GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ร่วมคิด ร่วมสร้าง ร่วมกันพัฒนา [ขอความเห็นสร้างสรรค์]

บุคคลทั่วไป · 149 · 61534

Gabodz

• Jr. Member
  • **
ถ้าจะแก้ปัญหากันตอนนี้   ผมว่ามันน่าจะสายไปแล้วนะ เพราะ เกมมันถึงจุดอิ่มตัวแล้ว  จุ 6 กันทั้งเซิฟ
สิ่งที่เหลือตอนนี้ก็เพียงรอ ความสามารถของแรร์กันทั้งนั้น 

ผมคนนึงที่อิ่มตัว  (เซิฟอวตาร)  และก็เลิกเล่นไปล่ะ 
เคยเสนอให้เอาแบทเทิลมา   เพื่อที่จะให้คนมาเล่นเยอะ ๆ ทีมงานบอกเป็นคอมเซบของเซิฟอวตารที่จะไม่มีแบทเทิล  (แรก ๆก็มีแบทนิ)
แล้วเป็นงัยล่ะ  เซิฟอวตาร  ยิ่งกว่าป่าช้าอีก ตอนนี้   woon_555 woon_555

แบทเทิลสำหรับเกมนี้ มันเป็นจุดเด่นเลยก็ว่าได้ แต่กับเอาจุดเด่นนั้นออกไป
เพียงแค่คิดว่า ให้คนไปฆ่ากันนอกแมพแล้วจะตกนรก แล้วซื้อใบอวตาร (คิดได้แค่นี้หรอ)
คิดเอาเรื่องเงินมา่ก่อน  แต่ไม่คิดถึงผู้เล่น แค่ปีเดียว ผลก็ตามมาแล้วล่ะ  เซิฟนี้คนหายหมด

สิ่งนึ่งที่ผมเลิกเล่น คือ คนมันหายไปเรื่อย ๆ เพื่อนก็หายไปเรื่อย ๆ ถ้าเล่นตอนนี้ก็เหมือนกับเล่นออฟไลน์เลยก็ว่าได้

อยากจะเสนอนะ  แต่คนอื่นเสนอมาหมดแล้วแหล่ะ  บาย ๆ

Saito Hajimae

• **
  • อะไรไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

stopgameindy

• บุคคลทั่วไป
woon_sad1 รับรู้ รับฟัง แต่ ไม่ทำ เพราะมันเกมส์ของกู  g#023

เอ๋!! ไม่รู้ว่าทราบได้อย่างไรนะครับว่าไม่ทำ ผมเห็นตอนนี้ก็มีสิ่งที่ผู้เล่นเรียกร้องอยากให้มี ออกมาตั้งมากตั้งมาย

ถึงบางทีมันอาจจะล่าช้าไปบ้างแต่ก็ยังมีออกมาให้เห็นอยู่เรื่อยๆ นะครับ ^^

Saito Hajimae

• **
  • อะไรไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ
 woon_5555

เอ๋!! ไม่รู้ว่าทราบได้อย่างไรนะครับว่าไม่ทำ ผมเห็นตอนนี้ก็มีสิ่งที่ผู้เล่นเรียกร้องอยากให้มี ออกมาตั้งมากตั้งมาย

ถึงบางทีมันอาจจะล่าช้าไปบ้างแต่ก็ยังมีออกมาให้เห็นอยู่เรื่อยๆ นะครับ ^^

woon_5555 ก็แค่อยากรู้ว่ายังมีทีมงานมาอ่านก็แค่นั้นเอง  woon_5555

ไม่อยากให้เป็นแค่กระทู้เสนอ แต่ไม่สนอง
คนที่คิด เขาหวังดี แต่จะเลือกนำไปใช้หรือไม่ก็อีกเรื่องนึง

g#029

stopgameindy

• บุคคลทั่วไป
woon_5555

woon_5555 ก็แค่อยากรู้ว่ายังมีทีมงานมาอ่านก็แค่นั้นเอง  woon_5555

ไม่อยากให้เป็นแค่กระทู้เสนอ แต่ไม่สนอง
คนที่คิด เขาหวังดี แต่จะเลือกนำไปใช้หรือไม่ก็อีกเรื่องนึง

g#029

เมื่อมีการเสนอ ส่วนไหนที่สามารถทำได้ก็พยายาม สนอง ให้อยู่แล้วละครับ
แต่ช่วงเวลาที่สนองอาจจะไม่ใช่ทันท่วงทีนะเวลานั้นๆ มันอาจจะใช้เวลาสักแต่ก็มีออกมาแน่นอน

