GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สกิลเทรจะเปลี่่ยนชัวร์ใช่ไหม(GMช่วยมาตอบทีครับ)

Chocolate_Ranger

• Newbie
  • *
ปรับไร ปรับไปจ้า มี ทุกอาชีพ แต่กาก ทุกตัว  สู้ใครไม่ได้ แต่หมาย หัวใครแล้วหยุดตี ยาก เน้นขยัน อิอิ เอาใจช่วยเทรทุกคนค่ะ มองให้ดีหยุดเวลาไปก็ มีเวลาให้เตรียมสู้ใหม่ได้นะ กดอาหาร กดยา ไม่กาก มากหรอกค่ะ  woon_5555

-_YC_-

• Jr. Member
  • **
หยุดเวลาก็ล่าบอสไม่ได้อีกต่อไป แต่เรื่องของเรื่อง มันมาจากแบท วอร์ พีเค ไม่รู้เกมส์นี้จะเรียก MMORPG ได้ยังไง หัวใจในการปรับแต่ละครั้ง มาจากคนแพ้ทั้งนั้น ทำไมหัวแถวสองคนถึงย้ายค่ายก็พอจะเข้าใจหรอก g#040
หยุดเวลาใช้ 2 ตัว
คนกินคน ?? ไรหว่า

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• Full Member
  • SCG
จริงๆก็เล่นเทรจุ6Cครบอยู่สามตัว
การปรับผมก็มองว่าคงถึงเวลาที่เทรต้องกลับเข้าสู่คอนเซฟนักล่าสมบัติครับ
ส่วนตัวแล้ว ประสบการตีบอสเดี่ยวๆ (เปิดบอส) ก็มีอยู่พอสมควร
ดังนั้นปรับหรือไม่ก็ไม่ได้มีผลกระทบมากมายสำหรับผม
การล่าบอส สำคัญที่ต้องประยุกษ์วิธีการล่าหรือการดอร์ป  เช่นการปาร์ตีทีม หรือ ตีเดี่ยวกายเอา ก็แล้วแต่ครับ
ส่วนตัวก็ชิวๆครับ  ขอให้มีบอสให้ตีเป็นพอครับผม

ปล.ถ้าเรามองในรูปแบบวอร์เราจะมองในรูปแบบนึง  ถ้ามองในรูปแบบตัวละครเกมส์ก็จะเป็นอีกแบบนึง ใช่รึเปล่า???

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

-NO-BE-TA-

• Jr. Member
  • **
จีมะเห็นจาปรับพาลาป๋มมั่งเยอะ เจ็ดเทพจากดีเล1นาทีขอเป็นดีเล2นาทีได้ปะ  woon_5555 woon_5555 woon_5555

NATS

• Newbie
  • *
ถ้าผมไปที่ร้านอาหารตามสั่ง แล้วสั่งกระเพราหมูไข่ดาว ใส่กล่องกลับบ้านเนี้ย... พอกลับถึงบ้าน เปิดกล่องดู กลับได้มาเป็นกระเพราเนื้อไข่ดาวไปซะงั้น... ด้วยการที่ผมไม่กินเนื้อ และกำลังโมโหหิว...

คำถามคือ ผมสามารถเอาข้าวกล่องที่ผิดนั้นไปคืนหรือไปแลกที่ร้านอาหารตามสั่งนั้นได้หรือไม่?

<นายพล>IvIazaiviuneiiz

• Newbie
  • *
ทีมงานเกมนี้ปรับตามบอรด์ดราม่าหรอครับผมพึ่งรู้ การที่คนออกมาดราม่าเพราะอะไรทุกคนรู้ๆกันอยู่เพราะว่าแพ้มา ถ้างั้นผมก็คง บอกต้องปรับทุกอาชีพแล้วละ ปัจจุบันเทรของครบVSสายอาชีพอื่นของครบ แทบสู้ไมไ่ด้เลย

อาชีพแรกเบอเซิกเกอร์ เกราะ 95 ที่กันโป๊ะ โล่02 โล่01 สายแกร่ง มียืนหยัด เทรไม่ผอบ ยิงยังไงก็ไม่ตาบครับ

