GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เรื่อง เงินบิลล่าครับ

oh_RaymonDD

• Full Member
ไม่เติมเทพได้คับ เเต่จะยากหน่อย ต้องอาศัยความอดทนสูงมากคับถึงจะทำได้
เเต่ส่วนมากจะใจร้อนกันเลยต้องเติม

ball203

• Jr. Member
  • **
เกมส์นี้หาเงินง่ายนะ ถ้าตั้งใจหา อดทนเเล้วสู้ต่อไปครับๆ ๆ  woon_sunny

ตั้งใจ ขยัน อดทน ผมลองมาหมดแระครับ
ก็อย่างที่บอกครับ คนที่เล่นเกมนี้มันก็มีไม่น้อย แมพหนึ่ง มันก็จองกันคนละแมพแล้ว

ก็อย่างที่ว่า ใครเก๋าก็ครองแมพ บางที่อิจฉา ขุดต้นถัวเหลืองไปขาย ลากมอนลากบอสมาตี กลับมาอีกที่ก็นอนนิ่ง
อุปสรรคเยอะมาก ไม่รู้ว่าจะ ขยันไปเพื่ออะไร พอโดนลากบอสมาใส่ก็ท้อแล้ว นี่ขนาดติดเน็ตบ้าน เล่นทั้งคืนเลยนะ
ยังไม่รุ่งเลย จะเวลโขน พวกกิลใหญ่ก็หวง จะเวลลับแล พวกตี้เยอะๆก็เกรียน หรือต้องไปตีวุ้น เข้าใจบ้างเถอะ

อย่ามาเข้าข้างทีมงานเลย หรือว่านายไม่อยากให้เอา NPC รับอัญมณีกลับมาละ

ก็บอกแล้วว่าจุดประสงค์หลักคือ NPC รับอัญมณี g#040 g#040 g#040 g#040

คุณคิดว่า ขุดอัญมันจะไม่โดนคนเกรียนหรอคับ พวกๆรวยๆมีเซตจุ จะตีบอสทั้งที ตีทำมะดาได้ไง ไปไกล้ๆ คนทำการงาน(ที่เป็นอริ) ปล่อยบอสออกมาตีเล่น ดรอปของบอสเสดกลับบ้าน ทิ้งไว้แค่ศพคนทำการงาน(ผมเคยทำ) เพราะมันหมั่นใส้ หาเงินโดยออนทิ้งไม่ยุติธรรมกับคนเล่นร้านเกม

ball203

• **
ผมรู้จักคนคนึงนะครับ เค้าเล่นแบบไม่เติม และโหดพอตัว g#004 g#004
ผมนับถือเค้าเลย เค้าก้เริ่มจากเก็บทีละนิดนะ นายเองที่ไม่พยาม
เค้าเคยเล่าให้ผมฟังเค้าเริ่มจาก หาเกลือ > หาเบียมคลั่ง > เวลผอบ > ขุดอัญ > ตอนนี้เค้าเป็นเทรจุ6 ตีบอสดรอปแรร์ขายแล้วและเค้าก็โหดพอตัว

ผมขอค้านที่ท่าน Oiloil >.,<3  ไม่เติมก็เทพได้มีแต่ช่วงขุดอัญนี่
ทำไม่ไม่หาแนวทางการเก็บเงินต่าง ๆละ เวลผอบ หาเกลือ หาเบียมคลั่ง อะไรก้ได้ พยามหน่อยแค่นั้น