ในส่วนของทุกคำติชม หรือเสนอแนะของผู้เล่นทุกท่าน ทางทีมงานขอขอบคุณเป็นอย่างมาก
และจะนำเอาไปพัฒนาให้ตัวเกมและระบบการทำงานให้มันดียิ่งๆ ขึ้นไปครับ ^^

oatcha

• Full Member
woon_sad1 รับรู้ รับฟัง แต่ ไม่ทำ เพราะมันเกมส์ของกู  g#023

มาได้10หน้าแล้วละก็เห็นว่ากระทู้นี้มีตัวตนจริงๆ ผมว่ารูปแบบของเกมล์มันพลาดมาตั้งแต่ตนแล้วละครับคือ
 1 ตัวละครสามารถฆ่ากันตายใวมาก ถ้าจะปรับให้มันสมดุลกัน ดูจากความสามารถของแรร์ที่ผ่านมา ผมว่าเป็นไปยากนะ
 2 การเปิด pk หรือแบทเทิล น่าจะมีความหลากหลายกว่านี้ โดยเฉพราะpkผมว่าจุ6เที่ยวไปฆ่าคนพึงเล่นนั้น ผมว่าไปว่าเขาไม่ได้หลอก เพราะรูปแบบของเกมล์มันไม่ได้ห้ามไม่ให้ไปฆ่าผู้เล่นใหม่ๆ มันอยู่ที่จิตรสำนึกของผู้เล่นมากกว่า ผมเล่นเกมล์อื่นมาก็ไม่ไช่คนไทยทำนะ แต่คนที่นั่นเขาเล่นกันแบบมีมารยาทมาก พวกที่เกรียนก็แค่พวกเวลน้อยๆเท่านั้น
  3 การหาเงิน แต่ก่อนนะจะหาสมุนไพรขาย แต่ตอนนี้มาขุดอัญแทน ผมว่าการหาเงินนะ มันง่ายไปหน่อย คือไม่อยู่จอ ออน4 5จอก็ได้วันละเป็นเอมละ เมื้อการหาเงินได้ง่ายมากก็จะมีผลส่งไปต่อจากการหาเงินเอมขาย คนที่เขาขายเงินเอมกันผมก็มองดูว่ามันเป็นเรื่องธรรมดา แม้แต่พวกของที่มียศไอเทมต่างๆ และการที่จะเอาของพวกนั้นไปขายเป็นเงินจริงจะว่าไปแล้วมันก็เป็นศาสตร์และศิลอย่างหนึ่ง
  4 การงานครับ คือแต่ละระดับมันทำยากมากก็ไม่ขอพูดให้ยาวหลอก ขอบอกได้ว่ามันยากมากในการหาของมาทำ กว่าจะได้แต่ระละดับ
  5 ในการเก็บเวล ผมว่าใครจะจุ6ตันยังไงนะก็ปล่อยเขาครับ ผมว่าน่าจะมีอะไรเข้ามาให้น่าสนใจมากกว่านี้และคุณชายใจก็ดีพึ่งมา   โผลนี่ละ.......
  6 พอแล้วมั่ง ก็แค่อยากบนเหมือนกัน ก็เอาใจช่วยทีมงานครับก็รอดูผลงานของทีมงานที่จะได้ไปเปรียนแปลงด้วย และถ้ามันไม่ดีขึ้นมาเลย ผมก็คนละที่จะต้องบอกลา  g#024

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **

ส้มมมมม.

• ...
  • **
  • ทำไมไม่มองมาว้ะ ทำไม.
สำหรับเราก็มีข้อแนะนำที่น้อยสำหรับเราแต่อาจจะเยอะสำหรับคนหลายคน><'
คือว่า - โปรโมชั่น ราคามันแพงไปไหมคะ ของก็ดีอยู่แต่ราคาสูงเกินไป เด็กที่ไหนมันจะหาเงินซื้อเองได้ละคะ ทีมงานควรนึกถึงความเป็นจริงมากกว่าได้ เงินมันไม่ได้หามาง่ายๆนะคะ
       - ระบบรักษาความปลอดภัยของเกมเราไม่รู้หรอกว่าเป็นยังไง ทำไมถึงมีเรื่อง โดนโกงบ่อย แฮคบ่อย เรื่องนี้ผิดทั้งเราและทีมงาน ถ้าเราไม่รักษาของดีๆก็หาย และถ้าไอ้บ้าที่ไหนมันสุ่มรหัสได้ตรงเป๊ะ มันต้องมีการตอบคำถามซักนิดนึงก็ดีเช่น วันเกิดของคุณคือวันไหน ข้อนี้ไม่จำเป็นมากมายหรอกคะ
       - ถึงจะสร้างให้เกมมันเล่นง่ายขึ้น ดีขึ้นแค่ไหน มันก็ต้องมีจุดด้อยของมันสักจุดละคะ ขอบคุณคะที่ทนอ่าน g#020
ปล.เวลาจุติขอเดินง่ายๆชิวๆวาปสองวาปถึงได้ไหมค้า???

