GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มีทางแก้ไหม? เควสจุติ(นึกว่ามีงานเลี้ยง)พากันมาติดแหง่กที่เควสราชินี

โพลล์

เพือนๆคิดว่าควรมีการแก้ไขเควสจุติ ในส่วนเควสล่าราชินีไหม?

ไม่ควรแก้ เพราะชอบ..คนเยอะสนุกดี
18 (11.5%)
ยังไงก็ได้..เราคนเรื่อยๆ
13 (8.3%)
ควรแก้ไข เพราะบอสไม่เพียงพอกับความต้องการ
76 (48.7%)
ควรแก้ไขโดยด่วน..ที่สุด อยากจุไวๆ
49 (31.4%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 155

KOWFANg. M$

• Full Member
  • ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
ราชินีเกิดมาห้าวิตายละอะโหอย่างเซง
ถ้าตีหลาย ๆวันบอกตรง ๆโคตรเสียดายเส้นอะ  g#035

ให้มันเป็นความทรงจำ

MarCus_KP

ราชินีเกิดมาห้าวิตายละอะโหอย่างเซง
ถ้าตีหลาย ๆวันบอกตรง ๆโคตรเสียดายเส้นอะ  g#035

ใช่ๆ แทนที่จะเอาเวลาที่กดเส้นไปเวล ต้องเอาเวลานั้นมานั่งรอรานี - -*

g#015

J_K

• Newbie
  • *
 g#030งั้นเอายากๆอย่าจีเอมพูดเอาบอสลิงเลยครับ g#010   ขอเสนอไห้สุ่มบอสครับจะได้ไม่เเย่งกัน g#031

O_Zeus

• Newbie
  • *
ขอเสนอ สกิว ปล่อยบอสจากเซ็ตพื้นฐาน ให้สามารถเลือกบอสที่จะปล่อยได้ จะดีมั้ยคับ
ไหนๆก็ เกี่ยวพันกับการจุติ พอจุติแล้วได้เซ็ตพื้นฐานใส่ ก็น่าจะเลือกปล่อยบอสได้ตามใจชอบนะคับ เพราะ การที่จะมีเซ็ตใส่ก็ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยนะคับ
อย่างน้อยคนที่มีเซ็ตพื้นฐาน ก็ยังจะสามารถช่วยปล่อยบอสราชินีออกมาได้แบบไม่เปลืองสกิว

เป็นข้อเสนอเฉยๆนะคับ ไม่ดีก็ปล่อยให้มันผ่านตาไปคับ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

THE-COOL

ผมตอบให้ละกันครับ
เหตุที่ไม่สามารถปรับเควสนี้ให้ง่ายกว่านี้ได้เพราะ การจุตินี้มีของรางวัลกล่องเปิดยังไงก็ได้ไอเทมพื้นฐานอยู่ครับ

แต่ถ้าเพื่อนๆ อยากจะจุติโดยไม่รับไอเทมตัวนี้ ผมก็อาจจะทางให้เพื่อนๆ จุติกันได้ง่ายๆ กันกว่านี้ครับ   g#008 g#008

ที่ผมแย้งมาคือมันช้าคับ และรอคิวกันยาว ไม่ได้หมายถึงยากหรือง่ายเลย
ไอ้เรื่องตีบอสปกติมันก็ยากอยู่แล้ว และเมื่อก่อนมันก็เป็นแบบนั้น ซึ่งผู้เล่นเขาก็ไม่ได้ว่าอะไร
ยากเขาก็รับได้ ก็หาทางตีจนได้ แต่ตอนนี้ประเด็นคือมันไม่ได้ตีเลย แม้แต่จะคลิกหาราชินียกแทบไม่ทัน
แบบนี้มันไม่ได้เรียกว่ายากเลยคับ แต่มันไม่มีโอกาสมากกว่า แล้วแบบนี้มันเป็นไปตามแผนของทีมงานหรือเปล่า
แผนการของทีมงานผมเข้าใจ ให้ตีบอสในเควส5 เพื่อมันจะได้ยากและสมน้ำสมเนื้อ
แต่ตอน แต่มันหมายถึง 1 คน ต่อ 1 ราชินี (ยากจิงๆ)
แต่ปัจุบัน 20+ คน ต่อ 1 ราชินี(ไม่ยากสักนิด เหมือนวัดดวง)
คำพูดของคุณฟังไม่ขึ้นครับ..
*ยากของคุณหมายถึงผู้เล่นต้องต่อสู้เพื่อเอาชนะราชินี
*ไม่ใช่ยากเพราะรอคิวกันยาวเหยียดและเสี่ยงว่าราชินีจะติดใครแบบนี้

ผมเองเล่นมานานเหมือนกันเมื่อก่อนตอนจุติเป็นยังไงผมรู้ดี ไม่งั้นผมจะพูดได้เหรอคับ..ว่าคุณต้องทำอะไรสักอย่างแล้ว
พูดแบบนี้หมายความว่าจะไม่แก้สินะ ..ไม่เป็นไร เด๋ยวผมจะโหมโรงต่อ
ด้วยเหตุผลนะคับ..ไม่มีติดใจใช้อารมณ์..

