GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เจาะลึกเบลดมาสเตอร์ 3 ดาบขั้นเทพ (For Battle) by InW_Sura

โพลล์

บทความนี้มีประโยชน์กับผู้เล่นท่านอื่นบ้างหรือไม่

มีประโยชน์มาก
446 (87.5%)
ไม่มีประโชยน์
25 (4.9%)
ไม่แสดงความคิดเห็น
39 (7.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 510

FFiM

• Full Member
ดาบธาตุน้ำเบลดมีประโยชน์ด้วยหรือนี่ไม่เคยอ่าน+ใช้เลย ต่อไปอาจจะพอมีหวังสู้อาชีพอื่นเค้าได้บ้างละ
ถ้ามีคลุมแรเวท94+รองเท้าแรหนัก98 เลือดน่าจะ13,000 ได้มั้ง แต่ก้ยังหาทางชนะพาราไม่ได้สักที  woon_cry
เล่นสายเวทครับ
ใช้ดาบธาตุไฟเข้าสู้ ลองๆดูเผื่อจะชนะ
 g#031

ปล. ส่วนตัวผมยังไม่เคยลองนะว่าจะลองเร็วๆนี่ละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2012, 23:20:50 โดย FN »

FFiM

ดาบธาตุไฟ จะให้ติดบัฟดาบธาตุลุกไหม้ รู้สึกต้องตีให้เข้า ก่อนนะครับถึงจะติดอ่ะ ถ้าติด แล้ว มันจะลดป้องกันของ คนที่โดน กันเวทกันกายภาพลดไป 0+10 เลย
ดาบธาตุน้ำ อันนี้ก็ใช้ลดป้องกันได้ แต่ก็ไม่เคยสู้กับใครที่มีดาบธาตุระดับเต็ม 10 ซักที เลยไม่รู้รายละเอียด เท่าไหร่
ผมว่า ถ้าเบลดโหดๆ ของ+เยอะๆ
ดาบน้ำใส่พาลา เสร็จแล้วลองไปพิโรธน่าจะเข้านะครับถึงจะน้อยก็เหอะ
ถ้าเข้าก็ติดดาบไฟ ถ้าไม่มีพระฮิวรัวๆผมว่าน่าจะมีโอกาสชนะนะ ถ้าเล่นสายอินท์อะ ดาบธาตุไฟก็แรงอยู่นะ

ปล. ข้อมูลเรื่องดาบธาตุไฟส่วนนึงผมได้มาจากผู้รู้ครับ แต่ยังไม่เคยมีโอกาสลองเล่นเอง
ว่าจะลองเร็วๆนี้ละ เอาเป็นว่าถ้าใครไม่กล้าเล่นก้อย่าลองละกันครับ
สู้ไม่ได้เดี๋ยวจะมาโทษผมอีก
ส่วนถ้าใครอยากลองเล่นเบลดสายอินท์ pm มาหาผมละกันครับ
เดี๋ยวจะบอกวิธีทำให้ดาบธาตุไฟแรงๆ แต่ถ้าทำตามแล้วสู้ไม่ได้ อย่ามาโทษผมละกันครับ  g#036
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2012, 23:25:11 โดย FN »

Player

• Newbie
  • *
  • ์S ' Nam€
ดาบปีกค้างคาว ออฟอะไรดี ควรใช้กับดาบอะไร ใช้กับดาบพิฆาตได้ไมครับ   

woon_huh woon_huh

Fus.Ro.DaH

• Jr. Member
  • **
เบลดผมใส่ ดาบสายลม เสคลั่ง+พิคาด เสคลั่ง  ชุดอาคเบลด ลงagi20 ต่อเนื่อง 210 มั้งท่าจำไม่ผิด ท่าลงagiเพิ่มนิดหน่อยก็ได้ต่อเนื่องตันละ  เปิดผอบ เชีย-โชค-สด เวล95     คริสด 19k  จุ4นะ ไม่ได้ใส่เซตวิญญาน  g#022 g#022 g#022

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
แนะนำดาบเบลดสำหรับการแบทเทิลนะครับ เท่าที่ทดลองมา

นางแอ่นเหินใช้งานได้ดีที่สุดนะครับ เอาไว้มือหลัก อีกเล่มนึงจะใช้นางแอ่นเิหิน หรือดาบจอมราชันก็ได้