iampeter

• Newbie
  • *
  ผมถ้าในที่ผมคิดก็คือ อยากให้เกมสร้างอาชีพใหม่ๆ  เเละปรับระบบการจุตินิดนึงคือการจุ6นั้นเเค่เวลก็ยากเเล้วเลยอยากให้ช่วยลดเงินบิลในการจุติลง เเล้วผมว่าคนจะหันมาเล่นมากขึ้นส่วนอาชีพใหม่ๆที่ผมน่าจาเป็นอาชีพที่คิดเองเป็นเอกลักษ์ของอสุราเลยดีกว่า เพราะส่วนใหญ่ในเเต่ละอาชีพจะทำตามหลักเกม เเนวเก็บเวลอะไรพวกนี้มาเกินไปน่าจาคิดอาชีพที่มีความเป็นเอกลักษ์อะครับ เเละควรจาปรับเรื่องโปรการเติมเงินด้วยครับเพราะเด็กจาได้เทพกันมั่ง ไม่งั้นเติมเด็กไม่มีตังดังนั้นจึงไม่ค่อยมีคนเล่นไงละครับ

MIRey

• Newbie
  • *
ขอจัดเต็มแล้วกัน...ทนอัดอั้นตันใจจนไม่ไหวละ
(ด่าแค่ไหนจีเอ็มก็ไม่มีวันว่าหรอก...เติมเงินไปตั้งมากนี่นะ...แถม 'ลูกค้าคือพระเจ้า' ก็เป็นคติของทุกคนที่ทำงานด้านบริการอยู่แล้วไม่ใช่หรอค่ะ :p)

