GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาตรการปรับระบบ PK ครั้งใหญ่ เพื่อแก้ไขปัญหาบั๊กปิด PK (วุ้นใต้พิภพ)

CacAloz

• Full Member
ปัจจุบันเซฟนี้เลิกเล่นล่ะ 555+
ไว้ปรับได้เหมือนเมื่อก่อนเมื่อไรค่อยเล่น

ผมว่าโดยปกติแล้วที่มีปัญหาก็เกิดจากพวกที่ไปเกียนเขาแล้วโดนเกียนกลับว่านู้นนี่นั้นมังโกงมันไม่เปิดpkเอาพระมาชุบมากาย มาเกรียนต่าง ๆ แล้วทีมงานก็ปรับนูนนี่นั้นตามเขาไปสรุปแล้วยิ่งเน่าดาม่าเรือยมา

ผมว่าเอาแบบเดิมก็ดีล่ะ ไอ้ยาหนูป๊อดไม่ป๊อดม่ะต้องมีหรอก

ผมขอเสนอว่า

น่าจะปรับตามนี้

คนที่ฆ่าคนอื่นตายและผู้ที่ถูกฆ่าในเวลา5-10นาทีจะไม่สามารถรับบัพที่สนับสนุนต่าง ๆ จากผู้ที่ไม่ได้เปิด pk ได้
ส่วนเวลาที่เวลกันไม่ได้ฆ่าใครตายก็บัพให้กันได้ปกติ
ผมว่าวิธีนี้น่าจะป้องกันเกรียนได้เยอะหน่อยน่ะ

หรือใครมองว่าไงก็ตามใจครับ เสนอไว้พิจารณา

ที่ปรับนั้นไม่ได้ยกเรื่องเกรียนมาเป็นเหตุผลนะครับ อันนั้นมันเป็นแนวการเล่นครับ

ที่ปรับก็เพราะเกิดปัญหาบั๊กขึ้นมาครับ

ปล. ช่วงนี้อากาศหนาว อยู่ฝั่งกันเถอะ อย่าพึ่งออกทะเลค๊าฟฟ

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ปัจจุบันเซฟนี้เลิกเล่นล่ะ 555+
ไว้ปรับได้เหมือนเมื่อก่อนเมื่อไรค่อยเล่น

ผมว่าโดยปกติแล้วที่มีปัญหาก็เกิดจากพวกที่ไปเกียนเขาแล้วโดนเกียนกลับว่านู้นนี่นั้นมังโกงมันไม่เปิดpkเอาพระมาชุบมากาย มาเกรียนต่าง ๆ แล้วทีมงานก็ปรับนูนนี่นั้นตามเขาไปสรุปแล้วยิ่งเน่าดาม่าเรือยมา

ผมว่าเอาแบบเดิมก็ดีล่ะ ไอ้ยาหนูป๊อดไม่ป๊อดม่ะต้องมีหรอก

ผมขอเสนอว่า

น่าจะปรับตามนี้

คนที่ฆ่าคนอื่นตายและผู้ที่ถูกฆ่าในเวลา5-10นาทีจะไม่สามารถรับบัพที่สนับสนุนต่าง ๆ จากผู้ที่ไม่ได้เปิด pk ได้
ส่วนเวลาที่เวลกันไม่ได้ฆ่าใครตายก็บัพให้กันได้ปกติ
ผมว่าวิธีนี้น่าจะป้องกันเกรียนได้เยอะหน่อยน่ะ

หรือใครมองว่าไงก็ตามใจครับ เสนอไว้พิจารณา

ที่ปรับนั้นไม่ได้ยกเรื่องเกรียนมาเป็นเหตุผลนะครับ อันนั้นมันเป็นแนวการเล่นครับ

ที่ปรับก็เพราะเกิดปัญหาบั๊กขึ้นมาครับ

ปล. ช่วงนี้อากาศหนาว อยู่ฝั่งกันเถอะ อย่าพึ่งออกทะเลค๊าฟฟ

ฮิ๊ววว จีเอ็มชวนกลับฝั่งแล้ว อิอิ แต่เราออกซะเอง 555+
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

SlasheR__

• Newbie
  • *
แต่ถ้าปรับงี้ ผมกดเปิดpk เวล98 -99 พอ 99 ปุ๊ปก็ต้องรอคูลดาวน์ปิด pk เสร็จก่อนสิ  woon_cry

แล้วอยากถามว่าถ้าเราไม่ได้ออนไลน์ คูลดาวน์สกิลเปิด/ปิด pk จะนับด้วยหรือเปล่าครับ

SlasheR__

• Newbie
  • *
ขอเพิ่มเติมเล็กน้อย จากคุณ "ผู้รับใช้สาวอึ๋ม" นะครับ

คือกรณีของล้นเซิร์ฟเนี่ย ผมว่าไม่มีแน่นอนครับ เพราะการที่จะได้อัตราดรอป 300% นั้น คือต้องเปิดpk เท่านั้นซึ่งถ้าคนเล่นเทรกันหมดคิดดูสิครับ ฆ่ากันตายเพื่อแย่งมินิแน่ๆ แล้วคิดดูครับท่านเทรจุ 6 ตีกัน งานนี้งอกแน่ครับ เพราะปัจจุบันเทรที่เป็นคนฆ่ามินิบอส ส่วนใหญ่ปิด pk กันหมด เพื่อกันปัญหาโดนฆ่าเพื่อแย่งมินิ และเมื่อปิด pk ก็จะได้ไม่*อัตราดรอป 300% ดังนั้นผมจึงคิดว่าไม่เฟ้อแน่นอนครับ

