GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่อง เงินบิลล่าครับ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ผมหาเงินได้จริงวันละ50mอ่ะ ถ้าผมเลิกเล่นเมื่อไรผมจะมาบอกวิธีหาเงินของผม woon_555

g#005 g#005 g#005

จิงดิหาไงเนี้ยไม่ต้องรอเลิกหรอกบอกกันมาเหอะ เริ่มจากไม่มีตังซักบาทเลยนะ  อยากได้ตังจุแล้วววววววว g#035 g#035 g#035 g#035 g#035

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • Full Member
  • กำลังปรับปรุง

ball203

• Jr. Member
  • **
เอาเทรวิ่งแมพมังกรกดยาขา+ยาเก้บ ได้ตังชม. 700-800k เอาโหลกเดรกไปขาย อันละ 2000ได้อีก -0- ช่วงนี้วิ่งมังกรก็หาตังได้วันละ 5-6m น่้ะ หาเงินแมพมังกรเหนื่อยๆ พอบอสเกิด เอาเบอไปตบ ตบบอสตายได้ของหายเหนื่อยแล้ว ล่ามังกรต่อๆ -0- มันส์ๆ
 woon_love

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
ไม่เติมเทพได้คับ เเต่จะยากหน่อย ต้องอาศัยความอดทนสูงมากคับถึงจะทำได้
เเต่ส่วนมากจะใจร้อนกันเลยต้องเติม

สูงมาก

wiperace

• **
ผมว่านะเพิ่มการทำเควสหาเงินที่ทำได้ทุกวัน1ตัวละครทำได้1ครั้งต่อวันให้ไปกำจัดมอนหรือหาของอะไรมาก้แล้วแต่   อยากให้มันมีมากเลยนะครับคนเล่นใหม่ๆเขาจะได้มีกำลังใจเล่นกันหน่อยที่คนมันน้อยลงมันเป้นเพราะเรื่องเงินหายากนี่แหละ

ball203

• **
มีน้ะคับเควสที่หาเงินได้ทุกว้น อยู่ว่าจะอดทนพอมั้ยแค่นั้น

เล่นอาชีพเซนทูเรี่ยน ถ้าคอมดีออนได้หลายจอก็ป็นเซนมา 30-40 ตัวไปเลย
ไปรับงันลาดตะเวน 24ชม.ออนไลน์ พอทำครับจะได้ตังเกือบ 100k ถ้า40ตัว x 100k 4m แม้จะไม่ได้ทุกวันแน่นอนแต่ก็อาจจะได้ 3วัน - 4วันครั้งนึง มันก็ยังถือว่า OK แถมเงินเดือนจากการลาดตระเวนจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆด้วย เชื่อเถอะว่ายังมีไม่กี่คนที่คิดได้ 555+
 g#010

♀ ♥ ปๅย<>อินเลิฟ ♥ ♀

• me_love_io@hotmail.com
ทำงานหาเงินเลี้ยงพ่อแม่ดีกว่าเสียเวลามานั่งหาของในเกมเพื่อจะให้ตัวเองเทพ

ถ่าอย่ากเทพอย่ากมีเงินแนะนำเลย ชวนเพื่อนแถวบ้านเล่นสัก4คนพอล่าบอส 1คนเล่นพระเอาไว้ฟู อีก1เล่นพาลาเอาไว้ชน อีก1เล่นแอสเอาไว้ตี อีก1เล่นเทร เอาไว้ตบท้าย แค่นี้ จบ (สำหลับตอนเวลไม่จุและของไม่เทพนะ แต่ถ่าเทพแล้ว พระ1เทร1พอชนบอสสบาย

