GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

วิวัฒนาการความสามารถของพระ จากอดีตสู่ปัจจุบัน ,, !!?

Vt_Valentine

• Jr. Member
  • **
มีคนพูดกับผมว่า ปรับสกิลแสงจู่โจมไม่มึนอะดีแล้ว !? เพราะสกิลแสงจู่โจมใช้ใส่สายกายภาพแรงจะตาย

เอิ่ม ที่ท่านเห็นว่าแรงนี่ เห็นผมใช้ใส่สายกายภาพที่ไม่จุ/จุน้อย ของไม่มีรึเปล่าครับ

เคยเห็นผมใช้ใส่ตัวละครกายภาพจุ6รึเปล่า (ไอพวกที่ตีๆกันคงรู้ดี เพราะผมไม่เคยใช้ ขืนใช้ไปกว่าจะติดมึน ผมก็ตายก่อนพอดี)

แล้วที่พูดว่าแสงจู่โจมติดมึนมันโกงไป สกิลแสงแห่งเทพลดแม่นมันโกงไป พระหลบกรงได้วิจะทำยังไง ตีพระไม่เข้า ตีพระไม่ตาย

ผมไม่เห็นมีใครหันมาเล่นพระซักคน ก็คือสู้ไม่ได้กันเองไม่ใช่รึไง ก็เห็นพึ่งจะจุติหมาดๆ ดันเปลี่ยนอาชีพเป็นวิ เป็นเทร

ทำไมไม่เปลี่ยนอาชีพเป็นพระหล่ะ ?? c3โกงไง ไปฝึกกันดิ หาของใส่ไม่ได้อย่างผมรึไง ลองหาของแบบผมใช้ดูสิ จะได้เก่งๆไง ทำไมไม่ทำกัน  woon_huh

❀JoiiLee'z❀

• Full Member
  • ..DevilPriestZ..
มีคนพูดกับผมว่า ปรับสกิลแสงจู่โจมไม่มึนอะดีแล้ว !? เพราะสกิลแสงจู่โจมใช้ใส่สายกายภาพแรงจะตาย

เอิ่ม ที่ท่านเห็นว่าแรงนี่ เห็นผมใช้ใส่สายกายภาพที่ไม่จุ/จุน้อย ของไม่มีรึเปล่าครับ

เคยเห็นผมใช้ใส่ตัวละครกายภาพจุ6รึเปล่า (ไอพวกที่ตีๆกันคงรู้ดี เพราะผมไม่เคยใช้ ขืนใช้ไปกว่าจะติดมึน ผมก็ตายก่อนพอดี)

แล้วที่พูดว่าแสงจู่โจมติดมึนมันโกงไป สกิลแสงแห่งเทพลดแม่นมันโกงไป พระหลบกรงได้วิจะทำยังไง ตีพระไม่เข้า ตีพระไม่ตาย

ผมไม่เห็นมีใครหันมาเล่นพระซักคน ก็คือสู้ไม่ได้กันเองไม่ใช่รึไง ก็เห็นพึ่งจะจุติหมาดๆ ดันเปลี่ยนอาชีพเป็นวิ เป็นเทร

ทำไมไม่เปลี่ยนอาชีพเป็นพระหล่ะ ?? c3โกงไง ไปฝึกกันดิ หาของใส่ไม่ได้อย่างผมรึไง ลองหาของแบบผมใช้ดูสิ จะได้เก่งๆไง ทำไมไม่ทำกัน  woon_huh

เห็นล่วยอย่างยิ่ง ไหนที่กด like วะ   g#035
" ฉันรักการอยู่ร่วมกับความมืดและสีดำก็จริง แต่หาได้นิยม "ความชั่วช้าสกปรก" ที่ย้อมใจมนุษย์ให้เป็นสีดำไม่ "

‘ สัตว์ร้ายในราตรีสีขาว

• **
  • อ่านจันทรา
ก้อเหนด้วยนะนนาย ก่อนหน้านี้ นายก็โดนมาเยอะ และก็คอยเอาตัวรอดจาก ระบบ ที่ผู้เล่นงอแงให้ทีมงานปรับโน้นปรับนี้ไร้สาระ แพ้แบท ก้อมาโวยวายตลอด