ปล.ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ แต่ผมมานั่งคิดดูด้วยความคิดเห็นส่วนบุคคล ใครมีอะไรเสนอมาได้เลยคร๊าบ  woon_sunny woon_sunny

THE-WOLFMAN

• Jr. Member
  • **
จะโทษทีมงานอย่างเดียวก็ไม่ถูก

เมื่อผู้เล่นเกือบทั้งเซิฟ  " เลือก " ที่จะทำบัคหนูอยากสดกันเอง

แทนที่เจอแล้วจะช่วยกันเเก้ไขตั้งเเต่ตอนเเรก

พอมีปัญหางานก็เข้าทีมงานจบการบ่นเพียงเท่านี้  woon_555  woon_555  woon_555

(เป็นกำลังใจให้พี่ ๆ  ทีมงานครับ )   g#031 g#031 g#031 g#031

nightjusmin

2 ชาติผ่านไป ก็ไม่เห็นว่าจะมีการแก้ไขแต่อย่างใด กระทู้นี้ก็เป็นกระทู้ถ่วงเวลาชาติ 2 ต่อจากกระทู้ถ่วงเวลาชาติแรก คงถึงชาติที่ 10 มั้งถึงจะแก้เนี่ย  g#023 g#023 g#023

..

• Newbie
  • *

"ที่ปรับก็เพราะเกิดปัญหาบั๊กขึ้นมาครับ"

ก็นั่นน่ะสิ ที่ควรแก้ ไม่แก้ ปัญหามันเกิดขึ้นเพราะบัค แต่ทีมงานดันมาแก้อะไร  g#033   g#025  g#033

เสียงส่วนมากบอกว่าอย่าปรับเพราะแบบเดิมมันดีอยู่ล่ะ ตัวปัญหาก็ตัวหนูอยากสดอยากหรอยนั่นไง เอาออกไปเห๊อะ

แล้วใครหว่าที่ชวนใครออกทะเลก่อนกันนะ  ปัญหามันเกิดขึ้นเพราะบัค แต่ดันมาออกมาตรการปรับระบบ PK ครั้งใหญ่ เหอะ

และมาตราการนี่คงออกทะเลไปไกลแล้วล่ะ มองไม่เห็นฝั่ง ทีมงานกลับไม่ถูก  #038

อย่าไปไกลมากล่ะ เดี๋ยวผู้เล่นจะตามไปเล่นไม่ถูก  #038

"ปล.ช่วงนี้อากาศหนาว อยู่ฝั่งกันเถอะ อย่าพึ่งออกทะเลค๊าฟฟ" [ออกไปไกลจัดจนไปติดอีกฝั่งแล้วมั้ง ตลกดีเสียจริง  g#037]

☜❤☞ElecTroYTT☜❤☞

• Fuck You!!
  • Maybe
ก้อยากจะบอกอีกซักครั้งนะ (หลายครั้งและ จีเอ็มไม่ใครใส่ใจ)

ก่อนจะมีไอหนูอยากสด มันไม่มีปัญหาเกี่ยวกับพวกเปิดปิดพีเคเลยนะ เอาออกซะนะ woon_sad1 woon_sad1

Zelda

• Jr. Member
  • **
เอาลงให้ได้รู้ว่า ผลดีผลเสีย มีแค่ไหนยังไง
แล้วค่อยมาบ่น จะดีกว่ามั้งครับ woon_555

CacAloz

จะชดเชยยังไงค่ะ มีอยุ่เตมคลังเลย หนูไม่สู้เนี้ยย -3-

ในส่วนการชดเชยนั้น จะมีประกาศให้ทราบอย่างเป็นทางการอีกครั้งน่ะครับ

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ปีใหม่แล้วทีมงานปรับก็ต้องปรับให้รับกับปี 555

ขอเสนอนะ

แบ่งเป็น 2 กลุ่ม

1.pk
2.ไม่มีPK

PK

1.ผู้เริ่มเล่น ถึง จุติ 4 รอบจะได้รับ บับขยัน
   -exp *5,10,20 ตามการจุติ

2.ผู้ที่จุติ 5 รอบ จะได้รับ บับตำนาน
  -สุ่มสกิล เพิ่มโจมตี55หน่วย ป้องกัน55+5 หลบหลีก55 โชคดี55
  -บับมีเวลา 3 นาที หลังใช้ 30 วินาที

3.ผู้ที่จุติ 6 รอบ จะได้รับ บับเทพ
  -สุ่มสกิล เพิ่มโจมตี55หน่วย ป้องกัน55+5 หลบหลีก55 โชคดี55
  -บับมีเวลา 3 นาที หลังใช้ 30 วินาที
  -เพิ่มเลือด 555 หน่วย ทันทีไม่ต้องกดใช้บับ

ไม่มี PK

1.เมื่อใช้ทักษะช่วยเหลือจะได้รับหนูอยากสด ระยะเวลาติด 12 ชม เวลาออนจริงและจะไม่ได้บับขยัน/ตำนาน/เทพ

หมายเหตุ

ผู้ที่มี PK จะได้เข้าแมบ vip ฟรี ส่วนผู้ไม่มีไม่สามารถเข้าได้

ผมว่าถึงเวลาแล้วที่ทีมงานต้องมีการปรับครั้งใหญ่ เพื่อผลประโยชน์ของคน PK