GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ยินดีต้อนรับสู่ Asura Drama On Facebook กลุ่มแบบชิลๆ ฟรีสตาย ชอบดราม่า

<aDminRAMA> SilverBorn

• Jr. Member
  • **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม
Asura Drama On Facebook คลิ๊กเลยๆ

คำนำ

... ปัจจุบัน เว็บบอร์ด Asura ออนไลน์ เกินกว่าครึ่งได้เป็นกระทู้เกี่ยวกับการดราม่า ต่างๆนานามากมาย แต่อาจจะมีเหตุการณ์บางอย่างที่เราไม่พอใจ,ไม่ทัน เช่น ใช้คำหยาบไม่ได้
 , ดราม่าไม่ครบทุกกระทู้  , ต้องการแชร์กระทู้ดังกล่าวเพื่อการดราม่า , ต้องการแชร์กระทุ้เพื่อให้คนมาสนใจ , หรือแม้กระทั่ง คนที่ไม่ได้เล่นเกมแล้ว แต่ยังติดสังคม เช่นเว็บบอร์ด เพื่อนๆต่างๆ
เราสามารถมาคุยกันในกลุ่มนี้ได้ตลอด หยาบคายได้ ด่ายังไงก็ได้ แชร์เรื่องต่างๆได้หมด ยกเว้น สิ่งที่เกี่ยวกับความลามกอนาจาร (R) ไม่อนุญาตินะครับ ...

ประโยชน์ต่างๆ
1 การพิมพ์คุย (Chat) ในขณะเล่น Facebook คุณสามารถทำได้ไปในตัว โดยไม่ต้องคอยสลับเข้าเว็บบอร์ด กับ Facebook
2 สามารถระบายสิ่งที่เก็บกดได้ เช่น คำหยาบ บลา บลา ๆ. .
3 กระทู้ไหนที่ตั้ง สามารถมาแชร์กันได้ เพื่อให้กระทุ้นั้นมีรสชาติ รวมทั้งคนชอบเสพดราม่า ก็ตามกันไป ...
4 เป็นการทำความรู้จักและหาเพื่อน รวมกระทั่งการจีบกระเทยเป็นแฟนต่างๆนานา ได้
5 สามารถทำการค้านอกระบบได้ และอื่นๆ

- 5 ข้อพอก่อนละ อันที่จริงก็น่าจะเหมือนกลุ่มอื่นๆทั่วไปในเกมอสุรา แค่เป็นแบบเถื่อนๆมานิดคือคำ  g#004 -

ปล.สำหรับขา Like ดราม่าต่างๆ แนะนำควรเข้าอย่างยิ่ง เพราะพวกเราจะหาเรื่องมาให้ดราม่าเรื่อยๆ  woon_555

หากสนใจจะเข้าก็คลิกแล้วสมัคได้เลย

Asura Drama On Facebook คลิ๊กเลยๆ
เลิกๆกันไป อดีตจีเอ็มแนะนำ 555

ระวังพวกหนอน หน่อยนะบอส แบบว่า เงียบๆ แล้วถ่ายรูป ลงบอร์ดไรเงี้ย  woon_555

• **
  • เกมมาสเตอร์แถสตอเบอllxa@อสุรา.คอม
ไม่กลัว  woon_555

ลงก็ลงเสะ การลงโชวในกลุ่มเฟสทุกครั้งทุกคนต้องแต่งภาพก่อนลง หนอนจะเซฟช่างแม่งเพราะยังไงก็ไม่โดน  woon_5555
เลิกๆกันไป อดีตจีเอ็มแนะนำ 555

ลงก็ลงเสะ การลงโชวในกลุ่มเฟสทุกครั้งทุกคนต้องแต่งภาพก่อนลง หนอนจะเซฟช่างแม่งเพราะยังไงก็ไม่โดน  woon_5555

ทุกคนต้องแต่งภาพก่อนลง << คือไรงง  woon_huh

• **

ทุกคนต้องแต่งภาพก่อนลง << คือไรงง  woon_huh

ภาพภายในเกม เช่น การค้าขาย เป็นต้น หรือ สิ่งที่นำไปแจ้งได้แล้วโดนลงโทษ แต่งภาพสะก่อน เขาจะได้ไม่รับพิจารณา

Aria On The Planets

• IA - Vocaloid
  • Full Member
  • อยากมองเห็นความในใจของคน ♪ ก็อยากจะค้นเพื่อหาคำตอบ ♪

ภาพภายในเกม เช่น การค้าขาย เป็นต้น หรือ สิ่งที่นำไปแจ้งได้แล้วโดนลงโทษ แต่งภาพสะก่อน เขาจะได้ไม่รับพิจารณา
เดี๋ยวขอเข้าด้วยนะครับ ไม่มีไรทำพอดี  g#009
ดูท่าหัวหน้าจะรอบคอบมากเลยนะครับเนี่ย
หากพยายามหาหนทางที่ไม่มีการทรยศหักหลัง
ฉันคงหลงทางไปหาความตายเสียก่อน