GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ถาม ผู้ชำนาญ เบรดดาบคู่ ทีครับ

..TEERAK..

• Full Member

สู้กับเบลดด้วยกัน วัดกันที่รัศมีราชันเลยคับ กดก่อนมีสิทธิ์ก่อนครับ ส่วนการเล่นที่ผมบอกไปนั้นเหมาะกับเซตจุคับ ไม่งั้นต่อเนื่องไม่ถึง 216 หรือไม่งั้นก็ต้องกดยาฮึดตลอด+เสีย agi มากกว่า40 อ่ะคับ แม้ agi 99 ก็ไม่แน่ใจ ต้องขอให้คนที่เค้าลองมาตอบให้คับ ของออฟเลือดหรือแกร่งนั้น คิดว่าดีทั้งคู่แล้วแต่ว่าชอบแแบบไหนคับ เพราะเบลดบางคนชอบแกร่งก็มี ชอบเลือดก็มี เด๋วจะทะเลาะกันไปซะปล่าวคับ  g#015 g#017
เบลดชุดขาว agi 80 + เพิ่มฮึดคับ ได้ต่อเนื่อง 216 โคตรเปลือง!!!

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
ขอลงชื่อด้วยคนครับ ชมรมคนรักเบลด  g#019 g#039

g#019 g#019 คนนี้ อาจารย์เค้าเองนะ ในที่สุดก้อมาซักที ต้องให้ ลาก ทึ้ง ดึง ดัน  g#019 g#019

3eCausez

g#043
ขอลงชื่อด้วยคนครับ ชมรมคนรักเบลด  g#019 g#039
ดาบเดียวจบสนิทจริงๆคนนี้ :)

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
ขอถามเพิ่มอีกนิดเกี่ยวกับเบลดสาย 3 ดาบหน่อย(อย่าเพิ่งเบื่อกันนะ)
คือเรากะจะเล่นสาย 3 ดาบ ของออฟเลือดทั้งตัว
อยากรู้ว่าออฟเลือดพอจะเวิคไหมในแบท ถ้าสู้กับเบลดด้วยกัน ออฟเลือดจะพอสู้เบลดสายออฟแกร่งได้ไหม ?

คลุมใส่ผ้าคลุมจักรพรรดิออฟเลือด ดีหรือไม่ หรือควรจะใส่คลุมปีกมังกรออฟเลือด ?(เพราะถ้าอัพยกดาบแค่ 1 ตามแบบคุณ จะเก่ง จะกาก ฉันก็จะเบลด อัตรายกดาบรู้สึกว่าน้อยไปหน่อย)

ขอรบกวนอีกครั้งนะ อยากเล่นเบลดสาย 3 ดาบ แต่ของยังไม่มีสักชิ้น มาถามเผื่อไว้ก่อน
ถ้าสุ้กับเบลดด้วยกัน หรือสำหรับแบท อยากให้เล่นสายเลือดนะค่ะ แต่...
แต่... อ้อยใส่เซตจุ สกิวปัดดาบอัพเต็ม ส่วนมากแล้ว เจอเบลดสายแกร่ง สายเลือดจะได้เปรียบกว่า
เท่าที่เจอมา ยกเว้นเจอมังกรพิโรธแล้วหลบไม่พ้น ส่วนมากที่เจอ ต่างคนต่างพุ่งเข้าหา แล้วเราอัดก่อนเลยได้เปรียบอ่ะค่ะ  woon_5555
ส่วนที่คุณถามชุดคลุมจักฯ กับคลุมปีก ชักไม่แน่ใจนะ เพราะไม่เคยใช้ ใช้แต่เซตจุติ
**เพราะว่า เบลด สายเลือด/สายแกร่ง มันจะดีไปคนละแบบนะคะ่ ส่วนตัวเองเล่นสายเลือดนะค่ะชอบสายเลือดมากกว่า
** ตอนนี้ กำลังทดลองสายแกร่งอยู่ (ดีตรงทีีศรเวทวิไม่เข้านี่ละ) woon_555 woon_555

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
g#043
ถะ ถูกต้องนะค้าาาา คุณมีค ดาบเดียวจอดสนิท  g#043

อ้างถึง
g#043
ถะ ถูกต้องนะค้าาาา คุณมีค ดาบเดียวจอดสนิท  g#043

woon_shock จริงอ่ะ นั่นเทพวิซาดเลยนะนั่น แต่คงแพ้มั่งชนะมั่งใช่ไหมคับ    ก็ยังดีกว่าเมื่อก่อนที่เบลดทำอะไรไม่ได้เลยจริงๆ  woon_5555

3eCausez

ตอนที่ลองไม่ได้ใช้ไม้หมอกสวรรค์ครับ ถ้าหากใช้เกรงว่าจะเอาเปรียบเกินไป หากใส่แค่คทา-โล่ ก็สูสีอยู่ครับ เบลดถ้าเล่นดีๆสู้วิได้แน่นอนครับ

