GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

แนะนำมือใหม่หน่อยจ้า

azdwnr

• Newbie
  • *
ผมเพิ่งหัดเล้่นใหม่นะ มีคำถามอยากจะถาม
1.เล่นอาชีพอะไรดี  woon_5555   ตอนนี้เล็งๆ เรนเจอร์ แล้วต่อไป ชาปชูตเตอร์เลยครับ อยากเล่นสายไม่แท้งมอน เพราะยาหายาก woon_hurt  เอาอาชีพที่เก็บเวลง่ายๆนะครับ
2.การงานเรียนจากใครได้บ้าง ตอนนี้ผมมีการงาน 3 อันอยู่ แต่ก็ไม่ได้ทำไรกะมันมาก รู้แค่ว่า ตัดไม่ได้ ล่าสัตร์ตีมอนได้เนื้อ หนัง  นักเล่นแร่แปรธาตุ=ไร้ค่า(กดไรไม่ได้ ทำไรกะมันก็ไม่ได้ ไม่มีอธิบายอะไรอีกต่างหาก แจ่มจิง)  woon_love
3.ผลไม้หาจากไหน ตอนนี้สัตว์เลี้ยงผมตายแล้วติดสถานะ ป๊อด(กลัว) แถมค่าภักดีลดฮวบๆ เพราะกดเข้ากดออกบ่อย อยากรู้ว่าถ้าเอาผลไม้ให้มันแล้วจะช่วยอะไรได้มั้ย แล้วผลไม้หาจากไหน ?  woon_huh
4.ดีเบียมแต่ละอันราคาเท่าใหร่ ตอนนี้จนมาก อยากรู้ราคาดีเบียมเอาไว้ขายแดn  woon_555 เลยอยากรู้ราคากลาง ของแต่ละอัน หรือไม่ก็เอาเฉพาะดีเบียมขุมทรัพย์ก็ได้ เพราะผมมีเยอะสุด และน่าจะแพง(มั้ง)  woon_sunny
5.ยา หายากจังครับ แพงก็แพง ที่จุดเกิดแรก พี่ขายขวดละหมื่น แต่เพิ่มเลือดเท่าติ่งแมว เพื่อ ? woon_angry
6.เควสเกล็ด 500 อัน กับเหล็กใน 100 อันจำเป็นต้องทำมั้ยครับ(ที่รับจากหญิงประมงอะ) รู้สึกอนาคตมืดมัวมาก  woon_cry
7.มีวิธีฆ่าพ่อครัวแมพ ค่ายทหารที่อยู่ในทะเลทรายมั้ยครับ มันฆ่าผมตาย 2 รอบละ  woon_hurt

karinpofg6

• Newbie
  • *
ดีเบียมปกติแพงสุดก็เบียมคลั่ง ตอนนี้อยู่ที่ อันละ 15k ค่ะ (ตังวันวานหายากมาก) g#031 g#031 g#031