martinez

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมผู้เลยตั้งแต่โปรเจควันครับ
ผมจะมาบอกวิธีหาเงินมาบอกครับ ไม่เติมก็เทพได้ครับ
1.เลย คือ แต่ก่อนฮิตมาก สร้างเซนมา ลาดตระเวน
2. หาของซี 3 ผมมีเทรไม่จุ กดยาขา+ดูดของ เดินเมพ ผึ้งดรอปหมัด แล้วเอามาขาย 1 ชม ได้ประมาณ 600-800 เค
ข้อที่ 3 นี้สำคัญครับ คุณต้องมองตลาด ครับ เดินตลาดบ่อยๆ คุณจะเห็นคำว่า '' ขาย .... ราคา ..M ..ด่วนๆร้อนๆ ประเด็นที่จะสื่อคือ หาของมาเกร็งกำไรครับ ผมทำมาแล้วได้เงินมหาศาลครับ รับของร้อนมา
ขายต่อได้ กำไร ประมาณ 4-5 เอ็ม ต่อชิ้น ธุรกิจที่ดีที่สุดคือ ''ธุรกิจ ซื้อมาขายไป '' 
ง่ายจะตาย เดินเล่นๆ ดูของเรื่อยๆ ว่างๆ ก็ฝึกซี แชท สบายๆ  woon_sunny woon_sunny
เอาแค่นี้ละ บอกเยอะเดี๋ยวรวยทั้งเซฟ woon_555 woon_555

z__ThefinancIalSuppOrt__z

• Newbie
  • *
อย่าคิดมากเลยคับ เรื่องเงินทีจะเติมเดียวนี้ เงินเอม เอมละ 6-8 บาทเองนะคับ ^^

ExCuseMe

อยู่ด้วยว่าเล่นเซิฟไหน ถ้าเล่นเซิฟที่ค่าเงินมัน ถูก  หานานคับกว่าจะได้ของเเต่ละชิ้น  g#011 ก็เข้าจัยนะคับ ว่า อสุราต้องเติมตั้งตัว  ตัวผมก็เติมตั้งตัวคับตอนเเรก ตอนที่ยังเล่นสวรร นะ ตอนนั้น นั่งคำนวนเงิน ตก m ละ 20 บาท ก็เติม เติม จนมี 100m ต่อทุน ส่วนราคาของขาย คุนควร จะดูว่าอะไรขายได้ดีที่สุดนะ คับ ไม่ใช่ว่าอำพันมันไม่ต้องห่อเเล้วก้ขายเลย ง่ายๆ สบายๆ  ผมเติมช่วงโปรโมชั่น ได้ของโปรโมชั่นมาขายต่ออีก  เเล้วเกบโซลเยอะๆซื้อบัพเส้น มากด เเล้วดูตลาดต้องการอะไร  หัดเดินตลาดบ่อยๆ เเล้วคุนจะเจอ ลาภลอย  ส่วนตัวผมเคยเจอทีนึง  เขาขายใบประกัน 50 ใบ ใบละ 60k มั้ง ประมานนี้ เลยดึงมาหมดเลย  โชคมันมีให้คนที่ขยันคับ  ผมเดินทุกวัน วันนึงหลาย ชม  g#024 เวลไม่เดินเเต่เงินเดินนะ  woon_sunny  พอคุนมีเงิน ก้จะเวลไวเองเเหละ

_Mosquito_

• **
อ่านมา 10 หน้ารู้สัจธรรมข้อหนึ่ง ทั้งในโลกของเกมส์และโลกของความจริง

ถ้าทุกคนรู้วิธีรวยหรือวิธีหาเงินเยอะๆ โลกนี้คงมีแต่คนรวย  คนรวยก็รวยเอาๆเพราะรู้วิธีการได้มาซึ่งเงินทอง แต่ก็ต้องเก็บเป็นความลับเพราะเค้ามีเทคนิคของเค้าถ้าเปิดเผยไป คนก็ไปทำกันหมด เงินก็เยอะไปหมด แต่ค่าของเงินลดลง  คนจนก็ได้แต่วิงวอนร้องให้คนอื่นช่วย ให้รัฐบาลเอย(ในโลกจริง) คนทำเกมส์เอย(ในโลกของเกมส์) ช่วยทำให้ของถูกๆหน่อย โดยไม่คิดจะช่วยตัวเอง หรือช่วยตัวเองบ้างแต่ก็ไม่มากพอที่จะทำให้รวย

สำหรับผมแล้วในเกมส์อสุราผมสามารถหาเงินได้  350,000 บิลล่าในทุกๆ 10 นาที     20 นาทีก็ 700,000 บิลล่า  30 นาทีก็ 1,050,000 บิลล่า    1 ชมก็ 2.1 m
และไม่ใช้แค่ผมที่ทำได้ เพราะผมก็ได้วิธีนี้มาจากคนอื่น และก็ไม่ใช่มีแค่วิธีนี้ ยังมีอีกหลายวิธี ไว้ถ้าผมว่างๆ และรวยมากพอแล้วผมจะมาบอกวิธีอย่างละเอียด