เบลดมาสเตอร์ เกราะ 95 กดซามูไรที เทรไม่ต้องสู้ครับหนีอย่างเดียว

พาราดิน ปลดคลั่งมาก็พอครับ ให้ติดหยุด ก็ยิงไม่ตายครับเพราะว่าไม่โป๊ะเลย

วิ สกิลไม้เท้า99 โดนไปทีงิดแล้วคับแพ้ 100% สกิลคทา99+โล่02 ระเบิดเวทมาลดต่อเนื่อง

วอ อาชีพนี้ดูสูสีหน่อย โอกาสแพ้ชนะขึ้นอยู่กับเสต็บการเล่น ถ้าโดนกะโหลก ตาย 100% เพราะลูกแก้ว99แรงมาก

พระ อาชีพนี้เทรชนะไม่ได้เลย เพราะโล่01 02 ค้อนประกายพึค เกราะเบา 95 ล้วนแต่ลดโป๊ะทั้งนั้น พระฟูเรื่อยๆ กดแสงเทพ+ทวนกระแส เด่วเทรก็ตาย ส่้วนพระ ฟูเรื่อยๆยิงไงก็ไม่ตาย

แอส เกราะ 95 +มีด 99 สกิลไร้สิ้นสุด สีชุดเีขียว เทรเจออาชีพนี้ไปร้อง ทั้งต้องมานั่งยิงเงาที่ใส่เทียนแล้วมองไม่เห็น ไหนจะดาเมจที่ต้องรับที่แสนจะรุนแรง ความเป็นไปได้ที่จะเอาชนะ นั้นยากพอสมควร

ทหาร คงเป็นอาชีพเดียวที่เทรสามารถชนะได้สบายๆ

ที่ผมกล่าวมามันคร่าวๆ เมื่อยจะพิมมันเยอะ พวกที่ออกมาดราม่าเรื่องเทร ผมถามคุณหน่อย คุณของถึงแค่ไหน คุณมีเสต็บในการเล่นยังไง พอแพ้แล้วก็ออกมาโวยวาย ทำไมไม่ลองหาทางแก้เอาละครับ ทุกอาชีพมีจุดบอดทั้งนั้น ไม่มีอาชีพไหนในเกมนี้ที่สามารุเอาชนะได้ทุกอาชีพหรอกครับ ถ้ามีเวลาว่างมากกว่าีนี้คงทำคลิปแบทเทิล เทร VS ทุกสายอาชีพมาให้ชมกัน จะได้รู้ว่าเทร ณ ปัจจุบัน มันด๋อยแค่ไหน

ถามจิงเหอะ มันมีกันทุกคนไหม ไอ้ที่ยกมานิ

THE-COOL

จากผมได้ไปทดสอบเซิฟนรก สกิลก้าวพริบตา ของเทร ถูกเปลี่ยนเป็น ก้าวลมกรด (จะเปลี่ยนทำไม)

แล้วC3หยุดเวลาถูกปรับให้กากลงอีก

ถ้าติดหยุดเวลา แล้วโดนเทรเจ้าของหยุดเวลาตี หยุดเวลาจะหายไป

C3หยุดเวลาต่อไปคงได้แค่หนี

*ตกลงGMจะปรับลงเซิฟหลักจริงใช่ไหมครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
คือว่าในส่วนนี้ยังอยู่ในขั้นตอนปรับปรุงพัฒนาอยู่ครับ อาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ทุกเมื่อครับ

แต่ถ้าหากอัพเดตลงเซิร์ฟเวอร์หลักเมื่อไหร่ จะประกาศอย่างเป็นทางการให้ทราบอีกครั้งครับ

