GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สอบถาม เรื่องผลกระทบความสามารถ ของเดิมที่ออฟความสามารถไว้

OMG_inw

• Jr. Member
  • **
woon_5555 woon_5555เยสสสส เบียมแกร่ง จิต อัพเกรดแว้ว ให้มันว่องไวอย่างนี้สิ ค่อยน่าสนใจหน่อย woon_5555 woon_5555

เบี่ยมแกร่ง เบี่ยมจิตใจ อัพเกรดเพิ่มแค่กันหน้า แต่ที่คนเค้าตีบวกกันเพราะเค้าต้องการบวกกันหลังครับ ถ้าปรับกันหลังเป็นสองเท่าเหมือนปรับเบี่ยมเลือดผมว่าจะแฟร์กว่า แต่จะว่าไปก็ดีกว่าเค้าไม่ทำอะไรกันเลย

พวกเราอย่าพึ่งจบกระทู้นี้นะครับ อัพแบบ ไม่ให้สาระสำคัญของเบี่ยมแบบนี้คิดได้ไง ทีเบี่ยมเลือดอัพเลือดสองเท่า แล้วทำไมเบี่ยมแกร่งเบี่ยมจิตใจ ไม่บวกกันหลังสองเท่าบ้าง และที่สำคัญ อาวุธของพวกสายเวทย์ที่เน่าๆ กันไปหลายชิ้นเพราะเคยคิดว่าประสิทธิ์ภาพนั้นดีที่สุด ซึ่งตอนนี้ไม่ใช่แล้วขอให้พวกเราติดตามการอัพเดตต่อไปด้วย อย่าให้จบด้วยการอัพเดตมั่วๆ ไม่เน้นตรงส่วนที่เป็นสาระสำคัญแบบขอไปทีเลย     ขอขีดเส้นใต้ตรงคำว่าสาระสำคัญนะครับ ฝากเน้นให้ด้วย ถ้าจะทำการอัพเดต

woon_yes เห็นด้วยครับ ไม่รู้ที่จีปรับมา ได้ลองทดสอบดูบ้างรึเปล่า??? ปรับกันหน้ามันแทบไม่มีผลอะไรเพิ่มขึ้นเลยครับสำหรับอาชีพสายแกร่งนอกจากป้องกันหน้าเพิ่มขึ้นมานิด  g#027

woon_5555 woon_5555เยสสสส เบียมแกร่ง จิต อัพเกรดแว้ว ให้มันว่องไวอย่างนี้สิ ค่อยน่าสนใจหน่อย woon_5555 woon_5555

เบี่ยมแกร่ง เบี่ยมจิตใจ อัพเกรดเพิ่มแค่กันหน้า แต่ที่คนเค้าตีบวกกันเพราะเค้าต้องการบวกกันหลังครับ ถ้าปรับกันหลังเป็นสองเท่าเหมือนปรับเบี่ยมเลือดผมว่าจะแฟร์กว่า แต่จะว่าไปก็ดีกว่าเค้าไม่ทำอะไรกันเลย

พวกเราอย่าพึ่งจบกระทู้นี้นะครับ อัพแบบ ไม่ให้สาระสำคัญของเบี่ยมแบบนี้คิดได้ไง ทีเบี่ยมเลือดอัพเลือดสองเท่า แล้วทำไมเบี่ยมแกร่งเบี่ยมจิตใจ ไม่บวกกันหลังสองเท่าบ้าง และที่สำคัญ อาวุธของพวกสายเวทย์ที่เน่าๆ กันไปหลายชิ้นเพราะเคยคิดว่าประสิทธิ์ภาพนั้นดีที่สุด ซึ่งตอนนี้ไม่ใช่แล้วขอให้พวกเราติดตามการอัพเดตต่อไปด้วย อย่าให้จบด้วยการอัพเดตมั่วๆ ไม่เน้นตรงส่วนที่เป็นสาระสำคัญแบบขอไปทีเลย     ขอขีดเส้นใต้ตรงคำว่าสาระสำคัญนะครับ ฝากเน้นให้ด้วย ถ้าจะทำการอัพเดต

woon_yes เห็นด้วยครับ ไม่รู้ที่จีปรับมา ได้ลองทดสอบดูบ้างรึเปล่า??? ปรับกันหน้ามันแทบไม่มีผลอะไรเพิ่มขึ้นเลยครับสำหรับอาชีพสายแกร่งนอกจากป้องกันหน้าเพิ่มขึ้นมานิด  g#027

