GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ถามตอบ "เบลด มาสเตอร์"

เรียกเกราะคุ้มกาย

• Jr. Member
  • **
อยากเล่นเบลดสายความต้านทาน+ฟันสด ไม่เอาพุ่งหรือผ่า 3 อัพไงอะค่ะ

สายความต้านทานไม่เอาพุ่ง+ผ่า หรอ เวลาแบทอ่อนมากนะสายนี้ แต่เค้าถามมาก็จัดให้ละกัน

ชำนาญดาบคู่ 10
เร่งกำลัง 5
เส้นทาง 10
สมาธิ 5
ดาบป้องกัน 5
ผ่าอากาศ 5

สกิลอัพตามนี้ส่วนของสวมใส่ก็หาอันที่เพิ่มค่าต้านทานเยอะๆ

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
อยากเล่นเบลดสายความต้านทาน+ฟันสด ไม่เอาพุ่งหรือผ่า 3 อัพไงอะค่ะ

สายความต้านทานไม่เอาพุ่ง+ผ่า หรอ เวลาแบทอ่อนมากนะสายนี้ แต่เค้าถามมาก็จัดให้ละกัน

เร่งกำลัง 5
เส้นทาง 10
สมาธิ 5
ผ่าอากาศ 5

สกิลอัพตามนี้ส่วนของสวมใส่ก็หาอันที่เพิ่มค่าต้านทานเยอะๆ

ดาบผ่าอากาศไม่จำเป้นต้องมีหรอกครับ โจมตีก็ต่ำ น้องเอว่าสาย ต้านทานนี่ก็น่าจะอัพ ดาบคู่ผ่ามิติ นะครับ :]'
- ลองเข้ามาดูเว็ปนี้ดูสิครับ.. เวปนี้คร้ายกับว่าเป้นแหล่งของเบลดเลยก็ว่าได้ ( เกินป๊าย #038 #038 #038 )
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3859.0

• **

เร่งกำลัง 5
เส้นทาง 10
สมาธิ 5
ผ่าอากาศ 5

ดาบผ่าอากาศไม่จำเป้นต้องมีหรอกครับ โจมตีก็ต่ำ น้องเอว่าสาย ต้านทานนี่ก็น่าจะอัพ ดาบคู่ผ่ามิติ นะครับ :]'
- ลองเข้ามาดูเว็ปนี้ดูสิครับ.. เวปนี้คร้ายกับว่าเป้นแหล่งของเบลดเลยก็ว่าได้ ( เกินป๊าย #038 #038 #038 )
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3859.0

ก็เค้าบอกว่า ไม่เอาพุ่ง อีกอย่างใครว่า ผ่าอากาศไม่ดีครับ ไม่สามารถสกัดสกิลได้ทุกสกิลเลยนะครับ

กรูเกรียนก็เรื่องของกรู กรูกากก็เรื่องของกรู กรูชอบแหวกแนวก็เรื่องของกรู แต่กรูไม่ไม่เคยขอใครกิน นอกจากพ่อแม่ จบป่ะ !

เราเลิกเล่นเกมส์แล้ว คุณล่ะเลิกหรือยัง?

arnatlove

• Newbie
  • *

เร่งกำลัง 5
เส้นทาง 10
สมาธิ 5
ผ่าอากาศ 5

ขอบคุณมากนะค่ะ อีกอย่างนึง เบลดของออฟอะไรดีค่ะ

• **

เร่งกำลัง 5
เส้นทาง 10
สมาธิ 5
ผ่าอากาศ 5

ขอบคุณมากนะค่ะ อีกอย่างนึง เบลดของออฟอะไรดีค่ะ

เน้นเวลออฟแกร่ง ส่วนหน้ากาก ออฟแม่น

เน้นแบท ของออฟเลือด ชิ้นไหนออฟเลือดไม่ได้ หาของที่เพิ่มเลือดออฟแทน หน้ากาก ออฟรอบคอบ

ดาบใหญ่ ออฟทำลายหรือแม่น (แม่นดีกว่า กดเร่งจิตเพิ่มโจมด้วย แถมดาบใหญ่แม่นค่อนข้างต่ำกว่าดาบคู่)