ใช่ๆ ผมเล่นมาแรกๆเนี่ย ไม่ต้องเติมเงินเลย หาตังแบบว่าดรอปกบขาย ดรอปได้วันละ 5-6ตัว ขายตัวละ 700k(เมื่อก่อนราคานี้ขายออก-0-) ก็ขายได้ทุกวัน แล้วก็ยังมีขุดอัญไว้อีก 4-5จอ ตกเย็นมาเจียอัญขาย(โมโหมากตอนจีเอาโตลัสออก T^T)หาเงินแบบนี้ทุกวัน จนทุกวันนี้ก็จุติ6 ใส่ของ+13ทั้งตัว(ยังไม่ถึงกับเทพแต่จะลองก็ได้ -0- ) แต่ตอนนี้ก็เติมบ้างเพราะว่าอยากได้ชุดเจ้าบ่าวเอย ชุดซัมเมอร์เอย แหวนหมั้น ซื้อชุดจ้าวสาวไห้แฟน ซื้อชุดซัมเมอร์ไห้แฟน ซื้อยานิคุนิถาวร 2 ตัว โอ้วแย่ ที่เติมส่วนใหญ่จะใช้ซื้อของแฟชั่นซะมากกว่าน้ะ ไม่เติมก็เทพได้แค่ช้ากว่าแค่นั้นเอง ตอนนี้ไม่มีโตลัส หาสมุนไพรก็ไม่ได้ แต่เบียมคลั่งก้อนละ100k เอาตัวไปตั้งตี้ป่านกเข้าสิ16จอ สลับจอไล่ตีไปเรื่อยอะ เอามาตั้งตี้รอ 10นาที แล้วเริ่มจากจอแรก ไล่ตี10-15ตัว ได้ก้อนนุง เปลี่ยนเอาตัวต่อไปมาทำแบบนี้เรื่อยๆหาเบียมได้วันละ 200-300ก้อนน้ะ(ถ้าดรอป 2 นะ วันละ400-500แหน่ะ) ถ้ากลัวจะขายไม่ออกก็ขายก้อนละ80k ก็ยังไม่ขาดทุนนะ ออน เทร15จอ พระจอ1(เอาไว้เวลาบอสตบๆ) สลับจอเดินตี แปปนึงได้ก้อนนึง(ดีเบียมคลั่งจะดรอป1ก้อนทุกๆ10นาทีต่อคน 15คนก็15ก้อนต่อ10นาที) อย่าหมดความพยายามก่อนสิ แล้วก็ใจคอจะไม่เติมเงินไห้บริษัทเค้าบ้างเรยรึ เค้าทำเกมมาไห้เราเค้าก็ต้องจ้างคนน้ะ เค้าก็ต้องใช้เงิน เติมเงินไห้เค้าบ้างก็ได้ เล่นเกมแล้วสนุกมั้ย ถ้าสนุกก็เติมเงินขอบคุณเค้าบ้างน้ะ 50บาท 100บาทเงินค่าขนมที่เก็บได้ ก็สนับสนุนเค้าบ้าง แต่โดนส่วนตัวก็ประท้วงขยะถูกเกินไป บางชิ้น 1 บิล แต่หากเพิ่มราคาขยะ ของในเซิฟแม่งก็ขึ้นราคาตามอยู่ดีน้ะ -0- ดูดิพอเอาโตลัสออก จากอำพันก้อนละ1.5m ทุกวันนี้ ก้อนละ500k ก็ยังพอขูดรีดมาได้น้ะ เพราะว่าเงินมันเยอะค่าเงินมันอ่อน เงินน้อยๆแล้วค่าเงินแข็งมันก็โอนะ ไม่ใช่แบบโยกัง เงิน 1000m สลึง -0- ซื้อของดีดี 300m สลึง แบบนี้ค่าเงินอ่อนไปนะ  woon_5555
ผิดนิดนุง >>>100m สลึง แต่ของดีดี 300m สลึง

m_p_m_za

• Newbie
  • *
ไอเทมดรอปจากมอนขายได้ 1 บิลล่า อันนี้รับไม่ได้ที่สุด = =  woon_angry woon_angry

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ไอเทมดรอปจากมอนขายได้ 1 บิลล่า อันนี้รับไม่ได้ที่สุด = =  woon_angry woon_angry

เห็นด้วย ช่วยเก็บเอาไปพิจารณาหน่อยเหอะทีมงานเอ้ย

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
มีวิธีปั้มไหม่ครับ ทำเควสฉมังเสร็จ รีชีพ ทำไหม่ เรื่อยๆ เควสที 300k รี2ครั้งตอนสร้าง1คัร้ง 3x300=900k 900x3(ตามตัวละคร)=2.7m  g#003 g#003

มีวิธีปั้มไหม่ครับ ทำเควสฉมังเสร็จ รีชีพ ทำไหม่ เรื่อยๆ เควสที 300k รี2ครั้งตอนสร้าง1คัร้ง 3x300=900k 900x3(ตามตัวละคร)=2.7m  g#003 g#003

ถ้าจะทำวิธีนี้ เอาตังที่ซื้อยารีชีพไป ซื้อชุบเช่า มาหาเหรียญขายไม่ดีกว่าหรอ g#037 g#037 g#037 g#037

Faifur

• Newbie
  • *
เติมเงิน 600 บาทได้ 38 m ค่ะแย่กว่ามั้ย  g#004 g#004

Coud™

ถ้าจะทำวิธีนี้ เอาตังที่ซื้อยารีชีพไป ซื้อชุบเช่า มาหาเหรียญขายไม่ดีกว่าหรอ g#037 g#037 g#037 g#037

g#035 g#035 g#035
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง

g#035 g#035 g#035

woon_bye woon_bye woon_bye (เนียนๆ)

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
เพื่ออะไรและเพื่อใครผลประโยชน์ของใคร นี้แหละประเทศไทย

chaiwat_100

• Newbie
  • *
ผมหาเงินได้จริงวันละ50mอ่ะ ถ้าผมเลิกเล่นเมื่อไรผมจะมาบอกวิธีหาเงินของผม woon_555

นู๋เนย

• **
ผมหาเงินได้จริงวันละ50mอ่ะ ถ้าผมเลิกเล่นเมื่อไรผมจะมาบอกวิธีหาเงินของผม woon_555

g#005 g#005 g#005