1.แฮคเลยอันนี้ห้ามเว้นไว้เด็ดขาด ! โดนแฮคหลายทีล่ะ
โดนแฮคครั้งแรกก็ตั้งแต่ตอนโปรเจควันเล่นกับพี่อยู่ดี ๆ ระบบก็ดีดออกแล้วบอกว่า "มีคนกำลังล๊อคอินโดยใช้ชื่อของท่าน" อ่าว...งงสิครับเพ่ - - (คิดในใจ :: จำได้ว่าไม่เคยบอกไอดี - รหัสกับใครเลยนะ) ไอเราก็ล๊อครหัสพิเศษไว้แล้วด้วย...มันรู้ได้ไงวะ...
บอกก็แต่พี่ชายที่ชวนเล่นอ่า -.- แล้วพี่ชายเค้าก็เล่นอยู่ข้าง ๆ เรานี่ //เหลือบมอง// ก็เล่นตามปกตินี่นา เฮ้ย ! นั่นตัวเรานี่หว่าทำไมอยู่นั่น เดินออกแมพหมีทำม๊ายยยยยย ! พี่กุตามละ ๆ อ้าว เวร เห้ย ถอดของไมวะ อ๊ากกกกกกก ! ของหาย TT'
ตอนแรกนึกว่าระบบผิดพลาดแต่สุดท้ายก็ได้รู้มาว่าโดนแฮค พอบอกว่าไม่เคยให้รหัสใครพี่ก็บอกไม่เชื่อ
ขนาดพี่ชายแท้ ๆ ยังไม่เชื่อเลย...แล้วใครจะเชื่อเรากัน ! (ตอนนั้นนอนซมไปตั้งหลายวันแหน่ะ)
2.เลิกเหอะไอกิจกรรมเติมเงินนี่
พวกคุณเคยคิดอะไรนอกจากการเก็บเงินเข้ากระเป๋าตังไหมคะ ??
แหม...ดูมาตั้งแต่หลังจากลบชื่อโปรเจควันออกละ
หลังจากโปรเจควัน 'เกมที่ดีที่สุดในโลก' ดียิ่งกว่าอสุรานั้นหายไป (รวมถึงจีเอ็มและจีเอ็มอาสารุ่นแรกด้วย) ทุกคนก็แทบจะเลิกเล่นไปเพราะมัน 'ห่วยแตก' กิจกรรมเอย อะไรเอย บลา ๆๆ ที่สรรหามานั้นขอบอกตามตรง 'รั้งไว้ได้แค่ไม่ถึงชั่วโมงหรอก' แค่ครึ่งชั่วโมงก็มากเกินพอสำหรับเกมนี้แล้ว
เคยคิดไหมว่าเกมนี้มีเด็กเล่นมากถึง 80% แล้วพวกคุณจะให้เด็กไปหาเงินมาจากไหนค่ะ ?
หัดคิดถึงคนอื่นบ้าง...อย่าเห็นแก่ตัวไปหน่อยเลย
ถ้าคุณยังคิดต่อไปเราจะโทรไปบอกตำรวจว่า "เกมอสุราส่งเสริมให้เด็กขโมยตังพ่อแม่" นะ ^^
เติมมาแล้วตั้งมากเพราะเห็นว่าสนุกดี(ตอนแรก ๆ อะนะ)แต่ไอตอนสุดท้ายก็จบด้วยเสียงปืนกล(เฮ้ย)จบด้วยการทรยศ
อุส่าห์เติมไปเป็นหมื่นสุดท้ายก็จะมาจบแบบนี้อะนะ ?
เหอะ !
...น่าสมเพศ...
3.สถานที่เก็บเลเวล
ตั้งแต่เวลมาไม่เคยเห็นที่เก็บเวลของเวล 89-90 นอกจากโขน
เห็นใจพระหน่อยเถอะค่ะ
พระสายกายคนเดียวสู้โขนทั้งฝูงไม่ไหว
4.ความลำเอียง
กิล์ดใหญ่ กิล์ดเล็ก อิสระ
ทั้งสามคำนี้แตกต่างกันมากโข
กิล์ดใหญ่ = เวลไว
กิล์ดเล็ก = เวลช้า
อิสระ = กว่าจะฆ่าได้แต่ละตัวคงโดนแย่งมอนไปหมด(ถ้าไม่ใช่วิหรืออาชีพที่มีสกิลหมู่แบบทำลายโหด ๆ อะนะ)
แต่ที่เหมือนกันคือไม่ว่าจะกิล์ดใหญ่กิล์ดเล็กหรือคนรักอิสระก็แทบจะ "ไม่เล่นเกมอสุราแล้ว"
ยิ่งมีเพื่อนเป็นคนที่มีตำแหน่งสำคัญในกิล์ดใหญ่ ๆ ก็ยิ่งเวลไว ได้ประโยชน์อีกนับล้าน
หัดคิดถึงคนที่ไม่มีเพื่อนเก่ง ๆ อยู่กิล์ดใหญ่ ๆ ตำแหน่งสำคัญ ๆ บ้างสิคะ...อย่าลำเอียงเลย
ข้อนี้เจอมามากแล้ว
ตอนโดนเกรียนจากกิลชิล ๆ เราก็ฆ่ามันได้แต่มันเรียกพวก ! เจอเข้าไปช๊อคค้างเลยแหละ
เพื่อนแต่ละคนของมันก็ยิ่งกว่าเทพอีก
ของดี ๆ งั้นหรอ...
เลิกเล่นดีมั้ยนะ ?
พอได้เห็นภาพก็คิดออกมาทันทีเลยว่าจะเลิกเล่นดีไหม
เกมนี้มันลำเอียงมากเกินไป
ไม่เหมือนโปรเจควัน...
จีเอ็มที่พวกคุณบอกว่าพลิกฟ้าสลับแผ่นดินได้เป็นกันเองมาก
จีเอ็มอาสาที่พวกคุณบอกว่า 'ช่วย' ก็เหมือนกัน
ทั้งจีเอ็มและจีเอ็มอาสารุ่นแรกต่างก็อยู่ดึกทักทายกัน เล่นกัน พาเวลบ้าง อะไรบ้าง
อย่าคิดว่าพวกรุ่นแรกเป็นเหมือนคุณสิคะ
รีบมาแล้วก็รีบไป
คดีก็ก่อขึ้นมามากแต่ยังไม่แก้ บัคที่เห็นมาตั้งแต่ยุคกลาง ๆ ก็ยังไม่หาย แถมยังสร้างกิจกรรมเติมเงินมาให้โกรธจนคิดว่าอยากจะเลิกเล่นเกมนี้อีก
ไม่ว่าคุณจะนั่งหรือยืนก็มีผลเหมือนเดิมนั่นแหละ !
แถมตอนเราจะไปตีบอสทำเควสจุติไอพวกกิลอื่นมันก็มาแย่งอีกทั้ง ๆ ที่เราถ่างตาเฝ้ารอมาเป็นวันแต่มันมาทีหลังแล้วทำไมมันถึงได้ ทั้ง ๆ ที่เราไม่ได้ ?
ไอเท็มเทพ ๆ รึก็มี
หมวกแจ๊ค หมวกเทพ หมวกคิงจุ๊ เซ็ตจุติ บลา ๆๆๆๆ
จะเอาอะไรอีก ? แค่นี้ยังไม่พอหรอ ?
ตีบวกเราก็ตีแล้ว
จะเอายังไงกันแน่ ?