นี่นายถึงขนาดออกมา ร้องทุกข์กับทีมงาน เราก็เชื่อแล้วหล่ะ ว่าพระ สมัยนี้มันหมดทางเยียวยาแล้ว เมื่อก่อน พาลามันโดนปรับซะจนท้อ เลิกเล่นไปทีนึงละ

แต่พระตอนนี้ ผมจากที่เคยอัคติกับพระมาตลอด เพราะหมาตัวนึงเล่นซะกลายเป็นพระเกรียน  woon_5555 woon_5555 woon_5555

ผมหมดศรัทธาแล้ว พระมันอ่อนเกินกว่าที่ผมจะทนดูได้ ปรับอะไร ปรับไป แต่ ให้ดูผลกระทบต่อผู้เล่นหน่อย จากเดิมพระเป็นอาชีพที่มีให้เล่นได้หลายทางเลือก

ไม่ว่าจะ บู๊ หรือ ซัพพอร์ต ใจคอทีมงานจะทำให้พระ ทำได้แค่คอยบัพ คอยซัพผู้เล่นได้แค่นั้นจริงๆ หรือ รู้ว่า คอนเซปอาชีพพระมันคืออะไร

แต่หลายๆ อาชีพในตอนนี้ ก็ไม่ได้ ตรงตามคอนเซปที่ทีมงานวางไว้เท่าที่ควรนะคับ น่าจะให้ผู้เล่นได้เลือกบ้าง สำหรับผู้เล่นที่อยากเล่นอาชีพนี้ แต่ เป็นสายต่อสู้

ผมก็ขอฝากให้ทีมงานเอาไปคิดด้วยครับ ว่าปรับพระ ให้เป็นเช่นนี้สมควรแล้วหรอ

ปล. ผมอ่านกระทู้มา บอกตรงผม เบื่อจริง พวกรู้ไม่จริงแล้วก็อวดรู้

คุณ inw_guy ผมบอกตรงๆ คุณรู้จักพระ ดีแค่ไหน คุณเคยเล่นอย่างจริงๆ ดูแล้วหรือยัง ไม่ใช่ว่าเหนคนโน้นเล่น คนนี้เล่นแล้วมาบ่น

เพื่อนผม มันเล่นพระ มาเป็นชาติแล้ว ทีว่า พระสายค้อนโหด อะ มันก็แค่พวกตามกระแส ที่มาแห่เล่นกัน แล้วก้อว่าโหด

ที่ได้รู้จัก พระสายค้อนกันก็เพราะมัน หาทางแก้จากที่พระใส่ตุ๊กตาไม่ได้ สายกายภาพโป๊ะไม่ไหว มันเลยมาเล่นพระสายค้อน

ประเด็นคือพระ มันโดนปรับจนอ่อน หมดทางเยียวยา ไม่ใช่ว่าเขาเล่นพระไม่เป็น แพ้แบทแล้วมาโวยวาย อ่านให้รู้ประเด็นด้วยครับ

ก่อนจะสอนคนอื่น ตัวคุณเองรู้จริงแค่ไหน ครับ ผมรู้คุณเข้ามาเพื่อปั้มกระทู้ แต่ละอย่างที่พิมก็บ่งบอกให้รู้แล้วว่า .... อ่ะนะ

จะแย้งอะไร ให้มีสาระหน่อย ไม่ใช่ว่า เล่นแบบนี้สิ แบบนั้นสิ เคยเหนรึป่าว แบบนี้ แบบโน้น พวกผมเห็นมาก่อนที่คุณจะเอามาโพส โชว์ภูมิความรู้แล้วคับ

ไม่ว่าจะเป็นยุคไหน สมัยไหนก็มักจะมี คนประเภทนี้อยู่ร่ำไป พวกปริสิต ไม่เคยคิดสร้างสรรค์ ลอกของเขามา ก็ยังจะมาโชว์ภูมิเพื่อเอาหน้า