ส่วนดาบทะลวงใจที่หลายคนมองนั้น เหมาะกับการเก็บเลเวลสำหรับเบลดดาบคู่มากกว่าครับ เนื่องจาก 3 ดาบเน้นกดสกิลเป็นหลัก

และถ้านางแอ่นเหินได้คู่กับเกราะ 90 ที่อัพเดทวันนี้ ถือว่าใช้ได้เลยครับ เบลดทำความแม่นยำได้ 600-800 ล่ะครับ ส่วนเกราะอื่นๆ ก็ปรับเปลี่ยนตามสถานะการณ์

g#034

g#023 g#023

ถามไป-ตอบมา

• Newbie
  • *
ลืมบอกของ กุดคิง+15เลือด กากซา15มอง ทะลวงใจ+พิฆาต+15คลั่ง คลุมนักปราชดาวดึง+15เลือด รางเหล็ก รองเท้าตาขาว+15แกร่ง ก็ยังอ่อนอยู่สำหรับเซิฟดาวดึง กำลังหารองเท้า3พิภพมา+ครับเผื่อจะสู้อาชีพอื่นไหว

หญิง

แรปบนนี่เล่นดาวไช่ปะ อาชีพนี้ต้องทำใจนะคนเล่นก็ว่ากาก คนแพ้มาก็ว่าเทพ ถ้ามองกันดีๆแล้วอาชีพสายกายไม่มีพวกไอเทมหรือสกิวที่มาป้องกันเวทได้ดีอย่างสายเวทเลย แม้แต่ดาบธาตุลมกับสีชุดของเบลดการป้องกันก็ถือว่ายังน้อยนะ คนที่เล่นเบลดมักจะไม่บ่นว่าสู้กับอาชีพนั้นนี่ไม่ได้ ถ้าสู้ไม่ได้เราก็มาหาวิธีกัน ก็มีอยู่วิธี1หรือเบลดสายใหม่ที่มาต่อเติมกับสายดาบใหญ่ คู่ และ3ดาบ ตอนนี้ก็ยังไม่ได้เล่นเป็นจริงเป็นจังแต่ได้ไปทดสอบมาละก็ถือว่าOKนะ=.= ถ้าสนใจบอก แต่ขอบอกก่อนว่ามันก็ไม่ได้จะเทพขึ้นมาเลยแต่ถ้าอยากจะสนุกเอามันก็เล่นสายนี้ได้เลย จะเจอกันตอนใหนบอกได้ นัดเวลามาเลย^^ ตามนั้น  g#006 g#006

FFiM

เล่นเบลดเซิฟดาวของ+15 ผมว่าก็ถือว่าโหดในระดับนึงเลยนะครับ
ผมแนะนำให้ลงแบทบ่อยๆนะครับ จะได้ฝึกฝีมือไปในตัว พาลาในแบทก็มีเยอะอยู่นะครับ
เบลดของ+15ผมว่าก็น่าจะแบทได้ดีในระดับนึงเลยนาา
แล้วก็ผมแนะนำนะลองหาหนัก95มาใส่อะครับคิดว่าน่าจะโหดขึ้นเยอะ แต่กว่าจะจุ6ให้มันได้ g#002
รองเท้าผมว่าลองใส่ลวงตาไปเลยรับรองวิ่งมันครับ

Katipum-z

• Newbie
  • *
ดาบคู่ ออฟ โชค หรือ ครั่งดีคับ ช่วยตอบหน่อยคับ  g#025  g#025  g#025  g#025

Only Me

• ♥♥♥ อย่าอ่อนล้า จงไปต่อ เพื่อเป็นหนึ่ง ♥♥♥
ดาบคู่ ออฟ โชค หรือ ครั่งดีคับ ช่วยตอบหน่อยคับ  g#025  g#025  g#025  g#025

ออฟโชคมือหลัก เพื่อเพิ่มโอกาสในการโป๊ะเชะมากขึ้น
ออฟคลั่งมือรอง เพื่อเพิ่มความแรงในการโป๊ะเชะ
g#023 g#023

disgaea

• Newbie
  • *
คือ ผมเล่นเบลดใหม่ อยากรู้ว่าเดี๋ยวดาบธาตุ ฝึกที่ไหนดีสุดและ ขึ้นไว้สุดครับ ช่วยบอกที woon_huh woon_huh woon_huh

disgaea

• Newbie
  • *
ถามอีกอย่างครับ เซตวิญญาณออฟอะไรดีครับ และของที่ดีกว่าเซตวิญญาณใส่อะไรดี  woon_5555 woon_5555 woon_5555