สุดท้ายฝากข้อคิดดีๆไว้พิจารณากันครับ

ผู้คนมากมายพยายามค้นหาเคล็ดลับ เพื่อจะประสบความสำเร็จในสิ่งที่เขาทำ พยายามหาหนทางที่ยุ่งยากซับซ้อน ด้วยหวังว่า นั่นคือหนทางที่ถูกต้อง นั่นคือเคล็ดลับที่ยิ่งใหญ่"
"ทั้งๆ ที่ ความจริงแล้ว... การจะประสบความสำเร็จ ใช้แค่เรื่องง่ายๆ ไม่ได้มีเคล็ดลับอะไรซับซ้อนเลย"
"ขอเพียงมีเป้าหมายที่ยิ่งใหญ่ บวกกับหัวใจที่มุ่งมั่น... เรื่องอื่นๆ ก็จะพัฒนาขึ้นมาตามสัญชาตญาณของมนุษย์"
"มันไม่ได้ต่างอะไรกับคนที่อยากจะกินมะพร้าวน้ำหอม แล้วพยายามผ่าออกมากินด้วยตนเอง ครั้งแรกๆ ถึงแม้จะผ่าออกมาได้สำเร็จ และมะพร้าวก็อาจจะเละตุ้มเปะไปเลยก็ได้ แต่หากผ่าบ่อยๆ ย่อมเกิดความชำนาญ สุดท้าย ก็ไม่ต่างจากแม่ค้ามืออาชีพ"
"แต่คนส่วนใหญ่ ก็ลงมือผ่ามะพร้าวเพียงไม่นาน แล้วก็ถอดใจ ก่อนที่จะผ่าได้จนสำเร็จ และก็บอกกับตัวเองว่า ฉันคงทำไม่ได้หรอก ทุกอย่างก็จะหยุดลง"

Achilleus.

• さんぽ  Let's Go!!☆
  • **
  • どうせいあいしゃ ▽・w・▽
เกมส์นี้ หาเงินง่ายครับ ถ้าเทียบกับแต่ก่อนแต่ก่อนผมเติม 55 มาก [ เอแคสท์ ] ได้มากแค่ 50k-800 k เอง เพราะช่วงนั้น ไม่มีอำพัน ไม่อะไรที่จะทำเงินได้มากขนาดนี้เลย

แล้วการหาเงินเนี้ยเดี๋ยวนี้ผมก็หากะโหลกมังกรขาย ก็ได้วันละ500k-3m อยู่นะ กะโหลกเดรก ก็มีคนรับอยู่ ราคาพอตัวด้วยเพราะหาง่าย การหาเงินมันก็มีเรื่อยๆ แล้ววิธีของแต่คนละคน

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ที่บ่นๆว่าหายากกันนี่จะเอาไปทำอะไรครับ จุติ หรือ ซื้อของ   ถ้าจุติคงจะไม่ใช่ปัญหามากมาย ยิ่งสภาพตอนนี้ไม่หายากเย็นมากมายอะไรเลย เอาเวลาบ่นไปหาดีกว่า สะสมไปเดี๋ยวก็ได้ ที่บ่นๆนี่คือขี้เกียจหาแต่อยากจะได้วิธีง่ายๆ หาได้เยอะๆ