จีเอ็มมันเองเคยได้ทดสอบอะไรที่ไหนกัน ไม่เชื่อไปดูในนรกดิ ที่ทดสอบมีแต่ผู้เล่นทั้งนั้นทีมงานใช้ผู้เล่นทดสอบแทนครับ
ส่วนเรื่องปรับเบี่ยมแกร่งหรือจิตใจ ไม่มีการทดสอบที่นรกแน่นอนครับ นั่งเทียนปรับความสามารถมันเลยไม่ได้ปรับตรงประเด็นหรือสาระสำคัญ ปรับเบี่ยมอื่นคูณ 2 เท่าหมด เว้นเบี่ยมแกร่ง กับเบี่ยมจิตใจ อะไรกันว้า  g#023

ถ้าจบเรื่องนี้แล้วใครไปตั้งกระทู้ให้ต่อทีนะ ให้มันปรับซะทีเถอะคลุมแรร์เวทย์ 99 ไม่มีใครได้ใช้เลยมั้งนั้นน่ะ หรือมีก็น้อยคนมากๆ
เสียดายเวล ระดับ 99 ครับ ผมละเบื่อระบบที่ทีมงานมันทำอะไรแบบไม่ทดสอบด้วยตัวเองเพราะทีมงานเองไม่มีใครเล่นเกมส์อสุราเลยนี่จริงๆ แย่ครับ  g#014

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

เหอๆ

• **
  • ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป............

อย่าจบนะ เฟ้ย พวกเรา มารวมตัวกันเป็น ผู้ก่อการร้าย เฉพาะกิจกัน แก้ไขแบบไม่มีสาระสำคัญแบบนี้รับไม่ได้ เบี่ยมอาวุธมันก็ยังไม่แก้กันเลย มาช่วยกันหน่อย ขอเสียงหน่อยคร๊าบบบบ   woon_love

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ปลาทูนึ่ง

• **
อย่าจบนะ เฟ้ย พวกเรา มารวมตัวกันเป็น ผู้ก่อการร้าย เฉพาะกิจกัน แก้ไขแบบไม่มีสาระสำคัญแบบนี้รับไม่ได้ เบี่ยมอาวุธมันก็ยังไม่แก้กันเลย มาช่วยกันหน่อย ขอเสียงหน่อยคร๊าบบบบ   woon_love

เซ็งกับเบี่ยมแกร่งมาก...

เซ็งกับเบี่ยมแกร่งมาก...

เบี่ยมเกี่ยวกับการป้องกัน อันอื่น คูณ 2 เท่าหมด เว้นเบี่ยมแกร่ง กับจิตใจ ไม่เพิ่ม 2 เท่า เพิ่มทำไมฟะ กันหน้า มันไม่ใช้สาระสำคัญของคนที่เค้าตีเบี่ยมแกร่ง หรือเบี่ยมจิตใจ ไว้ใช้กันครับ ทีมงานหัดมาเล่นเกมส์เองทดสอบเองบ้างก็ดีนะครับ วันๆ หลอกให้ผู้เล่นที่นรกทำงานแทน แล้วหลอกให้ท้ายให้มีตำแหน่งเลี้ยงไว้ให้มันดีใจ มันก็แค่เหมือนหลอกเด็กไว้ใช้งาน ถ้าลงมาทำงานแทนเด็กบ้างก็ดีมากครับเพราะเด็กยังไงก็มีอาชีพที่ตัวเองรัก อาจไม่เป็นกลางเท่าที่ควร อะไรเคล็ดลับอะไรบางทีเค้าก็เก็บไว้ไม่บอกใคร อย่าคิดแต่หลอกเด็กใช้เพราะบ้างทีเด็กมันก็หลอกพวกท่านได้เหมือนกัน  g#014

g#010 g#010 g#010

รูปหน้าทีมงานใช่ไหมครับ ไอหน้าแบบนี้น่ะ  g#010 g#010 g#010

g#010 g#010 g#010

รูปหน้าทีมงานใช่ไหมครับ ไอหน้าแบบนี้น่ะ  g#010 g#010 g#010
ช่ายยยเลยยย g#010 g#010 g#010

ถ้างั้นอนาคตพวกเราคงหน้าแบบนี้  g#002   55555

นู๋เนย

• **

g#031 g#031 g#031

เบียมชีวิตแพงกว่าเบียมคลั่งแว้ว เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

๓$ellconfident๓

• **
  • รักเเท้ไม่มีวันเเพ้ถ้ามันมีทั้ง2คน :))
ถ้าเป์นยศเทพ+3 ก็มีผลมาก เลยครับ เเต่ก้อควรเพิ่มไหม ผมก็ว่าควร มั้ง  woon_5555 ส่วน เส>>>>>ตำนานไม่ต้องม้ง

