GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขับไล่เด็กเกรียนออกจากบอร์ดเถอะพวกเรา!!

Holiczm 'CHU .¸.• ツ

• Full Member
  • ♡ HIBARI KYOYA
ปั๊มกันทำมาย  woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry
ใจเย็นพี่ท่าน  g#002
# ว่าไงน้องสาว...ไหวอะเปล่าเบเบ้ *
เธอคือความสุขของฉัน
ถ้าเธอไม่รับมัน ให้ฉันเริ่มต้นอีกกี่ครั้งก็พร้อม

LLอUหื่u.

AirGear

• Newbie
  • *
  • ~ลูกเตะ พิฆาต มาร~

LLอUหื่u.

™۞۩•3•۩۞™

• ล้านถ้อยคำยังน้อยไป หากจะใช้แทนคุณความดี
  • Jr. Member
  • **
  • ლ(ಠ益ಠ)ლ

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?
เผื่อมองไม่เหนอีก  g#022 g#022

ว่าแล้วไง เพิ่ง pm ไปเมื่อวันที่ 1 ธ.ค.นี้เอง หลังโดนไล่บี้อ่ะนะ
แต่เรื่องมันเกิดตั้งแต่เมื่อไหร่ ทำไมถึงทำนิ่งเงียบ ทำเฉยปล่อยมาได้เป็นอาทิตย์
อย่าหาว่ารังแกเด็กเหอะครับ ไม่ได้กะจะไล่บี้ให้ตาย แต่รับไม่ค่อยได้อ่ะ

กระทู้นี้ตั้งวันที่ 22 พ.ย. แล้วก็โดนจีเป้แบนลายเซ็นไปในวันนั้นเลย
แต่ก็ยังเห็นมาตอบกระทู้ โพสต์นั่นโพสต์นี่อยู่ตลอด โดยไม่ได้เข้ามากระทู้นี้เลย
โอเคครับว่าอาจจะไม่เห็นในตอนแรก แต่คนเราไม่เอะใจซักหน่อยเหรอครับ
ลายเซ็นหายเนี่ย ไม่สงสัยอะไรบ้างเหรอ ว่าทำไมถึงหาย ทำไมถึงแก้ไขไม่ได้
กระทู้ที่อยู่ล่างกระทู้นี้ก็ยังไปขุดมาตอบได้ แล้วบอกว่าไม่เห็นเนี่ยนะ
พยายามทำใจเชื่อก็ได้ครับ แต่คนเราไปตอบกระทู้ไหนแล้วโดนแขวะเรื่องนี้ตลอดอ่ะ
ไม่ได้ฉุกคิดขึ้นมารึไง "เห้ย ตูไปทำอะไรให้ใครหมั่นไส้เรื่องอะไรอีกฟะ แขวะกันจัง"
ไปด่ามึงๆ กูๆ อยู่กับน้องเอได้ตั้งนาน มีคนไปแขวะว่ากระทู้พาดพิงถึงตัวไม่เข้าไปตอบเลยนะ
ก็ยังทำมึน ตอบกระทู้โน่นนี่สารพัด โดยไม่ได้สนใจจะถามหรือบ่นอะไรเหมือนที่ผ่านมา
ขุดกระทู้นี้กันทุกวัน ก็ยังดันตาถั่วมองไม่เห็นอีกเนอะ อย่างว่าแหละคนเรามักไม่ค่อยเห็นขี้ตัวเอง
(ก็ยอมรับนะว่าที่แขวะไปมันไม่ดี แต่ก็อดไม่อยู่ ขออภัยหากใครไม่ถูกใจ)

ดูกระทู้นี้เถอะครับ ทั้งรูปทั้งลิงค์มีชัดขนาดนั้น ยังกดเข้าไปดูไม่เป็นอีก
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=7507.315

ตอนทำนั่นไม่คิด ทำซะเปิดเผย พอโดนจับได้ ขออภัยในทางลับ สุดยอดดดด
ก็ยังดีนะครับ ที่ยังอุตส่าห์ pm ไปขอโทษกับเจ้าตัวน่ะ
แม้ว่าต้องรอให้มีคนไล่บี้จนตัวเองแถไม่รอดแล้วนั่นแหละถึงจะกล้ายอมรับ
แต่ก็ยังดีกว่าที่ผมเคยเจอมาเยอะ แบบที่เอาแต่ด่า แต่ไม่กล้ายอมรับความผิดตัวเอง

จริงๆ ไม่มีใครอยากยุ่งอะไรมากหรอกครับ แต่ก็ขอยอมรับตรงๆ ว่าหมั่นไส้
ผมก็ไม่ได้มีดีอะไรหรอกนะ แต่อย่างว่าแหละ อารมณ์คนเราห้ามกันไม่ได้
เห็นอยู่เป็นประจำนะ ที่ชอบเข้าไปตอบกระทู้ให้คำแนะนำคนอื่น
มันก็ดีนะ ไม่ใช่ว่าไม่ดี แต่กระทู้ที่ตัวเองทำขี้เอาไว้ไม่ค่อยเห็นไปตอบ
ประมาณว่านิ่งๆ เอาไว้ ไม่เคลื่อนไหวเดี๋ยวเรื่องก็หายไปเอง
แต่พอมีคนว่าอะไรให้หน่อย ก็น้อยอกน้อยใจ ใครๆ ก็ไม่รัก
ทำดีไม่ได้ดีมั่ง หาคำคมมาใส่ลายเซ็นเพื่อตัดพ้อ ขอยอมรับความจริงอย่างลูกผู้ชาย
แต่กี่ครั้งแล้วที่เรื่องเดิมๆ ก็ยังมีให้เห็น ไม่ได้ปรับสภาพให้ดีขึ้นเหมือนที่พร่ำพรรณา

จริงๆ พวกผมก็ไม่ได้มีหน้าที่ หรือมีสิทธิ์อะไรไปตัดสินใคร
ว่าควรทำอย่างนี้ อย่าทำแบบนั้นหรืออะไรหรอกนะครับ
แต่ก็ยังมีสิทธิ์แสดงความเห็นในฐานะคนที่อยู่ในสังคมนี้ด้วยกันใช่ป้ะล่ะ
ก็แค่นั้นแหละครับที่อยากจะสื่อ g#022

SLEEP

• Jr. Member
  • **
  • โปรเกรียนเมอร์ฝึกหัด