เฝ้าถามตัวเองมาตลอดสุดท้ายก็ได้คำตอบละ "เลิกเล่น" คือคำตอบที่ดีที่สุด

woon_huh woon_huh woon_huh
ตกลงเรามาบ่น สาธยาย ด่าว่าหรือช่วยบอกความคิดเห็นให้กันแน่นะ ... //ทำหน้าไม่เข้าใจ//
^^ ผมเกลียดสัตย์ ^^

nightjusmin

• Full Member
ลบๆไปซะเถอะ กระทู้แบบนี้ เห็นมาหลายรอบละ ทำเป็นเปิงรับฟังความคิดเห็นจากผู้เล่นอย่างงู้นอย่างงี้ สุดท้ายก็เอาความเห็นตัวเองเป็นใหญ่อยู่ดี ถุ๊ย!รกสิ้นดี g#023 g#023 g#023

bowsoo2535

• Newbie
  • *
ขอเสนอนิดนึงครับ
อยากให้คนจุติ 6 เปลี่ยนอาชีพเพิ่มอีกครั้ง อย่างพาลาดิน ก็เปลี่ยนเป็นอาชีพอื่นที่เป็นอาชีพใหม่ให้เลือกอีก สัก3 อาชีพ เพิ่มสกิว พิเศษ สำหรับสายอาชีพนั้น แล้วให้เก็บเวลเกิน 99 ไปเลยครับ มันจะได้เวลกันต่อขึ้นไปอีก คนที่จุติ 6 ไม่มีอะไรทำแล้วเลิกกันไปบาง หาเงินเอมบาง จะได้มาเวลต่อให้มันเทพๆกันขึ้นอีก เช่น
จาก ไฟเตอร์ เป้นพาลาดิน
จากพาลาดิน เป็น อาชีพ...???
จะมีคนมาเล่นต่อเพื่ออยากรู้อีกมากมาย มันน่าจะเข้ากับชื่อเกม
asura never ending
ไม่มีการจบไปต่อไปเรื่อยๆ
แล้วอีกเรื่องที่อยากเสนอ เรื่องสกิล บอม ยิงสนับสนุน ของทหาร เหมือนเป็นการโดนโจมตีฝ่ายเดียวโดนที่คนอื่นไม่สามารถ ตีทหารได้เลยทำไมไม่ให้มีการแปลงม่อนอย่างเดียว เพื่อจะตีกันก็เหมือนเปิด Pk เลย จะได้สวนกันได้ มันเหมือนไม่ยุติธรรมสำหรับอาชีพอื่นเลย ทหารเอาแต่มาซุ่มบอมซุ่มโจมตี จนบางคนเบื่อเวล เบื่อหาเงินเกมเพื่อมาซื้อของ มันเลยไม่ใช่ เกมส์ดี สังคมดี แล้ว คัยจะเกรียนกันลงแบทหรือไม่ก็แปลงเลยดีก่า
ขอบคุณครับ

dewdew01

• Newbie
  • *
ผมว่า  น่าจะมีอะไรเพิมมากขึ้นเช่น
1.เพิ่มอาชีพ
2.เพิ่มมินิหรือบอส
3.ลดไอเท็มที่โว็ยๆๆๆออกไป
4.จัดกิจกรรมไห้มากขึ้น   ไห้คนเล่นสนุกกัน
5.ตรงคนขายของ ย.ยุ่น ตอนที่มีกิจกรรม  ที่ไช้โซลซึ้ออะ  น่าจะมีทำเควส จะได้ไม่ไห้ผู้เล่นเสียเงิน  (เพราะถ้าผู้เล่นเสียเงินไปแล้วก็จะคิดว่าจะเติมไปทำไมเอาไปซึ้อข้าวกินดีกว่า    ลดโซลลง)

ผมก็ไม่รู้ว่าจีจะทำตามไหมนะนี้ความคิดเห็นของผม  มันน้อยแต่มันมาจากใจ