GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำสัปดาห์ " 16 October 2013 "

บุคคลทั่วไป · 131 · 22903

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
เเรร์99โหดจังครับ

ได้จากเปิดบอส 66 ครั้ง ครับ ได้มาแค่นี้ ละ  คิดว่าคุ้มไหม ละ  กับค่าตีบวกโล่อีก
ไม่รุ้ครัช ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับคุณ ผมมีอันจะกินละ ไม่ต้องตีบอส -*-

Slipknot

ผมก็เป็นหัวหน้าสมาคมของกิลใหญ่ ผมยังรับผู้เล่นใหม่ๆเข้ากิลนะ ส่วนเรื่องเสียงบบุกเยอะ แล้วไม่ได้บ้าน ผมว่าควรพิจราณาตัวเองดีกว่าครับ ตอนผมบุกบ้านเสียไม้ไม่เกิน100k

ผมเคยขอเข้ากิลท่านตอน กลับมาเล่น เกมนี้ใหม่ๆ  ได้รับคำตอบคือ ไม่รับ แถม ฆ่าอีก และยังโดนด่า ว่า กาก กระจอก แบบนี้ รับมาทำไม(มึงไม่เข้าใจหรอวะ กรูผู้เล่นใหม่ เนื่องจากตัวโดนแฮค)  สุดท้าย ผมอยู่กิล ไม่ใหญ่มาก ตอนนี้ หัวกิลไม่ให้ออกกิล เนื่องจาก ว่าผมเติมเงินซื้อของโซล มาขาย เดือน ละ 1000 บาท ปัจจุบัน กำไลพื้น 1 วง แรร์ 99 5 ชิ้น และ เพื่อนๆในกิลอีกมากมาย เป็นกิลที่อบอุ่น มาก ส่วนกิลท่าน ผมได้แค่แอบเกรียนตอนเจอเวล หรือเปิดบอส
จริงหรอครับ ใครเป็นคนบอกไม่รับครับ รองกิล กิลผมไม่ได้มีนิสัยแบบนั้นนะครับ ส่วนผมเองหัวกิลไม่เคยพิมพ์นะครับ แรร์99 5 ชิ้นนี่ ดาบจอมราชันหมดเลยไหมครับ

รู้สึกว่าจะเป็นรองกิล นะ เพราะถ้าท่านแฟร้ง ผมจะเรียกชื่อ ตอนขอเข้ากิล  แต่นี่ผมไม่รู้จักชื่อ รู้แค่ว่า นานแระ และแรร์ 99 5 ชิ้น  มี 3หัวไม่จุเดิมๆ1  ดาบจอมราชันไม่จุเดิม2  โล่พสุธา +10  1  และ คทา 99 ไม่จุเดิมๆ  1   ตั้งปล่อยทุก 3 วัน  ยังไม่ออกเลย

รวยจังเลย   แรร 95  ตั้งหลายชิ้นแนะ อิฉาจังเลย

คุคุ ไอเรามันจน    g#005 g#005

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 g#015
        เอาบัพบ้านออกไปซะ ก้อยังตีเอาบ้านกันอยู่ดี .... หรือม่ายจริง ....

ไม่มีใครบอกว่าเอาออกนะครัส แค่ไม่มีผลในวอ แบท

ไม่มีใครบอกว่าเอาออกนะครัส แค่ไม่มีผลในวอ แบท
woon_yes
                      อย่างน้อยก้อยังมีอยู่ ดีกว่าไม่มีเน๊าะ .....
                      ไม่มีผลในแบทน่ะ ดีแล้ว เค้าถึงจะเรียกว่าสมดุล
                                 g#004                             

มองได้หลายแบบอะนะ สำหรับผมมองว่าไม่สมดุลอะ งี้แบบนี้ คนครองปราสาทเสียเปรียบ ที่รับบัฟไม่ได้ คนที่ไม่ครองปราสาทได้เปรียบ เพราะไม่มีบัฟให้รับอยู่แล้ว

มองได้หลายแบบอะนะ สำหรับผมมองว่าไม่สมดุลอะ งี้แบบนี้ คนครองปราสาทเสียเปรียบ ที่รับบัฟไม่ได้ คนที่ไม่ครองปราสาทได้เปรียบ เพราะไม่มีบัฟให้รับอยู่แล้ว
woon_yes
                 อาจจะจริง ตรงที่วอ น่าจะยังคงมีบัพให้เจ้าของปราสาท
                 แต่เห็นด้วยตรงที่ไม่มีผลกับแบท ให้วัดกันที่ฝีมือ+ของที่ใส่ ก้อน่าจะมากพอ
                 ยังงัยก้อใว้รอความคิดเห็นคนอื่นต่อไปดีกว่า ...
                 เพราะโดยส่วนตัวละ ก้อไม่ค่อยได้ลงทั้งแบท และทั้งวอน่ะ
                 แค่ช่วยแสดงความคิดเห็นเข้ามาเฉยๆ
                         g#032