ดาบคู่ สายโป๊ะ ซ้ายโชค-ขวาคลั่ง / สายตีแรง ออฟทำลาย 

g#031 g#031

Dhiea'Joshua

• เด็กยุคใหม่ ไม่พูดภาษา "วิบัติ" กันนะคะ
  • Full Member
  • อย่าเอาความงี่เง่าของตัวเอง มาเปรียบใส่คนอื่น นะจ๊ะ ♥
เบลดดาบใหญ่ที่บอกว่า DEX นำ กะ VIT ตาม มันคุ้มกว่า DEX นำ STR ตามหรอคะ woon_shock

<นายพล>IvIazaiviuneiiz

• Newbie
  • *

บึ๋มเดียว ตรึม!!![/cen]

3 ดาบ ได้ทั้งเวล ทั้งแบทครับ ทดลองจนจุ 6 มาแล้วครับ
เน้น ดาบคู่ไว้ครับ ส่วนดาบใหญ่ทำไงก็ได้ ให้พิโรธ ระดับ 5 นอกนั้น
ตามใจท่าน ๆ เลย เรื่องอุปกรณ์ ไม่มีงบก็ของร้านเลยครับ
ค่อย ๆ เป็น ค่อย ๆ ไปครับ เด๋วก็เทพ อย่าท้อครับ ถ้ารักที่จะเป็น
เบรด มาสเตอร์

sedthawuth1

• Newbie
  • *
 g#017สกิลดาบผ่าอากาศจำเป็นมากมั้ยคับ? แล้วถ้าผมไม่ได้อัพจะเกิดผลเสียยังไงบ้าง ?

หญิง

• Full Member
             กระทู้นี้ข้อมูลก็แน่นเหมือนกันนะ ไม่ว่าการอับสกิวการลงสะเตตัส เบลดเป็นอาชีพที่ต่อสู้และสังหารคู่ต่อสู้ในระยะประชิดเท่านั้น และก็ต้องมีความคล่องตัวสูงอย่างกระทู่ที่ถามมานี่
g#017สกิลดาบผ่าอากาศจำเป็นมากมั้ยคับ? แล้วถ้าผมไม่ได้อัพจะเกิดผลเสียยังไงบ้าง ?
              สกิวนี่ก็น่าสนใจเหมือนกันนะ คิดว่าถ้าลงระดับ5ไปเลยแล้วถามว่าจะเอาไปใช้ประโยชน์ได้สูงสุดหรือเปล่า หรือจะลงแค่1เพื้อเอาไปเป็นการแก้บางสถานการณ์ จะจะไม่ลงเลยเอาหรียนในส่วนนั้นไปเติมเต็มในส่วนอื่นๆจะดีกว่า ส่วนตัวคิดว่าการเรียนสกิวต่างๆและการลงสะเตตัสของหลายๆอาจจะไม่เหมือนกัน ก็คิดว่าการเล่นอาชีพนี้หลายคนอาจจะใช้ในรู้แบบที่แตกต่างกัน อาจจะเน้นเวล ลงเเบท หรือต่อสู้ในลักษณะอื่นๆ แต่ที่น่าเป็นหว่งมากๆอาชีพอื่นๆในตอนนี้ล้ำหน้าอาชีพเบลดไปมากจนทำให้คนเล่นเบลดน้อยลงจนทำให้เห็นกันอย่างบางตามาก เพราะเบลดไม่เหมาะที่จะเอาไปลงแบทและระบบสงครามชิงปราสาทและการลงทุนต้องใช้ทุนมากกว่าอาชีพอื่นเป็นใหนๆ  woon_bye woon_bye

Abe

• **
เบลดดาบใหญ่ที่บอกว่า DEX นำ กะ VIT ตาม มันคุ้มกว่า DEX นำ STR ตามหรอคะ woon_shock

ผมกะเลง DEX นำ VIT ตามนะ เน้นยกดาบ อ่ะ เลือดเยอะอิกด้วย

Poppyppor

• Newbie
  • *
ช่วยแนะนําหน่อยนะครับ เบลดดาบคู่ควรใช้ดาบ เกราะ หมวก อะไรดีครับที่จะใช้ได้นานๆ งบกลางๆครับไม่เยอะมาก