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
ตอนที่ลองไม่ได้ใช้ไม้หมอกสวรรค์ครับ ถ้าหากใช้เกรงว่าจะเอาเปรียบเกินไป หากใส่แค่คทา-โล่ ก็สูสีอยู่ครับ เบลดถ้าเล่นดีๆสู้วิได้แน่นอนครับ
g#019 g#019 แต่เค้าก้อยังสู้คุณมีคไม่ได้อยู่ดี วิอื่นๆ ก้อไหวนะ แต่คุณมีคนี่ม่ายหวายนะ  g#019 g#019

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB

หญิง

ของเรา 3 ดาบต้านทานกันเวท เล่นสายนี้ของใส่เลยดูก๊องแก๊งนิดนึงนะหุๆ

แต่จะมาแนะนำสำหรับคนที่อยากเล่นสายต้านทานด้วยเกราะร้อยพันทมิตร(จุติ 3 ขึ้น)

สกิลไฟเตอร์
รู้ๆกันอยู่ไม่พูดถึงละกันหุๆ

สกิลเบรด(อันนี้ที่เราอัพ)

ชำนาญดาบคู่ 3 (ทางผ่าน)
ชำนาญดาบใหญ่ 3 (ทางผ่าน)
เร่งกำลังจู่โจม 3 (ทางผ่าน)
เร่งจิตจู่โจม 3 (ทางผ่าน)
ดาบคู่ผ่ามิติ 5 (สกิลหลัก)
มังกรพิโรธ 5 (อันนี้แล้วแต่คนชอบด้วยว่าจะเอาไปอัพอย่างอื่นป่าวหุๆ)
สมาธิในการต่อสู้ 5 (จำเป็นสุดๆ)
เส้นทางจอมดาบ 8 (สกิลที่เป็นตัวตัดสินในการเล่นเบรดต้านทานว่าจะพลิกแพลงไปทางไหน) ปล. ถ้ามีหมวกผุ้กล้าทองคำลง 6 ก็พอหุๆ)
แล้วก็ยกดาบป้องกัน 5 (ถ้าจะเล่นแบบมีผ่า 3 ภพระดับ 5 ด้วยก็ตัดตัวนี้ออก ถ้ามีหมวกผุ้กล้าทองคำก็จะตัดเส้นทางจอมดาบมาลงตัวนี้ 2 พ้อยสกิลก็ได้)

ทีนี้มาพูดถึง agi จะเพิ่มความต้านทาน มึน ช้า เดิน กระทำ เมื่อกดสกิลสมาธิในการต่อสู้ ของเรา ลงไป 63 เพื่อความเร็วในการโจมตีและการเพิ่มความต้านทานให้พอดีกับเกราะ และของสวมใส่ ถ้ามีหมวกผู้กล้าทองคำก็เลือกเอาระหว่างประหยัดสกิลพ้อย หรือ สเตตัสพ้อย
(เคล็ดลับเล็กๆสำกรับคนที่อยากลงสกิลให้พอดี 1 agi จะเท่ากับ 0.4 หน่วยความต้านทาน ช้า มึน เดิน กระทำ เมื่อกดสกิลสมาธิในการต่อสู้)
 อันนี้แค่แนวทางนะคับส่วนใครจะพลิกแพลงยังไงก็คงต้องลองดูเองนะคับหุๆ
                  คนนี้มีซ่อนอะไรใว้อีกมากนะของที่เห็นอยู่แค่ใส่ให้ดู การเล่น3ดาบเขาถึงสกิวของดาบจะเบาลงแต่เขาก็เลือกอะไรต่อมิอะไรมาต่อเติมได้ หญิงปล่อยให้ฟัดกะดาบใหญ่ล้วนสายยกดาบใช้ดาบมารมาละ สวดยอดมาก  g#001 g#001

catjjdogza03

• Newbie
  • *
อยากได้ จอมราชัน กับ เกราะ้ร้อยพัน แต่ตังไม่มี ><

darksv

• Jr. Member
  • **
ของเรา 3 ดาบต้านทานกันเวท เล่นสายนี้ของใส่เลยดูก๊องแก๊งนิดนึงนะหุๆ

แต่จะมาแนะนำสำหรับคนที่อยากเล่นสายต้านทานด้วยเกราะร้อยพันทมิตร(จุติ 3 ขึ้น)

สกิลไฟเตอร์
รู้ๆกันอยู่ไม่พูดถึงละกันหุๆ

สกิลเบรด(อันนี้ที่เราอัพ)