ผมเห็นแล้วเหนื่อยใจ

Lamborghini

• Newbie
  • *
ตกลงทีมงานจะเอาไงกับพระกันแน่ ถ้าจะให้พระบู๊ได้ก็ปล่อยสกิลที่พอโจมตีแบบดีๆได้บ้างไม่ใช่ลดซะแทบแยกไม่ออกว่าสกิลโจมตีหรือสกิลขยะหรือจะให้พระเป็นอาชีพสายซัพก็ปรับสกิลซัพให้ดีๆไปเลย แบบว่าถ้าใส่ของดีๆบวกสกิลแล้วโดนตีตายยากหน่อยแต่ฆ่าคนยากหน่อย แต่เน้นตามฟูตามบัพเพื่อนได้ หรือปรับให้ตี้ได้ในแบทแล้วบัพให้เพื่อนได้ไปเลย ไรงี้ (แค่เสนอนะ เพราะเห็นพระด้อยลงจริงๆ)

gameza

• Newbie
  • *
เราเล่นพระมานาน  รู้เลยว่าสกิลแสงจู่โจม เก๊งๆๆๆ มันเป็นไง ทวนกระแสผลาญเอมพีตัวเองมันเป็นไง จะให้พระเป็นสายสนับสนุนอย่างเดียวเหรอครับทีมงาน  งั้นก็ไม่ต้องให้ใส่ค้อน เอาแสงเทวะ เอาสกิลโจมตีออกให้หมดเลยมิ ดีกว่าปรับมาให้ใช้แบบเน่าๆ  นี่ก็ไม่รู้ต่อไปจะปรับดวงแสงปีศาจอีกป่าว  อาจจะมีคนมาบ่นว่ากันเวทย์เยอะไป ปรับๆๆ ...เฮ้ออ  พระหนอพระ woon_bye woon_bye

Vt_Valentine

• **
เราเล่นพระมานาน  รู้เลยว่าสกิลแสงจู่โจม เก๊งๆๆๆ มันเป็นไง ทวนกระแสผลาญเอมพีตัวเองมันเป็นไง จะให้พระเป็นสายสนับสนุนอย่างเดียวเหรอครับทีมงาน  งั้นก็ไม่ต้องให้ใส่ค้อน เอาแสงเทวะ เอาสกิลโจมตีออกให้หมดเลยมิ ดีกว่าปรับมาให้ใช้แบบเน่าๆ  นี่ก็ไม่รู้ต่อไปจะปรับดวงแสงปีศาจอีกป่าว  อาจจะมีคนมาบ่นว่ากันเวทย์เยอะไป ปรับๆๆ ...เฮ้ออ  พระหนอพระ woon_bye woon_bye

ถ้าปรับแบบนั้น พระลงแบทก็มีประโยชน์แค่ "ฟื้นฟูขั้นสูง"

หลังจากนั้นก็เป็นแค่ "กระสอบทราย" ให้คนเก็บแต้มเล่นเท่านั้นเอง ..  woon_sad1

โหดร้ายย :[

• Newbie
  • *
อันที่จริง พวกที่ไม่ได้เล่นพระอาจจะเห็นว่าดวงเเสงปิศาจของพระ มันเพิมพลังป้องกันเวทย์ให้พระสูงมากจนดูโอเวอร์
เเต่ความจริงเเล้วสกิลดวงเเสงก็เกือบไร้ค่า ไร้ประโยชเช่นกัน เมื่อเวลาที่ต่อสู้กับอาชีพวิ
เพราะว่าวิ มีสกิลที่ดีคือสกิลกรงน้ำเเข็ง  เพราะหัวใจของการเล่นพระคือการโกย
ปกติเเล้ววิธีการต่อสู้ของพระส่วนใหญ่คือ ทำให้มึน ลดเเม่น เเล้วยิง+โกย ค่ะ เเต่พอมีสกิลกรงน้ำเเข็งทำให้ความสามารถในการวิ่งลดลงลดลงไปมาก
เเล้วเวลาพระอยู่ในกรง ก็เหมือนไม่มีดวงเเสงอะค่ะ เพราะกรงระดับ10 ลดกันเวทย์ 0+-50 ทำให้ดวงเเสงดูไร้ค่าไปเลย