คิดว่าเห็นด้วยนะถ้าจะปรับ เทรจะได้เป็นนักล่าสมบัติตามคอนเซปของมันที่ควรจะเป็น
สกิลของเทรที่มีอยู่เหมาะกับการหลบหนีเอาตัวรอดจากอันตราย นั้นคือคอนเซปของมัน
ถ้าอยากเกรียน อยากเทพ ควรเลือกเล่นสายอาชีพที่ถูกสร้างมาทางสายต่อสู้ถึงจะถูกต้อง
ทุกอย่างมันถูกสร้างมาตามสายงานของมัน ....
ถึงแม้หยุดเวลาจะถูกปรับจริง  เทรอาจจะใช้ฆ่าคนแก้แค้นไม่ได้ แต่มันก็ยังเป็นสกิลสนับสนุนเพื่อนได้
แค่ลดบทบาทตังเองลงนิดหน่อยเท่านั้นเอง.............. เพราะตอนนี้เทรเล่นเองทุกบท
ขอเป็นอีก 1 เสียงที่สนับสนุน แนวคิดของทีมงานก็แล้วกันครับ

THE-COOL

ใครบอก วิเทพ วิ ไม่เทพ หรอก ถ้าลองจับและเล่นกัน แม่มเล่นยากจะตาย ใครว่ามันเก่ง มันแค่ดีตรงที่โกยใช้เวทตีชาวบ้านได้แค่นั้น ลองมันโกยไม่ได้สิ เป้านิ่งชัดๆ

เหมือนจะจริงนะ...ส่วนมากที่ตามเก็บไม่ได้เพราะตามไม่ทัน
จะโกยตามก็ไม่ได้อีก...เลยต้องปล่อยให้วิ่งหายลับไป

THE-COOL

หยุดเวลาก็ล่าบอสไม่ได้อีกต่อไป แต่เรื่องของเรื่อง มันมาจากแบท วอร์ พีเค ไม่รู้เกมส์นี้จะเรียก MMORPG ได้ยังไง หัวใจในการปรับแต่ละครั้ง มาจากคนแพ้ทั้งนั้น ทำไมหัวแถวสองคนถึงย้ายค่ายก็พอจะเข้าใจหรอก g#040

พูดอย่างกับเทรเก่งมาตั้งแต่เกิดเลย เมื่อก่อนอยู่ท้ายตารางเลยนะครับ เป็นหมูให้เขาระบายอารมณ์
ยิ่งกว่าชาร์ปในปัจจุบันนี้ซะอีก..................  เมื่อก่อนผมก็เล่นชาร์ปตลอดเห็นเทรแล้วยังนึกสงสาร
ไม่เคยคิดฆ่าเทรเลยนะเพราะรู้ว่าจะฆ่าเมื่อไหร่ก็ได้.......... คิดแบบนั้นจริงๆนะ  g#024 (ก่อนที่เทรจะถูกปรนเปรอจนเทพนะ)

-rosequartz-

• หยุดที่เทอ....
แรร์พาลา  woon_sad1
∣/    ~อากาศกลางคืน~     ∩
— ● —  ~เริ่มเย็นจนหนาวแล้ว~   ╭~~╮◢█◣
﹋ /∣\╭~~╮~อย่าอาบน้ำดึกมากละ~ ╰~~╯▕田▎
╰~~╯﹋╭~╮~เดี๋ยวจะไม่ชาบาย~ ◢█◣
﹋         ﹋ ╰~╯ ห่มผ้าด้วยน๊า*-*      ▕田▎  ﹋
﹋ ˍ    ╱╲    ╱﹋╲   ﹋  ﹋ ◢█◣ ╭~╮
╱㎜╲╱╲╱+* ╲ ╱…∴‥╲╱╲㎜  ▕田▎ ╰~╯
╱:+*∴╲*+╲+╱╲╱∴+*╱╲ *╲ ╲ ㎜ ◢█◣
▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▊▂▄▅▅▆▅▄▂▂▂▂▂▄█田█▄▂

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

พูดอย่างกับเทรเก่งมาตั้งแต่เกิดเลย เมื่อก่อนอยู่ท้ายตารางเลยนะครับ เป็นหมูให้เขาระบายอารมณ์
ยิ่งกว่าชาร์ปในปัจจุบันนี้ซะอีก..................  เมื่อก่อนผมก็เล่นชาร์ปตลอดเห็นเทรแล้วยังนึกสงสาร
ไม่เคยคิดฆ่าเทรเลยนะเพราะรู้ว่าจะฆ่าเมื่อไหร่ก็ได้.......... คิดแบบนั้นจริงๆนะ  g#024 (ก่อนที่เทรจะถูกปรนเปรอจนเทพนะ)