อาจารย์ ยุ่น

• Jr. Member
  • **
ถ้าแบบนั้นไม่ทำให้เลือกได้ไปเลยละครับว่าจะทำ เควสแบบได้ไอเทมกับไม่ได้  g#001 g#001
เห็นด้วยอย่างแรงผมคิดว่าต้องมีคนเลือกไม่เอาไอเท็มเยอะเลย g#037

ถ้าเห็นด้วยตามนี้ ก็น่าเอามาคิดต่อครับ เพราะถ้าเซ็ทพื้นฐานหลุดไปง่ายๆ มันดูจะไม่เหมาะสมสักเท่าไหร่

Why?

• อั๊ยย๊ะ!
g#016 g#016 g#016

มีเซิฟไหนบ้าง ที่รานีเกิดมามีอายุขัย เกิน 5 นาที  g#031 g#031

อย่างน้อยก็ไม่ใช่ PK อ่านะ รานีอยุ่ได้ไม่เกิน 30 วิ  g#014

12วิ ครับ ไม่เกินนี้ คำนวน ทุกรอบ  woon_5555

อย่างน้อยปรับเวลาเกิดกะได้ครับ เพราะคนตีรานีเย๊อะมากกกกกก

g#016 12 วิ ป๊าดดดด รานีอาภัพแท้  g#013
No matter what happens
Even when discusse on me now down
I promise you
That I'll never let you go

Zⓔnsⓔ Õf Lynn

• Jr. Member
  • **
  • เกมคือเกม อย่าทำเกมเปนชีวิต
ถ้าแบบนั้นไม่ทำให้เลือกได้ไปเลยละครับว่าจะทำ เควสแบบได้ไอเทมกับไม่ได้  g#001 g#001
เห็นด้วยอย่างแรงผมคิดว่าต้องมีคนเลือกไม่เอาไอเท็มเยอะเลย g#037

ถ้าเห็นด้วยตามนี้ ก็น่าเอามาคิดต่อครับ เพราะถ้าเซ็ทพื้นฐานหลุดไปง่ายๆ มันดูจะไม่เหมาะสมสักเท่าไหร่

ไอเรื่องนี้เคยบอกแนวไปอยู่ ซึ่งน่าจะลดปัญหานี้ได้พอสมควร แต่ดูเหมือนไม่เข้าหู เอ๊ย!!

ไม่เข้าตาทีมงาน  เรื่อง ไอเทมพื้นฐานเราเคยหาทางแก้ให้แล้วง่าย ๆ เราเคยเสนอไปแล้วนะ ว่าให้รับเควส

โดยมีผลทั้งตี้ เรื่องไอเทม ให้ลดเปอเซนต์การสุ่มได้กำไลลงอีก เพราะการผ่านเควสทั้งตี้คนจุได้เยอะขึ้น

อัตราการได้กำไลมากขึ้นก็เพิ่มตาม ในระยะเวลาที่สั้นลง จึงน่าจะเป็นผลดีถ้าลดอัตราได้ลง เพราะจะยืดระยะ

เวลาการได้กำไลออกไป เหมือนจะมีทีมงานมาดูคนหนึ่ง จากนั้นเรื่องก็เงียบไป ทีมงานไม่ใช่ผู้เล่นที่มานั่ง

ใช้เวลารอบอสเกิด และไม่ได้อารมณ์เสียกับการแย่งบอส ผู้เล่นบางคนเล่นร้าน ก็จึงได้เลิกเล่นไปซะมั้ง

ช่วยทำความเข้าใจผู้เล่น และตอบแก้ปัญหาให้ถูกทางกว่านี้ จะช่วยทำให้อัตราการปรี๊ดของผุ้เล่นลดลง

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ก็พอเข้าใจสาเหตุที่ทีมงานคิดน๊ะครับ  แต่แหม ถ้าระบบการจุติที่แออัดเช่นนี้ปัญหาในการแก้ไขติดอยู่กับอีตรงกำไลพื้นฐาน  ผมว่าน่าจะมีทางออกอื่นที่ทำได้น๊ะครับ ตอนนี้กำไลพื้นฐานก็หลายพัน.......บาทอยู่ ก็คงรู้ใช่มั้ยครับ  ถ้าจะไม่คิดทำอะไรเลย ผู้เล่นใหม่ๆมาเจอการจุติที่แออัดแบบนี้ก็พาน่าเบื่อเหมือนกันน๊ะครับ ไม่ใช่แค่คนเก่าบ่นอย่างเดียว   ถ้าต้องการให้มันยากสมน้ำสมเนื้อการจุติแล้วได้กล่องพื้นฐานมาลุ้นกำไล มันก็สามารถเปลี่ยนจากการตีบอสราชินีเป็นไปทำอย่างอื่นแทนที่กระจายออกไปทำได้ แต่ก็ใส่ความยากเข้าไป  ยากแบบไหน ทำอะไรก็ต้องลองคิดดูกัน