เเล้วเวลามาสู้กับพาลาเทพๆนะค่ะ ไม่ต้องพูดถึงค่ะ เเพ้ 99% ค่ะ โดดมาก็เกือบตายหรือไม่ก็ตายละ ชาปกับเทรไม่ต้องพูดถึงคะก็ยิงมาเรื่ี่่อยๆเดี่ยวก็ตายค่ะเพราะฟูไม่ทันเดี่ยวก็ตาย
วิก็สู้ไม่ได้เเพ้กรง วอก็ใช้ว่าจะชนะบ่อยๆนะ โดนหัวดำๆบินได้มาระเบิดใส่ที่เดี่ยวก็ตายเเล้วคะ ส่วนเบลดก็ดาบพิโรธ+ฟาดดาบ ฟูไม่ทันก็ตายคะ
เเอสอาชีพนี้พอสู้ไหวท่าเเอสไม่เปิดผอบนะคะ เบอก็สบายๆคะโกย+ยิง+ฟู  ท่าโดนระเบิดก็ยืนฟูไปเลยไม่ตายอยู่เเล้ว
ตอนนี้รู้สึกอาชีพนี้จะ กากมากจีเอ็มตัดความสามารถสกิลจนทุเรศน่าด่ามาก

gameza

• Newbie
  • *
ก็อย่างว่าแหละ  ปรับซะเน่าไม่เหลือไรเลย แบบนี้เอาสกิลออกเลยดีกว่ามิ  จะให้เป็นสายสนับสนุน ก็เอาสกิลสนับสนุนมาแทน เอาโจมตีออกไปเลย อย่าปรับแบบนี้ (น่าเกลียด)  ต่อไปคนที่เล่นพระจะได้มีจุดยืนว่า เล่นเพื่อสนับสนุน มีหน้าที่ฟูอย่างเดียว woon_angry woon_angry

FiraLia

• Newbie
  • *
เห็นผู้เล่นเป็นหัวหลักหัวตอไง ทำเหมือนเสียงนกเสียงกา ไม่สนใจอะไรทั้งนั้น

nightjusmin

• Full Member
เรื่องโดนปรับโดยไม่ได้บอกกล่าวพาลาก็เคยโดนนะ ตั้งแต่แพตปีที่แล้วนู่น เรื่องเกราะคุ้มกาย ปกติเซ็นสลายไม่ได้นะ จู่ๆก็สลายได้ขึ้นมาภายหลังอัพแพตๆนึง แล้วไม่รู้ผมรู้สึกไปเองรึเปล่า เกราะระดับ 10 ก่อนหน้าแพทที่ว่าสะสมดาเมจได้เยอะกว่าภายหลังอัพเดตแพตๆนั้น เช่น ก่อนหน้าเบอจุ 6 ตี 10 ครั้งเกราะถึงจะแตก แต่พอหลังอัพแพตเบอทุบ 2-3 ทีแตกแระ...เอิ่ม อะไรหว่า งงเลย มันรู้สึกได้เลยอะ ว่ามันไม่เหมือนเดิมอย่างที่เคยเป็นแน่ๆ
ปล.พาลาเกราะ 10 ตั้งแต่ปีที่แล้ว ใครรู้สึกงั้นมั่ง
 woon_huh woon_huh woon_huh
ปล.เมื่อก่อนพระเกรียนเยอะมากสมัยแสงเทพลดแม่นบอสยังเหลือ 0 / ดวงแสง+แสงจู่ฆ่าทหารได้แบบสบายๆ ตอนนี้นานๆเจอที
 woon_555 woon_555 woon_555

ll_palm_ll

• Newbie
  • *
เห็นผู้เล่นเป็นหัวหลักหัวตอไง ทำเหมือนเสียงนกเสียงกา ไม่สนใจอะไรทั้งนั้น
เอาเงินยัดใต้โต๊ะสิ เด๋วก็เทพ
อย่าหาว่าแรงเลยนะ แ่ต่เสื่อมศรัทธาทุกวัน
กับทีมงาน
g#040 g#040