GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

คุนกลัวผีแค่ไหน ?.

โพลล์

ถ้าเจอผีแล้วจะ ?...

วิ่งหนีอย่างไม่คิดชีวิต
13 (23.6%)
อยู่เฉยๆชี้หน้าด่ามัน ...
8 (14.5%)
ฉี่แตกเลย '
0 (0%)
หลอกมันคืน (แบบว่าหน้ากุเหมือนผี)
7 (12.7%)
สวดมนต์ นโม ฯ
14 (25.5%)
ช็อคคค !!
13 (23.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 54

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ชนะการแข่งขัน เพียงความดีใจชั่วคราว
ชนะตัวเองได้   ดีใจและภูมิใจได้ตลอดชาติ
เดียวต้องชนะตัวเองบ้างแล้ว ตัวเองวิ่งเราก็ต้องวิ่งนำ g#009
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

พึงชนะความกลัว ด้วยความไม่กลัว

ป.ล. พี่โอ็ค ผีมีจริงไหม

-ChiVas-

• เบื่อมากมาย~
  • Jr. Member
  • **
  • ชาปกากๆ...
ยืนยันว่ามี แต่จะเห็นรึไม่ ขึ้นอยู่กับ ภาวะจิต และ กรรมที่ทำร่วมกัน

ถึงแม้การอยู่คนเดียวจะน่าเศร้า แต่ก็ยังมีสิ่งที่เคียงข้าง แม้มันจะโต้ตอบเราไม่ได้ก็ตามที

• ชิชิชิ
อยากเห็นไปทำไม สักวันนึงเราก็ยังต้องเป็นผี #038
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

riccoauto

• Newbie
  • *
กลัวมาก 555555
แก้ไขลายเซ็นไม่เหมาะสมคะ

naygue

• **
ถ้ากลัวเพราะความมืด นั่นเพราะ

จิตเราปรุงแต่งขึ้นมาเองครับ เราปรุงแต่ง ความมืดว่า ในนั้นมีสิ่งน่ากลัวอยู่

ในนั้น มีวิญญาณที่จะทำร้ายเรา ซึ่งความกลัวก็จะจับกุมจิตใจเราครับ

แต่ถ้าเกื้อปล่อยวางลงซึ่งความคิดนั้น ให้เห็นว่า ความมืดนั้น ความเงียบนั้น ความสงัดนั้น คือสุดยอดสถานที่ อภิรมย์ แล้ว

ความเกรงกลัวในสิ่งที่มองไม่เห็นจะหายไป และเริ่มชินกับมันเอง

จาก คำสอนของท่าน อินทปัญโญ  พุทธทาสภิกขุ  g#022

มันน่ากลัวอยู่ดีหนาท่าน  g#002

ในใจคิดเผื่อว่าถ้ามาจริง จะหลับตาปี๋ละสวดมนต์ แต่ถ้าลืมตามาละเอาเข้าซูมเข้ามายิ่งกว่าเดิมเหมือนในหนังทำไงดีหนอ

g#011 g#011 g#011
(กำลังจะปิดคอมขึ้นบนบ้านแหละพรุ่งนี้สอบ g#012)

...บางทีก็คิดถึงความสุขในอดีตที่ผ่านมา...

Spondzii'

• Newbie
  • *
ถ้ากลัวเพราะความมืด นั่นเพราะ

จิตเราปรุงแต่งขึ้นมาเองครับ เราปรุงแต่ง ความมืดว่า ในนั้นมีสิ่งน่ากลัวอยู่

ในนั้น มีวิญญาณที่จะทำร้ายเรา ซึ่งความกลัวก็จะจับกุมจิตใจเราครับ

แต่ถ้าเกื้อปล่อยวางลงซึ่งความคิดนั้น ให้เห็นว่า ความมืดนั้น ความเงียบนั้น ความสงัดนั้น คือสุดยอดสถานที่ อภิรมย์ แล้ว

ความเกรงกลัวในสิ่งที่มองไม่เห็นจะหายไป และเริ่มชินกับมันเอง

จาก คำสอนของท่าน อินทปัญโญ  พุทธทาสภิกขุ  g#022

มันน่ากลัวอยู่ดีหนาท่าน  g#002

ในใจคิดเผื่อว่าถ้ามาจริง จะหลับตาปี๋ละสวดมนต์ แต่ถ้าลืมตามาละเอาเข้าซูมเข้ามายิ่งกว่าเดิมเหมือนในหนังทำไงดีหนอ

g#011 g#011 g#011
(กำลังจะปิดคอมขึ้นบนบ้านแหละพรุ่งนี้สอบ g#012)

woon_5555  woon_5555
เห็นใครๆ เค้าก็ทำ "แพลงกิ้ง" เราก็อยากให้เธอ "นอนนิ่งๆ"
อยากจะทำ "แพลงกิ้ง" บนตัวเธอ 555555555555 เสื่อมมมม

ยูนีคคอร์น

• คิดถึง PJ1
  • Full Member
  • เป็นผู้ชายอย่าขี้เสือก
บางคนหน้า เหี้ย กว่าผีอีก คุณว่าจริงมั้ย? g#004
(◕‿‿◕。)

~U~

• **
ถ้ามาสภาพดีๆก็พอรับได้นะครับ ถ้ามาแบบจะมาหลอก โกยแน่บ สถานเดียว  g#041

• ชิชิชิ
บางคนหน้า เหี้ย กว่าผีอีก คุณว่าจริงมั้ย? g#004
จริง ผมนี่ไง g#004

• ชิชิชิ
จริง ผมนี่ไง g#004

หรอ =0=!!!
จริง
อย่าว่าแต่หน้าเลย แค่สิวก็เต็มหน้าและ g#037

Rest In Peace

• Full Member
กลัวทำไมหว่า แต่ก่อนเขาก็เหมือนเรา อีกหน่อยเราก็เป็นเหมือนเขา

Xx_한국조말_xX

• **
  • ไอโคตรหื่นมหากาล
ผีเป็นเพียงภาพที่คนเราสร้างขึ้นมาตามจินตนาการของคนเรา g#039 g#039
ผมคือชายผู้ที่เหนือกว่าLNW