คือมันจะมีประโยชน์อะไรครับกับการที่ให้ผู้เล่นไปออกันแย่งบอส ก็ในเมื่อมันช่วยถ่วงเวลาได้ไม่เท่าไหร่ สุดท้ายเค้าก็ต้องจุอยู่ดีเพราะเค้าเวล 99 แล้ว จุแล้วก็ได้กล่องเหมือนเดิม ลุ้นเหมือนเดิม  แต่ที่แน่ๆคือ ได้จุกันทุกรอบที่มีราชินีเกิด มันมีคนจุแน่ๆ ได้กล่องแน่ๆไม่ว่าใครจะได้บอสไป  แย่งกันอย่างไร ประมาณเวลาเอาว่าทุกๆ 1.30 ชม ก็ต้องมีคนจุ นี่ยังไม่รวมบอสในดัน บอสจากเซต 

สรุปคือ ถ้าวันนี้มีคนเวล 99 มาจุ 30 คน แน่นอนว่าคงได้ไม่หมด เพราะบอสคงเกิดให้ไม่ถึง แต่ก็ตีไปเลยว่ากล่องต้องโผล่ 30 กล่องแน่ๆ อาจจะไม่ใช่วันนั้น อาจจะเป็นในอาทิตย์นั้นให้รออย่างยาวๆ แต่กล่องก็ต้องออกเท่าจำนวนคนจุอยู่ดี  แล้วจะให้คนมารอแย่งกันทำไมอะครับ ใช่ว่าวันนี้จุ พรุ่งนี้เค้าจะเวลมาจุอีกรอบได้เมื่อไหร่  จะช้าจะเร็วก็ต้องจุ พอจุ 6 แล้วก็จุไม่ได้แล้วก็ไปเล่นตัวใหม่ ก็ซื้อเส้นมาเวลได้เงินใช้อีก แล้วก็ไม่ใช่ว่าเค้าจุแล้วจะเปิดได้กำไลกันหมดเมื่อไหร่  จะจุยังไง เมื่อไหร่ก็ได้กล่องเหมือนๆกัน สุ่มเหมือนๆกัน แล้วเหตุใดถึงไม่อยากให้เค้าจุกัน

MisS___

• Newbie
  • *
ถ้าปรับ เควจุติ ให้ ไปตีบอสตัวอืน ที่ไม่ใช่ ราชินีแห่งป่าไม้

แล้ว ลดอัตรา การได้กำไลพื้นฐานลง ตอนนี้ 5%(ถ้าจำไม่ผิด)

เหลือ 1% แล้วผู้เล่นใหม่  จะออกมาตั้ง กระทู้ ประท้วงทีมงานหรือปล่าว

ว่า '' ไม่ยุติธรรม'' ผู้เล่นเก่า มีอัตราได้ กำไล เย๊อะกว่าปจุบัน

แต่ ก้อมีคน ส่วนกลุมหนึ่ง จุ เพือลุ้นกำไลพื้นฐาน จะทำให้ กลุมบุลคลนี้ไม่พอใจหรือปล่าว

เพรา 5% ก้อเปิดยากแล้ว เหลือ 1%

(=w=)b

• Newbie
  • *

สรุปคือ ถ้าวันนี้มีคนเวล 99 มาจุ 30 คน แน่นอนว่าคงได้ไม่หมด เพราะบอสคงเกิดให้ไม่ถึง แต่ก็ตีไปเลยว่ากล่องต้องโผล่ 30 กล่องแน่ๆ อาจจะไม่ใช่วันนั้น อาจจะเป็นในอาทิตย์นั้นให้รออย่างยาวๆ แต่กล่องก็ต้องออกเท่าจำนวนคนจุอยู่ดี  แล้วจะให้คนมารอแย่งกันทำไมอะครับ ใช่ว่าวันนี้จุ พรุ่งนี้เค้าจะเวลมาจุอีกรอบได้เมื่อไหร่  จะช้าจะเร็วก็ต้องจุ พอจุ 6 แล้วก็จุไม่ได้แล้วก็ไปเล่นตัวใหม่ ก็ซื้อเส้นมาเวลได้เงินใช้อีก แล้วก็ไม่ใช่ว่าเค้าจุแล้วจะเปิดได้กำไลกันหมดเมื่อไหร่  จะจุยังไง เมื่อไหร่ก็ได้กล่องเหมือนๆกัน สุ่มเหมือนๆกัน แล้วเหตุใดถึงไม่อยากให้เค้าจุกัน

ที่จุยากแต่เวลง่ายเพราะอันนี้รึเปล่าครับ

maioza30

• Newbie
  • *
จี นาจะทำเวลาใครตีตายแล้วขึ้นชื่อ จะได้ไม่ต้องมาทะเลาะกัน @สววค์ จะตีกันตายเรื่องแย่งรานี