ชำนาญดาบคู่ 3 (ทางผ่าน)
ชำนาญดาบใหญ่ 3 (ทางผ่าน)
เร่งกำลังจู่โจม 3 (ทางผ่าน)
เร่งจิตจู่โจม 3 (ทางผ่าน)
ดาบคู่ผ่ามิติ 5 (สกิลหลัก)
มังกรพิโรธ 5 (อันนี้แล้วแต่คนชอบด้วยว่าจะเอาไปอัพอย่างอื่นป่าวหุๆ)
สมาธิในการต่อสู้ 5 (จำเป็นสุดๆ)
เส้นทางจอมดาบ 8 (สกิลที่เป็นตัวตัดสินในการเล่นเบรดต้านทานว่าจะพลิกแพลงไปทางไหน) ปล. ถ้ามีหมวกผุ้กล้าทองคำลง 6 ก็พอหุๆ)
แล้วก็ยกดาบป้องกัน 5 (ถ้าจะเล่นแบบมีผ่า 3 ภพระดับ 5 ด้วยก็ตัดตัวนี้ออก ถ้ามีหมวกผุ้กล้าทองคำก็จะตัดเส้นทางจอมดาบมาลงตัวนี้ 2 พ้อยสกิลก็ได้)

ทีนี้มาพูดถึง agi จะเพิ่มความต้านทาน มึน ช้า เดิน กระทำ เมื่อกดสกิลสมาธิในการต่อสู้ ของเรา ลงไป 63 เพื่อความเร็วในการโจมตีและการเพิ่มความต้านทานให้พอดีกับเกราะ และของสวมใส่ ถ้ามีหมวกผู้กล้าทองคำก็เลือกเอาระหว่างประหยัดสกิลพ้อย หรือ สเตตัสพ้อย
(เคล็ดลับเล็กๆสำกรับคนที่อยากลงสกิลให้พอดี 1 agi จะเท่ากับ 0.4 หน่วยความต้านทาน ช้า มึน เดิน กระทำ เมื่อกดสกิลสมาธิในการต่อสู้)
 อันนี้แค่แนวทางนะคับส่วนใครจะพลิกแพลงยังไงก็คงต้องลองดูเองนะคับหุๆ
                  คนนี้มีซ่อนอะไรใว้อีกมากนะของที่เห็นอยู่แค่ใส่ให้ดู การเล่น3ดาบเขาถึงสกิวของดาบจะเบาลงแต่เขาก็เลือกอะไรต่อมิอะไรมาต่อเติมได้ หญิงปล่อยให้ฟัดกะดาบใหญ่ล้วนสายยกดาบใช้ดาบมารมาละ สวดยอดมาก  g#001 g#001

g#021 g#021 g#021 ขอบคุณคับหุๆ แต่ว่านะของสวมใส่ที่เรามีอยู่แค่นี้จริงๆ 555+ นอกนั้นยังใช้การอะไรไม่ได้ยังสู้เบรดโหดๆอย่างคุณหญิงไม่ได้หรอกคับ อีกอย่างนะที่ว่าดวลกะเบรดดาบใหญ่ล้วนนี่ มันในวออ่านะ ถ้าดวล 1:1 นี่ก็ไม่มั่นใจเหมือนกันหุๆ   g#021 g#021 g#021

g#022 g#022 g#022ปอลิงขอเสริมอีกนิดคับสำหรับ 3 ดาบ(สำหรับแนวทางของเรา) ดาบคู่มีไว้ป้องกันและพุ่งเข้าถึงตัวถ้าอยากประหยัดช่องสกิลแนะนำให้ใช้ดาบที่เหมือนๆกัน 2 เล่มแล้วหัดกดเปลี่ยนดาบด้วยการกดย้ำๆจะทำให้เปลี่ยนดาบเร็วขึ้นและประหยัดช่องสกิลเพิ่มอีกนิดหุๆ (แต่ถ้ากดผิดก็ดาบหลุดทีนี้หละตัวใครตัวมันหุๆ) g#022 g#022 g#022

woon_555 woon_555 woon_555แล้วก็เรื่องความเร็วของดาบเคยสังเกตุกันป่าวอะว่าถ้าความเร็วของดาบตันที่ 216 แล้ว กดฮึดสู้เพิ่มความเร็วเข้าไปอีกจะทำให้ฟาดดาบรวน คือกดฟาดรัวๆแต่ความเร็วในการฟาดดาบมันไม่รัวตามที่เรากด ถ้าไม่ทำให้ความเร็วไม่ตันจนล้นมันจะทำให้ฟาดดาบรัวได้ปรกติ สำหรับดาบใหญ่ความเร็วดาบแค่ 200 นิดๆก็ฟาดดาบรัวๆได้แล้วเน้อหุๆ   woon_555 woon_555 woon_555

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • แด๊นนนนน
นี่เป็นกระทู้ชมรมคนรักเบรด หรือกระทู้สอบถามเรื่องเบรดกันแน่เนี่ย เริ่มสงสัยมาหลายๆหน้าแล้ว  g#020

~SaKuRaKoo~

• MNB NB NB
นี่เป็นกระทู้ชมรมคนรักเบรด หรือกระทู้สอบถามเรื่องเบรดกันแน่เนี่ย เริ่มสงสัยมาหลายๆหน้าแล้ว  g#020

g#019 มันเป็นกระทู้ของชาวเบลดไปแล้วนะทวม  g#019 g#019 นายไปรีเล่นเบลดมา จะได้เม้ากัน OK