GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เล่นชาร์ป..แบบ THE-COOL ชาร์ปตัวจริงอย่าพลาด

โพลล์

คิดยังไงกับบอร์ดชาร์ปกันเอ่ย?

ไม่ชอบ ==*
เฉย ๆ งั้น ๆ ==
ชอบ ๆ  ^^

_FireFox_

• Jr. Member
  • **
  • -*-
เซ็ตตาเหยี่ยวครับ ของคหเลือดขึ้นไป ธนูออพเสคลั่งได้จะดีมากครับ มีพระฟูหมู่ตลอดนี่สบายเลยครับ

tawin

• Newbie
  • *
  • ผู้ชายมันไม่ใช่เป็ปซี่ อย่าไปเต็มที่กะมัน !!#

Lizzie~WindRunner

• **
  • >Oop~I Did it agian<
 woon_shock woon_shock woon_shock
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

THE-COOL

• Full Member
 g#015โอย..จะทำไงดีคับ พี่น้องชาวชาร์ปทั้งหลาย
อยู่นอกเมืองโดนเบอสับตาย แต่พอชวนลงแบทเบอไม่กล้าลงมาดวลกับผมในแบท
แล้วอย่างนี้จะให้ผมยอมรับความพ่ายแพ้ดีไหมคับ กลุ้มใจจิงๆ
เบอไม่ลงมาดวลกับผมในแบท แล้วแบบนี้จะให้เชือดคอหอยเบอคืนได้อย่างไรคับ
นอกเมืองชาร์ปอย่างผมกล้ายอมรับว่าแพ้ แต่ในแบทคุณชาวเบอทั้งหลายก็ช่วยลงมาสู้ด้วยหน่อยคับ
อย่าเอาแต่ตีนอกเมืองแล้วถากถาง เลือดนักสู้มันต้องเด็ดเดี่ยวทุกที่ทุกเวลา อย่ามาอาศัยว่าเลือดเยอะแล้วใช้พระฟู(เซนเตรียม)
แล้วก็คิดว่าตัวเองเก่งเลย
*ขออภัยที่ต้องประกาศในบอร์ดชาร์ปนี้ เพราะถ้าไปโพสในบอร์ดเบอมันจะเป็นการหยามกันเกินไป เราเลือดนักสู้ต้องให้เกียติ์กัน
เบอดีๆก็มีเยอะไม่อยากเหมาหมด..  ผมเลือกเล่นชาร์ปเพราะว่ามันคือความชอบของผม
ไม่เคยคิดที่จะเปลี่ยนไปเล่นตัวถึกๆเพื่อหวังเอาชนะใคร(เพราะมันไม่ใช่ตัวผม)
และชาร์ปของผมยังไม่เคยถูกเบอสับตายในแบท...สาเหตุคือ เพราะไม่เคยเห็นเบอตัวเกรียนๆในแบทสักครั้ง น่าคิดมั้ยคับพี่น้อง g#024 g#024
ถึงจะเป็นชาร์ปตัวสุดท้ายในเซิพ พีเค ก็พอใจ... มือแม่นธนูสุดเท่ ครบเครื่อง ชอบมาก รักมากมาย  g#005
(ถ้า THE-COOL มันหมายถึงชาร์ปเท่านั้น) g#024

r3fd4rffff

• **
g#015โอย..จะทำไงดีคับ พี่น้องชาวชาร์ปทั้งหลาย
อยู่นอกเมืองโดนเบอสับตาย แต่พอชวนลงแบทเบอไม่กล้าลงมาดวลกับผมในแบท
แล้วอย่างนี้จะให้ผมยอมรับความพ่ายแพ้ดีไหมคับ กลุ้มใจจิงๆ
เบอไม่ลงมาดวลกับผมในแบท แล้วแบบนี้จะให้เชือดคอหอยเบอคืนได้อย่างไรคับ
นอกเมืองชาร์ปอย่างผมกล้ายอมรับว่าแพ้ แต่ในแบทคุณชาวเบอทั้งหลายก็ช่วยลงมาสู้ด้วยหน่อยคับ
อย่าเอาแต่ตีนอกเมืองแล้วถากถาง เลือดนักสู้มันต้องเด็ดเดี่ยวทุกที่ทุกเวลา อย่ามาอาศัยว่าเลือดเยอะแล้วใช้พระฟู(เซนเตรียม)
แล้วก็คิดว่าตัวเองเก่งเลย
*ขออภัยที่ต้องประกาศในบอร์ดชาร์ปนี้ เพราะถ้าไปโพสในบอร์ดเบอมันจะเป็นการหยามกันเกินไป เราเลือดนักสู้ต้องให้เกียติ์กัน
เบอดีๆก็มีเยอะไม่อยากเหมาหมด..  ผมเลือกเล่นชาร์ปเพราะว่ามันคือความชอบของผม
ไม่เคยคิดที่จะเปลี่ยนไปเล่นตัวถึกๆเพื่อหวังเอาชนะใคร(เพราะมันไม่ใช่ตัวผม)
และชาร์ปของผมยังไม่เคยถูกเบอสับตายในแบท...สาเหตุคือ เพราะไม่เคยเห็นเบอตัวเกรียนๆในแบทสักครั้ง น่าคิดมั้ยคับพี่น้อง g#024 g#024
ถึงจะเป็นชาร์ปตัวสุดท้ายในเซิพ พีเค ก็พอใจ... มือแม่นธนูสุดเท่ ครบเครื่อง ชอบมาก รักมากมาย  g#005
(ถ้า THE-COOL มันหมายถึงชาร์ปเท่านั้น) g#024
อิอิ
ตอนเราเล่นชาบ สายยิงเเรง -Olea-Z-
เจอเบอสับตายนอกเมือง เพราะ เล็งขาไม่ได้
เบอมีอ้อมกอดอีก พระฟูอีก เเต่ถ้าในเเบท พอเจอเบอเลงขา+จุดตาย+กัมปนาทเบอนอนอิอิ กัมปนาทโปะที500k+ถ้าเปิดผอบเชียโชค เเต่โอกาดโปะน้อยๆ