อ่อนซ้อม

• Jr. Member
  • **
เบียมแฟชั่น ออฟได้ทั้งหมวกทั้งหน้ากากที่เป็นแฟชั่นใช่ไหม

ถ้าตัวละครใส่หมวกเทพเสเลือดช่องหลัก

หมวกแฟชั่นเสเลือด ช่องแฟชั่น

เพิ่มเลือดให้ตัวละครทั้ง2ช่องใช่ไหม

woon_huh

สรุปทีมงานเค้าจะตอบได้ไหมละคำถามนี้

~๐ Ryan ๐~

นี่แหละ ผมคิดแบบนี้เลย ไม่งั้นสมาคมใหญ่ๆเค้าจะสะสมจำนวนครั้งที่กันบ้านไปทำไม มันน่าจะมีอะไรที่ดีๆมากกว่าตี+ และเอาบัฟไปเก็บเวลนะ (ปกติไม่ได้รับเวลาเก็บเวลอยู่แล้ว)

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
woon_yes
                      อย่างน้อยก้อยังมีอยู่ ดีกว่าไม่มีเน๊าะ .....
                      ไม่มีผลในแบทน่ะ ดีแล้ว เค้าถึงจะเรียกว่าสมดุล
                                 g#004                             

อยากจะสมดุล ก้บอกทีมงานทำให้เวลาลงแบทบัฟหายสิครัช   g#021

thonson

เรื่องบัฟบ้าน ทีมงานเค้าจะเอาออกตั้งนานแล้วครับ ไม่รู้มีเหตุผลอะไร
แต่ผมคิดว่า ตอนนี้ เค้าคงเห็นคนเล่นแบท เล่นวอเยอะ คงอยากให้ผู้เล่นเน้นเรื่องตี+ มากกว่าอาศัยบัฟพวกนี้
ใครที่ตี+จนตันแล้ว ก็รอดไป ยังไงก็อย่าลืม+หมวก หน้ากากแฟชั่นด้วยนะครับ อุดหนุนเค้าหน่อย

ที่แน่ๆ มาทายกันดีกว่า อาทิตย์หน้าจะมีของโซลแบบไหนมาอีก ผมว่าเป็นยาเพิ่มค่าประสบการณ์ผอบล่ะ woon_sunny

GameNoob

• **
  • เงียบไว้อย่าส่งเสียง อิอิ
เหยดดด รางวัล 123 ดาวอ่า มันจะได้หมด หรือ ทีละชิ้นนิ คุ้มไม่คุม คิดหนักและ คราวนี้
2. กล่องเปิดของแรร์ง่าย ปัดโท๊ะ (เมื่อก่อนปรับกระดูกหาง่าย ตอนนี้ กะโหลกดรอบยากชิป)
3. เรื่องนี้ ปล่อยให้ บริษัท เขาจัดการ กันเองดีกว่า  เงิบบบ  g#033 g#033 g#033
Thx---> คนกาก ก็อยู่ส่วนกาก เกมส์นี้ ดี้ ดี <3 <3 <3

Freedom.01

• **
เล่นกันมาตั้งนาน จะได้รู้ไมนิว่าตัวละครนั้นพาเวอร์ของมันสูงสุดเท่าไร มัวแต่พึงบัพบ้าน+แหวนกัน นิ จะรู้ได้ไง

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

เล่นกันมาตั้งนาน จะได้รู้ไมนิว่าตัวละครนั้นพาเวอร์ของมันสูงสุดเท่าไร มัวแต่พึงบัพบ้าน+แหวนกัน นิ จะรู้ได้ไง

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
เพิ่มมันเป็นไอเทมส่วมใสนะครับ แหวนอะ ส่วนบัฟบ้านมันก็เป็นบัฟ เป็นจุดเพิ่มของตัวละคร ถ้าอยากรู้พาวเวอจริงๆ ถอดของตีกันเลยครับ อีกอย่าง ผมมีปัญญาตีบ้าน กันบ้าน มีปัญญาหาแหวนครับ อิจฉาหรอครับ อย่าร้องนะโอ๋ๆ