ยังไงดี จะโกรธมั้ย ถ้าผมจะขัดคอมเม้นนี้ซักเล็กน้อย
เอาจริงๆ เทรนี่ เก่งมาตั้งแต่เกิดนะครับ แต่ตอนนั้นต้องเทรสายปืน
ฆ่าคนได้ด้วยสกิลแค่ครั้งเดียว เปรี้ยวบอสได้แทบจะทุกตัว
จนเค้าปรับลดสกิลสายปืนลง จนมันกากมากๆ ทำให้คนไปเล่นสายแส้แทน
และก็มีคนบรรลุถึงแก่นแท้ของสกิลสายแส้ ทำให้สายแส้ลอบฆ่าคนแบบเนียนๆ ได้โดยไร้การตอบโต้
จึงมีการปรับสกิลแส้อีกครั้ง จนต้องหนีมาเล่นสายมีดเพื่อล่าบอสกันแทบทุกคน
ด้วยความไม่ยุ่งยากของสกิล และความเร็วในการรัวมีด ค่าโจมตีเบาก็จริง แต่ไม่แกว่งเท่าไหร่
ทำให้คุมดาเมจได้ง่าย แต่ถ้าในด้านแบทแล้ว ก็เป็นช่วงขนมแบทเทิ้ลอย่างที่ว่ากันนั่นแหละ
แล้ววันนึงก็เกิดปาฏิหาริย์ บันดาล C3 กับหน้าไม้แรร์ออกมา ปัญหาทุกอย่างจึงบังเกิดด้วยประการฉะนี้แล ฯ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

3eCausez

ยังไงดี จะโกรธมั้ย ถ้าผมจะขัดคอมเม้นนี้ซักเล็กน้อย
เอาจริงๆ เทรนี่ เก่งมาตั้งแต่เกิดนะครับ แต่ตอนนั้นต้องเทรสายปืน
ฆ่าคนได้ด้วยสกิลแค่ครั้งเดียว เปรี้ยวบอสได้แทบจะทุกตัว
จนเค้าปรับลดสกิลสายปืนลง จนมันกากมากๆ ทำให้คนไปเล่นสายแส้แทน
และก็มีคนบรรลุถึงแก่นแท้ของสกิลสายแส้ ทำให้สายแส้ลอบฆ่าคนแบบเนียนๆ ได้โดยไร้การตอบโต้
จึงมีการปรับสกิลแส้อีกครั้ง จนต้องหนีมาเล่นสายมีดเพื่อล่าบอสกันแทบทุกคน
ด้วยความไม่ยุ่งยากของสกิล และความเร็วในการรัวมีด ค่าโจมตีเบาก็จริง แต่ไม่แกว่งเท่าไหร่
ทำให้คุมดาเมจได้ง่าย แต่ถ้าในด้านแบทแล้ว ก็เป็นช่วงขนมแบทเทิ้ลอย่างที่ว่ากันนั่นแหละ
แล้ววันนึงก็เกิดปาฏิหาริย์ บันดาล C3 กับหน้าไม้แรร์ออกมา ปัญหาทุกอย่างจึงบังเกิดด้วยประการฉะนี้แล ฯ

คริคริ รู้ต้งเเต่โคตรเหง้าเทรเลยเเหะ อยากรู้จังเล่นมากี่ปี  g#004

• **
คริคริ รู้ต้งเเต่โคตรเหง้าเทรเลยเเหะ อยากรู้จังเล่นมากี่ปี  g#004

อ่า ไม่นานเท่าไหร่ เพิ่งหัดเล่นเมื่อปี 2006 นี้เอง  g#019
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

3eCausez

อ่า ไม่นานเท่าไหร่ เพิ่งหัดเล่นเมื่อปี 2006 นี้เอง  g#019
-0- เล่นมา 500กว่าปีเลยหรอ   g#004 g#004 อิอิ

• **

-0- เล่นมา 500กว่าปีเลยหรอ   g#004 g#004 อิอิ

พลาดสินะ g#015
ค.ศ. 2006 ก็ได้วุ้ย G#007