Lizzie~WindRunner

• **
  • >Oop~I Did it agian<
 woon_cry woon_cry woon_cry
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250 (ทีมงานจะพิจารณาภาพที่โพสประกอบอีกครั้ง เป็นเชิงข้อมูลของอสุราหรือเปล่า ก่อนที่จะแก้ไข)

THE-COOL

g#040 กำจัดเบอ ตามปากวาบ (เชิฟ PK) อาศัยช่วงชุลมุน
นั่งสังเกตุการณ์ในเขตวุ้น รอเบอระเบิด ระเบิดหมดเวลา ก็รีบเข้ามากาย
แล้วออกไปจัดการให้สิ้นซาก
1. จิตรแห่งศร มีเท่าไรจัดไปอย่าให้บัพเหลือขั้นต่ำ 7 ดอก กำจัดบัพเกลี้ยง
2.เล็งขาไว้กำจัดบัพแล้ว เล็งติดแน่นอน กันไว้เผื่อ 30 วิมันไม่ตาย
3.เล็งเปิดเกราะ กำจัดความต้านทานแฝงต่างๆซะ
4.ประเคน ท่าสกิลที่มีใส่ได้เลย

*ขั้นตอนที่พูดถึงนี้หากเบอตัวไหน เลือดไม่เกิน 30000
หรือพระฟูสนับสนุนไม่ดีก็ตายคับ (ทดสอบจิงกับเบอเปลี่ยนสีทอง มาแล้ว) และได้ผล
หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับชาวชาร์ปนะคับ C3 จิตแห่งศร ควรมีนะคับ
ในเมื่อเบอ ไม่เล่นกับเราในแบท เราก็หาวิธีสู้นอกแบทได้ อย่าให้ใครมาดูถูกชาร์ปอย่างพวกเรา
ถึงจะกายสู้ก็กายเถอะคับ ในเซิพ PK ถ้านอกแบทใครไม่กายสู้ก้ถือว่าโง่เต็มที
ถ้าอยากสู้แบบไม่ให้กาย ก็ชวนลงแบทได้ แต่เคยชวนตลอดก็ไม่มีเบอตัวไหนลงด้วยเลยคับ g#031 g#031
ขี้ขลาดว่ะ พวกเบอ...ไม่รู้จะพูดยังไง g#014

hi..hi...

• Newbie
  • *
ชาปสายยิงเร็วใช้ธนูอะไรดีคะ แล้วออฟอะไรดี
ถ้าอยาได้แบบยิงเร็วด้วย แรงด้วยจะโลภไปไหมคะ
g#027 g#027

THE-COOL

ชาปสายยิงเร็วใช้ธนูอะไรดีคะ แล้วออฟอะไรดี
ถ้าอยาได้แบบยิงเร็วด้วย แรงด้วยจะโลภไปไหมคะ
g#027 g#027

สายยิงเร็วใช้ธนูนักล่านัยตาเหยี่ยวดีสุดแล้วคับ(ออฟคลั่งคับ)
ควรใส่ทั้งเซทจะดีมากๆ เพราะชุดเซทแต่ละชิ้นล้วนแต่เพิ่มพลังโจมตีทั้งนั้น
และผลของเซทยังได้พลังป้องกันเวชมากเลยทีเดียว แถมเพิ่มระยะยิงไกลอีก 3 ช่อง
เรื่องความแรงใส่เซทแล้วความแรงมันมีอยู่ในตัวแล้วล่ะคับ ไม่ต้องห่วง
*ของสวมใส่เกราะ+ชุดคลุม+หมวก ออฟเลือดนะคับ
*หน้ากากออฟมอง(แนะนำกากซาดิสหรือกากทำลาย)
*รองเท้าออฟผู้นำ
*เครื่องประดับควารมีไว้หลายๆอย่างคับ ไว้เลือกใช้ตามสถานการณ์ตามความเหมาะสม

ส่วนเรื่องเซทจะหาจากไหนถ้ายังไม่รู้ก็โพสมาอีกทีละกันครับเดี๋ยวจะไปค้นข้อมูลที่บอร์ดเก่ามาให้

Rest In Peace

โดนสายยิงเร็ว ยิงในวอ ตายก่อนเห็นตัวอีกครับ   woon_hurt

THE-COOL

ในแบท ชาร์ปเทพพอตัวเลยหละ..ซุ่มคนที่เดินผ่านไปมา #038