ถ้าคิดว่าจะเอาเงินไปซื้อของ สมมุติให้ทีมงานแจกไปเลยคนละ 50 เอม คิดว่าจะยังซื้อของได้ในราคาเดิมมั้ย ของ 1 ชิ้นจากราคา 10 เอมไม่ขยับตามไปชิ้นละ 100 เอมเลยเหรอ  ถ้าจะเอาหาง่ายๆ บอทได้เงินก็ดี เอาได้เยอะๆ ผมว่าแจกไปเลยดีกว่า   ถ้ามีวิธีหาง่ายได้เยอะแต่ไม่มีที่ไป ไม่มีที่ดึงออกจากระบบ เงินมันหมุนอยู่กับผู้เล่น ของไม่มีทางจะราคาเท่าเดิม  วันนี้คุณบอกหายาก ของ 100 เอม อาจจะเก็บสะสมสัก 2 เดือน  ถ้าหาง่ายแบบ 7 วันได้ 100 เอม ของมันจะยังอยู่ที่ราคา 100 เอมไหมละ  ถ้าเค้าจะทำวิธีหาเงินง่ายแบบนั้นมา มันหาได้ทุกคน ถึงจะศักยภาพไม่เท่ากันก็เถอะ  ถ้ามันไม่จริงผมว่าป่านนี้ผมคงยังซื้อเส้นเทพได้ในราคา 3 เอมเหมือนกับสมัยที่ผมเพิ่งเข้ามาเล่นอสุราแล้วละ  แล้วถ้าเงินมันหายากขนาดนั้นจริงเส้นเทพกล่องละ 20 - 30 เอม คงจะไม่ได้เห็นกันเหมือนทุกวันนี้หรอกครับ

เกมส์ที่เค้าหาเงินง่ายผมก็เจอมาเยอะพอสมควร แค่บอทตีมอนไม่เกี่ยวกับดันเจี้ยนหาเงินนี่ 1 ตัวละครได้วันละ 10 เอมขึ้นไป ต่ำๆ 8 เอม  ออนหลายจอถ้าใครจะไหวได้เป็นร้อยเอม แต่ที่ไปของเงินมันสมดุล สมดุลเกินสมดุลอีก เพราะมันต้องใช้อับนั่นอับนี่เป็นพันๆหมื่นๆเอม  ไม่ได้มีแค่เรื่องตลาดอย่างเดียว  อสุรามีแต่ตลาดที่หมุนอยู่ในวงผู้เล่น กับระบบจุติที่ดึงเงินคืนระบบบ้าง แค่ค่าจุติที่ว่าแพงสุดคือจุติ 6 มันเทียบกับในแต่ละวันที่มีเงินไหลออกมาจากระบบไม่ได้เลย  ลองให้ทีมงานตรวจสอบดูก็ได้ วันนึงคนจุกี่คน คืนระบบไปเท่าไหร่  แล้วในวันนึงคนเก็บขยะขาย ทำเควส ดึงเงินออกมาจากระบบอีกเท่าไหร่  นี่ยังไม่คิดถึงคนที่จุติ 6 รอบแล้วนะ พวกนี้ไม่ได้กินเงินค่าจุเค้าแล้ว กลุ่มนี้ขายขยะมีแต่ดึงออกจากระบบทุกวัน  พวกที่ดรอปบอสซื้อขายของกันก็คือเงินเก่าที่หมุนเวียนอยู่และมีแต่เพิ่มมากขึ้นๆ

ที่จริงอสุราจะทำเป็นแบบ ตีมอนเวลมอนมีดรอปเงินเข้าตัวบ้างแบบค่าหัวเทรให้ทุกอาชีพเลยก็ได้น๊ะ  แต่ต้องมีระบบดึงกลับด้วยเช่น สมมุตินะ ตีบวกอุปกรณ์เริ่มจากหลักแสนเลย จาก 15 ไป 16 ใช้ทีละล้านไปเลย หนักดี 555+ กว่าจะติดนี่หมดหลายล้าน 555+  ก็ในเมื่อทำให้เงินหาง่ายมันก็ต้องมีที่กลับไปด้วย  ถ้ามีแต่หาง่ายหาคล่องอย่างเดียวมันไม่แก้อะไรหรอกครับ ของแพงตาม แล้วทีนี้ไอ้คนที่ซื้อของโซลมาขายมันจะขายทำไมครับ  มันจะเอาบิลล่าไปทำอะไรในเมื่อมันก็หาเองได้ ก็มันหาง่ายแล้ว   ยิ่งคนเหลือน้อยๆอย่างนี้คิดเหรอครับว่า จะมีหน้าใหม่ใจปล้ำเข้ามาเติมเอาๆเพื่อเอาของโซลมาขายเอาเงินเอม จะมีจริงเร้อออออ 555+

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
หาตังจุ 25 เอ็มได้ก็ดีใจตายห่าละครับผม นี้ต้องหาตังเพื่อจุ 50 เอ็มสบายใจละงานนี้  woon_5555 woon_5555 woon_5555