เบียมชีวิตแพงกว่าเบียมคลั่งแว้ว เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทราบ ครับ   ก็ทีมงานมันเล่นปั่นคุณค่าของเบี่ยมทำให้ต้องไปตีบวกกันใหม่นี่ครับ ไอเทมที่ตีๆ กันไว้มันไม่ดีเหมือนเดิม
เดี๋ยวตอนนี้เบี่ยมแม่นก็เริ่มราคาขึ้นแล้ว หลายคนก็เริ่มบ่นแล้วถ้าตีบวกแม่นยำแล้วได้ค่าแม่นยำขนาดนี้ไม่ตีอ๊อฟโชคหรอก
ทีมงานมันปรับแบบ กะหาเงินขายของโซลครับ อำพัน ใบบวก เงินทั้งนั้น จิตใจพวกมันช่างเอาแต่ได้จริงๆ  g#023

ทราบ ครับ   ก็ทีมงานมันเล่นปั่นคุณค่าของเบี่ยมทำให้ต้องไปตีบวกกันใหม่นี่ครับ ไอเทมที่ตีๆ กันไว้มันไม่ดีเหมือนเดิม
เดี๋ยวตอนนี้เบี่ยมแม่นก็เริ่มราคาขึ้นแล้ว หลายคนก็เริ่มบ่นแล้วถ้าตีบวกแม่นยำแล้วได้ค่าแม่นยำขนาดนี้ไม่ตีอ๊อฟโชคหรอก
ทีมงานมันปรับแบบ กะหาเงินขายของโซลครับ อำพัน ใบบวก เงินทั้งนั้น จิตใจพวกมันช่างเอาแต่ได้จริงๆ  g#023

เอ้า ขอเสียง ผู้ก่อการร้าย เฉพาะกิจหน่อย   บอร์ ตกแล้ว 
ถ้าผมเงียบๆไป หลังจากนี้แสดงว่าไอแพคผมมีปัญหานะครับ ไม่ได้หนีไปไหน ฝากพวกพื่ๆ สู้ต่อด้วยนะครับ 
อย่าปล่อยให้ทีมงานหน้าเงินมันหน้าทนกับสิ่งที่มันปรับปรุงแก้ไข เพื่อให้อุปกรณ์ เกราะหรืออาวุธ เราไม่ได้คุณภาพดีที่สุด
เหมือนที่เราคิดกันไว้ก่อนตีบวก เช่น ถ้ารู้ว่าอ๊อฟเลือดแล้วได้เลือดมาหนุนกับสกิลสะท้อนขนาดนี้ผมไม่อ๊อฟแกร่ง
หรือถ้ารู้ว่าอาวุณอ๊อฟแม่นแล้วได้แม่นมากขนาดนี้ผมคงไม่เลือกตีบวกอ๊อฟโชคหรอกเพราะตีอ๊อฟแม่นเหมือนคุ้มประโยชน์ เป็นต้น ครับ

ฝากสู้เผื่อด้วยนะครับ อาการของไอแพค ผมมันเริ่มมาหนักแล้วครับ  g#002

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 อยากบอกว่า ความจริงแล้วไม่เห็นจะต้องไปปรับอะไรกับผลของดีเบี้ยมเลย  ก็เอฟเฟคยศเห็นทำมาตั้งนานแล้วทำไมไม่เอาความสามารถไปตรงนี้   

ยศกุลี

เพิ่มเลือด 500
 ป้องกันกาย 50+1
 ป้องกันเวท 50+1
 หลบ 20 หน่วย

เทพ

เพิ่มเลือด 5000
 ป้องกันกาย 500+15
 ป้องกันเวท 500+15
 หลบหลีก  150 หน่วย
 อัตราโป๊ะเช๊ะ 5%
 ลดความเสียหายโป๊ะเช๊ะ 20% (โป๊ะ 1000 เหลือ 800 อะไรงี้)
 เพิ่มโจมตีกาย - เวท 10%

อะไรประมาณนี้ ผลดีเบี้ยมแบบเก่ามาบวกกับเอฟเฟคยศนี่ก็เทพตายชักละครับ  ให้คนที่เค้าตีบวกยศ หมดใบบวก ค้อน ได้เห็นน้ำเห็นเนื้อที่ลงทุนและพยายามไปหน่อย  เป็นผลดีกับเกมส์ด้วยที่มันจะจูงใจให้คนมาบวกยศสูงๆกัน

และถ้ามันยังไม่พอ ยังคงค้างคาเรื่องความต่างขั้นจุติอีก  ก็จัดไปเลย จุ 1 รอบ เพิ่มอะไรเท่าไหร่ ให้มันได้มากกว่าเหรียญโบนัสที่เพิ่มมาหน่อยครับ  ไหนๆไอเทมแรร์เวลสูงก็ใส่เงื่อนไขความสามารถมันตามชั้นจุติไปแล้ว  ตัวละครที่จุเองก็ควรแตกต่างมากกว่าเดิม  ผมว่างี้ก็แจ่มดีน๊ะ หรือใครว่าไงมั่ง  g#009