อนมากเลยนะนี่  g#030
Try to live every day as if it was the final day of my extraordinary, ordinary life.

ขอตอบแยกเป็น 2 ประเด็นนะครับ

1. ประเด็นแรกนั้นเป็นเรื่องบั๊ค ขอไปตรวจสอบพรุ่งนี้อีกที ว่ามีปัญหาตรงไหนอย่างไร

2. ดูคลิป + อ่านเรื่องราว เข้าใจว่าทีม Casper ใช้บั๊คเพื่อผลประโยชน์ จะถูกปรับแพ้ในรอบนั้นๆ ทันที ซึ่งถ้าจะว่าตามกฎแล้ว ถึงแม้จะถูกปรับแพ้ แต่ก็ไม่ได้มีผลกับผลการแข่งอยู่ดี อย่างไรก็ตาม ขอปรึกษากับทีมงานผู้จัดก่อนนะครับ พรุ่งนี้จะแจ้งให้ทราบ

ปล. แจ้งเรื่องเข้ามาทาง Support ตามกฎรึยังครับ??  g#025
ใช้บัคเพ่ือผลประโยชน์? 5555
แม้แต่ทีมจะฟลุ๊คอีกไหมที่ต้องจับตามองตัวละครทีมแคสเปอร์เป็นพิเศษ
ยังไม่รู้เลยว่าโดนบัพจากพาลามา ถ้าไม่ย้อนดูคลิปก็คงจะไม่สังเกตเหมือนกัน
แล้วทีมแคสเปอร์จะเอาเวลาตอนไหนสังเกต

CacAloz

g#024โอวมาแอบกินมาม่ากันตอนดึกสะงั้น ขออ่านรายละเอียดสักครู่นะครับ จะเข้ามาเสพด้วยคน g#024

3eCausez

g#024โอวมาแอบกินมาม่ากันตอนดึกสะงั้น ขออ่านรายละเอียดสักครู่นะครับ จะเข้ามาเสพด้วยคน g#024
ผมเเจ้งเรื่องไปยังซัพพอร์ตหมายเลข #2655 เเล้วนะครับ ติดตามดูเเลให้ด้วยครับ

Directorr

ตลกมาก g#004 g#004 g#004
#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

ĈŸß€®ĿËă◕‿ •

• **
  • Vip Member
รอบที่ 1 ทีม จะฟลุ๊คอีกมั้ยชนะ  (ทีมแคสเปอร์มีบัพเกราะ)

รอบที่ 2 ทีม Ca$p€r ชนะ โดยไม่ได้มีบัพเกราะ เพราะตายในรอบแรก

รอบที่ 3 ทีม Ca$p€r ชนะ โดยไม่มีบัพเกราะอยู่อีกเช่นเดิม

กรณีนี้ผมไม่กล้ามาร้องเรียนให้แข่งขันใหม่ หรือปรับแพ้ชนะอะไร เพราะดูจากผลการแข่งขันข้างต้นไม่ได้เอื้อเรื่องผลหารแข่งขันเลย = (ผมรู้สึกละอายใจ ใจไม่ด้่านจริงๆ ที่จะมาร้องขอแบบนี้ อายเค้าครับ ไร้ศักดิ์ศรี รุ้ถึงไหนอายถึงนั่น g#012 g#012 g#012 )

แต่ผมจะรีบแจ้งเรื่องบัค หรือสอบถามทีมงานถึงเรื่องปัญหาระบบว่ามีปัญหาเกี่ยวกับการล้างบัพหรือเปล่า เพื่อจะได้แก้ไขในอนาคตใด้ทันท่วงที ส่วนผลการแข่งขันก็บอกทีมงานไปว่าดูจากผลแพ้ชนะแต่ละรอบ บัพนี้ไม่มีส่วนในเรื่องแพ้ชนะ ให้ทีมงานรีบแก้ไขส่วนผลการแข่งขันทีมผมก็จะยึดตามเดิมเพราะอย่างที่บอกมันไม่มีผลแพ้ชนะเลย = (แบบนี้ผมรู้สึกภูมิใจ และมีศักดิ์ศรี มากกกๆๆ g#008 g#008 g#008 g#008)

มารศาสตรา

เ่ออ เข้าใจละ ที่ตั้งกระทู้ เพราะว่ารอบ2-3 ทีมแคสเปอร์ไม่ยอมใส่บัพเกราะ เลยทำให้ จะฟลุ๊กอีกไหมแพ้ จะบอกแบบนั้นใช่มะอ่ะ
     ปล.ผมแซวเล่นนะ

oniki

• Newbie
  • *
      อยากถามว่าทีมงานได้ดูเทป2มิคับ ว่าวิของแคสที่เปลี่ยนตัวเข้ามามีสกิวเกราะคุ้มกายอยู่นะคับ
ถ้าให้ดีโปรดสังเกตละไปดูให้เรียบร้อยด้วย
ละอีกเรื่องของคนที่คิดแต่จะเอาเปรียบคนอื่นนะคับคือ
      คริป3 ไปดูตอนที่เตรียมตัวว่าจะเข้าห้องแข่งนะคับผมได้บอกไปทีนึงละนะคับ
ว่าควรสลายบัพก่อนเข้าเวทีเตรียมแข่ง แล้วให้ไปบัพตอนเตรียมตัวในเวทีเตรียมแข่ง30วิ
อย่างที่ทีมงานอธิบายในกติกาถูกมิคับ
ตอนเตรียมตัวจะเข้าเวทีเตรียมแข่งคนที่แข่งต้องอยู่ในตี้5คน แล้วถ้าเกินก็ปรับแพ้ ส่วนตัวสำรองก็ต้องนั่งรอถูกมิคับ
แล้วตัวเบอร์เซอร์เกอร์ก็คำรามให้คนที่จะแข่งคือ วิ2 พระ1 เทร1ครบ5คน
แล้วทหารตัวสำรองมากกดสกิวเตรียมความพร้อมให้กะตัวเบอร์เซอร์เกอร์เพราะไม่ให้รอดีเลสกิวคำราม แต่ไม่ได้ลงแข่ง
แล้วพอลงสนามแข่งเบอร์ก็กดคำรามให้กะคนในตี้อีกทีเพื่อนเพิ่มโจมตีให้อีก คำถามคือ
  1.ทหารเตรียมความพร้อมให้กะเบอร์เซอร์เกอร์นี่แล้วไม่ได้ลงแข่งด้วยมีผลต่อการแข่งมิคับ ผิดไหมคับ
  2. แล้วถ้าพาลาเปนตัวสำรองก่อนลงสนามเตรียมแข่งมาบัพเกราะคุ้มกายให้คนที่ทีมก่อนลงแข่งมีผลไหมคับ ผิดไหมคับ
เพราะนี่มันกรณีใช้สกิวของตัวสำรองเหมือนกันนะคับ
ถ้าคนไม่คิดเอาเปรียบคนอื่นเค้าคงไม่ทำกันหลอกคับ คนมันคิดแต่จะเอาเปรียบคนอื่นก็ทำแบบนี้อะคับ
   ปล.ขอ้ความที่บอกคือให้ทีมงานแก้ไขเรื่องแบบนี้ด้วยนะคับ
มันดูไม่แฟร์เลยเจอคนที่คิดแต่จะเอาเปรียบคนอื่น g#036 g#036 g#036